[CCCĐ] Bờ đông nước Úc: Hành trình 4000km bằng xe tự lái!

dmdviet

Xe cút kít
Vùng này chắc không bao giờ bị bão lũ, thiên tai nên mới làm nhà toàn bằng gỗ???
Nhưng lỡ cháy rừng nó mà lan đến đây thì....toi luôn.
Cụ nói đúng, nhưng phải có nghề mới biết mua loại gì mới được. Hồi em đi với gia đình, trong đoàn có ông anh đồng hao làm bác sĩ, chuyên đi săn thuốc thôi, về nhà là 'đại thắng mùa xuân đấy". Mà hắn nói chỉ mua ở Melbourne là rẻ, về còn bán được, chứ ở Syd thì giá lại cao hơn.
Bây giờ thì chắc dân chúng nó thấm đòn rồi, có khi lại đeo 2 cái chồng lên nhau ý chứ :))
Tks cụ chủ thớt đã cho ace trên 4r biết thêm nhiều thông tin hữu ích và lý thú về nước Úc cũng như đã chia sẻ cho các ofers những kinh nghiệm đi du lịch ở Úc.
Đoàn cụ đi như vậy là rẻ quá, lại thoải mái, tự do nữa. Nhưng không phải ai cũng đủ tự tin để tự lái ở một nước khác mà lại là chiều giao thông ngược với nước mình :) Hồi bọn em đi cũng bay khứ hồi như cụ HAN/SIN/MEL, tổng th/gian là 13 ngày bao gồm 2 đêm ở lại SIN lúc về mà tổng một người là 60 củ rồi. Đấy là bọn em cũng tự lên tour cho đoàn, chỉ book vài dịch vụ của Travel Agent bên ấy để nó xin visa cho nhanh.
Chờ mãi cuối cùng cũng được xem nốt tập cuối về đường phố Melbourne của cụ.. Vẫn có những nét đặc trưng đẹp kiểu Tây, nhưng em cảm tưởng như Úc nó qui hoạch cũng không được qui củ lắm cụ nhỉ,.!?..Hoặc Úc nó rộng lớn nhiều tài nguyên, mật độ dân số thưa nên nó cũng không cần xây dựng đô thị kiểu mấy chú đại gia Á châu như Nhật, Hàn, Sing..vv
Cảm ơn 2 cụ, về cơ bản những cụ hay vào CCCD đều đam mê lượt phượt cả, đi nhiều sẽ thành có kinh nghiệm và ham :). Nhiều người cũng nói nhiều tiền đi lắm ;)), nhưng khía cạnh nào đó đi thì mới có động lực kiếm và hơn nữa nhiều người rất rất nhiều tiền lại không đi được :). Lần nữa cảm ơn 2 cụ đã đồng hành

Em vào ngắm ảnh đẹp, đọc văn hay và học bí kíp
Bí kịp chụp ảnh 3D à bác ;))

Ảnh đẹp quá cụ ơi, rong rêu cũng sặc sỡ như thảm màu, mà em không thấy có túi nilon phấp phới như thiên đường.
Bức ảnh hoàn hảo, nước Úc nên xin tấm ảnh của cụ để quảng bá du lịch
Cảm ơn cụ

Cháu vào học bí kíp uống rượu của các cụ. Nhiều cụ mời cháu rượu say không ngắm được cảnh thì chít dở :D
Có bí kíp uống rượu này thì rượu xịn hay rượu lậu thẩm vào vẫn bay tốt Cụ nhỉ :D
Cụ là nhà rượu học còn gì :))

Trông cụ Dê bùn thế, chả hỉu nhớ bà ba bên Đông Lào hay do sắp phải xa bà ba bên Úc. P/s: 2 bà đều tên Toy :)
He mất sổ gạo cụ ạ :D

bimbim5656

Xe container
Vùng này chắc không bao giờ bị bão lũ, thiên tai nên mới làm nhà toàn bằng gỗ???
Nhưng lỡ cháy rừng nó mà lan đến đây thì....toi luôn.
Úc đầy gỗ vụ ợ, cháy thì họ dựng lại nhanh lắm. Vừa rẻ vừa cơ động.

dmdviet

Xe cút kít
Em vào chào tạm biệt nước Úc tươi đẹp 8-x!
Thấy giang hồ đồn là cụ Dê có cầm sổ gạo đâu nhỉ ;))
Dịch bệnh em cầm cố sổ gạo dồi =))

Em hóng cụ Dê quay lại Úc tránh dịch :D
Úc đầy gỗ vụ ợ, cháy thì họ dựng lại nhanh lắm. Vừa rẻ vừa cơ động.
Không dịch thì cũng cố đấy :))

Xhung73

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ đã cho anh em đi du lịch một chuyến thật tuyệt. Chúc cụ sức khỏe để tiếp tục những chuyến đi tiếp theo..

XetăngT34

Xe buýt

Muomchua

Xe điện
Phía góc đường cái cổng chào Chinatown - có vẻ nước nào cũng có cái khu kiểu này :D

Em rón rén up cái ảnh cổng chào China town ở Sydney lên để cc thấy đúng là khu China town ở đâu cũng đều na ná như nhau. Em đi 2013

dmdviet

Xe cút kít
Cảm ơn cụ chủ đã cho anh em đi du lịch một chuyến thật tuyệt. Chúc cụ sức khỏe để tiếp tục những chuyến đi tiếp theo..
Cảm ơn cụ

Ôi, em xin lỗi :((. Em đền đây :x:x:x.

Có chỗ nào cầm thằng người chỉ em đi :).
Em cũng chúc cụ Dê như cụ :)
Sổ gạo nó nói với em là nhà cụ Dê nhiều sổ lắm ;;).
Sao cụ biết em nhiều sổ gạo ;))

Em rón rén up cái ảnh cổng chào China town ở Sydney lên để cc thấy đúng là khu China town ở đâu cũng đều na ná như nhau. Em đi 2013
He sao phải rón rén ợ, cụ đi từ cái hồi mà em còn chưa biết lang thang là gì cơ đấy :D. 2015 em mới bắt đầu các chuyến đi kiểu này nhiều, trước đó thì thi thoảng được phát :D. Có cơm nguội thì cụ ném lên cho ae xem :D

Muomchua

Xe điện
Cảm ơn cụ

Sao cụ biết em nhiều sổ gạo ;))

He sao phải rón rén ợ, cụ đi từ cái hồi mà em còn chưa biết lang thang là gì cơ đấy :D. 2015 em mới bắt đầu các chuyến đi kiểu này nhiều, trước đó thì thi thoảng được phát :D. Có cơm nguội thì cụ ném lên cho ae xem :D
Em thấy cụ Dê và vài cụ có vẻ không thik kiến trúc của Melbourne, bảo nó là pha tạp cổ kính và hiện đại... nhưng em lại thấy TP này đáng yêu đấy chứ, đẹp mà. Ảnh này em chụp từ phía sau nhà ga.

Đấy, vừa cổ kính, vừa hiện đại đây thây

Muomchua

Xe điện
Ở Gold Coast thì em thick trò mạo hiểm này, lao thẳng đầu xuống đất 90o :)

Muomchua

Xe điện
Và thêm cái này nữa. Em tiếc là không quay clip xem thì cực phê luôn

Xe cảnh sát đuổi cướp