Thảo luận Bình xịt tự sơn xóa xước nhẹ

Bopbun

Xe điện
Chả là các cụ có xe mới đi một thời gian kiểu gì cũng ăn những vết xước nhẹ. Nó chả ảnh hưởng gì, nhìn xa cũng không thấy. Nhưng nhìn vết xước nhỏ trên cả cái xe bóng loáng cứ cảm thấy cay cay. Đi gara sơn lại thì không đáng, vì xước nhẹ không ra tấm ra món mà sơn lại cũng mất zin, có sơn lại thì vài tuần lại lĩnh vết mới không biết từ đâu ra.

Nếu dùng Cana hay bút xóa xước em thấy trên mạng nói cũng không ổn. Đã lem nhem lại còn hại sơn xe.

Ở trên mạng em thấy có nơi bán bình xịt pha sẵn sơn theo màu xe, đúng mã màu theo hãng luôn, giá thì rẻ chỉ 150-200K một bình. Nghe lý thuyết thì em thấy cái này hay, có vết xước mới nào thì chủ xe tự xịt. Tuy nhiên thực tế không biết thế nào. Vậy xin hỏi các cụ có kinh nghiệm món này chia sẻ cho em với. Ở đâu mua uy tín đúng sơn chuẩn, hoặc quá trình sơn có vấn đề gì không.

Em rót sẵn vodka kính cụ nào chia sẻ ít kinh nghiệm quý báu với ợ.

oto_99

Xe hơi
món này hay, xin cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ ạ

Nếu là em, em kệ. Xước có tí tẹo cũng chẳng vấn đề gì.

cugieo

Xe tăng
Bình xịt dùng cũng tốt, tuy nhiên nên xịt mấy chỗ kiểu đơn giản như xước ba đờ sốc trước, sau, chọn đúng loại màu hoặc dùng bình xịt kiểu trong suốt. Tất nhiên độ bóng sẽ không bằng sơn gốc, không đẹp như sơn chuyên nghiệp, mục đích che đi vết xước nhỏ, hoặc tróc sơn nhỏ cũng tốt. Tuy nhiên món này ko nên lạm dụng quá.

RAVA

Xe ba gác
-E toàn rửa xe trên Sonax Đặng Thai Mai, nếu phát hiện thấy có vết xước dăm nào thì bảo cậu tổ trưởng cho nv vác máy ra đánh cho vài đg là bay sạch, nhẹ thì dùng hoá chất bước 2, nặng hơn thì bước 1, chứ còn e chả tin mấy cái thứ vớ vẩn của Tàu đâu? :D

Lên hàng hòm mà mua chai sơn samurai cụ, đủ màu mà giá hạt rẻ. xước nhẹ lấy cái đầu tăm chấm mút là đẹp. Xước nặng mà xe mới thì bắt buộc đem hãng sơn lại. Còn k thì chấm mút gần hết BH đi sơn. E toàn chơi vậy. ĐƯờng HN k tránh đc đâu. quan trọng máy ngon, k sập gầm. Chứ dăm 3 cái xước cứ chấm là hết veo:D

Bopbun

Xe điện
Lên hàng hòm mà mua chai sơn samurai cụ, đủ màu mà giá hạt rẻ. xước nhẹ lấy cái đầu tăm chấm mút là đẹp. Xước nặng mà xe mới thì bắt buộc đem hãng sơn lại. Còn k thì chấm mút gần hết BH đi sơn. E toàn chơi vậy. ĐƯờng HN k tránh đc đâu. quan trọng máy ngon, k sập gầm. Chứ dăm 3 cái xước cứ chấm là hết veo:D
Nghe hay cụ ợ. Nhưng em thấy có vẻ hơi khó vì chấm nó có thể gây lồi lõm bề mặt, tay em thuộc loại tay thợ bậc 3 4 gì đó nhưng mà số âm. Giá cụ cho em chiêm ngưỡng vài cái ảnh cụ đã chấm xe cụ thì em đội ơn cụ rất nhiều ợ.