Thảo luận BMW X3 All New bao giờ về VN hả các cụ???

RAVA

Xe ba gác
Em đang chạy GLC và em đang có ý kiến cửa xe ko chắc chắn. Đi xe nhiều khi cảm giác cửa trước đóng không kín, vào đường hơi xấu là kêu lọc xọc tuy nhỏ thôi nhưng cũng khá khó chịu vì em cho rằng lỗi này không đáng có đối với xe được gọi là sang. Tuy nhiên các bạn bên hãng bảo hầu như không ai kêu về GLC, đợt vừa rồi có bảo dưỡng giúp, phun gì đó lên gioăng cửa nhưng em thấy không ăn thua. Các bạn sale nói với em C trước đây có nhiều người kêu nên hãng đã khắc phục rồi. Xin nói thêm là em vốn hâm mộ X3 nhưng thời điểm em mua xe X3 cuối đời, chỉ có bản 20i, option thì nghèo nàn quá nên em chọn GLC.
Em cũng xác định với xe tầm này thì khó có xe nào hoàn hảo 100% nên chấp nhận, tạm tự hài lòng và khắc phục bằng cách nghe nhạc thôi.
-E thấy hình như chỉ có mấy con xe Mec lắp ráp trong nc như C, GLC...mới bị mấy cái lỗi vớ vẩn này, xe nhập thì ko sao?

tung4

Xe tải
Em mới lấy con GLC mới tinh. Em cũng có cảm giác cửa nó không kín đều. Ngồi trong xe kéo hết kính lên, không nổ máy, mấy lần em giật mình tưởng cốp bị làm sao vì nghe tiếng xe đi bên cạnh lọt qua khá to. Trong khi các cánh cửa khác nghe độ ồn đều nhau. Di chuyển thì lại thấy êm đều. Kỳ quặc phết.

Tầm tiền GLC quá hợp lý nên nó bóp chết mấy thằng khác ạ. Mà ngồi thoáng hơn C và E mới chết chứ.

-E thấy hình như chỉ có mấy con xe Mec lắp ráp trong nc như C, GLC...mới bị mấy cái lỗi vớ vẩn này, xe nhập thì ko sao?

Moccoi

Xe tải
Em mới lấy con GLC mới tinh. Em cũng có cảm giác cửa nó không kín đều. Ngồi trong xe kéo hết kính lên, không nổ máy, mấy lần em giật mình tưởng cốp bị làm sao vì nghe tiếng xe đi bên cạnh lọt qua khá to. Trong khi các cánh cửa khác nghe độ ồn đều nhau. Di chuyển thì lại thấy êm đều. Kỳ quặc phết.

Tầm tiền GLC quá hợp lý nên nó bóp chết mấy thằng khác ạ. Mà ngồi thoáng hơn C và E mới chết chứ.
Em nói với bạn sale, bạn ấy bảo mỗi anh kêu thôi nên chưa đủ điều kiện để nghiên cứu. Cụ lưu ý giúp em nếu đúng bệnh thì góp thêm tiếng nói

tung4

Xe tải
Của em với của cụ hình như khác lỗi đấy ạ.

bangmoi

Xe tải
Em nói với bạn sale, bạn ấy bảo mỗi anh kêu thôi nên chưa đủ điều kiện để nghiên cứu. Cụ lưu ý giúp em nếu đúng bệnh thì góp thêm tiếng nói
Các bạn sale chủ yếu là bán được hàng, nhiều bạn đặc tính kỹ thuật xe mình bán còn không biết rõ. Khi xe có vấn đề thì thường đổ lỗi cho khách...Nói chung là khi mua xe các cụ nên tìm hiểu thật kỹ ưu nhược điểm của xe và khi quyết định xuống tiền thì vui vẻ chấp nhận. Sale chỉ có tác dụng với ta khi chốt giá thôi.
Hôm vừa rồi em đi chạy thử X3 all new nói chung mọi thứ ok tuy nhiên nếu xuống tiền thì em chọn x5 f15 hơn vì x3 chạy 100km cảm giác vẫn k đc đầm chắc như dòng D được.

