Khoe xe Bmw 5 sau 1 năm sử dụng.

ahfamily

Xe tải
Dạ không. Em khoe chơi cho vui để các bác thấy em giữ xe thế nào thôi
Giờ mà bán cắc em cũng chả đủ tiền mua. Bác cứ dùng thêm một hai năm nữa rồi gả em cũng chưa muộn. Nhớ giữ gìn em nó cẩn thận nhé bác hé hé

Mỗi lần thay dầu hết có 2.8 triệu, loanh quanh 14 tháng em hết khoảng 8 triệu hơn thôi. Ngoài ra chả mất thêm gì... các cụ cứ nghe dân nó đồn tốn kém thì các cụ ko đc đi xe Đức đấy. Toàn ông chưa đi nên ngồi chém thôi. Trước em đi teana nhập nhật ( không phải bản nhâp Đài nhé ) tổng cộng 5 năm cũng thay hết hơn 100 củ đấy. Xe nào đi nhiều chả thế. Nhưng lên bmw thì nó khác biệt hẳn, cụ ko đi xe nhật lại được nữa đâu
Em sẽ triệu quang phục xe cụ ;)

Chevrolet Spark 2O17

[Tịch thu bằng lái]
c
Đúng là cửa dầy thế nên cách âm của BMW rất tốt. Lúc đầu em nghĩ lexus cách âm tốt hơn, không ngờ chỉ được 70% bmw thôi. Em đã đặt cọc RX350 rồi mà phải đổi sang b5, so sánh cùng thời điểm và cùng cung đường nhé, lái xe này và nhảy sang lái ngay xe kia. Cuối cùng em bán lại xuất RX350 được 4 lít. Tính ra lợi đủ đường :))
chúc mừng cụ

nguyenvu1207

Xe hơi
Vâng. Em ở times. Cụ mua con đó bao nhiêu? Màu gì? Hôm nào gió to anh em mình cafe ngồi chém nhé !
xe e sổ 2014 dky 2015 màu nâu jatoba, e mua tất tật xong xuôi bảo hiểm sang tên tròn 1t5 :D
Xe cụ có quả màu nội thất quá đẹp :(
Em ngay khu t5 đầy cafe, cụ inbox e cái facebook có gì cuối tuần mát dời ae rửa xe cafe luôn hehe
xe cụ lên nhiều đồ chưa, e mới lên NBT với núm touch và loa Harman 2 bên cột A + 2 loa HK center, đang tính quất lên hẳn bộ logic HK 16 loa vì em nghe thư trên xe thằng bạn phê quá

Chỉnh sửa cuối:

VIETgo

Xe hơi
xe e sổ 2014 dky 2015 màu nâu jatoba, e mua tất tật xong xuôi bảo hiểm sang tên tròn 1t5 :D
Xe cụ có quả màu nội thất quá đẹp :(
Em ngay khu t5 đầy cafe, cụ inbox e cái facebook có gì cuối tuần mát dời ae rửa xe cafe luôn hehe
xe cụ lên nhiều đồ chưa, e mới lên NBT với núm touch và loa Harman 2 bên cột A + 2 loa HK center, đang tính quất lên hẳn bộ logic HK 16 loa vì em nghe thư trên xe thằng bạn phê quá
Oày. Cụ lên loa thế thì quá chất. Giao lưu đê. Cụ check inbox nhé

phungbaohuy

Xe hơi
nhìn là biết bác đẹp trai rồi...em fun tí

danmexe

Xe điện
Xe cụ chất quá, đầu tư thêm tầm 80 đồng nữa làm bộ HK logic7 nữa là âm thanh tê tái đấy cụ!.,,

vietsunboy

Xe tải
Mỗi lần thay dầu hết có 2.8 triệu, loanh quanh 14 tháng em hết khoảng 8 triệu hơn thôi. Ngoài ra chả mất thêm gì... các cụ cứ nghe dân nó đồn tốn kém thì các cụ ko đc đi xe Đức đấy. Toàn ông chưa đi nên ngồi chém thôi. Trước em đi teana nhập nhật ( không phải bản nhâp Đài nhé ) tổng cộng 5 năm cũng thay hết hơn 100 củ đấy. Xe nào đi nhiều chả thế. Nhưng lên bmw thì nó khác biệt hẳn, cụ ko đi xe nhật lại được nữa đâu
Đó là xe mới thôi. Chứ xe trên 10 năm nó mới thấm cụ ah.

silver1

Xe điện
Oày. Cụ lên loa thế thì quá chất. Giao lưu đê. Cụ check inbox nhé
Cụ cho cái cảm nhận em 520i này như đi xa độ bốc, đầm ntn? Độ trễ chân ga? Cảm giác an toàn?
Xe phom công nhận đẹp!

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
nội thất mà này sang chảnh cụ ạ. 1 năm vẫn như mới.

