[Funland] Bộ Công an khởi tố vụ án tại bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rong Ruổi

Xe container
Dã man thật. Ngay cả nơi cần nhiều y đức và lương tâm để cứu người mà chúng nó cũng cắn xé, hút máu người bệnh, người nghèo ko 1 chút hổ thẹn. Mạt quá, đụng vào nghành nghề nào cũng thấy thối.

Nhungp

Xe hơi
Động đến ngành nào thì ngành đó nát. Bệnh viện thì món nào chả nâng giá. Nhất là thuốc với vật tư tiêu hao.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mới sờ đến team lãnh đạo 3 tp tw lớn nhất nc thì đều tù cả. Nếu làm đại trà 64 tỉnh thành thì nhà tù phải thiết kế lại hết.
Bên cạnh học viện NAQ nên làm 1 nhà tù NAQ nữa cho các đ/c vào tiếp tục học tập,lao động đến hết đời.

DonaldTrump79

Xe buýt
Với chúng nó chục tr chỉ là mời nhau bữa ăn, với nhiều bệnh nhân nó là trâu bò, xe cộ, ruộng vườn và nỗi ám ảnh, suy sụp khi có bệnh. Tương lai xa thì e ko biết nhưng tương lai gần thì vẫn sẽ lại có 1 thế hệ " chúng nó" nữa thôi, vẫn ăn bẩn nhưng kín kẽ hơn. Bọn này còn ghê gớm hơn bọn cầm dao đi cướp vì nó có chữ ký, con dấu, hệ quả nó để lại cho xã hội nhiều người gánh hơn
Đúng rồi cụ ah, giờ về quê đố bảo được các cụ đi khám tổng quát đấy. Các cụ ở quê bảo lúc nào bệnh nó nặng rồi đi cho nhanh chứ giờ khám ra bệnh tiền đâu mà chữa, cái lý lẽ nghe nó cực đoan nhưng ngẫm lại cũng thấy có phần đúng. Giờ mà dính ung thư chẵng hạn, không chữa không đành mà chữa thì kết quả chẳng biết thế nào còn chắc chắn là nhà cửa ruộng vườn đội nón ra đi...

Vũ Đức

Xe tăng
Ở Việt Nam,nó thành cái lệ rồi.Do lỗi cơ chế,như nhiều cụ còm " Cờ đến tay ko phất,người đời chửi là ngu ".Vẫn biết con người sống vì mình là đầu tiên.Kể cả bản thân em cũng ko chắc,nếu trong hoàn cảnh của họ có làm như họ hay ko ( khả năng là có ).Nhưng chưa làm mà đã có suy nghĩ như vậy rồi thì hỏi sao XH ngày càng thối nát,con người ngày vô cảm và sống thiếu văn minh.

Noname_2015

Xe tăng
Bác suu luận logic đấy; giá bên Tây của con Rosa chuyen mo cot song của hãng Medtech này là 700.000 UsD. Con Mazor Robostics của Medtonic 1,7 triệu usd; nếu muốn mổ cả thần kinh phải thêm options; ko có giá 7,4 tỷ vnd như tờ khai HQ đâu
Tra dòng tiền là ra ngay. Tụi tây chắc ko có chuyện viết hóa đơn 350k $ mà thực nhận 2 triệu $. Thuế bên đó nó đập chết.

Vn ta thì công khai, trả tiền mua chung cư 3 tỷ thì nó ghi hóa đơn 2 tỷ.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Ở Việt Nam,nó thành cái lệ rồi.Do lỗi cơ chế,như nhiều cụ còm " Cờ đến tay ko phất,người đời chửi là ngu ".Vẫn biết con người sống vì mình là đầu tiên.Kể cả bản thân em cũng ko chắc,nếu trong hoàn cảnh của họ có làm như họ hay ko ( khả năng là có ).Nhưng chưa làm mà đã có suy nghĩ như vậy rồi thì hỏi sao XH ngày càng thối nát,con người ngày vô cảm và sống thiếu văn minh.
Vậy hóa ra dân ta đang sống trong ngập ngụa của sự thối nát và dối trá được mang tên mỹ miều XHCN hỉ hehe

DonaldTrump79

Xe buýt
Thời kim tiền lên ngôi mà cụ.

ubisapro

Xe trâu
Thế nên tốt nhất đừng để bị bệnh :((

MiTa

Xe lăn
Nâng khống thành dịch mất rồi. Nhưng đây chắc chỉ có ở công ty cơ quan nhà nước?
Thằng bạn e làm điện lạnh. Đi vệ sinh mấy cái máy cho trường công cấp 3 hết 6 trăm tám mươi nghìn đồng thì dc bà hịu chưởng bảo ghi hoá đơn giá hơn 8 triệu. Nó chuyển cả tn cho e coi vì e quen bà ấy.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Bác suu luận logic đấy; giá bên Tây của con Rosa chuyen mo cot song của hãng Medtech này là 700.000 UsD. Con Mazor Robostics của Medtonic 1,7 triệu usd; nếu muốn mổ cả thần kinh phải thêm options; ko có giá 7,4 tỷ vnd như tờ khai HQ đâu

thiết bị y tế giá nhập khẩu là 0%

chẳng đời nào các hãng nó lại khai giảm giá trị cả

ko tâng lên thì thôi

ngày xưa Biorad chả gửi giá đầu vào chi hoa hồng cho bộ y tế vn, FBI chả bắt cả mớ bên Mỹ đó

lovecarhpqn

Xe điện
Theo tướng Xô, kết quả điều tra cho thấy một số cá nhân tại BMS và VFS "có thủ đoạn gian dối, câu kết hợp thức các thủ tục để nâng khống lên nhiều lần giá trị hệ thống thiết bị y tế đưa vào hợp đồng liên doanh, liên kết với Bệnh viện Bạch Mai, nhằm chiếm đoạt số tiền lớn của người bệnh".
-> đưa được máy vào bệnh viện để hợp tác liên doanh liên kết không phải ai cũng làm được đâu nhé!
Vụ án có vẻ "nhỏ" nhưng phải bộ điều tra và khởi tố, viện ks tối cao phê chuẩn lệnh.

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Nick mới này định vào gỡ tội cho chủ soái à.
Corp sẽ tìm ra hết.

chemotech

Xe điện
thiết bị y tế giá nhập khẩu là 0%

chẳng đời nào các hãng nó lại khai giảm giá trị cả

ko tâng lên thì thôi

ngày xưa Biorad chả gửi giá đầu vào chi hoa hồng cho bộ y tế vn, FBI chả bắt cả mớ bên Mỹ đó
VAT vẫn phải trả cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng