Biển Tĩnh Gia - Thanh Hóa: Đến để trở thành ngư dân chính hiệu

matiz-se

Xe buýt
Cái nóng tháng 7 thì các cụ OF biết rồi, nó khiến con người ta cáu gắt, khó chịu, chỉ muốn nhảy vào trong cái tủ lạnh hoặc là đâm đầu xuống hồ nước. Gấu nhà em cũng vậy, cứ nằng nặc đòi chui vào tủ lạnh :D, em đành phải bố trí cho đi biển để hạ hỏa :D

Em thì người còi, xe cũng còi, tiền cũng còi nốt, nên sau khi khảo cứu hết thảy các biển gần gần HN, 250km trở lại, cuối cùng quyết là chọn đi Tĩnh Gia - Thanh Hóa.

Em dát chết, nên đã đi thì phải đặt an toàn nên hàng đầu. Thế nên là cứ đi quá 100km là phải check choác xe pháo cho cẩn thận.

Lên đường cao tốc tha hồ phóng, trung bình đi tầm 85km/h. Xe còi nên em chả đi quá 90km/h trừ khi test xe :D

Em đi từ 5h sáng, dừng ăn sáng ở TP Ninh Bình mất 30 phút rồi đi tiếp, 10h sáng thì tới Tĩnh Gia, cách HN đúng 200km. Nhà em đã đặt trước KS Cao Nguyễn, giá 900k/ngày nhưng có 3 bể bơi cho người lớn và trẻ con + xông hơi miễn phí. KS Cao Nguyễn đây

Nhận phòng xong là em đi thị sát xem biển thế nào ngay. Nhìn chung biến đẹp, nước trong, không quá đông dù là ngày cuối tuần, nhưng cũng ko vắng đến nỗi buồn tẻ. Hợp với tính cách của em :)

Sau đó em về ăn trưa, nói chung thì đồ biển có gì thì trong 3 ngày em cũng cố xơi hết.

Sau đó buổi chiều thì ra biển tắm

Cái thú nhất ở Tĩnh Gia là mình tự đi chợ, mua đồ hải sản ở ngay ven biển, toàn đồ người dân vừa đánh từ tàu lên, rồi thuê quán bên bờ biển chế biến (20k/kg bất biết là món gì). Thế nên sau khi tắm xong thì nhà em đi chợ cho bữa tối. Bề bề 70k/kg, rang me ăn được, hầu như con nào cũng có trứng :D

Mực tươi rói vừa kéo lên, thò tay vào nó cắn nhá :D

kentdju

Xe điện
Em lót cái dép hóng xem cụ là ngư dân như nào:P

tqt77

Xe điện
đi từ tháng 7 mà sao bây giờ bác mới chia sẻ thế, hết mùa tắm biển rồi

tmanhthang

Xe tăng
cụ ấy giờ mới mang lương khô ra gặm ý mà .

quyen0611

Xe đạp
úi được làm ngư dân,vodka cụ, thú vị e hóng e hóng 8->

giangsuki

Xe ngựa
Cái thú nhất ở Tĩnh Gia là mình tự đi chợ, mua đồ hải sản ở ngay ven biển, toàn đồ người dân vừa đánh từ tàu lên, rồi thuê quán bên bờ biển chế biến (20k/kg bất biết là món gì). Thế nên sau khi tắm xong thì nhà em đi chợ cho bữa tối. Bề bề 70k/kg, rang me ăn được, hầu như con nào cũng có trứng :D

Mực tươi rói vừa kéo lên, thò tay vào nó cắn nhá :D

Ra biển tắm xong mua đồ nhậu ngoài bãi là thú nhất rồi

congbocngheo

Xe buýt
Cụ chia sẻ từ Tháng 4 thì Em đã bố trí đi hè năm nay rồi. Thôi để Hè sang năm vậy nếu còn tiền.

Kenket

Xe điện
Đồ biển tươi rói ngon quá ! cụ cho e hỏi dịch vụ xyz ở đây dư lào ạ ?

matiz-se

Xe buýt
Em lót cái dép hóng xem cụ là ngư dân như nào:P
đi từ tháng 7 mà sao bây giờ bác mới chia sẻ thế, hết mùa tắm biển rồi
úi được làm ngư dân,vodka cụ, thú vị e hóng e hóng 8->
Cụ chia sẻ từ Tháng 4 thì Em đã bố trí đi hè năm nay rồi. Thôi để Hè sang năm vậy nếu còn tiền.
Trước em vào OF chỉ chăm chăm ô tô. Cách đây 1 tháng em mới phát hiện OF có chỗ này để lưu trữ các chuyến đi :D, em quyết định chuyển tải dần dần các chuyến đi của em từ blog cá nhân sang đây để chia sẻ cùng các cụ (các cụ xem ở chữ ký của em). Do vậy nó mang tính chia sẻ cảnh vật, cảm xúc chứ không có tính thời sự :D. Các cụ thông cảm :D

Còn về vụ làm ngư dân thì từ từ em kể :D

Người dân kéo lưới vào ngay cạnh bãi tắm. Cá mú kéo được bán luôn cho khách để chén ngay :))

Khách du lịch thích thì cứ vào mà kéo, thoải mái không mất tiền và cũng không được trả tiền. Em kéo thử, nặng phết :D

Cá bạc má, nhỏ bằng 3 ngón tay thôi nhưng ăn ngon, đặc sản ở đây, rẻ có 35k/kg :)

Biển ở đây thanh bình chứ không xô bồ như ở Sầm Sơn và tuyệt không có hiện tượng chặt chém

F1 nhà cháu đi nhặt ốc lúc sáng sớm

Sướng nhất là buổi chiều tối, tàu cá về nhiều và cũng là lúc các bợm nhậu ùa ra :)), cá tôm mực tươi rói bày bán và nấu nướng ngay tại bãi biển. Được phát, ăn luôn.

Người dân cũng có ý thức khi rác được thu gom mang về sau khi ăn uống nên biển không ngập rác như Đồ Sơn.

Chỉnh sửa cuối:

aodahangthung

Xe máy
Em là em thích cái món tươi rói ở rổ kia cụ ah. Nhìn mà thèm.

speed266

Xe điện
Đi biển khoái nhất là mấy món hải sản...phà phà

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em chả ăn được nhiều nhưng cũng vod Cụ Chủ 1 chai vì cái rổ mực tươi rói ấy...;))

hao100

Xe hơi
Cụ chủ vui tính thật, cái phần đầm đậm kia mà cụ vẫn thuê KS 900k/ngày => e chả tin cái đầm đậm này nghe.

Em thì người còi, xe cũng còi, tiền cũng còi nốt, nên sau khi khảo cứu hết thảy các biển gần gần HN, 250km trở lại, cuối cùng quyết là chọn đi Tĩnh Gia - Thanh Hóa.

matiz-se

Xe buýt
Lạy cụ, lúc Hót hòn họt thì chả phọt ra. Giờ mua đông mệ nó rồi mới đem ra làm giề :D
Em đón đầu mùa hè sang năm mà cụ :))

Em chả ăn được nhiều nhưng cũng vod Cụ Chủ 1 chai vì cái rổ mực tươi rói ấy...;))
Em vừa ực rồi cụ nhé :D

Cụ chủ vui tính thật, cái phần đầm đậm kia mà cụ vẫn thuê KS 900k/ngày => e chả tin cái đầm đậm này nghe.
Tiền bạc suy cho cùng chỉ là phù du thôi cụ, quan trọng gì, cụ cứ tin là em rất béo tiền đi :D

kamazlam

Xe hơi
cũng hay quá cụ nhỉ, em đi đường 1 qua đây nhiều, lần nào ghé thử cho biết