Bố con em đi Saint PT... Thành phố của những cung điện

MR KEO

Xe hơi
Xanh đầu trọc nhiều hơn cả trên Mos đấy cụ nhé.2 bố con cụ bảo trọng !

Billkun

Xe tải
Xanh đầu trọc nhiều hơn cả trên Mos đấy cụ nhé.2 bố con cụ bảo trọng !
Cảm ơn cụ đã làm em "sợ"
Đang định đi đành nốc ít bia
Ở đây đầu trọc nhiều lắm ạ?
Thôi kệ, trót rồi cứ thả ga
...
Em làm hai lon số 7 này là lòng can đảm của em nó tăng thêm được tý... Cảm ơn cụ nhiều

MR KEO

Xe hơi
Tửu cụ chắc cũng cao mới nhằn dc cái số 7 này chứ như em chỉ chơi dc số 3.

Billkun

Xe tải
Tửu cụ chắc cũng cao mới nhằn dc cái số 7 này chứ như em chỉ chơi dc số 3.
Ớ ớ.. Em có biết đâu, hỏi bọn cửa hàng nó bảo ngon thì em múc, đêm qua làm 2 lon rồi lên tàu ngáy như sấm cụ ợ. Trưa nay quen mui làm 1 lốc về uống khỏi tốn tiền nhà hàng... Nhà em toàn chơi kiểu phượt, đi xe buýt 35 rúp, tàu điện 25 rúp, mết 40 rúp chạy khắp các nơi. Chứ đi taxi toàn tiền ngìn, xót lắm ạ

QueViet

Xe tăng
Không biết bi j thay đổi thế nào, chứ dân St Peterburg vẫn tự hào là dân cố đô của nước Nga, hiền và tốt tính; bác chủ cẩn thận với chính những chú .....cảnh sát Nga nhé, có khi còn rách việc hơn với mấy vị kia. Bác sang sớm hai tuần thì sẽ được chiêm ngưỡng đêm trắng St Peterburg.

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
Dạ vâng, qua đêm trắng rồi mà bây giờ 7h tối, nắng như hà nội 3h chiều cụ ạ.
Con gái em đang làm cái bánh pizza lấy sức chui xuống mết để đi chơi tiếp... Đêm về em pót thêm bài hầu các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
Tiếp chuyện hôm qua ( ngày 1)
Sau khi chụp choẹt cái tên lửa, bố con em lang thang ở cái quảng trường quái gì đó mà em chả biết tên, đúng là ở Nga cái gì cũng to (trừ con gián), chán chê bố con em chui vào cái đôm to to, vớ được cửa hàng bi lai làm cái sim 4G để liên lạc,

Buổi đầu đi từ 8h sáng giờ Việt Nam đến 10h tối giờ Mát, cũng thấm mệt, bố con em gọi taxi về (giờ này hết xe buýt). Bác taxi đòi 1500 rup cho quãng đường tầm 12km.
Về đến khách sạn là 1h30 sáng (giờ Việt Nam)

Chỉnh sửa cuối:

Liontran

Xe hơi
Website
diendantuoitrungnien.com
công nhận với cụ là mấy anh Nga ngố không khoái làm thoát sàn hay sao ấy, khách sạn cho tới chung cư, nhà riêng đều vậy. Không hợp với phong cách xả nước của mình cho lắm :))

MR KEO

Xe hơi
Chắc cụ "nga quay" chứ k làm sao mà mò dc xuống mết khi k đọc dc tiếng Nga.Anyway em cũng chúc bố con cụ đi chơi vui vẻ&cám ơn cụ đã cho em quay lại nước Nga thêm lần nữa.

lam2990

Xe buýt
Xem ảnh và nghe cụ tả vui phết, chúc cụ có chuyến đi chơi vui vẻ

Liontran

Xe hơi
Website
diendantuoitrungnien.com
http://www.otofun.net/threads/475590-mot-vong-tay-bac-trekking-a-pa-chai
http://www.otofun.net/threads/529419-xuyen-viet-theo-duong-hcm-gia-dinh-em-lai-len-duong
http://www.otofun.net/threads/623211-du-xuan-ngay-mung-4-8-tet-du-cung-thac-ban-gioc-ho-ba-be-ho-nui-coc-cu-nao-di
Nhà em có ba bốn thớt... Lúc nào về đến nhà có máy tính em mở lại hầu các cụ, bi giờ đang dở hành trình, pót bằng iphone nó cũng bất tiện, nhưng đi thấy cái gì thì up lên hầu các cụ cái ý. Để em tiếp mạch hôm qua...
Số là: sau khi qua hải quan nhập cảnh vào đất Nga em mới rút kinh nghiệm là: qua hải quan mình cứ dắt cả F1 với mình đến quầy hải quan đưa cả hai hộ chiếu, chứ như em vừa rồi, f1 qua rồi, nhỡ mình trục trặc không nhập cảnh được thì F1 bơ vơ, ngu thế cơ chứ lị.
Từ sân bay về khách sạn, tên nó là Hà nội - mát cơ va... Sát đường vành đai, to vãi lúa. 24 tầng, 700 phòng, vừa xây chưa hoàn chỉnh, chưa sét ắp xong hệ thống. Giá 65 ô ba ma một ngày đêm.

Đường từ sân bay về trung tâm Mát, tắc như đường Cầu Chương Dương sáng thứ 2... Lê lết 2 tiếng mới về đến khách sạn. 7h tối, nắng rát như Việt Nam 3h chiều tháng 6.
Nhận phòng rồi, chị taxi người Việt chỉ cho tuyến buýt số 144 vào đến ga tàu điện ngầm mà Nga ngố gọi là Mết tờ rô. Hạ hành lý cái đi ngay... Chuyện Mết tờ rô vui phải biết các cụ ạ... Hết cả ngày mới thấy mình đỡ ngố, giống hệt lão Khốt ta bít ngày xưa

Đường thang cuốn xuống Mết

Mỗi ga Mết là một tác phẩm nghệ thuật

Đến Metro... Mua cái bản đồ tuyến mết, đọc chả hiểu gì, thế là bố con em đi chụp cái tượng đài tên lửa....
Quảng trường chiến thắng, cụ làm e nhớ cái thời suốt ngày lang thang ở đây quá, phía cổng vào có cái bảo tàng xe tăng đấy, không biết cụ xem qua chưa?

camry_doi_cu

Xe máy
EM cũng ước một lần đến nơi đây mà chưa có dịp. Xem ảnh của cụ vậy

trongbach

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã làm em "sợ"
Đang định đi đành nốc ít bia
Ở đây đầu trọc nhiều lắm ạ?
Thôi kệ, trót rồi cứ thả ga
...
Em làm hai lon số 7 này là lòng can đảm của em nó tăng thêm được tý... Cảm ơn cụ nhiều
Cái ngón chân,cái ngón chân

hangve01

Xe tải
chúc cụ có chuyến đi vui vẻ......thượng lộ bình an

Billkun

Xe tải
Chắc cụ "nga quay" chứ k làm sao mà mò dc xuống mết khi k đọc dc tiếng Nga.Anyway em cũng chúc bố con cụ đi chơi vui vẻ&cám ơn cụ đã cho em quay lại nước Nga thêm lần nữa.
Dạ, lần đầu tiên em sang Nga ạ,
Sin ga po re thì em đi tàu điện ngầm rồi nên tự tin mò xuống, ngẩn ngơ chục phút xem người ta mua vé tự động mà không học được, cuối cùng ra quầy bảo: tích kít tích kít... He he, cầm cái thẻ đưa cho F1 áp vào nó mở, con đi qua rồi mãi nó không đóng, em đưa thẻ em vào rồi đi qua bị cái cửa nó kẹp bộp cái vào ba lô... Thế là thẻ em chưa bị trừ... Cứ sợ xuống cuối thang máy người ta xích lại.

Ối zơi ôi, thang dài khủng khiếp, chui sâu chắc tầm cả trăm mét mới tới sân ga.

Ga nào cũng đẹp mê hồn... Em mạnh dạn lên tạm một cái... Cứ đi sẽ biết.

