[Funland] Bố con em dắt nhau đi trốn corona

Trạng thái
Thớt đang đóng

beamerhonk

Xe tải
Tại sao đà nẵng bây giờ lại tràn ngập tàu thế các cụ? E đi ĐN mấy lần mà có nguyên 1 khu phố chỉ rặt biển hiệu tiếng tàu, đếch có tiếng việt :|

nemesian

Xe buýt
Cụ suy nghĩ cho gia đình thế là rất phải ạ. Nhưng em nghĩ thay vì đi trốn, cụ nên xem đây là cuộc du lịch đầu năm, đi lục tỉnh miền Tây 10 ngày chẳng hạn. Qua 10 ngày ổn ổn thì mình lại về

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ định trốn được bao lâu ah. Từ khi virus mới phát hiện ở Vũ Hán cuối tháng 12, cuối tháng 1 thành dịch khủng khiếp.

Giả sử ĐN bị thì bây giờ mới chỉ là bước đầu. Nếu mà có dịch thật và muốn trốn thì phải vài tháng.
Gặp em em vào Sơn Đoòng em trốn nhé

mmxhung

Xe điện
Đông lào nghỉ tết mấy hôm đã chết trên 100 người vì tai nạn, nhưng đã ai chết vì viêm phổi corona đâu. Sao phải xoắn xuýt lên hết cả thế.

Dũng PQ

Xe tăng
Cụ lo xa quá. Tin tưởng chính quyền và hệ thống y tế nước nhà đi cụ ơi

ok.

Xe tăng
Can ông thớt.

Xăng lên cmn hơi hai mốt ngàn rồi, bố con ông đi trốn Cô dô la với cái giá xăng này thì chết cmn đói trước khi thoát dịch.

Thôi cứ ở nguyên đấy còn làm con ma no, chứ ôm vô lăng mà gục giữa đường với cái dạ dày lép kẹp thì lại tốn tiền điều tra của xã hội. ;))

mazda3_pro

Xe lăn
Em mà biết cụ sớm thì em theo cụ đi 1 chuyến, em cũng đang ở ĐN và muốn đi chơi đâu đó 1 thời gian.

KatKik

Xe điện
Vì có những người đi trốn như cụ mà dịch bệnh mới phát tán nhanh và mất kiểm soát.

Violong

Xe tăng
Em sống ở Đà Nẵng,mấy ngày qua em theo dõi tình hình,đến đêm qua thì em thấy tình hình căng quá rồi.Tp Đà Nẵng báo cáo lên trung ương thông tin có rất nhiều khách Trung Quốc đang ở dN,cá nhân em cũng thấy vậy,cứ 10 người em gặp thì cũng phải có hơn 1 người là người trung quốc rồi,mấy ngày tết em không dám cho con gái đến trỗ đông người,vệ sinh cá nhân tốt cho con,bổ sung thêm vitamin c và các chất để đảm bảo sức đề kháng,nhưng đến sáng nay em có nhận đc tin của một người em làm ở Bệnh Viện Đà Nẵng nói tình hình bất ổn rồi,có nhiều khả năng Đà Nẵng thành ổ dịch đầu tiên của VN(đấy là phán đoán của cá nhân em thông qua những nguồn tin của cá nhân em và những tin qua các cổng thông tin điện tử)

thế là sáng nay em quyết tâm đưa con đi trốn,nhiều người nhà,họ hàng cũng như cccm ở trên này sẽ nói "Ôi bố con nhà mày chỉ được cái lo xa" nhưng mà không đc,trẻ con sức đề kháng kém.mà mình cũng cứ lo cho an toàn của gia đình mình đã,chứ đợi chính phủ thì còn lâu(nếu Đà Nẵng vào cuộc sớm,có đối sách thì sự việc đã không diễn ra theo triều hướng rất sấu)
viết mấy dòng nên đây mà tâm trạng em đan xen rối bời,câu chữ lủng cũng.thôi nói chung là bố con em đi trốn đây ạ

đây là lộ tình của bố con em,bọn em sẽ về với núi rừng tây nguyên,hy vọng con virus corona nó sợ nắng gió tây nguyên

Quân tư trang đã đầy đủ,xe cũng đổ đầy xăng,đã kiểm tra lốp,nhớt,các loại nước chuẩn bị cho cuộc chạy trốn của bố con em...haizzzz...chúc cccm sức k để chiến đấu với corona ạ

Xe cụ dùng biển photoshop à?

Why?

binhsu7273

Xe cút kít
Quân Tử phòng Thân, đừng để trong đời xảy ra chữ "Nếu như".
Chúc 2 bố con có chuyến đi vui vẻ, an toàn.

Hn07

Xe tăng
Em sống ở Đà Nẵng,mấy ngày qua em theo dõi tình hình,đến đêm qua thì em thấy tình hình căng quá rồi.Tp Đà Nẵng báo cáo lên trung ương thông tin có rất nhiều khách Trung Quốc đang ở dN,cá nhân em cũng thấy vậy,cứ 10 người em gặp thì cũng phải có hơn 1 người là người trung quốc rồi,mấy ngày tết em không dám cho con gái đến trỗ đông người,vệ sinh cá nhân tốt cho con,bổ sung thêm vitamin c và các chất để đảm bảo sức đề kháng,nhưng đến sáng nay em có nhận đc tin của một người em làm ở Bệnh Viện Đà Nẵng nói tình hình bất ổn rồi,có nhiều khả năng Đà Nẵng thành ổ dịch đầu tiên của VN(đấy là phán đoán của cá nhân em thông qua những nguồn tin của cá nhân em và những tin qua các cổng thông tin điện tử)

thế là sáng nay em quyết tâm đưa con đi trốn,nhiều người nhà,họ hàng cũng như cccm ở trên này sẽ nói "Ôi bố con nhà mày chỉ được cái lo xa" nhưng mà không đc,trẻ con sức đề kháng kém.mà mình cũng cứ lo cho an toàn của gia đình mình đã,chứ đợi chính phủ thì còn lâu(nếu Đà Nẵng vào cuộc sớm,có đối sách thì sự việc đã không diễn ra theo triều hướng rất sấu)
viết mấy dòng nên đây mà tâm trạng em đan xen rối bời,câu chữ lủng cũng.thôi nói chung là bố con em đi trốn đây ạ

đây là lộ tình của bố con em,bọn em sẽ về với núi rừng tây nguyên,hy vọng con virus corona nó sợ nắng gió tây nguyên

Quân tư trang đã đầy đủ,xe cũng đổ đầy xăng,đã kiểm tra lốp,nhớt,các loại nước chuẩn bị cho cuộc chạy trốn của bố con em...haizzzz...chúc cccm sức k để chiến đấu với corona ạ
Thứ 1 : cụ chủ biết nghĩ cho con , lại có điều kiện cho con là điều đáng quý , cháu chúc cụ vững tin và luôn gặp may mắn , chúc chuyến đi của cụ thuận lợi .

Thứ 2 : gửi những cụ thích phán xét về hành động của cụ ấy là hành vi lây lan dịch :
A) giờ mạng xã hội thông tin nhanh , ai chẳng đọc đc cái thông tin 5 triệu dân ở Vũ Hán đi khỏi đó trước ngày bị cô lập thì hành động của cụ ấy chẳng phải cá biệt . ( người đi ra sao người ở lại thế nào họ tự chịu trách nhiệm bản thân )

B) cụ ấy di chuyển bằng xe cá nhân , chẳng liên quan gì đến bến xe hay sân bay thì cũng là cách bảo vệ chính bản thân cũng như ko tiếp xúc với nhiều người . Nơi cụ ấy đến cũng là nhà riêng của cụ ấy , cụ ấy còn ổn hơn khối thằng đeo khẩu trang phải vác mặt đến công ty kiếm sống hàng ngày ở mấy thành phố đông đúc .
Điều kiện cụ ấy khác mấy ông chạy ăn từng bữa nên cũng chả cần các thành phần như vậy dạy khôn.

Chỉnh sửa cuối:

Hn07

Xe tăng
Không rõ cụ chủ đến đoạn nào rồi ? Nếu tính từ mốc ngày 17 tháng 1 ( bệnh nhân nhiễm virus đầu tiên phát sốt ở ta ) thì chỉ cỡ vài hôm tới ta sẽ biết tình hình thế nào . Chỉ sợ đến lúc ko bưng bít nổi nữa thì cũng đã muộn để chạy

nghienruou

Xe điện
Dân Việt mình điếc ko sợ súng. Em hôm qua nói chuyện trong gia đình, mà cả nhà ngơ ngác ko ai biết gì . Người em nghĩ biết nhiều TT nhất, ông anh rể làm vệ sinh dịch tễ quân đội- chuyên về dịch kiểu này. Hỏi thì cũng lơ ngơ, chủ quan, và đúng là mt NN làm hại con người, toàn nói kiểu lý luận, giấy tờ, báo cáo. Vẫn cho rằng ko vấn đề gì, vẫn nghĩ ổ dịch chỉ là Vũ Hán- thất vọng.
Nên cụ hành động quá đúng. Nhà em chuẩn bị tư tưởng hết rồi, con cái cho nghỉ học ít nhất 1 tuần, biến quá là cả nhà em té vào trong Nam bằng oto riêng. Nhiều cụ bảo về quê, nhưng dân quê còn chủ quan gấp 10 dân tp vì tt quá ít. Nếu ko đi được, nên tích trữ đồ thiết yếu, đóng cửa ở nhà mới chuẩn nhất.
Quê em, phải đến trên 90% chưa có ý thức phòng chống dịch, và cũng nghĩ nó chả có gì nguy hiểm cả. Thật sự rất đáng quan ngại :(

hoangduc.sbr

Xe container
Tết nhất ntn những tỉnh thành nhiều lễ hội, hội làng và đông khách du xuân như Hà Tây, B.Ninh, N.Định, T.Bình, H.Dương... Nguy cơ sẽ là những điểm dễ bùng phát nếu dịch xảy ra thật.

Lão Phật Gia.

Xe tải

Cứ Tây là em thích, bên TQ hình như có nhõn Tây tạng là chưa nhiễm =D>

Violong

Xe tăng
bọn này ăn cơm Vi ệt T ân cài cắm nick khắp nơi, đang lê la khắp các diễn đàn để hò hét kích động gây hoang mang nhân dân về dịch cúm corona bên TQ đấy cụ

Từ từ đã cụ, cũng có thể do em nhìn nhầm. :(

Trạng thái
Thớt đang đóng