[CCCĐ] Bỏ bom - Ức chế Solo 1 mình 1 ngựa chạy Tây Trường Sơn lên thẳng Tây Nguyên

Website
www.facebook.com

Meow

Xe điện
Ờ đúng rồi, mợ N.P.T phải ko nhể, sinh nhựt loanh quanh cuối tháng 10. Xinh quá cơ.
Ủ uây, lâu lắm mới có người nhớ sn em ko phải nhắc, mà lại hẳn là Chã :x
Để em hóng có dịp gì Chã nhận ra em nữa ko :P

Lão này về thớt đấu giá làm việc đê, chỗ cụ thớt đang pót ảnh rõ đẹp thì lão vào thả thính à ;))
Có bọn em cho thread dài ra tý chứ bận mấy hôm vào vẫn nguyên chủ thread có ảnh post đầu ;))

vitchip03

Xe hơi
chất phiêu đỉnh cao đây...

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ chủ 4x rồi, con nhớn vợ chán rồi, phượt là đúng bài.
Hóng ảnh cụ.

puzo_dinh

Xe đạp
Hic . Em nhà quê lần đầu post trên đây. uýnh xong bài mà cứ báo post quá ảnh. Đếch biết xử thế nào. Mà rõ ràng em post dưới 30 ảnh mà. có cụ nào mở mang cho em tý

ninhcd

Xe tăng
Tây Trường Sơn , Điểm bắt đầu Khe Gát. Bọn e đi về thì Lũ

KenKing

Xe tải
Hóng chuyến đi 1 mình 1 ngựa của cụ!

Láu

Xe điện
Các cụ đi sướng thế, e muốn đi mà ko đc

puzo_dinh

Xe đạp
Ngày 3

Sau 1 đêm nằm suy nghĩ ức chế. Được thằng Du Cà Ti nó thuyết phục em quyết định chơi nhớn luôn.
Sáng ra em cứ thủng thẳng làm bát bún bò và ly cafe Đông Hà. Rồi tự mình đặt lịch trình lên Komtum.

Nghỉ dọc đường khi qua TP Huế.

Cho con ngựa nó check in tại Hải Vân Quan. Trong khi em ngồi làm lon coca ngắm toàn cảnh eo biển từ trên cao. Mắt trái thôi chứ mắt phải em đang liếc bàn bên có vài em teen rất xinh :).

Và gặp lại hội heo rừng ngày trước diễu hành

Cảnh sắc con đường em lên Komtum. Phải nói các cụ nêu đi Tây Nguyên lưu ý các cơn mưa bất chợt. Em đi dích 2 con trong đó 1 cơn khoảng 20km mưa trắng trời luôn.
Nhưng tạnh là quang luôn.Các cụ nhìn bầu trời sau mưa nó đẹp thế này mà.
.
17h em tới TP KomTum. Ảnh em chụp hoàng hôn nơi núi rừng đây các cụ.
.
Nếu về nói Tây Nguyên ngoài khung cảnh 2 bên đẹp thì điểm nhấn là con đường. Nó cứ thoải rồi lại vút. Đường thì nhẵn và phẳng. Con ngựa Xích Thố của em nó chạy nó phê em cứ phải hãm. Nhắc lại chút em có cảm giác lúc tầm 1h chiều chị các anh xxx bắn em phát vì đi qua biển khu dân cư tới tận 5km có anh xxx đi ra ( Bên đường khoảng 3 em 4b đỗ) chờ xử lý. Nhưng khổ nỗi ngựa em đang chạy có 120 nên anh ý chỉ cầm cái gậy đi ngang qua đường chẳng có biểu cảm gì nên em không biết mô tê. Ngựa cứ thế vẫn chạy :).

Lịch hội quân với thằng Du Cà Ti là ngày mai tại TP Plaiku. Trong khi thời gian còn cả ngày mai đi có 50km là tới. Em quyết định dừng chân KomTum nghỉ ngơi thăm quan thành phố về đêm. Ngày mai lượt tất chỗ nào được quy định là thắng cảnh :). Và đây là bữa tối của em tại TP Tây Nguyên. Các cự lưu ý là em đi một mình nhưng do em ức chế nên tối nào em cũng phải uống hộ 2 thằng bẹn mứt bỏ bom em.
Continius... Ngày 4 ngày thăm thú và hội quân.

Meow

Xe điện

puzo_dinh

Xe đạp
Chào cccm. Thứ lỗi cho em dạo này ko có thời gian post
Em xin kể nốt câu chuyện ngày thứ 4. Thăm thú Tây Nguyên.
Sau 1 đem lượn lờ khắp thành phố Komtum. Thực tế TP rất nhỏ lượn khoảng 30p là hết. Về đêm TP yên tĩnh không ồn ào, con người nhẹ nhàng. Em cứ tung tăng lượn khắp phố. Nói cc nghe là đường nó cứ lên xuống mềm mại như eo người con gái. 1 cảm giác rất yomost.
Sáng ra em thưởng thức món đặc sản nơi núi rừng. P/S: CCCM nếu có dịp nên nghé và trải nghiệm

Đối diện là trụ sở giáo hội Komtum

Ăn sáng xong em thưởng thức lý cafe phố núi. Lưu ý cccm là cafe trên này quán nào chất lượng cũng giống nhau, giá rẻ thì thôi rồi 12k/1ly nhé.
Em ngồi dưới gốc me cổ thụ đúng chất thưởng

Xong ly cafe em lên đường tiến về điểm đầu tiên. Thủy điện Ialy thủy điện lớn nhất vùng Tây Nguyên

Vào đó không được đi xe máy vào trong mà cccm phải thuê xe nhà máy đi thăm quan.Hơi tiếc tý vì con đường trong khu nhà máy tuyệt đẹp. Dài khoảng 6km uốn lượn quanh co. Hồ thủy điện đang mùa khô nên cạn nước nếu không đẹp vô cùng.
Trên đường từ thủy điện trở ra em lại gặp cơn mưa bất trợt của núi rừng. Đành táp lề đường lấy đồ ra mặc.

Điểm đến tiếp theo là Biển Hồ. Hồ chứa nước ngọt lớn nhất khu vực. Bao bọc xung quanh là những rẫy cafe, rừng thông... lưu ý người chẳng thấy đâu. Chắc lúc đó là giờ nghỉ trưa. Ở rẫy cafe em lại dính tiếp cơn mưa to vật vã luôn.
Gửi cccm chiêm ngưỡng một số tấm hình

Sau khi tham quan Biển Hồ. Em cưỡi ngựa tiến về ngọn núi lửa Chư Đăng.
Cccm mà đi đúng tháng này thì đẹp nó gọi là quên sầu. Vì con đường dẫn lên núi 2 bên đường là cây Dã Quỳ. Ở đây có lễ hội hoa dã quỳ t11 hàng năm.
Gửi một số hình ảnh nơi ngọn núi vẫn đang ngủ ngon lành

Thăm một số điểm trên em phi về TP Plaiku lúc này mới là 4h chiều. Alo với đội kia nó vẫn Buôn Mê Thuột mới đâu. Em định ngựa phi phát lên đó. Nhưng nghĩ lại sẽ làm đảo lôn lộ trình vì bọn đó đang vòng xuống đây gặp em. Dở dang nên em quyết định lượt TP chơi còn BMT em dành cuộc vivu lúc khác

Toàn TP sau lưng em.Em chọn 1 quán cafe như HN gọi là Parorama ngồi nhâm nhi cafe thuốc là sau khi lượn phố phường về.
Nhìn xuống thấy đôi giầy em như đi cầy thế này đây cc

Ới bọn kia nó nói em đi tìm KS trước bọn nó bị xxx túm cả đoàn. Kém thật ai bảo đi PKL mà cứ thủng thẳng đi 90-100 ăn đòn là phải
Đây là con đường khách sạn em ở. Trên đồi cao ngay rìa TP nhìn toàn cảnh TP

6h30 tối cả lũ đã gặp nhau. Đoạn đường em solo đã kết thúc.
Ngày hôm sau cả đoàn chạy những điểm em đã đi. Em trở thành HDV bất đắc dĩ rồi vút về Măng Đăng nghỉ chơi ở đó ( Lưu ý xứng đáng là Đà Lạt thứ 2 cccm ạ). Ngày tiếp theo chạy Măng Đăng vòng về Đà Nẵng và em vứt xế lại cho 4b nó thồ ra. Em chim cút. Đội còn lại chạy Đông Trường Sơn về HN.
Em gửi 1 số ảnh sau khi đội hội quân

The end!
Hẹn cccm em kể 1 lịch trình tair nghiệm khác. Cccm có ném ly cho em tý vang cho em đỡ tủi. Lưu ý vang sim rừng Măng Đăng ngon tuyệt cú mèo. giá hợp lý.Bọn em uống ngon còn order 2 thùng ra HN phục vụ lễ tổng kết .
Bye

csc688

Xe buýt
Chúc mừng cụ Thiên lý độc hành cũng có cái thú.