[Funland] Bitcoin phen này bay thẳng lên trời rồi

xebetong

Xe container
Làm nhà nước chơi btc cũng nhiều ạ.

Dân không thích chính phủ nhảy vào btc là hồi xưa, còn thực tế giờ dân nhảy vào btc vì lợi nhuận đem lại quá lớn. Không có sự quản lý của nhà nước, không công nhận btc là tài sản nên nhiều vụ lừa đảo xảy ra lừa hàng nghìn tỉ mà không có chế tài xử lý, rồi nhà nước thất thu một khoản lớn khi nhiều người chơi btc có lợi nhuận lớn mà không phải nộp thuế.

Khi công nhận btc là tài sản, nhà nước sẽ xử lý những vụ lừa đảo, mở sàn cho người chơi để thu thuế. Người chơi thì được bảo vệ bởi luật pháp và pháp luật.
Chơi cờ bạc quốc tế dân mình toàn thua!
Nhà nước đau đầu ở chỗ ấy chứ công nhận là tài sản để thu thuế thì phút mốt là xong, quốc tế nó chẳng ngăn

quần rách

Xe hơi
Chơi cờ bạc quốc tế dân mình toàn thua!
Nhà nước đau đầu ở chỗ ấy chứ công nhận là tài sản để thu thuế thì phút mốt là xong, quốc tế nó chẳng ngăn
Chắc cụ không biết ở VN nhiều người giàu bằng chơi coin lắm.

xebetong

Xe container
Chắc cụ không biết ở VN nhiều người giàu bằng chơi coin lắm.
Thì em không chơi nên không biết!
Còn các cụ chơi nên cứ nhìn vào người ta mà vững niềm tin thôi, còn ăn được hay không lúc nghỉ chơi mới rõ :)

pimbim

Xe tăng
Có cụ nào chơi trên sàn binance ko, sao ko thanh toán bằng visa và marter card được nhỉ, mà phải mua qua p2p đồng usdt giá cao.

thanhlam171

Xe tăng

Dân không thích chính phủ nhảy vào btc là hồi xưa, còn thực tế giờ dân nhảy vào btc vì lợi nhuận đem lại quá lớn. Không có sự quản lý của nhà nước, không công nhận btc là tài sản nên nhiều vụ lừa đảo xảy ra lừa hàng nghìn tỉ mà không có chế tài xử lý, rồi nhà nước thất thu một khoản lớn khi nhiều người chơi btc có lợi nhuận lớn mà không phải nộp thuế.

Khi công nhận btc là tài sản, nhà nước sẽ xử lý những vụ lừa đảo, mở sàn cho người chơi để thu thuế. Người chơi thì được bảo vệ bởi luật pháp và pháp luật.
Indo nó công nhận sàn TKO . nó đi trước mình rồi. Tính ra mấy cụ nhà mình mở sàn thì ăn bẫm vụ thuế

VnUeT

Xe tăng
Vào mấy sàn rồi có đòi được tiền không các cụ?

thanhlam171

Xe tăng
Có cụ nào chơi trên sàn binance ko, sao ko thanh toán bằng visa và marter card được nhỉ, mà phải mua qua p2p đồng usdt giá cao.
Giờ giá 24 cụ mua sớm, đợi lên 25.5 cụ bán có lời rôi. khỏi cần xem mua con nào.
giờ trễ rồi, dân vn ưa bên sàn binance hơn, thanh toán nhanh gọn phí rẻ vl
Chẳng có gì là trễ cả cụ ạ. Làm cái sàn mua bản quyền thằng Binance như của Indo ấy. Dần dần thu tiền thôi. Chi sợ dân chơi nhiều quá bỏ chứng khoán thì tèo. Vì ít ra chứng khoán còn kích cầu sản xuất kinh doanh thúc đẩy kinh tế.
chứ mỗi coin không thì kiếm ít thuế lại dòng vốn chảy ra ngoài....
Mà thực tế giới giàu có ở VN tỷ lệ chơi bitcoin cũng nhiều. Chẳng phải vì tiền gì mà họ mua một ít bảo hiểm tài chính.
Nhất là ông nào buôn bán phi pháp. Trong đầu chỉ cần nhớ pass thì bố chính phủ cũng ko thu hồi đc. Trong tù thỉnh thoảng gửi cho con cháu ít tiền. Mà khéo ra tù còn gấp mấy lần.

longpasa

Xe tải

dân nó lao vào btc nó cũng chả mong nhà nước xử lý lừa đảo làm gì vì chấp nhận rủi ro rồi, giờ sàn nó nhiều, cứ nhè sàn nào phí rẻ mà phang thôi. thêm cái tài sản btc dân nó cũng chả thích dây dưa nhà nước sở tại vì bị tịch thu, nã thuế khi có chuyện. Cái đấy mới là rủi ro lớn nhất nên ý tưởng nhà nước mở sàn btc cho dân chắc skip thoai

hoang26

Xe tăng
Mời cụ xem thời sự VTV. Còn luật người ta đang họp hành suốt để đưa vào chính thức, có cả thu thuế. Lập sàn tiền kỹ thuật số như sàn chứng khoán. Đó là xu thế của cả thế giới. Nước nào đứng ngoài xu thế thì tụt hậu

