[Funland] Bộ Công an khởi tố vụ án tại bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr Morning

Xe tăng
Trước cháu đưa người nhà lên BM chụp tim, có máy Xã hội hoá chụp hiện đại hơn là bảo hiểm, nhưng chi phí rất cao.

Nhiệm kỳ của Cụ Tổng kỷ cương phép nước số 1 dồi. Chống Cộng như Trump cũng phải 2 lần sang Đại Việt chào xã giao . Cái đáng ngạo nghễ như vậy thì a e 47 im như thóc. Ba cái rẻ rách đua tank đua bò thì um xùm loạn xị . Quá kém :))
A em 47 kém thiệt, thua a e 3c!

Mợ Tươi

Xe đạp
Mấy trò ăn cắp tiền thuế, hút máu con lạc cháu rồng thì cơ quan, bộ, sở, ngành nào chả có. Cái chính là có sờ đến ko và khi nào sờ tới thôi.
Đơn cử như dịch dã hoành hành, ngân sách cạn kiệt, dân thất nghiệp ngày càng đầy, doanh nghiệp phần lớn kinh doanh ảnh hưởng, chả có lãi mà đóng thuế, ấy mà có nơi còn vô tư định chi gần 2.2 tỷ đồng mua túi tặng cho 200 khách tham dự trong chốc lát. Tương đương với 150 tấn gạo cứu đói. May mà dân tình phản ứng, biết nuốt ko trôi nên đã kịp dừng lại. Chả biết ko có phát quà nữa thì các đại biểu có tham dự nữa ko, chỉ biết dân nghèo chúng em được nhờ.
Rốt cuộc chỉ khổ dân ngu cu đen chúng em thôi.

nvht

Xe điện

gladiator13579

Xe buýt
Cụ nào bảo bác sĩ lương 100 củ là ba lăng nhăng. bác sĩ kiếm bằng năng lực chủ yếu làm ngoài h. đi tỉnh, khám tư, phòng khám, ... còn lương thì bác sĩ giỏi như bạn e cứng có hơn chục triệu các khoản khác là do năng lực của bản thân. cá nhân e thấy bác sĩ kiếm tiền bằng đúng đầu óc khả năng của họ.còn kiểu làm sếp mua bán vật tư e ko nói.
Thì cũng bóp, hớp, đớp của bệnh nhân thôi. Cái trò phòng khám tư ở VN thì thơm tho gì.

nvht

Xe điện

vnposh

Xe điện
Nó có dí súng vào đầu cụ bảo đến đó khám ko?
Nếu nhà nước không can thiệp (bằng luật, bằng chính sách ưu đãi về đất đai, thuế, bằng...) thì bệnh nhân có lựa chọn không cụ?

Thuần túy về kinh tế, thì chi phí khám chữa bệnh, cơ bản là công hay tư đều ngang giá chung cả, chỉ khác nhau người chi trả.

Chỉnh sửa cuối:

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Mấy trò ăn cắp tiền thuế, hút máu con lạc cháu rồng thì cơ quan, bộ, sở, ngành nào chả có. Cái chính là có sờ đến ko và khi nào sờ tới thôi.
Đơn cử như dịch dã hoành hành, ngân sách cạn kiệt, dân thất nghiệp ngày càng đầy, doanh nghiệp phần lớn kinh doanh ảnh hưởng, chả có lãi mà đóng thuế, ấy mà có nơi còn vô tư định chi gần 2.2 tỷ đồng mua túi tặng cho 200 khách tham dự trong chốc lát. Tương đương với 150 tấn gạo cứu đói. May mà dân tình phản ứng, biết nuốt ko trôi nên đã kịp dừng lại. Chả biết ko có phát quà nữa thì các đại biểu có tham dự nữa ko, chỉ biết dân nghèo chúng em được nhờ.
Rốt cuộc chỉ khổ dân ngu cu đen chúng em thôi.
Thằng nào chậm thì bị đập phải dừng, chứ nhanh thì vẫn kịp ăn:

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cách đây lâu lâu cty em có làm 1 gói cho 1 nhà đài, gói 80tr thành 280, gói 120 thành 420, mà đấy chỉ tầm chuyên viên quyết định nhà thầu, chưa phải trưởng phó gì. Giấy đi ỉ.a chúng nó cũng đớp ngon lành
Đài nào mà chén lắm thế Cụ?

darthvader

Xe điện
Thực ra vấn đề đội giá chia chác nhau ở tất cả các ngành nghề có thể giải quyết bằng 1 biện pháp đã có sẵn, đấu thầu công khai.. nhưng như thế thì theo lời sếp cũ em, thì có mà ăn cám :D .. ai ăn cám thì mọi người đều hiểu.
Đến như ông nông dân tự làm ra thóc gạo, thích tự xuất đi cho khách nước ngoài thì cũng có được đâu, mời bác qua đầu mối nhé.

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Em ko hiểu vì sao giá chụp chiếu đắt, ra thế

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Bản chất của đi buôn là mua rẻ bán đắt, bất cứ ở đâu và thời nào cũng thế. Cũng ko có luật nào quy định lợi nhuận phải là bn %, thế nên con buôn có đẩy lên 5000% hay 50000% cũng ko sai. Cái sai ở đây là trốn thuế chứ ko phải nâng khống giá tb.
Tội danh úp lên đầu thằng buôn máy là sai hoàn toàn. Tội chính ở đây là của thằng chủ đầu tư đã chỉ định thầu với giá cao mà ko chịu đấu thầu công khai đúng luật. Thằng đi buôn chỉ là thằng đồng lõa để ăn sái. Em tin là cđt mới là thằng ăn chính nhưng lại bắt thằng kia chịu tội
Em suy nghĩ như Cụ.
Chủ đầu tư 2-Nhà thầu 1; ko đồng ý có thèng khác xếp hàng phía sau nhảy vào ngay :))

vnposh

Xe điện
ý cụ là Reset lại cả hệ thống à?
Không cần "cách mạng" cực đoan như thế, mà chỉ cần "cách làm".

Ví dụ: đấu thầu (mua sắm, xây dựng,...), đấu giá (bán tài sản, dịch vụ,...) công khai qua mạng đấu thầu điện tử, hoặc quản lý chi tiêu qua dịch vụ công điện tử là đã hạn chế phần lớn tiêu cực rồi.

Mục tiêu quản lý nó nằm trong công nghệ, nhóm lợi ích tiêu cực muốn liên thủ với nhau là rất khó, mà có qua được "cửa" này cũng dễ bị phát hiện khi thanh tra, kiểm tra.

nvht

Xe điện
Không cần "cách mạng" cực đoan như thế, mà chỉ cần "cách làm".

Ví dụ: đấu thầu (mua sắm, xây dựng,...), đấu giá (bán tài sản, dịch vụ,...) công khai qua mạng đấu thầu điện tử, hoặc quản lý chi tiêu qua dịch vụ công điện tử là đã hạn chế phần lớn tiêu cực rồi.

Mục tiêu quả lý nó nằm trong công nghệ, nhóm lợi ích tiêu cực muốn liên thủ với nhau là rất khó, mà có qua được "cửa" này cũng dễ bị phát hiện khi thanh tra, kiểm tra.
thảo nào đề án "Chính phủ điện tử" ở nhiệm kỳ trước không triển khai được

Tiger Hunter

Xe container
Cụ chả chịu đọc xong cứ chém linh tinh rồi một đống vào like linh tinh nốt. Ở đây không phải đấu thầu mua sắm mà là liên doanh liên kết góp máy chia tiền nhé.

Nếu thằng BMS khai đúng giá máy 10 tỷ rồi đưa ra giá dịch vụ là 23 triệu/ca thì với tỉ lệ ăn chia 50/50, BM sẽ phải được hưởng 10 triệu/ca. Đằng này nó nâng giá máy lên 40 tỷ thì BM chỉ còn được 1 triệu/ca. Phần chênh 18 triệu/ca đương nhiên là chúng nó phải chia cho lãnh đạo BM chứ chả ăn không được.
Cụ ko hiểu thì có. Mua máy hay mua dịch vụ thì khác gì nhau? Cđt làm đấu thầu chuẩn thì có kê giá vào mắt. Mình nhà nó có máy này à?

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko hiểu thì có. Mua máy hay mua dịch vụ thì khác gì nhau? Cđt làm đấu thầu chuẩn thì có kê giá vào mắt. Mình nhà nó có máy này à?
BM chả mua dịch vụ gì hết. Đây là BMS đến đặt vấn đề đưa máy vào BM để làm dịch vụ với giá 23 triệu/ca. Sau khi trừ khấu hao máy, các loại chi phí, thuế má các kiểu thì còn 2 triệu, chia 50/50 mỗi bên ăn 1 triệu. BM thuê VMS thẩm định giá, VMS bảo VN giờ mới có 1 con máy này, giá đúng là 40 tỉ nên 23 triệu/ca, lãi 2 triệu là đúng cbn rồi nên hai bên ký HĐ liên doanh liên kết.

Thế nên giờ GĐ cũ của BM mới khóc tôi cũng là nạn nhân, nhưng tất nhiên đek ai tin cả. BMS không thể đưa máy vào BM nếu không có sự tiếp tay của BM nhưng nói nó muốn đưa giá bao nhiêu cũng được miễn là nộp đủ thuế là không hiểu gì về HĐ liên doanh liên kết.

Trạng thái
Thớt đang đóng