Thảo luận Bmw X5 2008

duykiengiang

Xe đạp
Kính chào các thành viên kì cựu, mình là thành viên mới tham gia hội. Mình có một thắc mắc kính mong các bạn giải đáp giúp ạ. Mình đang đi mazda3 2.0 bản fl, nay muốn đổi sang BMW X5 (mẫu 2008) vì rất thích. Bạn nào đang đi hoặc có kinh nghiệm về xe đó có thể cho mình chút thông tin về xăng cộ và chi phí bảo dưỡng ko ạ. Mình cảm ơn ạ!

Quan Huu Tam

Xe hơi
Trước hết bác phải kiếm được xe đã, nếu mà xe ổn thì có khi cả năm chẳng phải động đậy j. Xăng như em đi 3.0 thì trên dưới 17L hỗn hợp(chủ yếu là phố), đường rộng ga đều chỉ trên dưới 10L. Tính năm vừa qua thì em hầu hết chủ động thay các thứ mình nghĩ cần thiết chứ ko bị nằm đường bao giờ. Thỉnh thoảng báo lỗi giảm xóc điện do dây lâu ngày nó mủn nối lại hơi mất thời gian tí chứ ko ảnh hưởng nhiều. Dầu nhớt 1 năm em thay 2-3 lần mỗi lần 1.7tr, lọc gió em cũng thay định kỳ hàng năm, mobin bugi thì thay loạt bosch cho dễ 5tr+ (cái này nếu bác thay lọc gió hàng năm thì sẽ khá bền, chạy 2-3 năm ko vấn đề). Bác nên tham gia nhóm BMW X+ Vietnam trên facebook, có gì hỏi anh em cho nhanh, trong này em nghĩ ko có mấy. Chúc bác hạnh phích.

duykiengiang

Xe đạp
Trước hết bác phải kiếm được xe đã, nếu mà xe ổn thì có khi cả năm chẳng phải động đậy j. Xăng như em đi 3.0 thì trên dưới 17L hỗn hợp(chủ yếu là phố), đường rộng ga đều chỉ trên dưới 10L. Tính năm vừa qua thì em hầu hết chủ động thay các thứ mình nghĩ cần thiết chứ ko bị nằm đường bao giờ. Thỉnh thoảng báo lỗi giảm xóc điện do dây lâu ngày nó mủn nối lại hơi mất thời gian tí chứ ko ảnh hưởng nhiều. Dầu nhớt 1 năm em thay 2-3 lần mỗi lần 1.7tr, lọc gió em cũng thay định kỳ hàng năm, mobin bugi thì thay loạt bosch cho dễ 5tr+ (cái này nếu bác thay lọc gió hàng năm thì sẽ khá bền, chạy 2-3 năm ko vấn đề). Bác nên tham gia nhóm BMW X+ Vietnam trên facebook, có gì hỏi anh em cho nhanh, trong này em nghĩ ko có mấy. Chúc bác hạnh phích.

duykiengiang

Xe đạp
Cám ơn bạn, mình có xem mấy xe trên bonbanh.com, vẫn đang tìm hiểu nên vẫn chưa chốt xe nào. Còn facebook thì mình k có chơi. Nếu dùng xe này bạn có kinh nghiệm gì cần lưu ý k ạ!

Quan Huu Tam

Xe hơi
Cám ơn bạn, mình có xem mấy xe trên bonbanh.com, vẫn đang tìm hiểu nên vẫn chưa chốt xe nào. Còn facebook thì mình k có chơi. Nếu dùng xe này bạn có kinh nghiệm gì cần lưu ý k ạ!
Theo em nếu được thì bác cứ lên facebook, nhiều cái phải học lắm bác ạ. Mà lên đó biết đâu kiếm được các bác X+ ở KG thì nhờ tư vấn trực quan luôn hay hơn. Mua xe nên kiếm chiếc nào lịch sử bảo dưỡng đầy đủ, người chăm xe sẽ lưu hết đấy ạ. Bác nhìn vào lịch sử 2-3 năm trở lại nếu thay thế đồ càng nhiều càng tốt còn ông nào mà bảo xe zin từ bé đến lớn chưa thay thế j thì là ôm bom đấy ạ. Chọn xe bác thì còn tuỳ thuộc tài chính với nhu cầu nữa, bây giờ xe 2008 chắc loanh quanh 4-500 là ok rồi. Dù sao cũng cần kiểm tra kỹ cho đỡ mất công sau này bác nhé. Mấy xe trên trang mua bán xe em thấy khó mua lắm vì toàn showroom ngta mông má lại, giá sẽ cao hơn so với tự làm việc với chủ xe.

