[Funland] Bộ Dục, Back To Basic?

Toàn bọn con buôn, đầu óc chỉ có tiền, không một chút giáo dục nào làm qly thì cái xứ này ngày càng tệ!

hihi, e đâu bốc phét. E nhìn bài con e e choáng luôn mà, e còn k hiểu là dạy như nào, xong e hỏi cô thì cô chỉ cách hướng dẫn, e làm theo thì cũng thấy dễ hiểu mà.
Đấy là con cụ thông minh thôi cụ hỏi đa số các phụ huynh khác xem. Em nhìn sách chúng nó mà choáng không phải là e không hiểu để dạy được mà e thấy nó quá không phù hợp với học sinh lớp 1 vậy mà ông vụ trưởng vụ giáo dục tiểu học bảo chương trình nhẹ hơn. Lúc nào các ông giáo dục cũng ra rả dạy học tiên tiến không áp lực thành tích lên các con dạy các con hình thành nhân cách tốt nhưng em nghĩ với cách làm sách như này thì chính những lời phàn nàn về giá sách về cách làm giáo duc đã đục rỗng đầu óc của các con rồi. Em thấy giờ vấn đề cấp bách nhất là dạy các con nhân cách và kỹ năng mềm em thấy đó mới là vấn đề lớn nhất bây giờ. Học sinh cấp 1 thì k mấy đứa biết khoanh tay chào người là cấp 2 thì đã yêu đương nhặng xị lên đã đầu trần phóng xe điện bạt mạng vượt đèn đỏ qua các ngã tư cấp 3 thì xe máy phóng như bọn bệnh dại khắp các con đường. Sinh viên học song đi phỏng vấn thì có bộ kỹ năng mềm như sinh vật trên sao hỏa mới nhập cư trái đất.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Trường nào thích thế cụ? Em thấy trường tư thường thường 20-25 cháu một lớp mà
Truòng con e 15 cháu, học phí cũng rẻ 5-7tr thôi, tiếng Anh học nua ngay khá hay, đúng là tư học đắt tý nhưng tính ra rẻ hơn học công + học thêm.

Lucifer2306

Xe tăng
Với tốc độ phát triển hiện nay thì cố nhồi kiến thức vào đầu bọn trẻ là vô nghĩa. Cái quan trọng nhất là tạo cho chúng nó kỹ năng tự học hỏi và rèn luyện nhân cách tốt.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Bộ dục nát hơn kứt rồi.

selfer

Xe buýt
Chương trình nhẹ hơn kiểu gì mà con em biết đọc biết viết rồi, giờ vào lớp 1 mà tối nào em cũng phải kèm con học từ 8h tới gần 11h mới xong vụ tập viết, còn chưa có thời gian ôn toán và ôn tiếng anh luôn. Em còn chưa mở sách hoạt động trải nghiệm hay tự nhiên và xã hội hay sách âm nhạc, mỹ thuật ra xem luôn.

Booong

Xe tăng
Em đồng ý với cụ. Học bây giờ là phải học cách tư duy, phương pháp luận và học cách tự học; cũng như để sau này có thái độ đúng với công việc và phối hợp làm việc cho tốt. Chứ kiến thức thì mênh mông, học làm sao hết được mà sao cứ phải nhồi nhét, đặc biệt là với các cháu tiểu học làm gì.

Với tốc độ phát triển hiện nay thì cố nhồi kiến thức vào đầu bọn trẻ là vô nghĩa. Cái quan trọng nhất là tạo cho chúng nó kỹ năng tự học hỏi và rèn luyện nhân cách tốt.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

vnhn

Xe tăng
Hồi xưa khi em sang TQ học đại học thì phát hiện sinh viên năm 1 của nó học bằng lớp 12 ở Việt Nam nên năm đấy mấy đứa lưu học sinh toàn đứng đầu lớp. Bây giờ trẻ con mình học nhiều và sớm hơn xưa nên khéo đại học của nó chắc ngang lớp 11 mình mất 🤣🤣

long_tlt

Xe tải
Em cũng đang có nhóc 4 tuổi. Ngồi ngay ngắn nghe các cụ nói cũng cám cảnh thật. Hồi trước thời em đi học ở quê, nhớ là quyển sách từ ông anh nhà bác từ thành phố dùng xong chuyển xuống em hết lại xuống cu em út ở nhà. Giờ nhìn các cháu hết năm lại thay sách mới mà tiếc thật. Nhiều khi các anh chị lớn có memo cách làm vào đấy, cách làm khác cho dễ hiểu cho các em năm sau dùng.
2 năm nữa cu cò nhà em cũng vào c1 mà nghe các cụ nói cũng căng phết.
Tiện đây cho em hỏi khu vực Long Biên có phải hôm nay C1 được nghỉ ko ah. Nhà bác có 2 đứa bảo các thầy cô đi công tác nên đc nghỉ. Em thấy lạ ko phải lễ tết gì mà cả khối của 1 trường công lại nghỉ. @@