Thảo luận BMW tư vấn bảo dưỡng sửa chữa & các gara uy tín tại Việt Nam

Viet +

Xe tải
Website
www.congcaphe.com
Chào các Cụ,

Sau một thời gian về làm Mod của box BMW em lập thớt tư vấn mới này thay cho thớt cũ với mục đích tạo cho các thành viên có kinh nghiệm cũng như các gara có uy tín chuyên về dòng xe BMW vào trao đổi, tư vấn kỹ thuật, tư vấn sửa chữa bảo dưỡng, chia sẻ và hỗ trợ các thành viên đang sử dụng các dòng xe BMW trong diễn đàn.
Giá cả sửa chữa các cụ có thể chia sẻ công khai để mọi người cùng biết.
Các gara sửa chữa lấy chữ tín làm đầu và dịch vụ tốt sẽ được đính kèm trong thớt này.
Các gara chuyên chặt chém sửa chữa không tốt cũng sẽ được nên tên để các cụ tránh "ổ gà" :)
Tất cả các spam quảng cáo, hoặc kinh doanh buôn bán không tuân thủ theo đúng nội quy của diễn đàn trong thớt sẽ được ưu ái "xì Lốp" và được xe gom rác vận chuyển vào thùng rác.
Các thớt liên quan đến tư vấn sửa chữa bảo dưỡng trong box sẽ được dọn dẹp sạch sẽ.

Chúc các cụ nhận được nhiều tư vấn và hỗ trợ tốt trong thớt.
Tks All

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Thế này thì chuẩn rồi ah. Các bác đang chơi BMW tha hồ mà học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm rồi.

BMW_TN

Xe buýt
E oánh dấu và hóng các cụ ! các cụ hội bim có vẻ hay đến gara Đức Tín (thái) gần công viên cầu giấy như cụ đức nói ở trên, e cũng vừa đưa xe đến đó sửa chữa thấy cũng được, chưa biết chỗ khác thì như nào nên chưa thể so sánh được

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Ở trung hoà thì e thấy gara 3H phố nguỵ như kum tum chuyên về bim, chỉ mấy lần thay dầu nên cũng ko đánh giá được nhiều nhưng lúc ở xường e cũng nghe ngóng tt từ khách hàng thì thợ cũng chỉ trên trung bình phụ tùng tuy rẻ hơn bên hãng nhưng đắt hơn so vs mặt bằng.theo e xe mới đời cao cứ vào hãng làm cho chuẩn chỉ.còn xe cũ từ 2007 đổ lại để tiếp kiệm chi phí các cụ nên tự ship đồ về hoặc mua của các gian hàng trên of có bảo hành ra gara thay và trả tiền công(cũng có thể xin báo giá cho từng phụ tùng để tránh bị chặt chém) những thứ ko liên quan đến máy móc thì ship từ china về cũng sài tốt rẻ và nhanh ví dụ như gương gáo lô gô chữ các loại . Taobao còn ebay thì lâu quá chờ cả tháng dài cổ.
P/s :vì không phải cụ nào cũng biết ngoại ngữ nên muốn tìm đồ gì nên post lên đây để mọi người giúp. Nhanh và ko bị nhầm hàng.

calvin_klein

Xe tải
cụ chủ thớt cho em hỏi cái, em đang chạy Bim nhưng không biết làm sao để đưa cần số về N (trong trường hợp xe không nổ được máy và phải kéo) vì khi tắt máy xe thì bắt buộc phải về P, số điện tử cụ nhé

thaiviet

Xe hơi
Rất ủng hộ thớt. Xe em E90 bắt đầu cần sửa chữa bên ngoài chứ vào hãng nó cứ thay cho nhanh thôi. Em mới làm thử 1 lần ở B-tek chỗ ông anh chạy X5 giới thiệu, tuy không sửa lớn em cũng đánh giá là giá không rẻ và trình độ thợ bình thường, có người tốt nhưng thường bận với các xe hịn như Porsche hay Bently.

@CK: nếu là xe em, em cắm chìa vào, bấm start nhưng không đạp phanh, xe không nổ máy nhưng vẫn kích hoạt phần điện, sau đó đạp phanh về N, tắt nút stop. lúc ấy đẩy được nhưng chìa thì không rút ra được.

