[Funland] Bỏ cờ bạc tưởng không thể mà mình đã làm được

Long Xe Cũ

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ đã bỏ được

Mr kokneu

Xe hơi
Em không chơi với "bác thằng bần".
Chúc cụ chủ thành công!
Em ngu tí, đó là " bác thằng bần" chứ có phải "thằng bần" đâu cụ, mình chơi với bác nó chứ có phải nó đâu 😁🤣🤣

Phichzin

Xe buýt
Em nghiện chắn. Cơ mà bỏ được năm rưỡi này.
Úi chà, giờ mới 6giờ kém 15
:))
Nói thế thôi. Chúc mừng cụ chủ, bớt được món nào đỡ khổ món đó

_Mộc_

Xe tăng
Mình nghiện cờ bạc từ năm 2008...đến nay cũng hơn chục năm và giờ mình đã bỏ được...chuyện nói đơn giản nhưng ko hề đơn giản một chút nào.những ai nghiện cờ bạc sẽ hiểu dc nó khó cai như thế nào...mồm nói bỏ nhưng sẽ ko bỏ được đâu.tình cờ mình đọc dc cai stt trên zalo của anh và mình pm cho anh và bảo e muốn bỏ cờ bạc.a giúp e dc ko và thế là mình có cuộc hẹn với anh ngày hôm sau...gặp a đúng 90' và mình đã có niềm tin vào cuộc sống hơn.có động lực để làm cái việc mà mong muốn là dứt dc cờ bạc...ko biết phải nói đầu đuôi thế nào nhưng mình đã làm theo cách anh nói và có dc niềm tin vào việc mình đang làm...kể từ ngày gặp anh đến giờ mình ko còn ham mê cờ bạc trên mạng nữa...ko còn ham muốn cứ có tiền là nạp để chơi...mình tự chủ dc bản thân hơn...cái quan trọng là mình có điểm tựa có niềm tin vào việc mình sẽ bỏ dc và mình đã làm dc...mọi ngừoi sẽ ko ai tin vào câu chuyện mình bảo mình bỏ cờ bạc nó đơn gian đến thế nhưng cái gì cũng có phương pháp là mình sẽ làm dc hết.ko có j là không thể nếu mình cố gắng và có phươg pháp...cảm ơn anh với tên gọi là Hà-axega... cuộc sống của em chắc chắn sẽ thay đổi từ đây khi e từ bỏ dc cờ bạc
Muốn gặp anh với tên gọi: Hà - axega thì phải dư lào cụ? và cai được thì chi phí bao nhiêu??😊

xebetong

Xe container
bỏ cờ bạc nó phải có "duyên" mới bỏ được
Em bỏ cờ bạc từ năm 2010, nói là bỏ nhưng thực ra vẫn đánh phò phò, chỉ không khát nước với báo nhà :) đến năm 2013 thì đi dự án, đúng đợt ấy thằng chủ bóng nó lại nghỉ làm nên không có chỗ nào đánh nữa, thế là bỏ hẳn
thực ra cố tìm chỗ chơi thì vẫn tìm được, nhưng lúc ấy cũng sợ cờ bạc rồi, với lại em nghĩ mình cũng có tương lai, ai lại đi tìm chỗ cờ bạc để ốp nộp :)

Shadow381

Xe điện
Ngày Tết hoặc kỳ nghỉ dài, gia đình hoặc anh em thân ngồi với nhau, bỏ ra 1 khoản tiền xác định vào túi ai cũng được coi như anh em cho nhau thì được. Còn đánh ngày này qua tháng khác thì xem lại mình là thể loại người gì: trong khi người khác lăn lộn kiếm tiền, thăng tiến công việc hoặc chí ít lo cho người thân hơn người; mình kém tài thì chi chú làm cho tốt công việc của mình; thể loại kém nữa là ở nhà phụ giúp gia đình; còn loại chúi đầu vào mấy bài bạc theo em nghĩ ko có não, hoặc não ngang con vật nuôi, vì chỉ vật nuôi mới chơi ngoài lúc ăn và ngủ. Vì vậy bỏ được bài bạc ít nhất trở lại làm con người bình thường.

bai

Xe điện
Em óe tin nhá, trừ khi biến cố gì cực lớn kiểu bố mẹ chết vì chơi bời may ra tỉnh ngộ.
Hết tiền thì ko chơi đc, còn tiền mà xem - ko nghe thằng nghiện trình bày.
E cũng ko tin cụ ý cai được. Món này đã bập vào rồi méo dứt đc đâu.

baongan2511

Xe buýt
Cụ thuộc hàng cực dị rồi, xác định chơi để mất tiền, thế mà còn nghiện được. Hay là cụ đăng trên blog tâm sự của dantri cho nhiều khán giả
Dị gì đâu. Mỗi người có cách nhập cuộc khác nhau. Chắc em cũng không máu nữa nên xác định vào chơi khoảng thua có thể chịu được. Hết là nghỉ.

theanh212

Xe điện
Hình như trước có thớt của ông anh cụ bảo kiểm soát hơi thở thì bỏ được cờ bạc đúng ko? Mới dc có mấy tháng chả nói nên cái gì. Dù sao cũng chúc mừng cụ.

vanhai493

Tháo bánh
em nghĩ cách nhanh nhất là ko trả chủ nợ, để chủ nợ lấy bớt vài ngón tay là có cái để nhớ :D

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
trên OF đầy CỤ cai được, nhưng lại dễ tái nghiện
Hầu hết đều cai lúc 18h30 và tái nghiện vào cuối giờ chiều ngày hôm sau. tính ra trong ngày cũng chỉ còn lên cơn nghiên chừng vài giờ chứ mấy

playstation_vn

Xe tải
Cờ/bạc-Rượu/chè-Trai/gái-Hút/xách ....đã bập vào 1 thứ muốn bỏ thì phải nghiện ít nhất 1 trong 3 cái còn lại :)) Trong số này em thấy gái là lành nhất :))
Em thì chỉ nghiện một nửa trong số cái cụ nêu ra thôi. Cụ thể là những cái mà cụ in đậm ấy, những cái in nhạt thì cho em cũng chả cần nhá

thuysinh.tl

Xe container
Gớm. Bỏ đến hơn 2 năm mà vẫn bập lại như thường. Cái món này không biết được đâu.
Lúc nào có cả tiền và thời gian là dễ lắm. :))
Đã bỏ được 2 tháng chưa hả cụ :D
Nếu bỏ được thì chúc mừng cụ. Nhưng phải qua thời gian mới biết được. Em biết có nhưng người cai đủ kiểu kể cả chuyển nhà hay chuyển cơ quan cũng chỉ được 1 thời gian lại mắc lại

phucsminh

Xe tăng
Hết tiền thì bỏ ngay
Mình có thằng em dính bóng bánh. Lúc nào hết tiền là có trăm thằng nhắn tin, trăm thằng gọi dùng nghìn cái app cho vay tiền. Vay xong bể rồi lại báo nhà :))
Khổ.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Mình không nhậu. Công việc của tiếp xúc với girl xinh rất nhiều ( mình còn đam mê chụp ảnh) tuy nhiên mình có thói quen đi chụp mẫu cùng với Vợ. Hehe
Có nude bảo em nhé, lens cụ chưa có đồ thay đâu :( kiếm khó quá

VCHDHN

Xe container
Bỏ nhanh thế không phải dạng nghiện, chỉ là rảnh rỗi ham chơi thôi:)).