Khoe xe BMW-318i bắt đầu khi phong trào đi xuống

newbim

Xe tải
Hô hô cụ nói rất chuẩn. Hàng bãi cũng có cái hay của nó, nhưng em nghĩ 50/50 có phần lô tô trong đó, nên không an toàn lắm. Thế nên tuỳ phụ tùng mới chọn hàng bãi. Em đã bị quả 1 hàng bãi do chủ cũ thay thế, và giờ em phải thay mới dù em nó khá tốn xèng, trong khi đi chưa được 6 tháng cụ ạ

Nam Bim325

Xe tăng
Hô hô cụ nói rất chuẩn. Hàng bãi cũng có cái hay của nó, nhưng em nghĩ 50/50 có phần lô tô trong đó, nên không an toàn lắm. Thế nên tuỳ phụ tùng mới chọn hàng bãi. Em đã bị quả 1 hàng bãi do chủ cũ thay thế, và giờ em phải thay mới dù em nó khá tốn xèng, trong khi đi chưa được 6 tháng cụ a
Hàng bãi thì 50/50, cơ mà anh em mh nên qua xưởng lấy hàng bãi của họ lắp. Lắp ok thì trả tiền, kh ok thì đổi cái khác. Chất lượng hàng bãi lắp mà ok thì khá ngon, em chứng kiến nh lần hàng bãi còn ngon hơn hàng mới chất lượng nhập nhèm cơ. Sợ nhất mấy ông thợ lòi, đi ghép đồ đồng nát của các xưởng về để ráp bán xe. Xe em ngày trc mới mua, mỗi bên GS 1 hãng khác nhau, lốp mỗi quả 1 date đi buồn cười lắm.

chaomaolan

Xe hơi
Thoái trào nhưng cũng chẳng có xiền mà mua :(

newbim

Xe tải
x
Hàng bãi thì 50/50, cơ mà anh em mh nên qua xưởng lấy hàng bãi của họ lắp. Lắp ok thì trả tiền, kh ok thì đổi cái khác. Chất lượng hàng bãi lắp mà ok thì khá ngon, em chứng kiến nh lần hàng bãi còn ngon hơn hàng mới chất lượng nhập nhèm cơ. Sợ nhất mấy ông thợ lòi, đi ghép đồ đồng nát của các xưởng về để ráp bán xe. Xe em ngày trc mới mua, mỗi bên GS 1 hãng khác nhau, lốp mỗi quả 1 date đi buồn cười lắm.
xe của em vừa rồi có tình trạng mất lạnh. kiểm tra ở gara thì nguyên nhân xuất phát từ lốc lạnh. Mở ra thì iem nó chủ cũ thay hàng bãi. Mới hơn 5 tháng đã bị toi. Em cắn răng thay một bộ mới, pải thay cả pin và làm sạch hệ thống lạnh. Hàng mới cứng của Denso. Mất toi 17 củ. uất ức quá ạ

Nam Bim325

Xe tăng
x

xe của em vừa rồi có tình trạng mất lạnh. kiểm tra ở gara thì nguyên nhân xuất phát từ lốc lạnh. Mở ra thì iem nó chủ cũ thay hàng bãi. Mới hơn 5 tháng đã bị toi. Em cắn răng thay một bộ mới, pải thay cả pin và làm sạch hệ thống lạnh. Hàng mới cứng của Denso. Mất toi 17 củ. uất ức quá a
Hệ thống lạnh khá nhạy cảm, đồ là 1 chuyện còn tay nghề thợ thay và đồ đi kèm như phin lọc, vệ sinh hệ thống lạnh nữa. Nói chết lốc do thay đồ bãi cũng chưa hết lý do. 17tr cho lốc Denso và làm lạnh cụ thay hơi đắt, trc em xem đâu đó trong SG lốc 6,8tr thì phải.

newbim

Xe tải
Hệ thống lạnh khá nhạy cảm, đồ là 1 chuyện còn tay nghề thợ thay và đồ đi kèm như phin lọc, vệ sinh hệ thống lạnh nữa. Nói chết lốc do thay đồ bãi cũng chưa hết lý do. 17tr cho lốc Denso và làm lạnh cụ thay hơi đắt, trc em xem đâu đó trong SG lốc 6,8tr thì phải.
Em đi thay thì mới kiểm tra lại đống hoá đơn chứng từ thì thấy cụ chủ cũ đã làm toàn bộ hệ thống lạnh tử gần tháng 5 vừa qua ở ĐT trên Cầu giấy. Em mang lên thì bảo hàng bãi thì không biết trước ntn đc. Nóng quá, ko chịu dc, em pải thay ạ.

