[Funland] Bitcoin phen này bay thẳng lên trời rồi

hoang26

Xe tăng
cái này e thấy cụ nói chưa đúng lắm.
BTC thì vẫn là giá trị và những người vốn lớn họ đầu tư vào BTC, ETH là chính, tỉ lệ tăng trưởng ở mùa Uptrend cũng vẫn rất cao.
Vd: Mốc em lấy từ 1/1/2021 là thời điểm e vào nhiều BTC nếu hold đến giờ cũng gần X3.
Nhưng thường thì mua BTC ở giá thấp khi BTC tăng thường kéo allcoin tăng. Vậy BTC lên đến ngưỡng mình đặt ra, như e là BTC chạm 55k e lại dùng hết BTC mua qua BNB, QTUM và hold BNB, QTUM đến giờ. Dự kiến cuối tháng 6 xả

Còn đánh để X10, X100 nói thì dễ nhưng bỏ tiền vào đánh mới thấy không dễ tí nào bởi all ko lên theo 1 đường thẳng, có những cú xả như hôm kia nhiều người xuống xe bus lắm :D hoặc như DOGE nó phi như chó dại mấy hôm trước thì nhiều người chốt lời X2 x3 rồi chứ đầu có hold lên x10.
- Ai bảo cụ là vốn lớn ôm BTC, ôm ETH là chính? mấy cái tin lùa gà lùa vịt tổ chức này nọ rót tiền vào BTC mà cụ cũng tin sái cổ được ư?
- Coin khác nó không nên theo 1 đường thẳng thì BTC cũng thế, có theo đường thẳng quái đâu, biết chọn coin ngon để chơi thì còn nhanh chóng x2 x5 để chốt lời được, chứ ôm BTC muốn x2, x5 để chốt lời thì đợi đến bao giờ, thị trường down trend hết rồi khéo còn chưa đạt chỉ tiêu.
- Từ tháng 1 đến giờ cố gắng liều mình ôm BTC được x3 thì ôm coin khác có thể x10, x30, x50 rồi.
- Mục đích là để kiếm nhiều tiền chứ có phải mục đích là ôm thật nhiều coin đâu, ôm nhiều coin mà chờ mãi nó không lên như mong đợi thì cũng chả biết làm gì với mớ coin vớ vẩn này. Coin ngon là coin giúp mình kiếm được tiền nhiều và nhanh, chứ không phải là coin lâu đời, không phải coin nổi tiếng, không phải coin giá cao, không phải coin volume lớn.

Chỉnh sửa cuối:

FRA

Xe tải
Các chuyên gia đòn bẩy, margin có cụ nào TK cần xe cứu hỏa thì gọi sớm nhé, chứ đêm qua thấy nhiều tiếng kêu cứu lắm rồi !
@-)
chay tk.jpg

endz

Xe buýt
Các chuyên gia đòn bẩy, margin có cụ nào TK cần xe cứu hỏa thì gọi sớm nhé, chứ đêm qua thấy nhiều tiếng kêu cứu lắm rồi !
@-)
chay tk.jpg
Chơi cái này mà cứ đòn bẩy với margin chắc chết vì đau tim trước khi chết vì xót tiền [-O<

