Thảo luận BMW LONG BIÊN LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG !

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm trước cũng có cái thớt y chang . chỉ khác là mua xe ở Láng Hạ thì phải .............

Smee april

Xe điện
Năm nào gần tết cũng có vụ sâu lừa khách. Sâu nắm tâm lý khách mua xe trước tết, cá biêtj có năm trước tết dương được lợi về thuế phí nên càng chụp giật chăn gà.

Chả cứ B mà cả Mec, Toy, Huyn hàn thần thánh... dính hết. Vì xe j hãng j vẫn người Việt bán vẫn có kiểu chụp giật ấy.

Nông dân như Smee, hỏi xe báo giá có sẵn, gửi cho cái thư soạn sẵn hợp đồng, chồng tiền oánh xe đi đăng ký, xong qyay về trả nốt tiền là xong. đỡ bị chăn.

Còn vụ xe Bi cũ của Euro và đăng kiểm và cục Kiểm tra sau thông quan - TCHQ, chả cứ Bi chả cứ Euro, nước nào, hãng nào chả có thể xảy ra. Trên diễn đàn hồi trước cũng ầm ỹ vụ xe Hàn Kia, I10... nhập xe cũ khi đk tại VN bị ghi lùi thời điểm đăng ký lần đầu để tính tuổi xe, chởi nhau mãi rồi. Chẳng qua HQ giờ sờ đến Euro do lợi ích ăn dầy lâu quá rồi mà ăn ở ko biết điều thoai.

duytanx84xx

Xe tải
chỉ chết mấy ông nông dân như chúng ta,không cẩn thận là bị chăn dắt ngay ạ

otoviet611

Xe hơi
Cụ nói cứ như đùa, có phải 10 tr - 20 tr đâu mà gọi cái bắt nộp tiền là có?

Như tiền để ở ngân hàng, rút ít thì còn được. Rút nhiều là ngân hàng họ kêu phải báo trước để còn chuẩn bị.

Đằng này xe còn chưa được nhìn thấy thì bảo nộp tiền kiểu gì ạ?

Mà cụ ấy cũng bảo là lên SR coi thế nào thì kêu là bán luôn cho người khác rồi mà. Em thấy làm ăn nhập nhằng vãi đi được :)
Nguyên nhân đây rồi: http://autopro.com.vn/da-co-quyet-dinh-chinh-thuc-khoi-to-nha-nhap-khau-chinh-hang-o-to-bmw-20161230002331337.chn

Đợt thay bóng khí bên BMW Long biên có gọi cho em hẹn đặt lịch vì hết phụ tùng sau là mất hút chả thấy thông tin gì lại. Giờ thêm quả khởi tố này nữa thì thôi hẳn

longnh279

Xe đạp
Đợt thay bóng khí bên BMW Long biên có gọi cho em hẹn đặt lịch vì hết phụ tùng sau là mất hút chả thấy thông tin gì lại. Giờ thêm quả khởi tố này nữa thì thôi hẳn
Em vừa được 1 em bên EA liên lạc bác a. đợi hơn 1 tháng mới có hàng. :(

duytanx84xx

Xe tải
mấy cụ bên hãng mà cũng làm ăn láo nháo thế ợ,em tưởng bên hãng phải uy tín lắm chứ

huy xu

Đi bộ
Em vừa được 1 em bên EA liên lạc bác a. đợi hơn 1 tháng mới có hàng. :(
em thì e hay mua đồ phụ tùng của 1 anh chuyên bán đồ đặt tối đa mất khoảng 1 tuần đến 10 ngày nhanh nhất thì là 3 ngày là có hàng r nên thiếu gì vẫn gọi cho ông ý. thích kiểu nhanh nhẹn chậm rì rì thì làm ăn kiểu gì thời buổi này bác nhở

gnuhjp2003

Xe buýt
hnay có tin chính thức khởi tố, quả này chả biết BMW có tìm đối tác khác ở VN ko nữa? như Mec cho hẳn 3 chú Vnastar, An Du và Haxaco cạnh tranh nhau cho vui :D

Red_Evil

Xe buýt
Em cũng mua xe của EA cách đây mấy tháng. Em chốt giá, ký hợp đồng đàng hoàng rồi đặt cọc và thanh toán theo từng đợt. Chả vấn đề gì.

khanhhoa1912

Xe tải
E thấy EA ko sai đâu cụ, kinh doanh mà, nếu như mẹ cụ cọc rồi, họ hứa rồi mà ko làm đc thì cụ nên làm to chuyện, còn ở đây lời nói gió bay, mẹ cụ chưa cọc, họ chưa nhân đc tiền, họ có quyền ưu tiên lợi ích của họ và cũng là lợi ích khách hàng nhanh tay hơn nhà cụ...

mrluandon

Xe máy
Chia buồn với cụ
Câu chuyện là thế này mọi người xem cách giải quyết như vậy có hợp lý không !
Ngày 16/12/2016 mình có gọi điện cho BMW LONG BIÊN họ báo giá 1 tỷ 8 trăm 50 triệu chiếc xe BMW 520i màu đen nội thất kem và mình có hỏi có xe ngay không họ nói có luôn và ngay mình đã qua ngân hàng rút tiền sau đó mình và mẹ mình đi tới BMW LONG BIÊN thì họ nói không có xe giao ngay sau đó mẹ mình có nói 1 tỷ 8 trăm 50 triệu không có xe thì thôi không đặt cọc tiền đi về họ nài ... mẹ mình mới bảo 1 tỷ 8 trăm 30 triệu bán với giá đó thì cô đặt cọc đợi xe và họ đồng ý và hẹn trong tháng 12 này sẽ giao xe nhưng đến ngày 20/12 họ gọi điện và nhắn tin báo là phải nộp ngay 1 tỷ 8 trăm triệu vào tài khoản mẹ mình mới không hiểu và bảo sẽ đến BMW LONG BIÊN xem thế nào đến nơi họ bảo đã bán xe đó và bảo giá như cô đóng tiền ngay thì xe đó là của cô và họ bảo bây giờ hết xe không có xe để giao nữa và ép nhà mình phải lấy tiền cọc ra về ... sau đó về nhà mình có gọi cho chăm sóc khách hàng của EURO AUTO cty chính ở HCM và trình bày sự việc và họ họp ban giám đốc sau khi họp xong họ đưa ra quyết định là bảo nhà mình mua 1 chiếc xe màu khác hoặc 1 chiếc xe đắt hơn 1 tỷ đồng . XIN HỎI MỌI NGƯỜI ĐÂY ĐÃ LÀ CÁCH GIẢI QUYẾT TỐT CHƯA !

30X6588

Xe buýt
Nghĩ lại mk may mắn quá chắc các cụ ở nhà phù hộ ...
Nói thật với cụ là mua cái xe để cho mình đỡ khổ( mưa không đến mặt, nắng không đến đầu) nhưng lại mua thêm cái bực mình vào người thì em cạch. Em dính hai vụ rồi: một vụ là mua xe của bọn interseco chỗ đối diện bến xe mỹ đình, hợp đồng đàng hoàng nhé, cho xem xe sau đó chuyển tiền 30% tiền vào tài khoản để lấy hồ sơ làm thủ tục thì bảo không có xe ngay phải mấy tháng nữa mới có, sau đó công ty giải tán, giám đốc chuồn mất đến bây giờ em còn chưa lấy được tiền đây nhờ bên công an thì mất thêm tiền chẳng có tích sự gì. Một vụ đi mua xe bán tải ford ranger XLT 2014 cũ trên đường NVC sau khi xem xe ưng rồi, hỏi có hồ sơ bảo dưỡng xe đầy đủ không( vì đang còn thời gian bảo hành của hãng) thì bảo là có. Sau khi em đòi xem hồ sơ để đặt cọc tiền và làm hợp đông lấy luôn thì sau 30 phút tìm kếm sale bảo thất lạc không tìm thấy, còn một sale khác thì bảo mua mà lằng ngoằng quá thì thôi đi. Thế là em đi thẳng chẳng nói thêm một câu, sau hỏi mấy salon bên cạnh họ nói con xe đấy tua lại công tơ rồi thì làm sao mà có sổ bảo hành được, hoá ra là mình may cụ ạ.