Thảo luận BMW tư vấn bảo dưỡng sửa chữa & các gara uy tín tại Việt Nam

Lỗi hộp số, cảm biến góc lái, củ đề sắp ra đi. Cụ vào gara khẩn trương
E nghĩ chắc ko phải mà liên quan đến ABS thì đúng hơn. Xe em cũng thỉnh thoảng bị thế này sau khi vợ em phang vào con Altis sứt cả vành xe, nó bị lỏng cái dây cắm thôi

BMW_LUCKY

Xe tải
Cảm ơn cụ BM&W em nó còn 1 bệnh nữa là khi xuất hiện những lỗi trên lúc mới nổ máy thì không sao, nhưng khi kim nhiệt lên đến 12h là em nó tự nhiên chết máy một phát. Sau khi chết máy thì em nó rất khó nổ phải đề dài liên tục tầm 5 đến 10 giây mới chịu nổ. Khi nổ máy thì vòng tua em nó cao chót vót (1200 rpm) khi không bật điều hòa, nếu cứ để như này đi rất Ì và rất ỒN em cảm thấy máy lúc này mất đi 50% công lực. Các cụ cho em hướng sửa chữa và giải quyết như nào với ạ.

BMW_LUCKY

Xe tải
Em đã tháo cọc Âm ắc quy ra tầm 20 phút sau đó đấu lại thì động cơ chỉ cần ngửi khóa cái là nổ ngay. Sau khi nổ máy em đã thử reset cảm biến góc lái bằng cách đánh lái hết sang trái và đánh lại hết sang phải xong sau đó tắt máy đi và mở khóa điện lại thì hai lỗi Chấm Than đấy biến mất. Tiếp theo em thực hiện đề lại máy vẫn ngon chỉ cần gẩy nhẹ khóa là nổ máy. Nhưng oái oăm thay khi kim nhiệt lên đến 12h là nó tự dưng chết máy và xuất hiện 2 cái Dấu Chấm Than mầu vàng kia, kể từ lúc này động cơ khó nổ và đi rất Ì và Ồn.

Tidus

Xe máy
Em đã tháo cọc Âm ắc quy ra tầm 20 phút sau đó đấu lại thì động cơ chỉ cần ngửi khóa cái là nổ ngay. Sau khi nổ máy em đã thử reset cảm biến góc lái bằng cách đánh lái hết sang trái và đánh lại hết sang phải xong sau đó tắt máy đi và mở khóa điện lại thì hai lỗi Chấm Than đấy biến mất. Tiếp theo em thực hiện đề lại máy vẫn ngon chỉ cần gẩy nhẹ khóa là nổ máy. Nhưng oái oăm thay khi kim nhiệt lên đến 12h là nó tự dưng chết máy và xuất hiện 2 cái Dấu Chấm Than mầu vàng kia, kể từ lúc này động cơ khó nổ và đi rất Ì và Ồn.
EML cụ kiểm tra đo gió.
Bánh răng cụ kiểm tra số ạ

BMW_LUCKY

Xe tải
Đo gió em vừa mới thay của Bosch cách đây hơn tháng trả nhẽ nó lại tèo nhanh đến thế. Trước cũng bị lỗi này thay đo gió vào được hơn tháng nay lại thấy xuất hiện và hiện tượng giống y trang lần trước.

BMW_LUCKY

Xe tải
Có cụ nào giải thích giúp em vụ động cơ tự dưng chết máy khi kim nhiệt lên 12h không ?

Tom B@

Xe tải
Bác kiểm tra mô tơ chỉnh cam cho lỗi EML đi ì ko bốc, lỗi bánh răng bác qua gara kiểm tra đọc lỗi xem hộp số có bị lỗi ko? Riêng hiện tượng nổ máy xong tự động tắt bác kiểm tra xem cảm biến trục cơ xem thế nào? Bác qua gara AG khu Mỹ Đình sẽ xử lý hết lỗi.

kimwin

Xe đạp
Cụ BMW_LUCKY nếu ở HN thì chạy qua bác Sơn Vũ chuyên bmw kt xem, xe em lúc trước bị gần giống của cụ ( không có lỗi tam giác ) mang vào bác Sơn Vũ test xong bác ấy thay 1 con cam biến cam gì đó rồi cài đặt lại phát là lại ngon ngay.
https://www.facebook.com/son.vutruong.752

Chỉnh sửa cuối:

mexehoithiet

Xe đạp
Lỗi hộp số, cụ xem thay nhớt hộp số thử. Xe tôi cũng bị vậy, lúc đó xe ì chạy không nỗi, dừng lại tắt máy luôn. Sau khi tắt máy, rút chìa ra thì hết báo lỗi, vào gara thợ bảo thay nhớt hộp số. Mai mới đi thay nhớt xem thử có còn báo lỗi không.

Chỉnh sửa cuối:

lopxit

Xe hơi
Xe em toàn mang ra hãng, biết là đắt nhưng có lẽ phụ tùng chuẩn, không biết làm ở hãng có vấn đề gì không các bác nhỉ?

BMW_LUCKY

Xe tải
Chào các cụ, tình hình là xe em đã giải quyết được vấn đề. Mọi lỗi lầm đều do con cảm biến Trục Cơ gây lên, em thay con cảm biến xong lại ngon choét.
Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em.

hung0611

Xe hơi
Chào các cụ, tình hình là xe em đã giải quyết được vấn đề. Mọi lỗi lầm đều do con cảm biến Trục Cơ gây lên, em thay con cảm biến xong lại ngon choét.
Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em.
Vụ lỗi hộp số xe cụ xử lý thế nào ạ?

mexehoithiet

Xe đạp
Cảm ơn cụ BM&W em nó còn 1 bệnh nữa là khi xuất hiện những lỗi trên lúc mới nổ máy thì không sao, nhưng khi kim nhiệt lên đến 12h là em nó tự nhiên chết máy một phát. Sau khi chết máy thì em nó rất khó nổ phải đề dài liên tục tầm 5 đến 10 giây mới chịu nổ. Khi nổ máy thì vòng tua em nó cao chót vót (1200 rpm) khi không bật điều hòa, nếu cứ để như này đi rất Ì và rất ỒN em cảm thấy máy lúc này mất đi 50% công lực. Các cụ cho em hướng sửa chữa và giải quyết như nào với ạ.
Lỗi này tôi cũng mới bị xong, dấu hiệu báo trước hỏng cảm biến trục khuỷu, hình như là crankshaft speed sensor. Thay cái này là hết lỗi ngay.

BMW_LUCKY

Xe tải
Xe của em không có lỗi hộp số, mà nguyên nhân xuất hiện cái bánh răng đấy là do lỗi cảm biến Trục Khuỷu gây lên. Khi em thay cảm biến trục khuỷu xong thì không bị lỗi chết máy khi kim nhiệt độ nước lên đến 12h nữa xe nổ ổn định trở lại. Em cắm máy vào check lỗi thì máy vẫn báo cảm biến trục cam thế là em thay luôn 2 con cảm biến trục cam xả và cam hút nữa. Sau khi thay xong cắm máy vào check hết sạch lỗi liên quan đến cảm biến trục cam.

dantochoch36

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là lỗ cắm tẩu thuốc gần tay lái xe bmw 7 của em nó không có điện thì kiểm tra cầu chì nó ở đâu các cụ nhỉ... giúp em với. Nhiều lúc bất tiện quá.

tu.TQK

Xe tải
E chuyên cung cấp ắc quy cho các bác bmv nhá

Xecui318

Xe tải
Xe của em không có lỗi hộp số, mà nguyên nhân xuất hiện cái bánh răng đấy là do lỗi cảm biến Trục Khuỷu gây lên. Khi em thay cảm biến trục khuỷu xong thì không bị lỗi chết máy khi kim nhiệt độ nước lên đến 12h nữa xe nổ ổn định trở lại. Em cắm máy vào check lỗi thì máy vẫn báo cảm biến trục cam thế là em thay luôn 2 con cảm biến trục cam xả và cam hút nữa. Sau khi thay xong cắm máy vào check hết sạch lỗi liên quan đến cảm biến trục cam.
Chúc mừng bác đã chữa đc bệnh cho e nó, mới chơi thì toát mồ hôi hột khi nắm bắt đc bệnh tật e nó thì đơn giản là có xiền bệnh nào cũng ok