[Funland] Bố em cưng chiều con riêng hơn con đẻ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
K bít hội chứng stockholm hay sĩ diện hão/ coi trọng mặt mũi🤔🤔🤔🤔.
Lấy con cái ra bao biên- nguỵ biện. Than trách sống trong vũng bùn, nhưng ai giúp đỡ thì lại gặt đi, haiz.🥲🥲🥲🥲
Đơn giản, sắp tới cậu út lớn thì bỏ hết ra HN chẳng hạn. Chỉ sợ như e nói lại có lý do này nọ.😂😂😂😂
Sống trong môi trường như vậy con cái bị ảnh hưởng tâm lý , tính cách nhiều lắm .
Ở với người chồng như vậy thì mẹ mợ chủ nên tách ra sớm cho khỏe người .

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Có ai có con riêng mà lại cưng chiều hơn con đẻ ko?
....em xin phép chỉ ghi lại vắn tắt ntn. Chắc có lẽ chúng ta nên chia sẻ với nhau những chuyện vui, những điều văn minh tốt đẹp hơn là những điều ko vui ạ!
"Con riêng" hay "Con đẻ" trong trường hợp này với người cha sinh học là như nhau mà!
Mợ cũng như cậu con trai chỉ khác mẹ thôi, với nhà mợ thì đấy là con riêng của bố mợ
Chứ với ông Bố thì 2 con đều như nhau, chưa kể ai là người được ông ấy kỳ vọng;

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mẹ mợ thật đáng trách, và cả chị e nhà mợ, e thấy quá nhu nhược. Với e thì k có ông gọi là “bố” đó cho tồn tại luôn. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, họ k coi mình ra gì mà mẹ mợ còn cố sinh thêm thằng e nữa, thật đáng nể. Với e thì đàn ông hư là do phụ nữ cho họ cơ hội, cho họ cái quyền dc hư như thế.
Còn con nào với ông ấy đều là con đẻ ông ấy nên yêu là như nhau, thậm trí có khi đứa sau ông còn thương hơn vì nghĩ nó thiệt thòi hơn cũng nên, hoặc ông ấy yêu bà sau hơn thì yêu con bà sau hơn, cái này k trách dc ông ấy, chỉ trách bản thân mình thôi mợ ạ

Chỉnh sửa cuối:

DDuong

Xe hơi
Mợ này nhận thức được bố sai nhưng trong tiềm thức dường như mợ ý bằng lòng do từ nhỏ đã sống như vậy rồi. Nếu ko thì mợ đã chả để mẹ như thế và cũng chả để yên đợt 2020. Cách nói của mợ ý cũng kể ra bất bình xong rồi lại cố đưa lý do để tiếp tục duy trì. Nói chung tính cách sinh số phận. Thời buổi hiện đại thiếu gì cách thoát khỏi thằng cha đó mà k dám làm.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em em học hành xong hết và cbi yên bề gia thất rồi mợ ah. Chỉ còn bạn út nữa thôi.
Thì e cũng bảo, đàn ông phải biết nhìn ng, đánh giá dc ng phụ nữ bên cạnh mình mà
Em có ông trẻ nếu còn thì chắc hơn trăm tuổi cũng vì áp lực phải có con trai nên lấy 3 vợ, Bà đầu 96 tuổi thì mất có 10 cô con gái, bà 2 có 2 cô con gái,
Đến bà 3 mới có thêm 1 con trai với ông trẻ mà em gọi là chú - năm nay chú cũng ngoài 60 tuổi, sau khi bà 3 đẻ con trai thì bà cả mang về nuôi từ khi được 2 tháng tuổi, vì bà 3 đi vùng kinh tế mới từ những năm 1964 - và không liên lạc lại với họ hàng nhà em - nghe bảo bà có cuộc sống và gia đinh mới!
Ông con trai của bà 3 rất có hiếu nghĩa với bà mẹ già, chăm lo, phụng dưỡng, tậm tâm - 10 cô con gái đều quy phục ông út, ông ấy thật đáng nể theo cách nhìn của em - trải qua 3 lần thì ông trẻ em quay đầu về bờ sống với bà cả vô cùng HP cùng với ông con trai
Còn ông chú em cũng có đi tìm mẹ đẻ nhiều lần nhưng biết là bà mẹ đẻ đã mất nên thôi!

