[Funland] Biết đâu MAI người ta sẽ đi, hoặc có nhiều bé xem 2-3 lần thì sao?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Phim này có lẽ không hề dở, nó chỉ không xuất sắc đến mức trăm tỷ thôi, mọi người lại ghét TT nên chửi cho đã.
Em thì hiếm khi xem phim Việt. Đang xem Shameless thấy cuốn quá, phim về gia đình, mafia thôi mà mọi sự khốn nạn của con người được bộc lộ rất hay.
Ghét TT thể hiện thua xa TT, nếu hơn xa TT thì lẽ ra nên thương hại TT đã phải làm đủ trò để mưu sinh

AcidS

Xe điện

Không phải Cinestar thì là rạp nào? Nhiều suất chiếu nhất cho phim này thì là nhà đầu tư CGV, nghi lắm.

AcidS

Xe điện

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Bên kia mình cũng nói rồi, phim được mà, theo các cụ nhà mình đi xem, phim nên xếp loại 18+ he he
ngại cái là phải mua vé offline hơi phiền hà, thôi đợi nó hết hot rồi xem cũng dc ạ 😅

vnptvinaphone

Xe buýt
Đến giờ phim Đào vẫn ko đặt đc online thì em đoán là các rạp cũng ko muốn đẩy vé phim này lên bán online.
Mình hình dung đơn giản ntn, nếu đẩy vé lên online thì phải tăng suất chiếu, nghĩa là bỏ bớt phim khác để chiếu phim này.
Nhưng phim này doanh thu phải nộp về ngân sách nên nếu hạch toán chắc chắn lỗ.
Vì các rạp vẫn phải vận hành, ngoài ra có thể nhân viên phải tăng ca nhưng thu nhập ko tăng, do đó ko ai mặn mà.
Vì thế cứ để bán tại quầy, như vậy khống chế đc phòng chiếu mà ko ai biết. Chưa kể nhiều người đến xếp hàng ko mua đc có khi lại quay ra mua vé phim khác, kiểu như vào hàng phở hết gầu thì đành ăn tạm chín :)
Chứ để mà fix quá tải server đâu có khó.
Kể cả câc rạp tư mới nhận chiếu cũng đc phản ảnh là ko mua đc vé online chắc cũng lý do này thôi. Nhận thì vẫn nhận chiếu để đc tiếng nhưng chỉ dành 2-3 phòng chiếu để chiếu phim này.
Đợt sập web dân hạ tầng IT tụi em cười không nhặt được mồm, thời này mà các bác cứ nghĩ hạ tầng vẫn còn ở những năm ơ kìa để mà diễn tuồng sập đến mấy ngày liền, khôn ra thì rút phích độ 30 phút đến 1 tiếng rồi lu loa lên thì còn đỡ sượng.

HaokhiVN

Đi bộ
hay, thế mà các cụ giấu mãi, phải mua vé đi xem mới dc
Nên xem thôi bạn, ủng hộ phim lịch sử nước nhà mặc dù biết nó dở như hạch, bao giờ XB, TL, Xuân Hinh, Trần Lực SX đc bộ phim điện ảnh có doanh thu trên 500 tỷ nhỉ

Pumzen

Xe ba gác
Thấy mọi người nói về phim này nhiều quá, nhà cháu tò mò nên tối hôm qua đi trải nghiệm xem dư lào. :))
Nhà cháu mua vé xem giờ muộn nhất (20h20 chiếu) ở rạp Tháng 8- Hàng Bài cho gần nhà.
Phòng chiếu phim có cả trăm ghế ngồi, nhưng chỉ có 8 ng xem, không rõ có phải giờ chiếu này ít khứa nhất không?

Cảm nhận cá nhân là không như lời đồn! :D

HaokhiVN

Đi bộ
Thấy mọi người nói về phim này nhiều quá, nhà cháu tò mò nên tối hôm qua đi trải nghiệm xem dư lào. :))
Nhà cháu mua vé xem giờ muộn nhất (20h20 chiếu) ở rạp Tháng 8- Hàng Bài cho gần nhà.
Phòng chiếu phim có cả trăm ghế ngồi, nhưng chỉ có 8 ng xem, không rõ có phải giờ chiếu này ít khứa nhất không?

Phim Mai nó húp sạch mùa phim Tết cao điểm rồi, giờ dân chúng lo kiếm tiền, doanh thu 500 tỷ thì khối thằng hề nhảm, iu tú- nhưn dưn ao ước mà vẫn không có đc.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

vắng thế này xem cũng hơi buồn cụ nhỉ

Tom8885

Xe hơi

Vắng thế cụ nhờ, hay toàn Seeding ảo.

just for fun

Xe lăn
Giờ này chắc chỉ còn ít người xem thôi cụ. Cháu đi xem tối mùng 4 tết thì rạp kín luôn, nhiều người đến ko mua được vé nên quay về (những người ko biết mua online)

congthuong

Xe điện
Rạp đó cổ lỗ sĩ, ít người xem nên vắng.

Muốn biết có đông hay không cụ vào các hệ thống rạp khác thử đặt vé online biết ngay.

Các phim có bán vé online khó seed ảo được. Những phim mập mờ mới không dám bán online thôi.

Tom8885

Xe hơi
Rạp đó cổ lỗ sĩ, ít người xem nên vắng.

Muốn biết có đông hay không cụ vào các hệ thống rạp khác thử đặt vé online biết ngay.

Các phim có bán vé online khó seed ảo được. Những phim mập mờ mới không dám bán online thôi.
Dạ, em thấy film nào của cậu này cũng doanh thu khủng nên cũng thấy thắc mặc

congthuong

Xe điện
Dạ, em thấy film nào của cậu này cũng doanh thu khủng nên cũng thấy thắc mặc
Em chỉ xem duy nhất phim của cậu này là phim "Cua lại vợ bầu " nói chung là thấy nhẹ nhàng và rất ổn, ổn nhất trong các phim em vn xem ngoài rạp. Các phim sau này có vẻ hợp giới trẻ hơn.

Đa phần em xem phim VN thì cảm giác xem xong là thấy phí thời gian.

Vậy nên mừng cho điện ảnh vn có các phim doanh thu khủng mới đúng nhỉ .

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Tuy nhiên, theo công thức sơ bộ, phim Mai thu gần 500 tỷ đồng, nhà sản xuất có thể thu lại khoảng 166 tỷ đồng. Trừ đi kinh phí làm phim 50 tỷ đồng mà Trấn Thành công bố thì phim có thể xem là đang lời khoảng 116 tỷ đồng", chuyên gia Ân Nguyễn dự đoán.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ xem duy nhất phim của cậu này là phim "Cua lại vợ bầu " nói chung là thấy nhẹ nhàng và rất ổn, ổn nhất trong các phim em vn xem ngoài rạp. Các phim sau này có vẻ hợp giới trẻ hơn.

Đa phần em xem phim VN thì cảm giác xem xong là thấy phí thời gian.

Vậy nên mừng cho điện ảnh vn có các phim doanh thu khủng mới đúng nhỉ .
Vâng cụ, cứ chắc chân tại thị trường nội địa thì mới xuất khẩu được.

Theo bài báo này thì tỷ lệ phim VN năm 2023 chiếm 42% doanh thu của thị trường và là công lao của các nhà làm phim tư nhân.

Ông cục trưởng cục ĐA phát biểu cũng hay

"Chia sẻ với Tuổi Trẻ, ông Vi Kiến Thành cho rằng để phát triển công nghiệp điện ảnh, cả ba đối tượng là cơ quan quản lý, nghệ sĩ, khán giả đều phải thay đổi nhận thức.

Cơ quan quản lý có dám cho và ủng hộ nghệ sĩ làm công nghiệp văn hóa không?

Vấn đề của công nghiệp văn hóa vẫn là sản phẩm và phải có người xem/tiêu thụ/mua/sử dụng thì mới gọi là công nghiệp văn hóa.

Nhưng dường như ta đang đặt lên sản phẩm công nghiệp văn hóa quá nhiều trách nhiệm và ít nhiều coi nhẹ yếu tố doanh thu.

Về nghệ sĩ, họ "cần một sự ủng hộ thực sự, thực chất và hiệu quả chứ không phải ủng hộ trên lý thuyết". Về khán giả, trước tình hình càng đa chiều và phức tạp thì công tác phê bình lý luận nghệ thuật cần phải phát triển và góp phần định hướng."