[CCCĐ] Bờ đông nước Úc: Hành trình 4000km bằng xe tự lái!

dmdviet

Xe cút kít
Quan trọng nhất vẫn là thông tin liên lạc, nhà em được khuyến cáo sang bển mới mua sim và đúng là hợp lý và hợp ví. Nhà mạng Optus - không có máy bán sim tự động như quảng cáo, vẫn máy bán sim chạy bằng cơm. Sim 4G - 60GB dùng trong 28 ngày, giá 25 $ Aus ~ 400K VNĐ, dùng xem phim nhòe không hết

dmdviet

Xe cút kít
Nói chung vẫn dùng cơm, này thì no photo

dmdviet

Xe cút kít
Số em đây, các cụ gọi thoải mái, miễn phí cuộc gọi trong Úc. Sim dùng sau 17 ngày hết mỗi 10GB

dmdviet

Xe cút kít
Chuyến đi quá dài!!! Có ủi được con thú nào trên đường không???
Suýt được 1 chú thôi ợ :)

Lót dép hóng hành trình của cụ.
Mời cụ

Chúc mừng cụ và đại gia đình đã quét hết bờ biển bang NSW và phân nửa bờ biển của bang Victoria. Ae chờ xem ảnh đẹp, chuyện hay của cụ
Cảm ơn cụ

Sao e cũng Mùi mà chả chạy đc như lão nhỉ
Em là tân mùi 😆😆😆😆

Chúc mừng cụ. Em mới tiết kiệm được nửa tiền và 1/3 thời gian để được chạy xe dọc bờ biển nước Úc
Tiền thì em ko rõ nhưng nếu 6-7 ngày thì ko đi được đâu ợ

HPNY! Em hóng đi chơi kiểu Úc! :x
Chào lão lúa 😆😆

Thinhcb1179

Xe đạp
Nhiều người hỏi thăm sao chưa thấy hồi âm vì đã đi tết rồi nên lại kỳ cạnh ngồi gõ phím cho đỡ quên. Vẫn tiếp tục chủ đề xuân tha hương, nhưng năm nay là mùa thứ 6 - và đích đến có vẻ càng ngày càng khó hơn, xa hơn.

17 ngày với gần 4000km tự lái đã khám phá khá nhiều các điểm ở bờ đông nước Úc - nơi mà rất nhiều điểm không thấy có trên tua. Lịch trình là 1 chuyện, còn sang đó đi lại là chuyện khác nhưng vẫn phải tuân thủ các điểm chính, nhưng ưu tiên ngon bổ rẻ và miễn phí thì càng tốt.

Về cơ bản lịch trình: Gold Coast - Brisbane - Sun Shine Coast - Port Macquarie - Newcastle - Central Coast - Blue Mountain- Sydney - Canberra - Port Cambell - Melbourne

Nhóm tha hương năm thứ 6 ở Tamborin Mountain

Gold Coast - Nơi biển xanh, cát trắng nắng vàng và Bikily đầy đường

Koala - loài lười nhất trong các loài lười

Cape Byron là mũi đất ở phía đông Úc và là điểm cực đông của đất liền Úc

Port Macquarie, Newcastle: Nước Úc có quá nhiều bãi biển đẹp, thống kê đâu đó phải mất 27 năm mới đi hết!

Ở Việt Nam chắc khó mà bắt được cảnh này

Quay tay là nghề của các cụ :)

Sydney thì có cái gì?

Và còn rất nhiều hình ảnh khác ở phía trước!
Ơn giời cụ đây rồi!!!!!!!!!!:D:D:D:D

dmdviet

Xe cút kít
Em vào hóng cháy rừng :D
Có cháy có cháy :))

Hay đây hay đây, đã đọc hết chuyến đi Nhât, Đài, Myanma... Của thớt. Lót dép xem cụ chủ pose tiếp
Em oánh dấu hóng đã. Chúc mừng cụ chủ và đoàn đã hoàn thành chuyến đi!
Ơn giời cụ đây rồi!!!!!!!!!!:D:D:D:D
Cảm ơn các cụ lão :D

Cụ đúng là tuổi trẻ tài cao. Cùng Tân Mùi mà hộ chiếu của em còn mới tinh chưa 1 lần sử dụng :))
he em mùi mới :D

Cứ nghe tự lái là em lại nóng hết cả mông...=))=))=D>=D>=D>=D>=D>
xếp gạch hóng kinh nghiệm
Đi chỗ này chỉ mỏi tay thôi cụ ợ :D

• Vodka
Reactions: S.P

dmdviet

Xe cút kít
Trước khi lên đường ngoài visa, phòng ốc thì đặt xe cũng là 1 trong những điểm cần lưu ý. Úc thì có đủ hầu hết các tên tuổi cho thuê xe lớn, nhưng gúa thì không mềm chút nào, cộng với việc phải đặt cọc 1 khoản tương ứng 4.000 AU$, nên với những thẻ tín dụng ít ít tiền là khoai. Lọ mọ tìm trên google thấy thằng này tên hay mà giá lại ngon nhất thế là book luôn. Đợt 1 lấy xe ở sân bay Gold Coast và trả ở Sydney trong 8 ngày, giá full bảo hiểm tương ứng 1.3 tr VNĐ/1 ngày, mà xe thì SUV mà chơi cho khỏe

dmdviet

Xe cút kít
Sau khi mua sim, 1 cuộc gọi đến văn phòng cách sân bay cỡ 1km là có xe đến đón tận nơi, nhiệt tình và vui vẻ

dmdviet

Xe cút kít
Ngồi phía trên thấy cô nữ lái xe lượn vi vút thấy cách lái của họ khá khác mình nên có phần hơi cóng

dmdviet

Xe cút kít
Thủ tục đơn giản, gọn nhẹ với ngôn ngữ không cần hiểu nhau lắm nhưng đạt hiệu quả tối đa

dmdviet

Xe cút kít
Một hợp đồng dài ngoằng với chữ nhỏ như con kiến và chắc chả cụ nào đọc, chỉ cắm mặt vào ký và ký cho nhanh. Bằng lái có xuất trình bằng quốc tế không thì cũng không thấy nói gì, chỉ thấy song ngữ chắc cũng ok. Tiền mặt hoặc thẻ tín dụng đều được chấp thuận, nhưng xe nào cũng có gắn E-toll thu phí tự động nên vẫn phải khai báo thẻ tín dụng để trừ tiền cho nhanh. Và giờ về đến VN rồi vẫn thấy trừ tiền phí cầu đường :)) :))