VTV1- Chính phủ cân nhắc xem BITCOIN là Tài sản ( Thời sự 19/4/2021 ) - YouTube
cái cân nhắc của chính phủ chủ yếu là hướng tới các tài sản trí tuệ kiểu phần mềm thôi, sao cụ cứ mong nó là coin thế. Em nói rồi, mập mờ như hiện tại là tốt nhất, chứ chính phủ mà thò tay vào thì không lường trước được đâu.
- Nếu coi là tài sản hợp pháp thì phải có nguồn gốc, mua bán phải có hoá đơn chứng từ nào đó, phải nộp thuế. Sàn coin thì phải chịu sự quản lý, luật lệ của nhà nước chứ không phải thích thao túng kiểu gì cũng được, tài khoản của người chơi thì phải có xác minh và dữ liệu nhà nước có thể can thiệp truy cập được.
- Đấy là mấy điểu hiển nhiên cơ bản, cụ cứ mơ mộng trên mây làm gì, nhìn vào thực tế bản chất của nó thôi chứ có quái gì đâu. Em bảo rồi, không phải tự nhiên mà thằng Binance nó chạy rông như chó liên tục mấy lần liền, toàn chuyển đến những chỗ khỉ ho cò gáy xa lơ xa lắc. Cụ tìm hiểu xem nó đã chạy đi những đâu, hiện tại nó đang ở cái chỗ mà đến 90% người thường không biết đấy là đâu.

Chỉnh sửa cuối:

ruby_eagle

Xe điện
Cụ nói Coin nào chứ Doge cứ thỉnh thoảng làm cái " Xoảng" một đống Đôlla lại dội thẳng đứng xuống tk. đôi khi chỉ từ một dòng twitter vu vơ của mấy anh nhắm của nhều xiền. Đang có mốc ngay 08.05 cho đồng này đấy. Em nhắc cho các cụ nào định vào mà chưa cập nhật . Hi vọng lại phải khâu túi 5 gang thôi ! :-w=D>
Hôm nay vào xem thấy thằng Wave bụp một phát tăng 40% trong vòng có 1 ngày, kinh khủng. Cụ nào biết coin nào đầu tư tốt cho em xin info với.

longpasa

Xe tải
Nếu nó đc công nhận rộng rãi thì trên 100k trong năm nay là có thật.
:)) btc ko biết chứ eth sáng nay 3430 rồi á. Em *** biết chiều này nó tăng giá bao nhiêu nữa. Hôm qua chỉ đoán 3k2 mà giờ bọn nó làm lố quá =))

quần rách

Xe hơi
dân nó lao vào btc nó cũng chả mong nhà nước xử lý lừa đảo làm gì vì chấp nhận rủi ro rồi, giờ sàn nó nhiều, cứ nhè sàn nào phí rẻ mà phang thôi. thêm cái tài sản btc dân nó cũng chả thích dây dưa nhà nước sở tại vì bị tịch thu, nã thuế khi có chuyện. Cái đấy mới là rủi ro lớn nhất nên ý tưởng nhà nước mở sàn btc cho dân chắc skip thoai
Cụ lại nhầm. Dân lao vào BTC vì lợi nhuận nhưng họ cũng mong đầu tư có lãi mà an toàn. Chẳng ai thích đầu tư có lợi nhuận mà rủi ro lớn cả trừ khi không biết. Đóng thuế khi có lãi là bình thường mà lại còn được pháp luật bảo vệ ai mà chẳng muốn.

Xu thế của thế giới là công nhận và mở sàn cho người chơi như sàn chứng khoán. Chẳng có gì mà lạ. Thời sự VTV đã đưa tin rồi Nhà nước cũng họp hành liên tục để ban hành Luật về tiền kỹ thuật số và tài sản kỹ thuật số.

longpasa

Xe tải
Cụ lại nhầm. Dân lao vào BTC vì lợi nhuận nhưng họ cũng mong đầu tư có lãi mà an toàn. Chẳng ai thích đầu tư có lợi nhuận mà rủi ro lớn cả trừ khi không biết. Đóng thuế khi có lãi là bình thường mà lại còn được pháp luật bảo vệ ai mà chẳng muốn.

Xu thế của thế giới là công nhận và mở sàn cho người chơi như sàn chứng khoán. Chẳng có gì mà lạ. Thời sự VTV đã đưa tin rồi Nhà nước cũng họp hành liên tục để ban hành Luật về tiền kỹ thuật số và tài sản kỹ thuật số.
nếu nn chỉ quan tâm tới thuế tài sàn với thuế trade thì em xin mang btc của em ra chợ đen như thường ngày thôi cụ ơi :)) . Các cụ cứ việc họp đi vậy

TNLak

Xe điện
:)) btc ko biết chứ eth sáng nay 3430 rồi á. Em *** biết chiều này nó tăng giá bao nhiêu nữa. Hôm qua chỉ đoán 3k2 mà giờ bọn nó làm lố quá =))
ETH lượng cung cố định hay có thể điều chỉnh Cụ nhỉ