Big4 Bank giải ngân thế chấp vay mua nhà có nhanh không ?

Ví dụ em là người cần mua nhà, các cụ cho em hỏi bọn Big 4 bank như Vietcombank cho thế chấp nhà để vay mua thì thủ tục nó giải ngân nhanh không, định giá tài sản có khá không ? hồi giờ thì vụ thế chấp này nổi lên có Sacombank, Eximbank, VPBank hay Shinhan là đi đầu, thủ tục và giải ngân nhanh nhưng cũng khá nhiều phốt mập mờ sau khi thế chấp. Hóng các cụ nhân viên nhà băng vào tư vấn em cái.

Dumypi

Xe hơi
Shinhan Bank đây cụ. Lãi suất chấp hết big 4 luôn. Còn mập mờ gì đó thì e k hiểu

linhngt

Xe hơi
Đã thế chấp nhà là theo quy định của nhà nước, đi công chứng, đktc, rồi sau đó mới giải ngân dc, còn bác muốn nhanh thì cứ thuận mua vừa bán, giờ bank nào cũng như nhau thôi
Max 7d làm việc

banker1989

Xe máy
Ví dụ em là người cần mua nhà, các cụ cho em hỏi bọn Big 4 bank như Vietcombank cho thế chấp nhà để vay mua thì thủ tục nó giải ngân nhanh không, định giá tài sản có khá không ? hồi giờ thì vụ thế chấp này nổi lên có Sacombank, Eximbank, VPBank hay Shinhan là đi đầu, thủ tục và giải ngân nhanh nhưng cũng khá nhiều phốt mập mờ sau khi thế chấp. Hóng các cụ nhân viên nhà băng vào tư vấn em cái.
Mua nhà thế chấp có 2 phương án:
1. Thế chấp tài sản sẽ mua.- Đối với phương án này phức tạp hơn về thủ tục một chút và cần người bán phải đồng ý ký cam kết 3 bên và giải ngân phong tỏa sau khi kí chuyển nhượng.
2. Thế chấp tài sản khác.- Phương án này đơn giản hơn.

=> Cụ cần tư vấn thêm alo em theo số 0974.917.902- Free, cụ vay đâu thì vay!

TCNH

Xe máy
Mua nhà thế chấp có 2 phương án:
1. Thế chấp tài sản sẽ mua.- Đối với phương án này phức tạp hơn về thủ tục một chút và cần người bán phải đồng ý ký cam kết 3 bên và giải ngân phong tỏa sau khi kí chuyển nhượng.
2. Thế chấp tài sản khác.- Phương án này đơn giản hơn.

=> Cụ cần tư vấn thêm alo em theo số 0974.917.902- Free, cụ vay đâu thì vay!
Có phương án nào ký và nhận tiền (không phong tỏa) trong 4-8 tiếng không cụ

mb.vaynganhang

Xe tăng
4-8 tiếng tính từ thời điểm nào bác nhỉ
Như đánh giá khách quan của em về sản phẩm vay mua nhà (có phong tỏa) nói chung của các bank thì nhanh khoảng 3,4 ngày là giải ngân, lâu hơn có thể 5-10 ngày là giải ngân. (thời gian được tính từ lúc: khách hàng gửi hồ sơ cho ngân hàng)
Phương án giải ngân không phong tỏa (như em hiểu ý bác là: sản phẩm giải ngân hợp tác với công ty Nguyên Thực): thời gian cũng dao động từ 4-10 ngày tùy phương án
Trân trọng tư vấn bác!

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Theo em muốn bank giải ngân nhanh thì khách hàng phải tốt, không nợ xấu, thu nhập cao và dễ chứng minh.
Với cùng 1 khách hàng, bank nào giải ngân nhanh, thủ tục đơn giản hơn thì lãi sẽ cao hơn.
Ngược lại, bank nào lãi suất thấp thì thủ tục sẽ lằng nhằng hơn chút.

TCNH

Xe máy
4-8 tiếng tính từ thời điểm nào bác nhỉ
Như đánh giá khách quan của em về sản phẩm vay mua nhà (có phong tỏa) nói chung của các bank thì nhanh khoảng 3,4 ngày là giải ngân, lâu hơn có thể 5-10 ngày là giải ngân. (thời gian được tính từ lúc: khách hàng gửi hồ sơ cho ngân hàng)
Phương án giải ngân không phong tỏa (như em hiểu ý bác là: sản phẩm giải ngân hợp tác với công ty Nguyên Thực): thời gian cũng dao động từ 4-10 ngày tùy phương án
Trân trọng tư vấn bác!
Ý em là ký HĐ mua bán xong 4-8 tiếng sau giải ngân không phong tỏa đó cụ. Ông anh em đang tính mua cái chung cư nhưng bên bán họ không cho phong tỏa. Ông anh em chỉ quan trọng thời gian từ lúc ký đến giải ngân thôi chứ trước đó định giá, phê duyệt các kiểu thì đâu chả như nhau cụ.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Ý em là ký HĐ mua bán xong 4-8 tiếng sau giải ngân không phong tỏa đó cụ. Ông anh em đang tính mua cái chung cư nhưng bên bán họ không cho phong tỏa. Ông anh em chỉ quan trọng thời gian từ lúc ký đến giải ngân thôi chứ trước đó định giá, phê duyệt các kiểu thì đâu chả như nhau cụ.
vâng, vậy thì sử dụng phương thức giải ngân không phong tỏa (hợp tác với công ty nguyên thực), thì: khi ký hợp đồng mua bán công chứng xong, là ngân hàng tiến hành giải ngân, 4-8 tiếng là thời gian đủ để ngân hàng giải ngân xong đó bác, nôm na là: sáng ký hợp đồng mua bán công chứng thì trong ngày là giải ngân xong

1 số bank có hình thức giải ngân này là: MBBank, TPbank bên em, 1 vài bank nữa cũng bắt đầu phổ biến hình thức này rồi
Trân trọng!

banker1989

Xe máy
Có bên MB thì phải, mở phong tỏa được 90%( chính sách hiện tại em ko rõ lắm) :D- Thông tin em nghe chuyên viên bên đó nói em chưa kiểm chứng.

Còn không phong tỏa thực chất rủi ro nhiều cho các bên :)
trường hợp này chắc huy động vốn người nhà hoặc ngoài để mua xong bù đắp vậy :D hơi khoai :D

nguyentuanqd

Xe hơi
MB phong tỏa 90% điều kiện là có bên thứ 3 là Cty MB AMC đứng ra bảo lãnh cho các bên và KH phải trả phí cho Cty đó 12,5trđ nha cụ. Em làm MB đây ah

AnhDuc2008

Xe máy
CCCM nghỉ lễ tết xong chưa ạ, Shinhan VN bọn e đang có chương trình HẬU 2/9 cho Khách hàng và Đối tác:
1. Khách hàng: ( KH lương CK tối thiểu 7tr1 VNĐ )
- Hỗ trợ vay Tín Chấp qua lương CK với lãi suất từ 0,7%/tháng ( lãi suất cũ là 0,85%/tháng )
- Tặng Thẻ TÍN DỤNG đi kèm cơ hội trúng VESPA IGET 2018, SAMSUNG GALAXY NOTE9, và hàng trăm ưu đãi khác...

2. Đối tác ( Là CCCM Banker của các ngân hàng khác hoặc CCCM làm tài chính )
- Cam kết HOA HỒNG giới thiệu KH là 7 con số
- Cam kết có lượng KH phù hợp để giới thiệu lại
CCCM làm thế chấp cho KH mà TSĐB gặp vấn đề thì tín chấp bọn em luôn chào mừng :)

Rất mong nhận được sự quan tâm của CCCM,
Em ĐỨC ANH 18 tuổi - 0973.520.096 ( Zalo, Message )
Mail: Haleanhduc2008@gmail.com

Trân trọng !

Mạn phép cụ nào có thể giải thích rõ ràng hơn giúp em khái niệm "Giải ngân không phong tỏa tài sản" và "Giải ngân có phong tỏa tài sản" như các cụ đang đề cập phía trên không ? >:D<

mb.vaynganhang

Xe tăng
Mạn phép cụ nào có thể giải thích rõ ràng hơn giúp em khái niệm "Giải ngân không phong tỏa tài sản" và "Giải ngân có phong tỏa tài sản" như các cụ đang đề cập phía trên không ? >:D<
theo ý em tình huốn bác hỏi, thì đúng là:
1. Giải ngân có phong tỏa tiền: tức là ngân hàng có thể giải ngân được cho bên bán nhà ngay sau khi bên bán và bên mua nhà ký xong hợp đồng mua bán nhà công chứng. Nhưng tiền này sẽ bị phong tỏa lại, lý do vì: lúc này ngân hàng chưa nhận được bất cứ 1 tài sản thế chấp nào. Bên mua bên bán có trách nhiệm phải hoàn thành thủ tục mua bán, sang tên sổ đỏ xong cho bên mua, bên mua hoàn thành thế chấp sổ đỏ xong cho ngân hàng, thì tiền này sẽ được giải tỏa, khi đó bên bán tùy nghi sử dụng

2. Giải ngân không phong tỏa tiền: Dù hình thức 1 có ưu điểm là phổ biến, dễ làm, nhưng có nhiều rủi ro cho phía bên bán. Vi vậy, để thêm lựa chọn cho người đi vay, thì hiện nay, các ngân hàng (đang có MBBank, TPbank bên em, v.v) đang có phương thức giải ngân mới, cho phép tiền giải ngân cho bên bán luôn và không phải phong tỏa. Tại TPbank, thì hợp tác với Công ty Nguyên thực, để triển khai phương thức giải ngân này

Trân trọng được tư vấn bác!

theo ý em tình huốn bác hỏi, thì đúng là:
1. Giải ngân có phong tỏa tiền: tức là ngân hàng có thể giải ngân được cho bên bán nhà ngay sau khi bên bán và bên mua nhà ký xong hợp đồng mua bán nhà công chứng. Nhưng tiền này sẽ bị phong tỏa lại, lý do vì: lúc này ngân hàng chưa nhận được bất cứ 1 tài sản thế chấp nào. Bên mua bên bán có trách nhiệm phải hoàn thành thủ tục mua bán, sang tên sổ đỏ xong cho bên mua, bên mua hoàn thành thế chấp sổ đỏ xong cho ngân hàng, thì tiền này sẽ được giải tỏa, khi đó bên bán tùy nghi sử dụng
2. Giải ngân không phong tỏa tiền: Dù hình thức 1 có ưu điểm là phổ biến, dễ làm, nhưng có nhiều rủi ro cho phía bên bán. Vi vậy, để thêm lựa chọn cho người đi vay, thì hiện nay, các ngân hàng (đang có MBBank, TPbank bên em, v.v) đang có phương thức giải ngân mới, cho phép tiền giải ngân cho bên bán luôn và không phải phong tỏa. Tại TPbank, thì hợp tác với Công ty Nguyên thực, để triển khai phương thức giải ngân này
Trân trọng được tư vấn bác!
Èo thế thì mấy bank bự con, nó toàn chơi cách 1 rồi, cách 2 nó chắc không dại và nó cũng chả thiếu tiền =D>

mb.vaynganhang

Xe tăng
Èo thế thì mấy bank bự con, nó toàn chơi cách 1 rồi, cách 2 nó chắc không dại và nó cũng chả thiếu tiền =D>
ko đâu bác
bank ko bị ảnh hưởng gì, dù cách 1 hay cách 2. thời gian tới, có lẽ ngày càng nhiều bank sẽ hoàn thiện hơn sản phẩm vay ko phong toả này!!!

tobi1601

Xe hơi
vâng, vậy thì sử dụng phương thức giải ngân không phong tỏa (hợp tác với công ty nguyên thực), thì: khi ký hợp đồng mua bán công chứng xong, là ngân hàng tiến hành giải ngân, 4-8 tiếng là thời gian đủ để ngân hàng giải ngân xong đó bác, nôm na là: sáng ký hợp đồng mua bán công chứng thì trong ngày là giải ngân xong

1 số bank có hình thức giải ngân này là: MBBank, TPbank bên em, 1 vài bank nữa cũng bắt đầu phổ biến hình thức này rồi
Trân trọng!
Là sao thế cụ, là bên cụ giải ngân không cần dựa trên sổ đỏ mà theo HĐ chuyển nhượng à

Mai Chu

Xe máy
Chào cụ, em ở bên Vietin ạ, em chia sẻ với cụ 1 chút về việc định giá ts và thủ tục giải ngân bên em để cụ tham khảo ạ. Bên em nếu cụ vay dưới 3 tỷ hoặc vay trên 3 tỷ nhưng có trên 1 ts đảm bảo cho khoản vay, Cn được tự định giá, giá trị ts tối đa = giá thị trường. Nếu Th còn lại, bên em sẽ mời công ty định giá độc lập. Có thể giải ngân trong ngày từ lúc nhận được kết quả đktc và nhập kho ts cụ nhé! Thời gian giải ngân chủ yếu phụ thuộc vào việc hồ sơ của cụ có đầy đủ hay cần chỉnh sửa, bổ sung gì không cụ nhé!