VIETgo

Xe hơi
Cụ cho cái cảm nhận em 520i này như đi xa độ bốc, đầm ntn? Độ trễ chân ga? Cảm giác an toàn?
Xe phom công nhận đẹp!
Gửi bác về cảm nhận độ đầm:
vô lăng của BMW hơi nặng, đánh lái rất chính xác, qua chỗ sóc êm nhưng giao động ít, người mới đi có cảm giác hơi cứng. Chính vì cái đó nên xe không bị chòng chành hay bồng bềnh. Bánh trước của BMW gần sát ra phía đầu xe chứ không lùi vào sâu gần bánh sau nên đầu rất đầm, người lái có cảm giác đầu xe dán xuống mặt đường. Ngoài ra không hiểu sao ở phía đầu xe BMW cho người cầm lái 1 cảm giác tất cả các bộ phận liên kết với nhau rất CHẮC và CHẶT, như MỘT CỤC khối thống nhất. Khi các bác đang đi BMW mà quay lại xe Nhật sẽ thấy các bộ phận lỏng lẻo và cứ như chuẩn bị RỜI nhau ra, không thấy cái cục thống nhất vừa nói đâu cả. Có lẽ những điều trên đảm bảo cho xe BMW ôm cua ở tốc độ trên 80km/h vẫn ngọt và không hề bị văng. Có lần em đang chạy khoảng 100km/h có cả quả xe container chạy từ ngõ ra, vừa đánh lái vừa đạp chết phanh, những tưởng sẽ lao vào vỉa hề bên kia của đường cao tốc, nhưng xe không sao, phanh kịp trước khi chạm vỉa hè và ổn định, chả văng tí nào. Bác nào có xe BMW hoặc Porsche cứ làm thử đi, nghĩ hơi ghê nhưng em đảm bảo không sao đâu nhé.

em hẹn các bác về độ bốc của máy 2.0 tubor kép ở phản hồi sau nhé. Bác nào có câu hỏi gì vụ này không? em trả lời ngay và hứa là chân thực.

Chỉnh sửa cuối:

silver1

Xe điện
Đúng là dgia của ng dùng chân thực, em đợi tiếp phần sau của cụ!

Gửi bác về cảm nhận độ đầm:
vô lăng của BMW hơi nặng, đánh lái rất chính xác, qua chỗ sóc êm nhưng giao động ít, người mới đi có cảm giác hơi cứng. Chính vì cái đó nên xe không bị chòng chành hay bồng bềnh. Bánh trước của BMW gần sát ra phía đầu xe chứ không lùi vào sâu gần bánh sau nên đầu rất đầm, người lái có cảm giác đầu xe dán xuống mặt đường. Ngoài ra không hiểu sao ở phía đầu xe BMW cho người cầm lái 1 cảm giác tất cả các bộ phận liên kết với nhau rất CHẮC và CHẶT, như MỘT CỤC khối thống nhất. Khi các bác đang đi BMW mà quay lại xe Nhật sẽ thấy các bộ phận lỏng lẻo và cứ như chuẩn bị RỜI nhau ra, không thấy cái cục thống nhất vừa nói đâu cả. Có lẽ những điều trên đảm bảo cho xe BMW ôm cua ở tốc độ trên 80km/h vẫn ngọt và không hề bị văng. Có lần em đang chạy khoảng 100km/h có cả quả xe container chạy từ ngõ ra, vừa đánh lái vừa đạp chết phanh, những tưởng sẽ lao vào vỉa hề bên kia của đường cao tốc, nhưng xe không sao, phanh kịp trước khi chạm vỉa hè và ổn định, chả văng tí nào. Bác nào có xe BMW hoặc Porsche cứ làm thử đi, nghĩ hơi ghê nhưng em đảm bảo không sao đâu nhé.

em hẹn các bác về độ bốc của máy 2.0 tubor kép ở phản hồi sau nhé. Bác nào có câu hỏi gì vụ này không? em trả lời ngay và hứa là chân thực.

thaiviet

Xe hơi
Đi BMW thì 2-3 năm đầu ngon lắm, những năm sau đó thì mới bị em nó hành

vietsunboy

Xe tải
Cụ chủ lại review xe mới thì lúc đầu đúng là chỉ đổ xăng và đi. Xe BMW thì cảm giác lái, an toàn, đi rất sướng thì đúng rồi nhưng khoảng 5-6 năm sau thì hỏng, thay thế thì mới khổ nên tại sao cùng giá lúc mua mới nhưng độ giảm giá hàng năm xe Đức bao giờ cũng giảm nhanh hơn xe Nhật cùng phân khúc.

nguyenvu1207

Xe hơi
em mua con lướt 2 năm lúc lấy là 4 vạn, đi thêm gần 1 vạn chả thấy vấn đề gì cả, tới 4v8 vào hãng check vẫn ngon ơ, thay mỗi 1 số gioăng cao su ko đáng kể, máy lạnh êm ru lạnh cực sâu, máy nổ vẫn êm như mới, chắc phải đi tầm 5 năm nữa e nó mới đổ bệnh :D cá nhân em đánh giá là lành, vì máy nó chả khác con series 3, là con lành nhất phân khúc r

corollaJ

Xe buýt
Bạn em đang đi con BMW 523 đời 2010, đến nay 13 vạn rồi, có thấy phải sửa chữa lớn gì đâu, vẫn chạy ngon lành cành đào cụ ạ ( có cái tay cầm nắm cửa(phía trong) bằng nhựa bị nhão do thời tiết nên phải thay)

Xèo

Xe tải
em mua con lướt 2 năm lúc lấy là 4 vạn, đi thêm gần 1 vạn chả thấy vấn đề gì cả, tới 4v8 vào hãng check vẫn ngon ơ, thay mỗi 1 số gioăng cao su ko đáng kể, máy lạnh êm ru lạnh cực sâu, máy nổ vẫn êm như mới, chắc phải đi tầm 5 năm nữa e nó mới đổ bệnh :D cá nhân em đánh giá là lành, vì máy nó chả khác con series 3, là con lành nhất phân khúc r
Bê hao dầu. Cụ chịu khó thay dầu động cơ, dầu hộp số, dầu phanh tốt và trước thời hạn khuyến cáo, em đảm bảo 20 vạn mới có chuyện
Hiện nay dòng l4, l6 cơ bản là lành. Chỉ có bọn v8 dở

Chỉnh sửa cuối: