[Funland] Bình nước nóng Ariston chất lượng kém

khanhnguyen09

Xe container
Nhà cháu ít người nên mỗi nhà tắm chỉ lắp cái 15l, bật 1 lúc đèn ở bình tắt là gạt át vào tắm là ok,
Trời này nhà cụ tắm được bình 15L thì em cũng xin bái phục.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bình nhà em cũng từ năm 2000 ariton
Vẫn dùng ngon
Nhưng đợt vừa rùi sửa nhà nên thay do thấy cũ cả ko có chồng giật
Thay loại mới chính ra lại ko sướng bằng nước nóng ko nhiều cả giữ nhiệt lâu như bình cũ
Phải nói bình cũ bền thật
Em nghe thằng bạn thợ bảo Ariston đời đầu ngon, giờ cạnh tranh về giá nên ruột bình mỏng và tráng men là chính

VuNgoanMuc

Xe điện
Tôi đang dùng một cái đời cũ (lắp năm 2002). Nói về khả năng giữ nhiệt (cách nhiệt) thì trời này nếu tối nay bật thoải mái rồi tắt đi thì sáng mai rửa mặt vẫn còn nước ấm.
Em cũng có 1 cái cũ, như cụ nói, sáng ra tắm đi làm còn nóng.
Cái mới dung tích tương đương, đêm tắt sáng ra là phải bật lại chứ không nóng như cái cũ.
Rõ ràng chất lượng đã đi xuống, chỉ có mẫu mã là bóng bẩy hơn, quái lạ sao cứ lắp ráp tại đây là đi xuống vậy

lovecarhpqn

Tháo bánh
Xe thì em ko biết ạ
Nhưng bình thì em biết vì em làm trong ngành bình nóng lạnh vài năm rồi cụ ạ,đi các nhà máy rồi ạ
Bạn bảo: em làm trong ngành bình nóng lạnh vài năm rồi cụ ạ,đi các nhà máy rồi ạ thì cũng lâu phết rồi đấy
Nhà ông bà bác ở quê em về mua cho cái bình Ariston 30L từ 1993 hồi đấy chắc là nhập italy xịn mở thùng ra toàn sách tiếng tây,chả có tý tiếng ta, hồi đấy ko có băng nước để cuốn phải dùng sợi bao tải, đường nước nóng ra ko có ống nhựa chịu nhiệt phải dùng bằng ống gang, đi tìm mua ferroli, picenza, rossi funiki, kangaroo, olympic, sơn hà,pana , elex đỏ cả mắt mà không có

moongket

Xe điện
Em có con bình cũ đợt tiện định bảo dưỡng cho yên tâm gọi mấy cụ điện lạnh đến bảo phải thay thôi...không có chống giật...các kiểu. Thế là cháu bùi tai thay. Cái cũ tháo tung ra thấy vẫn ngon nguyên chả sao cả dù dùng từ 2000
Vâng cảm giác bình cũ tắm nước nóng già
Mùa đông 1 bình tắm thoải mái ko hết
Nhiều khi tắm thửa buổi tối sáng đánh răng vẫn còn nước ấm
Trong khi bình mới thì kém xa cụ ạ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Bạn bảo: em làm trong ngành bình nóng lạnh vài năm rồi cụ ạ,đi các nhà máy rồi ạ thì cũng lâu phết rồi đấy
Nhà ông bà bác ở quê em về mua cho cái bình Ariston 30L từ 1993 hồi đấy chắc là nhập italy xịn mở thùng ra toàn sách tiếng tây,chả có tý tiếng ta, hồi đấy ko có băng nước để cuốn phải dùng sợi bao tải, đường nước nóng ra ko có ống nhựa chịu nhiệt phải dùng bằng ống gang, đi tìm mua ferroli, picenza, rossi funiki, kangaroo, olympic, sơn hà,pana , elex đỏ cả mắt mà không có
Mới đầu thì là nhập xong dần mới sản xuất cụ ạ,giờ không có nhập đâu cụ ơi
Trước đây đến cái cọc đốt còn nhập để lắp vào bình nhưng giờ là sản xuất rồi cụ ạ
Như picenza có sản xuất cả cọc đốt và phân phối cho 1 số hãng rồi đó cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Tháo bánh
Vâng cảm giác bình cũ tắm nước nóng già
Mùa đông 1 bình tắm thoải mái ko hết
Nhiều khi tắm thửa buổi tối sáng đánh răng vẫn còn nước ấm
Trong khi bình mới thì kém xa cụ ạ
Hồi xưa ít hãng sx nên vật liệu làm bnl nó tốt vỏ bình nó dày nhưng giá thành cao, bây giò đầy hãng sx cả các hãng có tiếng nhưng made in VN lẫn VN phải cạnh tranh cả về hình thức mãu mã, giá cả nữa nên chất lượng giảm sút là đúng cụ ạ

Imei

Xe buýt
Ăn thua gì!?
Em mua cái bình 30l và lắp dùng từ 24 năm trc, dùng độ 11 năm thì có cánh thợ gợi ý bảo dưỡng. Ờ thì bảo. Thợ tháo ra show cái ruột gà báo đầy cặn....thay đê..Ờ thì thay...Đến giờ vẫn đang dùng bình thường. Nếu bảo vẫn tốt như mới thì chắc là bốc phét to....nhưng cũng chưa có lý do gì để thay dù đã bước sang tuổi 25.
Từ năm 94 đến giờ, nhà e thay có 2 đời bình nóng lạnh mỗi phòng.
cái bình từ năm chín mấy rồi đến năm 2k mười mấy cũng hơn hai chục năm thì thay bình mới đến h tuy chưa hỏng, mới súc rửa có 1 lần nhưng mới đây thấy khét thay cái dây điện mới trong bình, thay cái công tắc có dây điện bị ẩm nên nó khét.
Chưa thấy sao răng nhưng k biết có nên thay cho an tâm ko.
Bình Ariston nghe cccm nói càng đời sau hình như càng dễ đi hơn nếu k bảo dưỡng thường xuyên đúng k nhỉ?
Mà tổng đài bảo hành sửa chữa của Ariston sao gọi bao nhiêu ngày mà toàn bận nhỉ?

Bigmoto

Xe container
Mấy cái này giờ chỉ còn cái tên, toàn đồ tầu cả chứ chắc gì đã đồ Ý. Thế thì tốt ở đâu được
Hãng này SX ở VN lâu rồi mà cụ, nhà máy nó to đùng luôn đấy. Tàu nào ở đây?! :D

No Problem

Xe tăng
OK bác. Tôi ý thức chuyện công thợ, nên mới đưa ra 3 cái. Nhà ông em có 3 cái nữa.
Cái nhà tôi, đang dùng và vẫn có vẻ ổn. Vì thế mới có ý Bảo dưỡng, sau nhiều năm.
Vậy thì tôi sẽ dùng đến khi hỏng thì thay vậy.
Vì khi bảo dưỡng mà tháo này tháo nọ ra thì đôi khi do bình đóng cặn nên hay bị đứt chân sợi đốt, khách không hiểu lại đổ do thợ nên giải thích mệt lắm bác ạ. Nên tôi tư vấn thật vậy. Khuyên thật bác cứ dùng tầm 7năm thì may ra (tôi nhấn mạnh là may ra thôi nhé) mới phải vất bình đi, thì lúc đó có vất đi cũng OK

