Khoe xe BMW E90 325i - 2008 - Cảm nhận sau 2 tháng xuống hố

bumbum17

Xe đạp
Cụ chủ Noza trong quá trình nghiên cứu có để ý được con nào 528, 523 đời cao hơn không? Cám ơn cụ trước

Cụ chủ Noza trong quá trình nghiên cứu có để ý được con nào 528, 523 đời cao hơn không? Cám ơn cụ trước
Cơ bản là em không khoái 5 cụ ạ. Nên em ko để ý, hôm nọ được cụ Speed_demon gọi ra cho cảm nhận xe của cụ ấy mới lấy. Cụ PM hỏi thăm cụ ấy xem thế nào ạ ... em thấy cũng hay. Nhưng em thích xe bé bé đi trong phố cho linh hoạt

Speed_demon

Xe tải
Cơ bản là em không khoái 5 cụ ạ. Nên em ko để ý, hôm nọ được cụ Speed_demon gọi ra cho cảm nhận xe của cụ ấy mới lấy. Cụ PM hỏi thăm cụ ấy xem thế nào ạ ... em thấy cũng hay. Nhưng em thích xe bé bé đi trong phố cho linh hoạt
Em cũng đến hạn bảo dưỡng xe nên nhờ cụ Noza thẩm trước. Tất nhiên kiểm tra trong gara thì cắm máy đọc sẽ ra lỗi. Nhưng cảm nhận, cảm giác khi lái xe của một lão làng như cụ Noza thì ko máy nào đọc lên được - giống như người ta vẫn phải nhờ chuyên gia để thẩm rượu vang ý.

Khác với cụ Noza, nhà em có trẻ nhỏ/người già, hay chở nhiều đồ nên em thích xe to cho thoải mái.

bumbum17

Xe đạp
Nhìn xe trong miền nam có vẻ đẹp hơn xe miền Bắc. Chắc xe đẹp vẫn không thể thoát đc tay các bác salon :)))

Quynhkun

Xe tăng
Giãn cách chả có việc gì làm nên lại lôi xe ra lau rửa các cụ ạ. Nhà em đc cái có chỗ để nên cũng đỡ buồn :)
Xe đẹp nhìn mê quá cụ ơi :D
Em đi xe Nhật cỏ (Suzuki, Mazda) được khoảng 5 năm sau đó đổi sang Ford được 4 năm rồi.h đang có ý định đổi sang mẹc hoặc bê. Thấy topic này của cụ mà mê quá. Không hỏng vặt nhiều giống mấy topic bên box mẹc em mới xem :D
Nhưng cụ ơi. Xe cụ 13 năm đã phải thay thước lái, bơm trợ lực, puly trục cơ, giảm sóc, bát bèo, lốc điều hoà… các thứ chưa ạ? Con ford của em 11 năm cũng phải thay kha khá rồi ạ :D :D

minhdqtt

Xe hơi
Mình đọc topic này cũng mê quá là mê, muốn lắm mà không có nghề nên đành chịu :(

Xe đẹp nhìn mê quá cụ ơi :D
Em đi xe Nhật cỏ (Suzuki, Mazda) được khoảng 5 năm sau đó đổi sang Ford được 4 năm rồi.h đang có ý định đổi sang mẹc hoặc bê. Thấy topic này của cụ mà mê quá. Không hỏng vặt nhiều giống mấy topic bên box mẹc em mới xem :D
Nhưng cụ ơi. Xe cụ 13 năm đã phải thay thước lái, bơm trợ lực, puly trục cơ, giảm sóc, bát bèo, lốc điều hoà… các thứ chưa ạ? Con ford của em 11 năm cũng phải thay kha khá rồi ạ :D :D
Cụ đọc kỹ bài của em sẽ thấy em đã thay những gì. Về cơ bản thì chiếc xe này được chủ cũ chăm sóc khá ổn khi về tay em, khá nhiều thứ dã thay đúng kỳ bảo dưỡng nên đi cũng yên tâm cụ ạ.

Cụ đọc kỹ bài của em sẽ thấy em đã thay những gì. Về cơ bản thì chiếc xe này được chủ cũ chăm sóc khá ổn khi về tay em, khá nhiều thứ dã thay đúng kỳ bảo dưỡng nên đi cũng yên tâm cụ ạ.
Hi vọng 5 năm sau em sẽ chuyển sang BMW. Tuy nhiên em chỉ mới thôi cụ vì không biết gì về xe cộ. hiện tại nhìn BMW thích lắm luôn nhưng chư đủ lúa. Chơi xe cũ như cụ thì không có nghề.

Hi vọng 5 năm sau em sẽ chuyển sang BMW. Tuy nhiên em chỉ mới thôi cụ vì không biết gì về xe cộ. hiện tại nhìn BMW thích lắm luôn nhưng chư đủ lúa. Chơi xe cũ như cụ thì không có nghề.
Ko cần nghề đâu cụ ơi, cứ xác định vừa đi vừa sửa vừa cảm nhận thôi. Em cũng có biết gì mấy đâu, chẳng qua thích nên cũng tìm hiểu thêm chút

Ko cần nghề đâu cụ ơi, cứ xác định vừa đi vừa sửa vừa cảm nhận thôi. Em cũng có biết gì mấy đâu, chẳng qua thích nên cũng tìm hiểu thêm chút
Chắc chắn sẽ có lúc em thử. Nhưng thời điểm hiện tại thì chưa đủ điều kiện về thời gian để học hỏi, chăm lo cho em nó (nếu là xe cũ) và lại cũng chưa đủ điều kiện kinh tế để rước về 1 em mới đúng sở thích cụ ạ. Em đặt mục tiêu phấn đấu 5 năm nữa sẽ dấn thân vô để cảm nhận cụ ạ.
Em vodka cụ mà diễn đàn không cho đấy cụ ạ.

Hải1980

Xe đạp
Chắc chắn sẽ có lúc em thử. Nhưng thời điểm hiện tại thì chưa đủ điều kiện về thời gian để học hỏi, chăm lo cho em nó (nếu là xe cũ) và lại cũng chưa đủ điều kiện kinh tế để rước về 1 em mới đúng sở thích cụ ạ. Em đặt mục tiêu phấn đấu 5 năm nữa sẽ dấn thân vô để cảm nhận cụ ạ.
Em vodka cụ mà diễn đàn không cho đấy cụ ạ.
đợi thêm 5 năm làm gì, nếu giờ đủ thóc mua xe cũ thì nhảy hố luôn, được hưởng thụ luôn, thời gian là vàng. năm 2017 mình cũng không có kiến thức gì về ô tô, nhìn thấy em BMW 320E90 cũ, ưng quá, cưới luôn, đến giờ đã gắn bó được 4 năm, và chưa có ý định chia tay

Hải1980

Xe đạp
Vợ hai nhìn vẫn còn luột

đợi thêm 5 năm làm gì, nếu giờ đủ thóc mua xe cũ thì nhảy hố luôn, được hưởng thụ luôn, thời gian là vàng. năm 2017 mình cũng không có kiến thức gì về ô tô, nhìn thấy em BMW 320E90 cũ, ưng quá, cưới luôn, đến giờ đã gắn bó được 4 năm, và chưa có ý định chia tay
Em cũng nói rõ rồi đó cụ. Hiện tại xe cũ thì không có thời gian phục vụ em nó (còn đi cày và tuy lớn tuổi nhưng con còn nhỏ cụ ạ). Và nếu chơi xe cũ thì phải có đam mê là tự phục vụ vk mình (có thể thông qua gara nhưng mình vẫn phải tham gia trực tiếp từng giai đoạn đó cụ). Còn nếu để giao phó vk mình toàn bộ cho gara thì em không có thích cụ ạ. Yêu là phải đam mê cụ ạ.

Thêm chút nữa là em mắc bệnh như các cụ nói là nghèo mà lại đòi trèo cao đó cụ. Đó là trình độ, kiến thức về xe không có nhưng lại thích được như cụ chủ thớt Noza là chơi xe cũ loại ít kỹ thuật điện tử mới ấy cụ. Thế nên phải nhịn thôi cụ.

dragonvnu

Xe buýt
Em vẫn phục cụ chủ khoản tìm dc con xe chăm kĩ và ngon mà giá lại hạt dẻ như vậy, Vì thường xe cũ, chủ chăm kĩ và còn tốt thì giá sẽ rất cao chứ ko rẻ
Hôm trước xem trong hội GLK có cụ mua dc con GLK 280 2009 từ chính chủ của 1 bà chị, đi chưa dc 5 vạn mà ko thể tin nổi, nó còn quá đẹp để nhảy hố
Cụ có kinh nghiệm nghe ngóng, tìm kiếm, check, test các xe như này có thể chỉ bảo ae sâu hơn dc ko ạ ? ^^