tan nghi

Xe hơi
cu nào đu vào lúc 62k chắc sang năm mới vào bờ lại được quá

nnndddhhh

Xe hơi
- Ai bảo cụ là vốn lớn ôm BTC, ôm ETH là chính? mấy cái tin lùa gà lùa vịt tổ chức này nọ rót tiền vào BTC mà cụ cũng tin sái cổ được ư?
- Coin khác nó không nên theo 1 đường thẳng thì BTC cũng thế, có theo đường thẳng quái đâu, biết chọn coin ngon để chơi thì còn nhanh chóng x2 x5 để chốt lời được, chứ ôm BTC muốn x2, x5 để chốt lời thì đợi đến bao giờ, thị trường down trend hết rồi khéo còn chưa đạt chỉ tiêu.
- Từ tháng 1 đến giờ cố gắng liều mình ôm BTC được x3 thì ôm coin khác có thể x10, x30, x50 rồi.
- Mục đích là để kiếm nhiều tiền chứ có phải mục đích là ôm thật nhiều coin đâu, ôm nhiều coin mà chờ mãi nó không lên như mong đợi thì cũng chả biết làm gì với mớ coin vớ vẩn này. Coin ngon là coin giúp mình kiếm được tiền nhiều và nhanh, chứ không phải là coin lâu đời, không phải coin nổi tiếng, không phải coin giá cao, không phải coin volume lớn.
Cụ toàn chơi x10, x30 mà em sợ quá. Nhân nhanh thì chia cũng nhanh thôi. High risk high return

hoang26

Xe tăng
Cụ toàn chơi x10, x30 mà em sợ quá. Nhân nhanh thì chia cũng nhanh thôi. High risk high return
Thế mới phải lựa chọn, tìm hiểu, nghiên cứu chứ cụ. Đấy là thực tế, ai chơi cũng sẽ thế. Cụ có bạn bè người quen nào chơi coin thì cụ cứ hỏi là biết, thời gian uptrend điên cuồng vừa qua họ ôm những coin gì.

cocsku

Xe cút kít
50k biden đã là trời chưa?

1081982

Xe buýt
cái này e thấy cụ nói chưa đúng lắm.
BTC thì vẫn là giá trị và những người vốn lớn họ đầu tư vào BTC, ETH là chính, tỉ lệ tăng trưởng ở mùa Uptrend cũng vẫn rất cao.
Vd: Mốc em lấy từ 1/1/2021 là thời điểm e vào nhiều BTC nếu hold đến giờ cũng gần X3.
Nhưng thường thì mua BTC ở giá thấp khi BTC tăng thường kéo allcoin tăng. Vậy BTC lên đến ngưỡng mình đặt ra, như e là BTC chạm 55k e lại dùng hết BTC mua qua BNB, QTUM và hold BNB, QTUM đến giờ. Dự kiến cuối tháng 6 xả

Còn đánh để X10, X100 nói thì dễ nhưng bỏ tiền vào đánh mới thấy không dễ tí nào bởi all ko lên theo 1 đường thẳng, có những cú xả như hôm kia nhiều người xuống xe bus lắm :D hoặc như DOGE nó phi như chó dại mấy hôm trước thì nhiều người chốt lời X2 x3 rồi chứ đầu có hold lên x10.
E cũng rất thích con qtum

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Món này đúng gây nghiện ko khác gì cờ bạc nhỉ. Nhưng dc cái tốt hơn là gắn với kinh tế chánh chệ nên có tí tích phân-phân tích nên ko ai bảo cờ bạc :)) . Với lại nếu có thua lỗ thì vẫn còn cái mớ giấy lưu lại hay hơn cờ bạc thua là mất hết :))

tienlong

Xe buýt
Em tham gia bitcoin với mục đích để kiếm lời. Chẳng tin vào mấy cái tính năng mà các tín đồ truyền tụng:
- An toàn, gọn gàng, riêng tư: cái này ưu thì ít nhược thì nhiều, vì khi bị tống tiền hay bị mất pass thì vô phương cứu chữa. Chính vì cái riêng tư gọn lẹ của nó.
- Không lạm phát: trời ơi giá từ 20k xuống hơn 3k mà kêu không lạm phát, giờ lại phi lên hơn 50k, có khi hôm sau còn 40k, vậy thì khi mua cái xe Tesla giá 50k xem xe hôm trước hôm sau trả chênh 10k thì không gọi là lạm phát gọi là gì?
- Tài sản cất giữ: khẳng định người có tiền chỉ mua để đầu cơ, cất giữ một thứ không có chính phủ đảm bảo, lên xuống thất thường thì không bao giờ mục đích là cất giữ.
- Chuyển tiền không biên giới: Eu (nơi em đang sống) người ta quản nguồn tiền chứ không quản cách chuyển, tự nhiên nhận một cục lúc mang ra tiêu không giải thích được thì cũng khỏi tiêu.
- Rủi ro: Bất kỳ chính phủ nào cũng có thể kiểm soát được nếu họ muốn, thậm chí là cấm cửa bằng công nghệ, tin hay không thì tùy mọi người, em nói trên quan điểm người làm IT hơn 25 năm.
Cụ không hiểu khái niệm không lạm phát BTC rồi, BTC chỉ có 21 triệu coin, muốn sản xuất hơn cũng ko được; còn tiền thì có thể in bao nhiêu cũng được, thế nên tiền nó lạm phát rất cao nếu nhà nước cứ in tiền thật nhiều ...
Các khái niệm khác cụ giải thích cũng ko hợp lý đâu... ví dụ: không biên giới là nó chuyển tiền dựa theo địa chỉ ví nên cứ đi đâu, ở nước nào cũng vậy thôi; ví dụ cụ chuyển BTC cho người ở Pháp, Mỹ,... thì cũng như ở VN thôi...

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Món này mà dùng rửa tiền thì số 1. Ngày đẹp trời có anh nào nên Châu Phi hoặc bên Iran chuyển vào tk vài chục Bít thì hay phải biết :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
cơ hội tốt e hốt thêm 1 ít ạ
về 43k thì e hốt tiếp

e lưỡng lự XRM hôm trước về 320 lại chia vốn om thêm Qtum và ôm hoi ít Xrm
Quote lại để sau xem thế nào :))
Món này đúng gây nghiện ko khác gì cờ bạc nhỉ. Nhưng dc cái tốt hơn là gắn với kinh tế chánh chệ nên có tí tích phân-phân tích nên ko ai bảo cờ bạc :)) . Với lại nếu có thua lỗ thì vẫn còn cái mớ giấy lưu lại hay hơn cờ bạc thua là mất hết :))
Chứng cổ mới có giấy lưu lại cụ ơi. Tiền ảo thì có mỗi ít byte:D

Chỉnh sửa cuối:

duyawa

Xe tăng
XRP hoặc EOS hoặc ADA cụ chọn đại 1 con mua rồi xoá APP đi tháng 11/2021 quay lại xem (entry hnay vẫn đẹp)
Giờ em đương là zero trong lĩnh vực này, giờ em muốn bỏ 10tr chơi thử mấy con như cụ nói thì phải làm những bước nào để mua đc hả cụ?
Tks cụ!

Khoa Béo

Xe buýt
E cũng ko biết vào web nào, nạp tiền thế nào, cụ nào sành đi đường quyền phát ạ

FRA

Xe tải
Cổ phiếu hay Coin lên sàn
Chỉ đi lên - Không bao giờ có !
Chỉ đi xuống - Xấu !
Chỉ đi ngang - không thú vị !
Phải có lên, có xuống trong xu hướng đi lên
Đó chính là DOGECOIN !! 🐕

FRA

Xe tải
Cổ phiếu hay Coin lên sàn
Chỉ đi lên - Không bao giờ có !
Chỉ đi xuống - Xấu !
Chỉ đi ngang - không thú vị !
Phải có lên, có xuống trong xu hướng đi lên
Đó chính là DOGECOIN !! 🐕

Cụ mợ nào cùng thuyền , cho xin một cánh tay :-bd

Chỉnh sửa cuối:

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Giờ em đương là zero trong lĩnh vực này, giờ em muốn bỏ 10tr chơi thử mấy con như cụ nói thì phải làm những bước nào để mua đc hả cụ?
Tks cụ!
e chơi sàn Binance ạ
cụ lên YouTube xem có nhiều video hướng dẫn đó ạ

• Vodka
Reactions: FRA