Chỉnh sửa cuối:

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Hôm nay Sale cho em chạy thử con GLC 300, Thực sự thất vọng, lần đầu tiên em chạy con này nên kỳ vọng nó hơi nhiều hay sao ấy, Chạy tốc độ cao( 170) thì thấy xóc là xe phát ra tiếng kêu, chạy nẩy tưng tưng, cảm giác lái thì nó ảo không hơn gì con Santafe của em là mấy, bó vỉa bùng binh 60 km/h mà cảm giác như sắp bay ra khỏi xe.. Nói chung tầm đó tiền nếu không vì xe gầm cao thì nên chọn con E250 chạy ngon hơn nhiều.. em đã chạy xe em trai là E300 rồi nên thấy Mec E ngon

bangmoi

Xe tải
Các bạn sale chủ yếu là bán được hàng, nhiều bạn đặc tính kỹ thuật xe mình bán còn không biết rõ. Khi xe có vấn đề thì thường đổ lỗi cho khách...Nói chung là khi mua xe các cụ nên tìm hiểu thật kỹ ưu nhược điểm của xe và khi quyết định xuống tiền thì vui vẻ chấp nhận. Sale chỉ có tác dụng với ta khi chốt giá thôi.
Hôm vừa rồi em đi chạy thử X3 all new nói chung mọi thứ ok tuy nhiên nếu xuống tiền thì em chọn x5 f15 hơn vì x3 chạy 100km cảm giác vẫn k đc đầm chắc như dòng D được.
Cụ nói quá chuẩn, em cũng chạy thử x3 all new và kl rằng dù là thế hệ mới nhưng khi chạy trên 100 thì độ đầm chắc không thể bằng x5 F15 đc, thậm chí cũng k thể so với touareg của vw dc.

Gia Bao

Xe đạp
Cụ nói quá chuẩn, em cũng chạy thử x3 all new và kl rằng dù là thế hệ mới nhưng khi chạy trên 100 thì độ đầm chắc không thể bằng x5 F15 đc, thậm chí cũng k thể so với touareg của vw dc.
Bản thân X5 và X3 là 2 dòng xe có thông số khách nhau, Dù là X3 all new thì ss vẫn là thiệt thòi.
Cụ nào muốn lái thử X3 để cảm nhận với dòng xe cùng phân khúc hay xe mình đang chạy thì vui lòng inbox em luôn sẵn sàng :)

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cụ có số liệu cửa xe ọp ẹp không ạ? Ở VN thì dây chuyền lắp ráp không xịn bằng đức hả cụ? Cùng mẹc? Thế là thằng mẹc nó cho bản vn đểu hơn bản đức. Chết dở :))

Ngày trước euro phân phối thì em thấy bmw đầy đường, mà giờ em toàn thấy mẹc chạy thôi ạ.
Mua xe người ta nhìn vào mấy cái hiện hữu, chiếc xe chở gia đình vận hành êm ái chứ ko phải cảm giác đạp thốc ga, lưng dính vào ghế xong đánh lái cái vèo rồi phanh gấp :))
Em ghét thằng mẹc từ ngày nó đổi thiết kế ngoại thất đàn bà quá thôi chứ để lên bàn cân thì bmw ở vn giờ ko phải đối thủ của nó nữa rồi
Sản phẩm Mec sx tại VN có xuất khẩu sang thị trường EU không hả cụ? Còn BMW sx tại Đức nhập về VN thì chắc chắn đạt chuẩn EU.

Mỗi thị trường có 1 tiêu chuẩn khác nhau, dù cùng 1 nhà sản xuất. Do đó, nên so Mec nhập Đức và BMW nhập Đức mới công bằng. Chứ Mec sx tại VN thì không tốt hơn BMW nhập khẩu EU dc.

Quan điểm của em là vậy

hoanganhdhyhp

Xe điện
Hôm nay Sale cho em chạy thử con GLC 300, Thực sự thất vọng, lần đầu tiên em chạy con này nên kỳ vọng nó hơi nhiều hay sao ấy, Chạy tốc độ cao( 170) thì thấy xóc là xe phát ra tiếng kêu, chạy nẩy tưng tưng, cảm giác lái thì nó ảo không hơn gì con Santafe của em là mấy, bó vỉa bùng binh 60 km/h mà cảm giác như sắp bay ra khỏi xe.. Nói chung tầm đó tiền nếu không vì xe gầm cao thì nên chọn con E250 chạy ngon hơn nhiều.. em đã chạy xe em trai là E300 rồi nên thấy Mec E ngon
Em như cụ.
Đi con GLC với E em chọn ngay E.

RAVA

Xe ba gác
Em như cụ.
Đi con GLC với E em chọn ngay E.
-Cuv với sedan là 2 pk khác nhau, chưa kể đến việc E-class là pk sedan cỡ D, còn GLC là cuv dựa trên nền con C-class nên ở pk thấp hơn, ngang với E-Class phải là GLE kia? Mà cũng tuỳ ý thích, nhu cầu sd, đk kinh tế...chứ e thì ko khoái dòng sedan, cứ phải xe gầm cao mới thích!