thaiviet

Xe hơi
Ở trung hoà thì e thấy gara 3H phố nguỵ như kum tum chuyên về bim, chỉ mấy lần thay dầu nên cũng ko đánh giá được nhiều nhưng lúc ở xường e cũng nghe ngóng tt từ khách hàng thì thợ cũng chỉ trên trung bình phụ tùng tuy rẻ hơn bên hãng nhưng đắt hơn so vs mặt bằng.theo e xe mới đời cao cứ vào hãng làm cho chuẩn chỉ.còn xe cũ từ 2007 đổ lại để tiếp kiệm chi phí các cụ nên tự ship đồ về hoặc mua của các gian hàng trên of có bảo hành ra gara thay và trả tiền công(cũng có thể xin báo giá cho từng phụ tùng để tránh bị chặt chém) những thứ ko liên quan đến máy móc thì ship từ china về cũng sài tốt rẻ và nhanh ví dụ như gương gáo lô gô chữ các loại . Taobao còn ebay thì lâu quá chờ cả tháng dài cổ
P/s :vì không phải cụ nào cũng biết ngoại ngữ nên muốn tìm đồ gì nên post lên đây để mọi người giúp. Nhanh và ko bị nhầm hàng.
Gara này có phải chỗ cậu Lương không ạ? Ông Thắng chỉ ôm mấy em Phantom thôi, series 3 chỉ ngó cho nó có rồi gọi mấy ku trẻ trẻ làm (vụng lắm) cụ ạ

itmanhn

Xe máy
Gara này có phải chỗ cậu Lương không ạ? Ông Thắng chỉ ôm mấy em Phantom thôi, series 3 chỉ ngó cho nó có rồi gọi mấy ku trẻ trẻ làm (vụng lắm) cụ ạ
Chuẩn đới cụ ! Mấy thằng cu thợ trẻ làm rất ẩu !

Codorex

Đi bộ
Ở trung hoà thì e thấy gara 3H phố nguỵ như kum tum chuyên về bim, chỉ mấy lần thay dầu nên cũng ko đánh giá được nhiều nhưng lúc ở xường e cũng nghe ngóng tt từ khách hàng thì thợ cũng chỉ trên trung bình phụ tùng tuy rẻ hơn bên hãng nhưng đắt hơn so vs mặt bằng.theo e xe mới đời cao cứ vào hãng làm cho chuẩn chỉ.còn xe cũ từ 2007 đổ lại để tiếp kiệm chi phí các cụ nên tự ship đồ về hoặc mua của các gian hàng trên of có bảo hành ra gara thay và trả tiền công(cũng có thể xin báo giá cho từng phụ tùng để tránh bị chặt chém) những thứ ko liên quan đến máy móc thì ship từ china về cũng sài tốt rẻ và nhanh ví dụ như gương gáo lô gô chữ các loại . Taobao còn ebay thì lâu quá chờ cả tháng dài cổ.
85 Ngụy như kon tum thợ ở đây phá cũng giỏi. em vào 1 lần mà quên cả dép

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
85 Ngụy như kon tum thợ ở đây phá cũng giỏi. em vào 1 lần mà quên cả dép
Xe em mới nên chỉ mỗi thay dầu nên ko biết nhiều, đồ linh tinh ngoại thất đặt mua ở đây thấy rẻ.đợt trc e bị mất miếng ốp nhỏ nếu ship ebay mất ~1,3t mua ở đây có 400k.

Mazda_TayBac

Xe buýt
Mời các cụ ghé qua Gara AG BMW (cạnh Chervolet Mỹ Đình) đánh giá ạ

garagethinhphu

Xe đạp
Nếu các cụ có vào nam ghé em nhé 267 Đường Số 8,Phường Bình Hưng Hòa A,Quận Bình Tân,TP.HCM.
Cụ nào ngoài bắc xe ban nặng mà hãng báo mắc quá cũng ới em nhé!

banchim79

Xe đạp
Cụ nào đi BMW 520i 2013 rồi cho e hỏi, nếu đi trong phố nó ngốn bn lít xăng trên 100km vậy? Thank.

só 126 ngõ 168 Kim Giang Hoàng Mai Hà Nội
em thấy cụ Thái ở chỗ đường Trần Thái Tông - Cầu Giấy cũng làm tốt đấy các cụ ạ , giá cả cũng hợp lý nữa ạ . mà bác Thái chủ gara cũng nhiệt tình vui tính nữa .

civic93

Đi bộ
Em oánh dầu khi nao cần thì hỏi

lexus_bk

Xe điện
cụ chủ thớt cho em hỏi cái, em đang chạy Bim nhưng không biết làm sao để đưa cần số về N (trong trường hợp xe không nổ được máy và phải kéo) vì khi tắt máy xe thì bắt buộc phải về P, số điện tử cụ nhé
số điện tử thì cụ làm thế này:
Lấy cái tay về số N trong hộp đồ, nó màu đỏ. lấy miếng cao su dưới hộc để nước ra, tháo ốp nhựa hình tròn, cắm cái tay về số N vào và xoay theo chiều kim đồng hồ, nó sẽ có cái ngàm khóa lại ở vị trí khoảng 90 độ.
video đây: https://www.youtube.com/watch?v=3viS4EcaW3o
các cụ nên xem cái này kẻo có lúc cần đến lại vỡ mồm.!
Nhân tiện nhà em ở Hoa thanh quê, củng chuyên nhiều dòng xe sang trong đó có BMW, nhỡ cụ nào đi ss mà sự cố thì alo em tư vấn miễn phí :)) 0988778180 Mr. nam Tiên Phong workshop