Khoe xe BMW E90 325i - 2008 - Cảm nhận sau 2 tháng xuống hố

npt

Xe tải
He he .. nhìn hèn lắm ạ. Với lại mâm lốp 18 giờ cũng rẻ rồi. Đằng nào cũng phải thay lốp nên em thêm tiền thay mâm luôn. Nhìn ngoài khác lắm cụ ạ, lên ảnh thế thôi. Với lại lái mâm lốp 18 sướng lắm, nó chính xác ko bị dẹo dẹo như 16, cảm giác đi mâm 16 nó ko giống BMW tí nào :D ... giống Altis he he
Hehe
Hiểu lun bác👍

vinhthanhloc

Xe buýt
Cụ Chã chắc cũng đã tìm hiểu kỹ, theo cụ, lấy E90 hay lên F30 ạ( tất nhiên e90 thì giá rẻ hơn). Em cũng lấy xe đi thêm vì thích cảm giác bmw!

Cụ Chã chắc cũng đã tìm hiểu kỹ, theo cụ, lấy E90 hay lên F30 ạ( tất nhiên e90 thì giá rẻ hơn). Em cũng lấy xe đi thêm vì thích cảm giác bmw!
Cụ nghiên cứu kỹ hơn thì sẽ có lý do để chọn dòng này mà ko phải dòng kia.
Lý do của em.
1. Dòng này không turbo ... do vậy máy sẽ đơn giản hơn
2. Dòng này 6 máy thay vì 4 máy - em thích 6 máy hơn, lý do êm, tiếng máy nổ cũng hay hơn.
3. Rẻ
4. Trợ lực lái thuỷ lực đầm nặng, cảm giác mặt đường tốt hơn ... hình như các đời sau trợ lực điện nên nhẹ hơn, cái này em chưa chắc lắm ... các cụ nào biết confirm dùm em

....

vinhthanhloc

Xe buýt
Lý do của em.
2. Dòng này 6 máy thay vì 4 máy - em thích 6 máy hơn, lý do êm, tiếng máy nổ cũng hay hơn.
3. Rẻ
4. Trợ lực lái thuỷ lực đầm nặng, cảm giác mặt đường tốt hơn ... hình như các đời sau trợ lực điện nên nhẹ hơn, cái này em chưa chắc lắm ... các cụ nào biết confirm dùm em

....
Vâng, em cảm ơn cụ. Trợ lực lái thuỷ lực có nặng lắm k cụ? Vợ em lỡ nó đua đòi học lái thì có kham nổi k ạ? Hihi

Vâng, em cảm ơn cụ. Trợ lực lái thuỷ lực có nặng lắm k cụ? Vợ em lỡ nó đua đòi học lái thì có kham nổi k ạ? Hihi
nặng hơn đa phần các xe Nhật Hàn cụ ạ ... em nghĩ chị em sẽ ko thích lắm. Còn anh em thì đi 1 lúc sẽ thấy thích hơn là vô lăng nhẹ

vinhthanhloc

Xe buýt
nặng hơn đa phần các xe Nhật Hàn cụ ạ ... em nghĩ chị em sẽ ko thích lắm. Còn anh em thì đi 1 lúc sẽ thấy thích hơn là vô lăng nhẹ
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều. Tìm đc xe ngon nhờ cụ chỉ giáo thêm. Hi

dragonvnu

Xe buýt
Lý do của em.
3. Rẻ

....
xe cụ mua lại là 1 chủ từ đầu ạ ?
Mấy dòng này em thấy kiếm dc con ngon, 1 chủ đi từ đầu khó kiếm phết. Ko biết có cụ nào lần đầu mua xe mà dám chơi như cụ ko nhỉ

xe cụ mua lại là 1 chủ từ đầu ạ ?
Mấy dòng này em thấy kiếm dc con ngon, 1 chủ đi từ đầu khó kiếm phết. Ko biết có cụ nào lần đầu mua xe mà dám chơi như cụ ko nhỉ
1 chủ xong qua 1 người nữa đi khoảng 1 năm trước khi sang em ạ. Cơ bản là máu thôi, em tìm 3,4 tháng mới đc con này, ngon bổ rẻ. Chưa động chạm máy móc khung gầm, chưa độ đẽo cắt gọt gì. Nhưng rất nhiều thứ ko thay thế nên về em phải xử lý mãi mới xong. Cơ bản là máu, có chút thời gian và kiến thức là chơi đc

Ăn con này cắm vào cổng xạc USB rồi cắm đường AUX nghe ổn phết các cụ ạ. Em mua Sportify Premium luôn, cứ lên xe đề nổ là tự connect, mình bật nhạc trên ĐT là xong. Em thấy cũng tiện nghi kém mấy xe có Apple Carplay tí tẹo. Volume vẫn tăng bình thường, chỉ next bài là phải thò tay vào điện thoại :D

Em

lungtungcity

Xe tải
Bên cụ làm chuyên món gì đấy, em muốn dán kính thay 4 cánh cửa vì nó hơi xước. Vụ lốp để em bảo nhân viên tư vấn cho, ngon bổ rẻ :D
E90 con nào cũng bị xước kính, có lẽ do ái gioăng nẹp bên trong nó chai cứng nên gây xước, có lẽ giải pháp là phải thay.
Nếu cụ lọ mọ thì món dán kính cũng ... tuổi tí, múc được hết.
Xe của em gần như chỉ những gì liên quan tới cầu nâng hay tool mình không có mới ra gara thôi.
Thay dầu hộp số, lọc, gioăng em cũng múc được.

P/s:
- Vụ củ bảo dưỡng, thay dầu hộp số sao chỉ mất 2.8 củ nhỉ? Riêng tiền qioăng với lọc mua đồ Chị Na đã 750k, còn dầu, công nữa (mà hộp số của cụ chắc cũng hộp GM nên gần như chỉ sài dầu BMW thôi)
- Em đang cần lên mâm lốp 18, kể có cụ nào thanh lý cả bộ cụ giới thiệu em phát.
- Cụ ở đâu vậy, có đi Hải Phòng thông báo em giao lưu. Kể chơi có hội cũng vui, có đầy cái mình không biết nhưng người khác lại biết.
Nếu có hứng thú cụ cứ inbox em

E90 con nào cũng bị xước kính, có lẽ do ái gioăng nẹp bên trong nó chai cứng nên gây xước, có lẽ giải pháp là phải thay.
Nếu cụ lọ mọ thì món dán kính cũng ... tuổi tí, múc được hết.
Xe của em gần như chỉ những gì liên quan tới cầu nâng hay tool mình không có mới ra gara thôi.
Thay dầu hộp số, lọc, gioăng em cũng múc được.

P/s:
- Vụ củ bảo dưỡng, thay dầu hộp số sao chỉ mất 2.8 củ nhỉ? Riêng tiền qioăng với lọc mua đồ Chị Na đã 750k, còn dầu, công nữa (mà hộp số của cụ chắc cũng hộp GM nên gần như chỉ sài dầu BMW thôi)
- Em đang cần lên mâm lốp 18, kể có cụ nào thanh lý cả bộ cụ giới thiệu em phát.
- Cụ ở đâu vậy, có đi Hải Phòng thông báo em giao lưu. Kể chơi có hội cũng vui, có đầy cái mình không biết nhưng người khác lại biết.
Nếu có hứng thú cụ cứ inbox em
Em mới dán lại kính rồi, chủ cũ dán giấy đểu nên nó dễ xước ạ. Em dán loại ngon rồi.
Hộp số GM của em thay xong ko thay zoăng và lọc cụ ạ. Lọc nó bằng kim loại nên rửa đi là lại sạch dùng lại ngon luôn. Còn zoăng vẫn ok, bơm thêm keo rồi lắp lại. Xưởng bảo bơm keo được 1 lần, lần sau là phải thay zoăng ạ.

Lúc nào có dịp đi HP em ới cụ nhé. Đợt này dịch chả đi đến đâu cụ ạ

lungtungcity

Xe tải
Em mới dán lại kính rồi, chủ cũ dán giấy đểu nên nó dễ xước ạ. Em dán loại ngon rồi.
Hộp số GM của em thay xong ko thay zoăng và lọc cụ ạ. Lọc nó bằng kim loại nên rửa đi là lại sạch dùng lại ngon luôn. Còn zoăng vẫn ok, bơm thêm keo rồi lắp lại. Xưởng bảo bơm keo được 1 lần, lần sau là phải thay zoăng ạ.

Lúc nào có dịp đi HP em ới cụ nhé. Đợt này dịch chả đi đến đâu cụ ạ
Ới thì cũng phải có số mới ới được. Em ib cụ số của em, nếu không phiền cụ có thể kb zalo để trao đổi về xe, em dùng con xe nào cũng vọc vạch hết.

chinhninh

Xe hơi
Website
gostay.vn
Em rất thích cách cụ chơi xe và cũng đang như cụ, hihi.

Cái khoản hố vôi này mới căng nữa này Bác ơi :D
Cái này thường là bị tắc đường thoát nước sunroof nên nước mới tràn vào tấm trần thì phải. Xe em chưa bị tí nào, để trong Gara thì cũng yên tâm ko sợ nóng bị bong