Nó vĩa thế này mà đọc hiểu được cụ ợ, nó khó hơn đuổi hình bắt chữ
Ga đầu em xuống nó là vê đê en kha... Hớ hớ, em bảo đi ba bến sẽ mò lên kiểm tra google map xem mình ở đâu rồi rút kinh nghiệm.
em chọn đứng gần đầu tàu để đọc số hiệu tàu, em nghĩ, cùng một đường ray có nhiều tàu chạy các hướng khác nhau nên tìm cách đọc số hiệu... Khốt ta bít thế đấy các cụ ợ
Tàu đến số 21... Tra mãi chả biết nó đi đâu, thôi lên đại... Hồi ở Sing em cũng đi kiểu đấy, đến khi mò lên thì thẻ nó không mở cho mình ra, hóa ra thẻ ở sing mua theo tuyến, mình cứ đi không chịu lên, đến khi lên thẻ quá thời gian nên bị mua vé phạt. May quá ở xứ sở thiên đàng, mua 1 cái rồi ở cả đời dưới mết không ai bắt lên.
Đi qua 3 ga, bố con em xuống, sang đường ray đối diện chờ tàu số hiệu khác để đi tuyến xanh hoặc đỏ (ngố toàn tập các cụ ợ)... Rồi em lên chuyến bất kỳ, đi 1 ga rồi lên mặt đất... Chả biết mình đang ở đâu??? Sao lại có mặt ở đây cơ chứ... Kệ nó, bố con em làm cái đôn kê nê bắp ngay gần đó chén xong rồi ủ mưu.
Mà thôi, chắc em đi ngủ chứ bây giờ đang là 10h39 phút đêm, ngoài trời nắng chói chang ạ

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
Không biết bi j thay đổi thế nào, chứ dân St Peterburg vẫn tự hào là dân cố đô của nước Nga, hiền và tốt tính; bác chủ cẩn thận với chính những chú .....cảnh sát Nga nhé, có khi còn rách việc hơn với mấy vị kia. Bác sang sớm hai tuần thì sẽ được chiêm ngưỡng đêm trắng St Peterburg.
Hôm nay nửa đêm vẫn đang nắng cụ ợ... Chắc vẫn đang còn đêm trắng phải ko cụ?

Em vừa chụp qua cửa sổ khách sạn ạ (lúc 10h39 phút đêm)
.
.
.
2 lon bia số 7 rồi mà chả ngủ được... Chắc rối loạn múi giờ, úp mấy cái ảnh em vừa chụp cách đây 2 tiếng hầu các cụ

F1 chỉ thích dụ chim... Em bảo: bố nhìn bọn này chỉ nghĩ đến bát cháo nóng

Sông giữa Saint

Con chào cụ ạ... Cụ tàu điện này tuổi đời chắc tính theo thế kỷ

Chỉnh sửa cuối:

QueViet

Xe tăng
. Vâng, đêm trắng St. kéo dài vài tuần nên bác vẫn trải nghiệm được, đến sớm thì bác sẽ kịp tham gia lễ mở hội dọc sông Neva, gần tượng Piot đại đế rất đông vui , xem chờ mở cầu lúc nửa đêm . Em có một kỷ niêm nhỏ ở đấy, mấy chú Nga sau chầu rượu Nếp Mới nem rán VN, đánh con xe La Da ghẻ- theo đúng nghĩa - đến đấy thì hỏng máy, cả ta lẫn tây phải đẩy xe cả nửa cây số đến chỗ đỗ xe, chờ sáng mới có metro về nhà. x-(:))

Chỉnh sửa cuối:

bomit

Xe tăng
Ngưỡng mộ bố con bác chủ thớt quá!
Cụ ko biết tiếng Nga và lại đi bụi, ko có người thân hướng dẫn.
Hơn 20 năm trước em được học một ít tiếng Nga ( cấp 2) vẫn nhớ như in quyển sách bìa xanh thẫm, chữ vàng và in hình quảng trường đỏ hay sao ấy.
Cảm ơn cụ đã cho em du lịch qua mobile.
Hy vọng 10 năm nữa có xèng đi châu Âu.
Vodka putinka limited cho cụ chủ nhé!
Chúc bố con cụ mạnh khoẻ, vui vẻ,

khoinguyen

Xe điện
Cụ có chuyến đi hay quá. Cụ xem còn nhiều xe 4b, 2b như thời CPCC xưa thì chụp cho mọi người hồi tưởng tí nhé, xe tây giãy chết thì thôi.