Thảo luận BMW tư vấn bảo dưỡng sửa chữa & các gara uy tín tại Việt Nam

Viet son

[Tịch thu bằng lái]
Cháu sinh 2015 cụ!mới chạy dc cóa hơn 1000km chắc nện thêm vài ngàn km nũa êm thay đi cho nó êm cụ nhuề?thks cụ đã chỉ giáo!.

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Đã là Gara chuyên sửa ô tô thì làm cả điều hòa cụ ah. các gara đều có đủ các bộ phận như: Máy gầm- Điện- Điện Lạnh- Đồng Sơn. Cụ cứ cho qua mùa hè đến rồi. vệ sinh điều hòa, dàn nóng... để được mát lạnh. mát sâu

Patr

Đi bộ
Chào các cụ, em có con 320i F60 đăng ký cuối 2013. Thời gian gần đây đi thì có 1 số vấn đề như sau nhờ các chủ tư vấn giúp:
1. Khỉ nhả phanh thì có tiếng kêu kẹt kẹt (càng nhả chậm thì càng to, nhả khi xe đang trên dốc cũng kêu rất to).
2. Máy kêu rất to, và có tiếng cạch cạch hơi lạ. Cái này em mang ra hãng hỏi thì nó bảo không sao, dòng này đi trên 1 năm như thế là bình thường nhưng em nghe thấy không hợp lý lắm. Các cụ confirm giúp em xem hãng nói thế có phải không ạ?
3. Xe em dán 3M màu hơi sáng, nên đi mùa hè nhiều lúc bật điều hòa to nhưng thấy vẫn rất nóng, nhiều người ngồi xe em thì bảo điều hòa có vấn đề. Liệu đi dán lại kính thì có giải quyết được không các cụ?
Lần đầu tham gia diễn đàn mong các cụ tư vấn giúp đừng gạch đá em tội nghiệp :)

DUCTINAUTO

Xe hơi
Công viên cầu giấy- Hà nội & Sông công thái nguyên
Website
m.facebook.com
Chào các cụ, em có con 320i F60 đăng ký cuối 2013. Thời gian gần đây đi thì có 1 số vấn đề như sau nhờ các chủ tư vấn giúp:
1. Khỉ nhả phanh thì có tiếng kêu kẹt kẹt (càng nhả chậm thì càng to, nhả khi xe đang trên dốc cũng kêu rất to).
2. Máy kêu rất to, và có tiếng cạch cạch hơi lạ. Cái này em mang ra hãng hỏi thì nó bảo không sao, dòng này đi trên 1 năm như thế là bình thường nhưng em nghe thấy không hợp lý lắm. Các cụ confirm giúp em xem hãng nói thế có phải không ạ?
3. Xe em dán 3M màu hơi sáng, nên đi mùa hè nhiều lúc bật điều hòa to nhưng thấy vẫn rất nóng, nhiều người ngồi xe em thì bảo điều hòa có vấn đề. Liệu đi dán lại kính thì có giải quyết được không các cụ?
Lần đầu tham gia diễn đàn mong các cụ tư vấn giúp đừng gạch đá em tội nghiệp :)
xe cụ chay hơn 1 năm mà đã có vài hiện tượng có vẻ hơi lạ, xe cụ chạy được bao nhiêu km rồi ạ?
- tiếng kêu kẹt kẹt có thể do hết má phanh nhưng có hơn năm mà cụ cày hết má, em nghĩ cụ chạy không phải dạng vừa đâu ạ
- máy kêu to: cụ thể là to như thế nào, nếu như xe mới gần như cụ chỉ nghe tiếng kim phun kêu lạch tạch ạ. nếu có tiếng kêu là chứng tỏ có vấn đề. còn cụ thể phải kt mới biết là cái gì ạ.
- bản hệ thống điều hòa xe thiết kế nó phải bảo đảm nhiệt độ cho xe rồi ạ. mình dán phim cách nhiệt cũng hỗ trợ phần nào thôi. nếu như cụ thấy nóng nghĩa là em nó có vấn đề...có thể thiếu gas, bẩn lọc gió điề hòa......

nazcar

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi
- Xe BMW 525i đời 2008 màn hình (computer) của xe không khởi động được mà chỉ lên logo BMW. Họa hoằn có lúc khỏi động được thì treo ( hay xảy ra khi cho chìa vào chưa nổ máy) => cảm biến PSD chết hết không kêu không hoạt động!
- EM mang ra garage ngoài thì lần cài đầu tiên họ bảo bị cháy 1 cái module gì đó phải thay mới nổ được máy (do bị lock xe). Thay xong module đó vẫn không làm việc.
- bạn em khuyên nên đưa vào EA vì trong đó là đại lý chính hãng, quen xử lý các trường hợp phần mềm điều khiển.
Các cụ cho em lời khuyên nhé
Thanks

Tuanm3

Xe tải
Em cũng mới lấy 328i 2013. Odo 1v. Các cụ cho em hỏi 1 số vấn đề

Mình nên làm bảo dưỡng những phần nào. Em mới thay dầu, thay lọc dầu. Lọc gió đh.

Cụ nào có chi tiết những hạng mục cho từng thời điểm ko. Vidu như 5k thay gì 1v thay gì ấy.

Lấy gió trong và gió ngoài thì ấn nút nào.

Cái chức năng tự ngắt máy khi dừng đèn đỏ cần có những yếu tố nào để kích hoạt. Em khởi động lên thì luôn trong tình trạng tắt ( cái này thì khi khởi động xe chức năng này luôn bâtn mới đúng, mình muốn tắt thì phải ấn nút ). Em bật lên thì nếu đi ban ngày ko bao h nó tạm dừng động cơ, còn đi buổi tối thì nó lại sử dụng bình thường. Ko biết cái này có phải do chủ cũ ngta coding như vậy ko ??? Vì em thấy bên longthing đang hỗ trợ coding chưc năng khóa cửa là gương cụp theo mà em thấy xe em đã có chức năng này rồi )

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mới lấy 328i 2013. Odo 1v. Các cụ cho em hỏi 1 số vấn đề

Mình nên làm bảo dưỡng những phần nào. Em mới thay dầu, thay lọc dầu. Lọc gió đh.

Cụ nào có chi tiết những hạng mục cho từng thời điểm ko. Vidu như 5k thay gì 1v thay gì ấy.

Lấy gió trong và gió ngoài thì ấn nút nào.

Cái chức năng tự ngắt máy khi dừng đèn đỏ cần có những yếu tố nào để kích hoạt. Em khởi động lên thì luôn trong tình trạng tắt ( cái này thì khi khởi động xe chức năng này luôn bâtn mới đúng, mình muốn tắt thì phải ấn nút ). Em bật lên thì nếu đi ban ngày ko bao h nó tạm dừng động cơ, còn đi buổi tối thì nó lại sử dụng bình thường. Ko biết cái này có phải do chủ cũ ngta coding như vậy ko ??? Vì em thấy bên longthing đang hỗ trợ coding chưc năng khóa cửa là gương cụp theo mà em thấy xe em đã có chức năng này rồi )
Mới 1 vạn km thì cụ chỉ cần thay dầu + lọc dầu, lọc điều hoà để tầm 3-4 vạn hãy thay.xe e 5 vạn rồi trông cái lọc vẫn mới qua nên vẫn chưa thay.gió trong hay ngoài trên xe bmw gần như ko cảm nhận được.thế nên xe bim bị chống chỉ định oánh rắm trên xe mà cái chế độ dừng mấy giây cụ tắt nó đi ko thì vào hãng set lại nó nhớ luôn vào chìa.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi
- Xe BMW 525i đời 2008 màn hình (computer) của xe không khởi động được mà chỉ lên logo BMW. Họa hoằn có lúc khỏi động được thì treo ( hay xảy ra khi cho chìa vào chưa nổ máy) => cảm biến PSD chết hết không kêu không hoạt động!
- EM mang ra garage ngoài thì lần cài đầu tiên họ bảo bị cháy 1 cái module gì đó phải thay mới nổ được máy (do bị lock xe). Thay xong module đó vẫn không làm việc.
- bạn em khuyên nên đưa vào EA vì trong đó là đại lý chính hãng, quen xử lý các trường hợp phần mềm điều khiển.
Các cụ cho em lời khuyên nhé
Thanks
Cụ vào vào nơi mà khám so sánh giá và nghe họ phán bệnh vào EA nữa sửa ở đâu mua cái gì là do cụ. Cái cảm biến PDC thì e khuyên cụ ship ở tầu về chỉ mấy trăm ngàn cắm phát ăn ngay hàng nhìn khôn hơn cả hãng. Trước e làm sơn bọn gr nó hí hoáy thế nào hỏng m 1 cái mua trong hãng gần 3 củ. Sau xe thằng bạn bị chết 1 cái e bảo nó ship thử cái của tầu về cắm vào nó khít như bố chồng con dâu.nó đây này loại này chắc hợp xe cụ

Tuanm3

Xe tải
Mới 1 vạn km thì cụ chỉ cần thay dầu + lọc dầu, lọc điều hoà để tầm 3-4 vạn hãy thay.xe e 5 vạn rồi trông cái lọc vẫn mới qua nên vẫn chưa thay.gió trong hay ngoài trên xe bmw gần như ko cảm nhận được.thế nên xe bim bị chống chỉ định oánh rắm trên xe mà cái chế độ dừng mấy giây cụ tắt nó đi ko thì vào hãng set lại nó nhớ luôn vào chìa.
Cụ nói đúng chế độ trong ngoài gần như ko cảm nhận đc gì nhìn cái lọc tương đối uy tín có cả than hoạt tính. Em thay cái lọc cho đỡ mùi chỉ tội thay hơi đắt cũng may là chưa thay trong hãng.
Cái chế độ ngắt máy khi đèn đỏ em đã kiểm tra lại cái này đã đc coding để tắt khi khởi động máy rồi.

nazcar

Xe hơi
Cụ vào vào nơi mà khám so sánh giá và nghe họ phán bệnh vào EA nữa sửa ở đâu mua cái gì là do cụ. Cái cảm biến PDC thì e khuyên cụ ship ở tầu về chỉ mấy trăm ngàn cắm phát ăn ngay hàng nhìn khôn hơn cả hãng. Trước e làm sơn bọn gr nó hí hoáy thế nào hỏng m 1 cái mua trong hãng gần 3 củ. Sau xe thằng bạn bị chết 1 cái e bảo nó ship thử cái của tầu về cắm vào nó khít như bố chồng con dâu.nó đây này loại này chắc hợp xe cụ
Cảm ơn cụ rất nhiều!

Em đang lang thang một loạt garage ở HN, đã bị lừa và đối xử không ra gì (vụ cái module CAS), hy vọng sẽ có những người trung thực và có lương tâm ( em luôn tin tưởng thế).

Sẽ hầu các cụ một thread chi tiết sau khi em lang thang đủ một vòng theo các lời giới thiệu online/offline/Lan9... ;)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Cảm ơn cụ rất nhiều!

Em đang lang thang một loạt garage ở HN, đã bị lừa và đối xử không ra gì (vụ cái module CAS), hy vọng sẽ có những người trung thực và có lương tâm ( em luôn tin tưởng thế).

Sẽ hầu các cụ một thread chi tiết sau khi em lang thang đủ một vòng theo các lời giới thiệu online/offline/Lan9... ;)
Cụ kể em nghe với , em quan tâm :)

nazcar

Xe hơi
Cụ kể em nghe với , em quan tâm :)
Hẹn cụ 1-2 tuần nữa là max ạ.

Em mới bắt đầu được 3 garage rồi và nhận thấy là các nơi đi qua đều chưa thực sự hiểu rõ về điều khiển của Bim.

Thợ thuyền thì kiểu "trăm hay không bằng tay quen.." + làm theo kinh nghiệm.

Tự giới thiệu là em bắt đầu làm về tự động hóa công nghiệp từ năm 1997 do đó cũng có đôi chút kiến thức điều khiển học.

Thôi thì đây cũng là lĩnh vực mới với em nên em cứ đi học hỏi, ghi nhận đã rồi sẽ báo cáo các cụ chi tiết sau.

Đảm bảo là người thực, việc thực.

DUCTINAUTO

Xe hơi
Công viên cầu giấy- Hà nội & Sông công thái nguyên
Website
m.facebook.com