Takk

Xe hơi
Lốc denso xịn (made in japan) khoảng 8 củ, phin lọc gas hơn một củ, tiền gas mới khoảng 900, công vệ sinh, tháo lắp, . . . thì khoảng 2- 3 củ (tuỳ chỗ). Thay hết 17 củ là quá mắc

Nam Bim325

Xe tăng
Lốc denso xịn (made in japan) khoảng 8 củ, phin lọc gas hơn một củ, tiền gas mới khoảng 900, công vệ sinh, tháo lắp, . . . thì khoảng 2- 3 củ (tuỳ chỗ). Thay hết 17 củ là quá măc
Thường thì lốc giá đó, thỉnh thoảng có anh em tiện ship về thanh lý nên giá rẻ hơn xíu.

Takk

Xe hơi
Lốc denso xịn (made in japan) khoảng 8 củ, phin lọc gas hơn một củ, tiền gas mới khoảng 900 (gas tốt), công vệ sinh, tháo lắp, . . . thì khoảng 2- 3 củ (tuỳ chỗ). Thay hết 17 củ là quá mắc

newbim

Xe tải

một

Một bộ như thế này của Đan Mạch giá cũng gần 17 triệu hoàn chỉnh, bảo hành 1 năm. Tuy nhiên em chọn Denso. không biết như thế nào ạ.

newbim

Xe tải
Lốc denso xịn (made in japan) khoảng 8 củ, phin lọc gas hơn một củ, tiền gas mới khoảng 900 (gas tốt), công vệ sinh, tháo lắp, . . . thì khoảng 2- 3 củ (tuỳ chỗ). Thay hết 17 củ là quá mắc
dạ vâng. tất cả mọi trưởng thành đểu bắt nguồn từ học phí

Nam Bim325

Xe tăng
dạ vâng. tất cả mọi trưởng thành đểu bắt nguồn từ học phi
Và các sai lầm đều có thể trả giá bằng tiền, cụ mới chơi chưa có kinh nghiệm mua đồ nên thế. Cứ từ từ, đến con xe thứ 3 cụ lại rành mọi ngóc ngách em nó ngay.

Takk

Xe hơi

một

Một bộ như thế này của Đan Mạch giá cũng gần 17 triệu hoàn chỉnh, bảo hành 1 năm. Tuy nhiên em chọn Denso. không biết như thế nào ạ.
Denso là tốt rồi.
Tuy nhiên nếu không thay đúng moden lốc cũ thì có thể phải chế cháo thêm phần đường ống, do đó sẽ phát sinh thêm chi phí và lãng phí đồ cũ.

newbim

Xe tải
Và các sai lầm đều có thể trả giá bằng tiền, cụ mới chơi chưa có kinh nghiệm mua đồ nên thế. Cứ từ từ, đến con xe thứ 3 cụ lại rành mọi ngóc ngách em nó ngay.
dạ vâng. đây cũng là chiếc xe thứ 4 em đi. nhưng BIM thì lần đầu ạ. Những chỗ em thay thì đều là gara được các cụ oánh dấu là uy tín, luôn wellcome anh em nhà BIM. Em nói thế này các cụ gara đừng giận, phải chăng những new Bimmer đều luôn phải mua giá cao hơn vì là gà mờ.

Chỉnh sửa cuối:

Nam Bim325

Xe tăng
dạ vâng. đây cũng là chiếc xe thứ 4 em đi. nhưng BIM thì lần đầu ạ. Những chỗ em thay thì đều là gara được các cụ oánh dấu là uy tín, luôn wellcome anh em nhà BIM. Em nói thế này các cụ gara đừng giận, phải chăng những new Bimmer đều luôn phải mua giá cao hơn vì là gà mờ.
VN có câu rất hay "Ng tiêu dùng thông thái"; bỏ tiền ra mà vẫn phải thông thái mới chuẩn.

newbim

Xe tải
Dạ vâng cụ. chắc phải sang cái thứ 3 như cụ ở trên nói thì mới thông thái được ạ.

ZUN-ZIN

Xe tải
x

xe của em vừa rồi có tình trạng mất lạnh. kiểm tra ở gara thì nguyên nhân xuất phát từ lốc lạnh. Mở ra thì iem nó chủ cũ thay hàng bãi. Mới hơn 5 tháng đã bị toi. Em cắn răng thay một bộ mới, pải thay cả pin và làm sạch hệ thống lạnh. Hàng mới cứng của Denso. Mất toi 17 củ. uất ức quá ạ
Phải nói là số cụ quá nhọ, nhưng em thấy không thay cái này cũng phải thay cái khác vì mua xe cũ nên chấp nhận thôi ạ vì độ sướng và an toàn nên mua xe cũ kiểu gì về cũng phải thêm một mớ nếu muốn an tâm,em thì lựa chọn an toàn trước, tháng đầu em cũng phải thay 4 quả lôp mít và má phanh cũng gần 20c tháng thứ 3 thì cũng phải thay bộ càng bạc A, và sắp tới còn bộ giảm sóc nữa cũng lục tốn đây cụ