Loitran

Xe tăng
Câu truyện của mợ chủ thớt nghe mà xót xa quá,
Mình cũng là đàn ông nhưng trong quan hệ xã hội mà cứ thấy tay nào có hành xử kiểu gia trưởng là mình sẽ không bao giờ chơi nữa và từ từ xa lánh dần
Phụ nữ VN trong chừng mực nào đó, dù không phải nhân vật chính nhưng vẫn cứ bị lôi cuốn theo suy nghĩ là phải sinh con trai,phải có con trai và cũng mặc nhiên là ủng hộ cái suy nghĩ nối dõi tông đường, Trong khi đó thì mấy Ông bố bà mẹ vốn dĩ có khi chỉ là Ông thợ xây, Bà quét rác thì lôi dõi tông dường cái nỗi gì mà ham hố
Mình thì con trai hay gái thì con nào mình cũng yêu thương hết mực,Mợ chủ cần phải Cứng rắn hơn mà giúp Bà già thoát khỏi cái hệ lụy này,đừng chìm đắm trong suy nghĩ vì cái này hay cái kia, hãy lo cho chính mình, Vì cuộc sống thực sự nó rất ngắn.

Yeuaibaygio

Xe container
Khổ nhất là con cái vì không được lựa chọn sinh ra hay không, còn các bà vợ là do các bà đâm đầu vào đấy chứ.
Kể cả đứa con riêng, mang tiếng được cưng chiều hơn nhưng cũng chẳng sung sướng gì, không có được một gia đình trọn vẹn. Đầy con ngoài giá thú của đại gia kia còn lay lắt nữa là con ông thợ đụng ở quê.
Mợ thớt buông bỏ suy nghĩ về ông bố đi cho nhẹ đầu.

Ỉn V

Xe buýt
Đúng là môi trường gia đình ảnh hưởng rất nhiều đến con cái. Tuy nhiên nếu thấy gia đình mình có vấn đề thì bản thân phải thay đổi để tách bạch ra được. Như mợ thớt, nếu mợ không phải phúc to lấy được chồng đàng hoàng e rằng sau mợ cũng thành 1 ng vợ cam chịu. Chứ giờ nhắc đến bố mẹ mà cứ giá như bố em khéo hơn mẹ em khéo hơn thì chịu mợ. Bản chất con người ăn vào máu rồi có khéo nữa thì cũng bạo hành thôi.

just for fun

Xe lăn
Khổ nhất là con cái vì không được lựa chọn sinh ra hay không, còn các bà vợ là do các bà đâm đầu vào đấy chứ.
Kể cả đứa con riêng, mang tiếng được cưng chiều hơn nhưng cũng chẳng sung sướng gì, không có được một gia đình trọn vẹn. Đầy con ngoài giá thú của đại gia kia còn lay lắt nữa là con ông thợ đụng ở quê.
Mợ thớt buông bỏ suy nghĩ về ông bố đi cho nhẹ đầu.
MÌnh mà thế thì sẽ gạt luôn ông bố và con riêng của ổng ra khỏi đầu, mang mẹ lên HN sống coi như cắt đứt, mặc kệ ổng với gia đình mới. Ai cũng phải chịu trách nhiệm với những hành vi của mình trong quá khứ.
Cháu sợ nhất câu chuyện là ông bố đi khắp nơi gieo giống thời trẻ rồi về già làm lãng tử quay đầu sống hạnh phúc với vợ cái con cột :D

No Problem

Xe tăng
Có 1 lần, mẹ e đang ở nhà, mà bà dì kia ra nhà em. Láo toét thật dám ra nhà e thách thức mẹ e. Mẹ e có nói mấy câu ý đuổi bà kia về nhưng mặt dày lắm, ko về đâu. Ngồi cả buổi ở vườn nhà e, nói chuyện ríu rít với bố e. Mẹ e sôi máu nên có nói mấy câu, nhưng ko fai nói chuyện chửi rủa đâu, mà bảo là :''anh làm ck như vậy là anh ko tôn trọng tôi". Vậy là bố em lôi mẹ e ra đánh đòn, đánh dã man tàn bạo lắm. Em thấy thì ra can( lúc đó em đang có bầu, dịch covid 19 nên e về quê, cùng cái thai trong bụng và 1 cháu nữa). Em can và ông đánh luôn cả em, em sốc, mẹ e thì quỳ xuống van lạy ông chắc bà cũng sốc khi ông đánh cả con gái mình khi nó đang mang thai. Và đánh vk, đánh con trước mặt cháu ngoại mình. Cu lớn nhà em thấy cảnh đánh nhau, rồi bà khóc, mẹ khóc nó cũng khóc thét lên. Em bị đánh xong e điên, em bảo bố là, bọn con đã ko ngăn cản bố đến với dì, nếu bố thích bố có thể vào nhà dì ấy ở luôn chứ bố đừng đem dì ấy về cái nhà này. Bố em quay ra bảo em là mất dạy, rằng đây là nhà của ông ấy, ông có quyền và ông ở đây, ko đi đâu cả.
Nên cụ đừng bảo việc bố em đến nhà dì ở. Giờ đêm ông vẫn vào nhà dì chơi. Nhưng chỉ vào chơi xong đến giờ lại về nhà em ngủ
Xin lỗi em hơi bức xúc thay cụ tí : những thằng bố kiểu này cho next nhanh cụ ạ

just for fun

Xe lăn
K bít hội chứng stockholm hay sĩ diện hão/ coi trọng mặt mũi🤔🤔🤔🤔.
Lấy con cái ra bao biên- nguỵ biện. Than trách sống trong vũng bùn, nhưng ai giúp đỡ thì lại gặt đi, haiz.🥲🥲🥲🥲
Đơn giản, sắp tới cậu út lớn thì bỏ hết ra HN chẳng hạn. Chỉ sợ như e nói lại có lý do này nọ.😂😂😂😂
Cái này ko trách mẹ mợ thớt được, bởi vì tầm cccm 65-70 tuổi được giáo dục khác với chúng ta, ly hôn là một cái gì đó hết sức xấu hổ, thất bại. Hàng xóm trước cửa bà nội tụi nhỏ nhà cháu lấy phải 1 thằng chồng nó đánh đập dã man, cứ gậy to bằng cổ tay mà quật ngang người vợ, bà vợ chạy về nhà mẹ đẻ cầu cứu muốn xin bỏ chồng về nhà mẹ đẻ mà nhà mẹ đẻ xua đuổi về ngược nhà chồng. Cháu chứng kiến mà rợn tóc gáy mỗi lần thằng cha đó đánh vợ.
Lúc nào mà chính bản thân phụ nữ vẫn còn những suy nghĩ chồng có quyền dạy vợ thì chuyện này vẫn tiếp tục xảy ra. Một người phụ nữ độc lập về kinh tế, tình cảm, có sự tự trọng sẽ không bao giờ cho phép điều đó xảy ra.
Mẹ mợ thớt là đối tượng yếu thế, cần được mợ thớt cùng các con đẻ khác của cụ giúp đỡ, khi mẹ mợ đã được đưa ra khỏi vũng lầy thì mẹ mợ sẽ phát hiện ra, à thì ra cuộc sống còn có thể tốt đẹp hơn cái việc cắn răng mà sống với người chồng tồi tệ như thế.

sskkb

Xe tăng
Vâng ạ. Nếu mẹ đồng ý bọn e sẵn sàng đón bà lên ở cùng. Chỉ sợ là ở quê ruộng đồng, núi đồi bao la, lên HN chật hẹp bà ko thích thôi. Dc ít hôm lại muốn về quê để trồng rau nuôi gà
Gặp bao nhiêu chuyện như vậy mà mợ còn "nếu". Không có nếu gì cả, đưa mẹ lên HN luôn thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thật cụ, em nghe chuyện nhà bạn ấy xong mà phải cắm tai nghe nhạc cho dịu cơn điên đó cụ.
Điên cái thằng cha đc gọi là bố 1 thì điên cái bà đc gọi là mẹ gấp 10 lần!

