[Funland] Bộ Công an khởi tố vụ án tại bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

wildcat74

Xe điện
Toàn con cháu các cụ nhớn cả đấy. Dân đen tuổi gì mà đặt máy ở BM. Chắc lại mở màn cho việc ở tận đâu!

Patriots

Xe lăn
Cùng một máy xạ trị hay máy CT, cùng hệ quy chiếu thì chỗ nào chẳng xêm xêm cái giá.

Xe bọ xít

Xe container
Nói ra thì hơi buồn, chứ thực trạng này ở đâu cũng có
Buồn hơn là thằng làm trực tiếp, ăn mỏng thì chết. Thằng nấp sau Đống rơm ăn dày thì vẫn chỉ là tìm X. Vì thế có bắt thế bắt nữa cũng ko giải quyết vấn đề tận gốc, chỉ giải cái ngọn và rung cây là chính thôi

Xe bọ xít

Xe container
Anh Tuấn về, vạch Trần ekip củ của Quốc Anh thôi, nhưng mà thực trạng này ở đâu cũng có. Một cái tent thôi đặt cho bệnh nhân > 20 củ thì giá đầu vào của nhà cung cấp có 6 củ chẳng hạn.
Cq chức năng đâu, thẩm đinh giá đâu. Sao để thích giá nào thì giá mà là trực tiếp tới Sk con người, tại sao liên quan tới sức khỏe con người mà giá ko đc quan tâm,
Trong khi đó giá xăng dầu, giá sữa ......được quan tâm đặc biệt. Mà một mảng lớn là chăm sóc Sk con người thì lại thả ntn

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa ! Gđ VĐ ngồi đc cái ghế đấy nghe tây đồn là đưa a Cc sang Jav nhờ giáo sư mổ đấy
Cụ lại chém ẩu, a Cc chỉ định đc ghế các bv thuộc Hn như bv sản Hn, nhỉ Hn , phổi Hn , thận Hn vv.. còn các tuyến trung ương chưa đủ tuổi đặt đít. Trước trưởng phòng bên K điều trị cho Cc đc ghế gđ viện ung bướu HN

Angelina18

Xe hơi
Anh này là con cháu GS nào thế cụ?

Đúng vậy. Anh Tuấn có tiếng trong ngành huyết học. Anh có "cơ sở kinh tế" vững chắc từ trẻ, nên ham mê nghiên cứu, chỉ thích làm ở Viện, không thích làm ở Khoa. Thời làm ở Khoa đã cấm nhân viên không được nhận "quà biếu" rồi.

Anh Tuấn tim là người có trái tim nhân hậu.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh viện nào cũng có cụ ạ. Em biết mấy ông anh làm thiết bị y tế siêu giàu :)
Trên này cũng có tay làm thiết bị y tế khoe là đợt Covid 1 chung tay với nhà nước nên ăn lãi có 20% đấy thôi.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Là sao hả cụ, em nhớ có lần đưa bà già em vào viện siêu âm, vừa nằm vào cái nó chỉ đánh tên tuổi vào máy xong in ra, nội dung chẩn đoán nó có sẵn rồi chứ có thấy bs đánh kết quả đâu.
Thằng em em bị bệnh hồng cầu nhỏ, nhược sắc. Đi xét nghiệm ở đâu mà thấy các giá trị bình thường là biết chắc xét nghiệm đểu. Hồi trước bắt ở Hoài Đức rồi, lấy máu xong vứt đi, in kết quả của người khác.
Xanh Pôn vừa rồi cũng dính, không biết điều tra đến đâu rồi.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có cách nào để cụ kia sang Mỹ được không?
Chứ chót sinh ra ở bên xứ Vệ rồi.
Đi buôn thiết bị y tế rồi lấy tiền mua quốc tịch là được thôi cụ.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói các bệnh cấp cứu, chuyển viện, em chỉ nói riêng về sản khoa, vợ cụ làm sàng lọc trước sinh sẽ thấu việc bác sĩ thích kết quả viện này mà không chấp nhận kết quả ở viện kia.
Bây giờ cũng có quy định về việc liên thông kết quả xét nghiệm rồi. Ngoài một số lý do về kỹ thuật như các cụ kia nói thì nguyên nhân chính là kiếm tiền.

HuyArt

Xe lăn
Theo tướng Xô, kết quả điều tra cho thấy một số cá nhân tại BMS và VFS "có thủ đoạn gian dối, câu kết hợp thức các thủ tục để nâng khống lên nhiều lần giá trị hệ thống thiết bị y tế đưa vào hợp đồng liên doanh, liên kết với Bệnh viện Bạch Mai, nhằm chiếm đoạt số tiền lớn của người bệnh".
-> đưa được máy vào bệnh viện để hợp tác liên doanh liên kết không phải ai cũng làm được đâu nhé!
Vụ án có vẻ "nhỏ" nhưng phải bộ điều tra và khởi tố, viện ks tối cao phê chuẩn lệnh.
Bác Tuấn về BM vài tuần thì dính quả dịch
Thêm vụ này nữa cũng đau đầu, thằng trước ị ra, giờ phải dọn

daolong

Đi bộ
Chán nhỉ, lĩnh vực gì cũng thế này, bé thì vài tỷ, lớn thì ngàn tỷ... em cảm giác tất cả đầy tờ đều làm thật tâm cho đất nước thì chỉ cần 1 năm là nước ta đã tiến lên XHCN rồi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Thế éo nào chỉ bắt bên B, thằng bên A không ký thì bên B làm đc gì???

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Cụ lại chém ẩu, a Cc chỉ định đc ghế các bv thuộc Hn như bv sản Hn, nhỉ Hn , phổi Hn , thận Hn vv.. còn các tuyến trung ương chưa đủ tuổi đặt đít. Trước trưởng phòng bên K điều trị cho Cc đc ghế gđ viện ung bướu HN
Chỉ định thì không nhưng dẫn đường chỉ lối thì có đấy! Cụ G mới lên đc GĐ sau khi loại khỏi vòng chiến 1 cụ băng cách bổ nhiệm sang GĐ bv HN không đi phải ở lại Vđ làm phó chuyên môn

Sonduong.BMV

Xe container
Chán nhỉ, lĩnh vực gì cũng thế này, bé thì vài tỷ, lớn thì ngàn tỷ... em cảm giác tất cả đầy tờ đều làm thật tâm cho đất nước thì chỉ cần 1 năm là nước ta đã tiến lên XHCN rồi.
Ông thợ xây cũng chẳ làm đủ thời gian theo thoả thuận với chủ thầu. Ngoài ra giữa buổi còn đòi chủ nhà thêm bữa phụ. Chưa kể bữa vào, bữa ra ...

Trạng thái
Thớt đang đóng