RAVA

Xe ba gác
-Ko biết giờ giá GLC 300 nhập là 2,56 tỷ thì các sale Bmw còn có ý kiến gì ko nhỉ?:-?

xe_bo_6_banh

Xe buýt
-Ko biết giờ giá GLC 300 nhập là 2,56 tỷ thì các sale Bmw còn có ý kiến gì ko nhỉ?:-?
Hehe em dự là lại sắp có thêm đợt giảm giá X3 cụ ạ :-j, cùng nhập Đức mà đang chênh lệch đến 300t

lapin

Xe container
GLV vừa tăng giá mà X3 giảm thành bất hợp lý:))

Tienthinh

Xe tăng
sao em vẫn chưa thể thích nổi GLC nhỉ?X3 mới rất ngon nhưng giá quay về tầm 2,6x tỷ thì sẽ hợp lý hơn.

dbinbmw

Xe hơi
sao em vẫn chưa thể thích nổi GLC nhỉ?X3 mới rất ngon nhưng giá quay về tầm 2,6x tỷ thì sẽ hợp lý hơn.
Em xin update giá BMW X3 nhập khẩu nguyên chiếc từ Mỹ mới nhất hiện nay như sau:
- X3 xDrive20i: 2,499 khuyến mại còn 2,394 Tỏi.
- X3 xDrive30i X-Line: 2,739 khuyến mại còn 2,581 Tỏi.
- X3 xDrive30i M-Sport: 2,859 khuyến mại còn 2,699 Tỏi.
Ngoài ra tất cả các xe X3 được tặng thêm gói bảo dưỡng miễn phí 3 năm và 05 triệu Voucher Accor.
Vậy tính ra nếu các bác mua bảo hiểm vật chất đầy đủ thì trong 3 năm đầu chỉ việc đổ xăng và đi.
Kính mời các cụ xem xe và lái thử để đánh giá. Call EM thông tin phần chữ ký ạ.

nhavaxe

Xe đạp
Em xin update giá BMW X3 nhập khẩu nguyên chiếc từ Mỹ mới nhất hiện nay như sau:
- X3 xDrive20i: 2,499 khuyến mại còn 2,394 Tỏi.
- X3 xDrive30i X-Line: 2,739 khuyến mại còn 2,581 Tỏi.
- X3 xDrive30i M-Sport: 2,859 khuyến mại còn 2,699 Tỏi.
Ngoài ra tất cả các xe X3 được tặng thêm gói bảo dưỡng miễn phí 3 năm và 05 triệu Voucher Accor.
Vậy tính ra nếu các bác mua bảo hiểm vật chất đầy đủ thì trong 3 năm đầu chỉ việc đổ xăng và đi.
Kính mời các cụ xem xe và lái thử để đánh giá. Call EM thông tin phần chữ ký ạ.
trong 3 bản này, bản nào ‘hợp lý’ về giá nhất vậy!

Tienthinh

Xe tăng
vừa múc em X3 bản cao nhất M sport , hài lòng về xe , mỗi tội giá ra biển chát quá các cụ ạ, đăt hơn GLC 300 nhập 140tr

dbinbmw

Xe hơi
trong 3 bản này, bản nào ‘hợp lý’ về giá nhất vậy!
Theo ý kiến cá nhân em thì thế này ạ:
1. Xét về tổng đầu tư thì rõ ràng X3 20i là hợp lý nhất.
2. Nhưng nếu xét kỹ hơn thì X3 X-Line thêm 187 triệu (Cụ được thêm động cơ 30i, gói Bodykit X-Line, Màn hình sau vô lăng Full Digital, Màn hình giải trí 10.25inch cảm ứng, Gesture Control, Loa Harman Kardom 16 loa,...) thì em nghĩ là rất đáng ạ.
3. So X3 M-Sport với X-Line thêm 118 triệu (Cụ được gói Bodykit M-Sport, Hệ thống treo M-Sport, Cụm phanh M-Sport, Vô lăng M-Sport, Lẫy chuyển số vô lăng,...) thì em lại thấy rẻ. Vì cụ ra ngoài độ thêm hàng thao xe Like New thì 118 Tr cụ cũng không đủ để độ lên được mấy thứ em vừa kể ạ,
Vậy nên, tùy từng nhu cầu sử dụng, sở thích và mức chi tiêu các cụ cân đối có lựa chọn hợp lý.
Các cụ cần trao đổi chi tiết hơn call thông tin em để phần chữ ký nhé.
Tks all.