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Mới đầu thì là nhập xong dần mới sản xuất cụ ạ,giờ không có nhập đâu cụ ơi
Trước đây đến cái cọc đốt còn nhập để lắp vào bình nhưng giờ là sản xuất rồi cụ ạ
Như picenza có sản xuất cả cọc đốt và phân phối cho 1 số hãng rồi đó cụ ạ
Cụ lại nghĩ cụ kinh doanh cái gì về sp cụ cũng biết là sai rồi. Cụ kinh doanh thì rõ về giá & chính sách bán hàng thì chuẩn, còn sp ông nào cũng nói hay, catalogue cũng đẹp...... :) . Riêng Ariston có cả hàng lắp ráp cả hàng nhập cụ nhé . vì cái gì cũng thế nhiều model thì tối ưu nhất là nhà máy sx một số model còn nhập hoặc xuất khẩu các model khác . cũng như sản xuất mỹ phẩm or sữa cũng thế . Cụ vào 2 nhà máy một của Châu Âu đặt tại VN & 1 nhà máy của thuần VN mà xem, một trời một vực cụ ạ. K phải nói xấu chứ doanh nghiệp nhà mình thường lộ cộ lắm

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cụ lại nghĩ cụ kinh doanh cái gì về sp cụ cũng biết là sai rồi. Cụ kinh doanh thì rõ về giá & chính sách bán hàng thì chuẩn, còn sp ông nào cũng nói hay, catalogue cũng đẹp...... :) . Riêng Ariston có cả hàng lắp ráp cả hàng nhập cụ nhé . vì cái gì cũng thế nhiều model thì tối ưu nhất là nhà máy sx một số model còn nhập hoặc xuất khẩu các model khác . cũng như sản xuất mỹ phẩm or sữa cũng thế . Cụ vào 2 nhà máy một của Châu Âu đặt tại VN & 1 nhà máy của thuần VN mà xem, một trời một vực cụ ạ. K phải nói xấu chứ doanh nghiệp nhà mình thường lộ cộ lắm
À không em rẽ ngang sang kinh doanh thôi
Trước em làm bên phòng chất lượng của hãng bình nóng lạnh Picenza cụ ạ

angkorwat

Xe điện
Em dùng bình Ariston 30 lít của Ý từ 1997 đến giờ vẫn chạy bình thường. Vài năm thay thanh lắng cặn và cái sợi đốt là ok. Cái bình của cụ chủ hình dáng hơi lạ.

No Problem

Xe tăng
Nhà tôi mỗi người 1 lần/bình 15l. Vẫn tắm bình thường, có gì mà bái phục. cái đó do cơ địa từng người chứ ko nên nghĩ ai cũng giống mình

No Problem

Xe tăng
Em dùng bình Ariston 30 lít của Ý từ 1997 đến giờ vẫn chạy bình thường. Vài năm thay thanh lắng cặn và cái sợi đốt là ok. Cái bình của cụ chủ hình dáng hơi lạ.
Có gì lạ, bình 15l dáng mới. Của cụ 97 đến giờ thì nhìn lạ là đúng rồi. Khác nào cụ vẫn đi cái xe cup 90 rồi nhìn thấy con Ducati thì kêu nó lạ

Sim Mobi

Xe buýt
Quá chán. Nhà mình mới lắp cái bình Ariston to tận 30L mà tắm được vào phút là hết nước nóng.
Các cụ làm cái đầu vòi sen tăng áp (40-50k trên shopee) thì bình 30 lít tắm 30 phút cũng chưa hết nóng. Nhà em dùng bình 15l vẫn ok, thậm chí có hôm vừa tắm vừa bật điện mà nước nó vẩn tăng nhiệt để bình nó ngắt điện. Tắm mùa này thì nên lắp thêm đèn sưởi nữa ạ!

angkorwat

Xe điện
Có gì lạ, bình 15l dáng mới. Của cụ 97 đến giờ thì nhìn lạ là đúng rồi. Khác nào cụ vẫn đi cái xe cup 90 rồi nhìn thấy con Ducati thì kêu nó lạ
Hồi em buôn ở Cát linh chỉ có bình 50 lít và bình 30 lít chưa có bình 15 lít. Thời đầu thì Vinaconex nhập về và nhà Việt Mỹ độc quyền phân phối.