• Vodka
Reactions: npt

NguyenChum1219

Xe tăng
Cái xe là để phục vụ mình mà lại phải học nhiều như cụ ở trên nêu thì có vẻ phức tạp quá, món này chắc chỉ dành cho cụ nào thích chơi xe và rảnh thôi.

duykiengiang

Xe đạp
Đúng rồi bạn, chơi xe là phải hiểu về chiếc xe, như vậy nó mới phục vụ mình tốt đc ạ. Mình cũng thích vọc vạch xe lắm.

Quan Huu Tam

Xe hơi
Cái xe là để phục vụ mình mà lại phải học nhiều như cụ ở trên nêu thì có vẻ phức tạp quá, món này chắc chỉ dành cho cụ nào thích chơi xe và rảnh thôi.
Bây giờ thì có ai rảnh đâu cụ (như cụ nói thì hội X nát chúng em cả ngày chỉ có phục vụ cái xe thôi). Cụ thớt thích thì em chia sẻ để đỡ bỡ ngỡ. Cái xe nó phục vụ mình là đúng nhưng nếu có thời gian thì tìm hiểu tốt mà. Em cũng nêu rõ ở trên những vấn đề có thể xảy ra để cụ thớt tránh mất nhiều thời gian khi mà thực sự muốn nhảy hố vôi chứ không bàn lùi nhé.

duykiengiang

Xe đạp

duykiengiang

Xe đạp
Bài này mình đọc rồi bạn, nên rất thích. Trước mình làm lái xe, đã lái một số xe: corrola altic, civic, captiva, everret, ranger, fortuner, innova... nhưng chưa đc lái xe Đức. Mình thích xác nặng mà đầm chắc của xe Mỹ. Xem trên mạng thấy X5 cũng cảm giác giống vậy nên mình muốn đổi.

Quan Huu Tam

Xe hơi
Cụ chủ mua X5 2008 được, khó cái là phải tìm được xe còn chất kìa. Cụ tham khảo thêm bài thực tế này https://autopro.com.vn/nguoi-dung-danh-gia-bmw-x5-e70-sau-2-nam-su-dung-bo-gan-900-trieu-tan-huong-tien-nghi-cua-xe-4-ty-20200831012036263.chn.
Bác này cũng trong hội X+, chịu khó chăm xe nên khá là viên mãn. Bác thớt mà muốn yên tâm thì làm con LCI mà chơi, có vẻ dễ chịu hơn tương đối. Với cả xe đk 2008 thì từ năm sau là phải 6 tháng đăng kiểm 1 lần đấy ạ

duykiengiang

Xe đạp
Bác này cũng trong hội X+, chịu khó chăm xe nên khá là viên mãn. Bác thớt mà muốn yên tâm thì làm con LCI mà chơi, có vẻ dễ chịu hơn tương đối. Với cả xe đk 2008 thì từ năm sau là phải 6 tháng đăng kiểm 1 lần đấy ạ

duykiengiang

Xe đạp
LCI là bản facelif hả bạn, bản đó từ năm mấy, bạn có biết giá khoảng bao nhiêu ko?

npt

Xe tải
Bác Quan Huu Tam tư vấn vậy là quá chuẩn rồi ạ.
Bác chủ thớt có đk thì tìm con LCI mua thôi, không thì 2008 cũng ổn.
E70 là cái xe quá đẹp và giá hợp lý thời điểm này để chơi. Hiểu biết chút, bỏ chút thời gian là có thể tận hưởng rồi bác ạ.

Chỉnh sửa cuối: