[Funland] Bình yên từ những đoá hoa…

D nâu

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Cecicela

Xe tải
Một con Bướm thường gặp khi vào Mã Đà.
https://flic.kr/p/2mUTbWn
Ấn tượng quá Nico. Chị ước được đi Mã Đà một lần mà mấy năm chưa đi được :D
Phụ nữ mới comment đó. Chính xác là ồn ào nha. =))

Ảnh rất hay, xoáy xoáy xoáy y như Doremon và Nobita đang đi trong cỗ máy thời gian. (Em mới xem Stand by me 2 nè).

Em cũng có hoa màu vàng... nhưng size XXL. =))

Hoa hướng dương luôn cho người xem cảm giác vui vẻ, đầy năng lượng tích cực (người xem là em chứ người xem khác có vậy ko ta). Nick yahoo “thời trẻ” của em là Sunflower đó :))
Tội nghiệp ẻm, bán bưởi ế quá. Thôi để chị ra vườn hái đu đủ cho ẻm bán nha.

Dễ thương quá haha. Ảnh này post đầu năm mọi người thích lắm nè chị.
Hành trang thằng "culy ảnh" .....! :))

Hành trang nhìn thế này em đoán là chủ nhân hết mình cho nghệ thuật, ko sá bùn đất, mà dù bùn đất cỡ nào cũng mang theo chùm hoa thì biết là rất yêu cái đẹp :D
Em cũng có hoa Cúc chụp năm 2012. Ối dồi ôi coi chữ ký kìa... như con giun. =))

Đúng là em xem lại chữ ký và mấy nick hồi xưa của em, em cũng cười em ko nhặt dc mồm á chị =))

Hoa cúc xinh quá. Em đang mê cúc ;)
Vẻ đẹp nhẹ nhàng thanh thoát. @};-

Quào quào anh có nhiều hoa màu xanh đẹp xuất sắc👏
Em rất dẹp nhưng nở vào những ngày trời không nắng toàn sương mù..
View attachment 6806837
View attachment 6806858
Màu hồng ngả tím này đẹp quá mợ ạ. Cực kỳ lãng mạn và đáng iu.
Chào mừng cụ góp ảnh bằng chùm hoa rực rỡ tươi thắm :)
Cái cây nhỏ xinh đáng yêu như một khởi đầu mới nhẹ nhàng, vui tươi, an nhiên anh ạ…
.....và sản phẩm.....!

Hoa đào nở đẹp quá cụ ơi. Sản phẩm xứng đáng với công sức quá. Mùa này lang thang ngắm hoa thì tuyệt quá!

D nâu

Xe điện
Ấn tượng quá Nico. Chị ước được đi Mã Đà một lần mà mấy năm chưa đi được :D

Hoa hướng dương luôn cho người xem cảm giác vui vẻ, đầy năng lượng tích cực (người xem là em chứ người xem khác có vậy ko ta). Nick yahoo “thời trẻ” của em là Sunflower đó :))

Dễ thương quá haha. Ảnh này post đầu năm mọi người thích lắm nè chị.

Hành trang nhìn thế này em đoán là chủ nhân hết mình cho nghệ thuật, ko sá bùn đất, mà dù bùn đất cỡ nào cũng mang theo chùm hoa thì biết là rất yêu cái đẹp :D

Đúng là em xem lại chữ ký và mấy nick hồi xưa của em, em cũng cười em ko nhặt dc mồm á chị =))

Hoa cúc xinh quá. Em đang mê cúc ;)

Quào quào anh có nhiều hoa màu xanh đẹp xuất sắc👏

Màu hồng ngả tím này đẹp quá mợ ạ. Cực kỳ lãng mạn và đáng iu.

Chào mừng cụ góp ảnh bằng chùm hoa rực rỡ tươi thắm :)

Cái cây nhỏ xinh đáng yêu như một khởi đầu mới nhẹ nhàng, vui tươi, an nhiên anh ạ…

Hoa đào nở đẹp quá cụ ơi. Sản phẩm xứng đáng với công sức quá. Mùa này lang thang ngắm hoa thì tuyệt quá!
Cảm ơn mợ đã yêu thích màu sắc của bạn ấy. Khi trồng hoa mình mới phát hiện hoa hồng màu sắc thay đổi theo thời tiết dấy mợ. Cũng là cây hoa đó nhưng mùa hè màu sáng hơn mùa Đông. Mùa Đông không nắng nhiều sương mù thì hoa hồng màu sẫm hơn. Nhưng mùa Đông mà thời tiết sáng tối càng lạnh không sương mù và trưa chiều nắng hồng lên là màu sắc của hoa chuẩn màu hoa tươi thắm đẹp nhất.

Chị có nhỏ em cũng lấy nick yahoo là Sunflower và nhỏ bạn cũng lấy nick này (dĩ nhiên là đằng sau thêm số hay gì gì đó để không trùng). Có vẻ hoa Hướng dương được nhiều người yêu thích vì chúng hướng về mặt trời trông đầy năng lượng tích cực.

Nhắc tới nick yahoo là kỷ niệm ùa về em ạ...

Thêm một ảnh Sunflower

.....và sản phẩm.....!

Đẹp quá! Nôn Tết quá hà... Mà không biết Tết năm nay có quen biết mình không? :-?

Chào cuối tuần ngọt ngào. Chúc mọi người luôn có nhiều niềm vui và làm được nhiều việc mình thích💞

Quá đẹp luôn em! Chị không phân biệt được đâu là hoa, đâu là bokeh luôn í (nói hơi thách, em cứ trả giá thoải mái =)))

Hoa màu trắng tinh khôi, qua ống kính thiện nghệ của anh Râu càng đẹp lung la lung linh luôn ạ!

Cecicela

Xe tải
Cảm ơn mợ đã yêu thích màu sắc của bạn ấy. Khi trồng hoa mình mới phát hiện hoa hồng màu sắc thay đổi theo thời tiết dấy mợ. Cũng là cây hoa đó nhưng mùa hè màu sáng hơn mùa Đông. Mùa Đông không nắng nhiều sương mù thì hoa hồng màu sẫm hơn. Nhưng mùa Đông mà thời tiết sáng tối càng lạnh không sương mù và trưa chiều nắng hồng lên là màu sắc của hoa chuẩn màu hoa tươi thắm đẹp nhất.
Đúng đó mợ, hoa hồng có màu sắc thay đổi tuỳ theo thời tiết, nhiệt độ, cả chế độ dinh dưỡng, pH trong đất nữa. Mùa lạnh tụi em cứ trầm trồ hoa của các bạn ngoài Bắc: chuẩn form, cánh xoáy hoặc cúp, màu đỏ thẫm ánh tím…Những cái này trong miền Nam hầu như rất khó có dc.

Tuyệt vời ! Anh tiếp sức hoa cúc. :D
Have a nice weekend! ;)

Thật là dễ thương và vui vẻ cho một cuối tuần anh ạ.
Hai ảnh này kết hợp chùm cóc hôm trước thì có lẽ Zo đang chơi hệ trái cây rồi =))
Chị có nhỏ em cũng lấy nick yahoo là Sunflower và nhỏ bạn cũng lấy nick này (dĩ nhiên là đằng sau thêm số hay gì gì đó để không trùng). Có vẻ hoa Hướng dương được nhiều người yêu thích vì chúng hướng về mặt trời trông đầy năng lượng tích cực.

Nhắc tới nick yahoo là kỷ niệm ùa về em ạ...

Thêm một ảnh Sunflower

Thế hệ 7x-8x tụi mình thì Yahoo Messenger là một kỉ niệm quá đỗi ngọt ngào. Đọc những bài chia sẻ của mọi người lúc tạm biệt Yahoo mà em nhớ quá nhớ thời í. Chùm hoa hướng dương đẹp thật chị ạ, (ko đẹp giả). Màu sắc tươi tắn, đầy năng lượng…mặt trời hen chị :D
Happy 2022... Mùa xuân cây đâm chồi nẩy lộc xanh mướt em nhỉ.

Mùa xuân sao mình chụp ra lá mùa thu vậy ta? :-?

Ảnh xuất sắc chị ạ. Chùm lá có ánh sáng ngược ấn tượng trong một background tối màu.
-Rào thêm vài lớp nữa! Nhưng làm sao nhốt được em ! :D

Ảnh này em liên tưởng đên ông bố rào ko cho cô con gái xinh đẹp mới lớn đi chơi nè :D
@Mợ Táo : tiếc là vừa rồi ko thấy Bướm Phượng đuôi nheo đặc sản của MD
Nay e đi Nhơn Trạch bắt dc 1 con Bướm mới chào đời , thả vào vườn cho sinh động
Bướm Giáp cánh ren vạch trắng
https://flic.kr/p/2mVWVSX
Xem ảnh Nico ngoài đẹp về mặt nhiếp ảnh, mọi người còn học được tên các loại côn trùng nữa. Thật thú vị em ạ.
Haha, diễn đàn này vui thật đấy. Lạ nữa. =))

Đoạn thời gian đầu tụi em đã xảy ra nhiều chuyện cười do ko quen tính năng diễn đàn lắm. Ví dụ thử 1 cái nhe: anh mời rượu Vodka là đang like, mà rượu Vang là dislike đó nhe. Đừng như tụi em, lúc đầu mang rượu vang mời khắp nơi :))

Ảnh này toàn một tone màu xanh, nhưng đầy đủ sắc độ đậm nhạt, sáng tối,vô cùng độc đáo anh ạ. Xem cũng mát dịu nữa anh.