Nghe như chuyện thời Chí Phèo Thị Nở của Nam Cao #:-s
Mợ chắc sống ở môi trường thuận lợi êm ả từ bé.
Cuộc đời nhiều sự lạ lắm. Chỉ có người trong cuộc mới là người tự quyết định được cuộc sống của họ.

Xechaybangcom

Xe điện
Cái này ko trách mẹ mợ thớt được, bởi vì tầm cccm 65-70 tuổi được giáo dục khác với chúng ta, ly hôn là một cái gì đó hết sức xấu hổ, thất bại. Hàng xóm trước cửa bà nội tụi nhỏ nhà cháu lấy phải 1 thằng chồng nó đánh đập dã man, cứ gậy to bằng cổ tay mà quật ngang người vợ, bà vợ chạy về nhà mẹ đẻ cầu cứu muốn xin bỏ chồng về nhà mẹ đẻ mà nhà mẹ đẻ xua đuổi về ngược nhà chồng. Cháu chứng kiến mà rợn tóc gáy mỗi lần thằng cha đó đánh vợ.
Lúc nào mà chính bản thân phụ nữ vẫn còn những suy nghĩ chồng có quyền dạy vợ thì chuyện này vẫn tiếp tục xảy ra. Một người phụ nữ độc lập về kinh tế, tình cảm, có sự tự trọng sẽ không bao giờ cho phép điều đó xảy ra.
Mẹ mợ thớt là đối tượng yếu thế, cần được mợ thớt cùng các con đẻ khác của cụ giúp đỡ, khi mẹ mợ đã được đưa ra khỏi vũng lầy thì mẹ mợ sẽ phát hiện ra, à thì ra cuộc sống còn có thể tốt đẹp hơn cái việc cắn răng mà sống với người chồng tồi tệ như thế.
Mẹ thím ấy chưa đến 6 chục.

toyota219

Xe điện
E xem film hay truyện j đấy. Ông kia bắt các cô gái trẻ đem về nhốt & làm nl tduc. Sau 1 tgian thì các cô gái quay ra đánh nhau để giành sủng ái của Ông kia. Theo như lời kể của thớt thì khó nam cường (cả trong suy nghĩ lẫn Mẹ &con). Trong khi đó cả 3 thế hệ: bà, thớt &các em, con thớt đang bị ảnh hưởng.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
MÌnh mà thế thì sẽ gạt luôn ông bố và con riêng của ổng ra khỏi đầu, mang mẹ lên HN sống coi như cắt đứt, mặc kệ ổng với gia đình mới. Ai cũng phải chịu trách nhiệm với những hành vi của mình trong quá khứ.
Cháu sợ nhất câu chuyện là ông bố đi khắp nơi gieo giống thời trẻ rồi về già làm lãng tử quay đầu sống hạnh phúc với vợ cái con cột :D
Thì em cũng nghĩ vậy nhưng ngay tư tưởng mợ thớt cũng có buông bỏ được đâu. Quan điểm của em đã không ưa và xác định không thay đổi được thì hạn chế va chạm, hạn chế tiếp xúc.

Bố mẹ đẻ em khắc khẩu, em với bố mẹ em cũng không hợp tính nhưng em rất ít nói, càng không hợp càng ít nói. Lắm lúc mẹ em không vừa ý cái gì cứ làu nhàu xỉa xói bố em, chính em nghe còn thấy chối tai, khuyên nhẹ nhàng không được em còn phải nói thẳng với mẹ em là không nên làm đàn ông cục lên, ông không kiềm chế được ông phang cho 1 cái có phải thiệt thân không.

Ga_son

Xe điện
E chả hiểu mợ sống ở vùng nào mà lạc hậu thế? Ko hiểu chồng mợ ở đâu khi vợ bị đánh, chồng mợ có vai trò j đối với gia đình nhà mợ ko? Nhà em ông bà nhạc trước khi em lấy vợ em cũng hay đánh nhau mà từ khi em lấy vk chưa gặp 2 ông bà va chạm quả nào. Em mà là ck mợ thì ông bố vợ phải đấm r đấy :D . Giờ thế kỷ nào r mà sợ mấy việc dọa dẫm kiểu như giết chết ..v.v...Bọn trẻ trâu nó lại bảo chỗ này nhiều máu này...:D