[Funland] Bố em cưng chiều con riêng hơn con đẻ.

just for fun

Xe lăn
Bọn em đang tập hợp 1 hàng ngang chuẩn bị xuất phát thì Cụ lại nhắc khéo đến chị cả thế này thì làm ăn gì nữa :D
Nhìn cách trả nhời mợ Thu là biết ngay mà, zờ mà gật thì lại thành anh chỉ thích cá nhỡ, cá to cá nhỏ anh đều ko thích ;))

Chỉnh sửa cuối:

Lavender168

Xe buýt
Kể lại chuyện đã kể. Em chưa bao giờ thấy bố em đánh mẹ em - dù ở quê thời mẹ em gần như nhà nào cũng đánh vợ, hầu không kịp cũng đánh.

Mẹ em bảo hồi 3-4 năm sau khi cưới bố em tát mẹ em 1 cái. Mẹ em bảo "Ở được với nhau thì ở, không thì đường ai nấy bước, đừng có cậy khỏe mà đánh tôi. Lần sau anh còn đánh tôi thì đừng có ngủ nữa, vì ngủ là tôi cầm dao đâm chết đấy".

Người khác cư xử với mình thế nào 99% là do mình.
Đấy là mẹ cụ gặp bố cụ cũng dạng hiền đấy, phải thằng cùn nó bảo kg tha thứ nó đâm chết.
Người mà nghe lời đe doạ vậy biết sợ vẫn là người lành.

Lavender168

Xe buýt
Kiểu kim đâm tay đứa nào thì đứa đấy đau chứ mình đứng ngoài có đau đâu.
Tư duy này gặp trong nhiều tình huống, kg phải mỗi việc vợ nọ con kia, mấy người có cái tư duy này bà nào lấy phải thôi tự biến thành gã đàn ông, tự có ý thức bảo vệ mình là vừa, dần tự kg ngán thằng nào tình huống nào 😂 góc nhìn tích cực AQ chính truyện cũng có hay 😁.
Nhưng là chỉ áp dụng với phụ nữ còn sót lại tý giáo dục, có lợi cho đàn ông, giờ gọi là thao túng tâm lý đúng hơn) thì họ chịu chứ con gái thời nay nó cho đầu đội giầu tay bưng lễ tiếp tục mà đi hỏi vợ.

Matxech

Xe container
Trước giờ luôn có câu
Con đen thì bỏ con đỏ thì nuôi

Lavender168

Xe buýt
Gen thông minh do vk quyết định chứ cụ. Mẹ e ngày xưa nếu như ob ngoại có điều kiện thì chắc cũng học hành ổn rồi thành đạt ấy. Nhưng nhà nghèo quá phải bỏ học giữa chừng để đi làm thuê kiếm tiền
Công nhận đọc trường hợp này mình càng đọc càng nể. Thế quái nào mà hoàn cảnh gia đình bố mẹ cô dì chú bác ít học hành suy nghĩ tư duy hạn hẹp vậy mà đàn con cả dòng chính lẫn dòng phụ đều học hành đàng hoàng. Giỏi thật !!
Ông bố nát khỏi bàn, dì ghẻ trơ trẽn. Quan điểm của mình thì những người đàn bà khi biết người đàn ông có vợ vẫn xông vào để đẻ, cố tình cướp đoạt phá nát nhà họ thì chắc chắn bản chất là ích kỷ thiếu tự trọng khỏi bàn. Kg hiểu với tính tình vậy họ sẽ dạy dỗ con cái họ kiểu gì.
Bởi người thân mình đã từng khốn khổ với một người như vậy. Có những cư xử mà nó kg có trong nhân sinh quan của người bình thường Bạn ấy cứ đi từ ngạc nhiên này sang ngạc nhiên khác. Chỉ đến khi có một cụ ông hiểu rõ lắng nghe bạn nói, chỉ kết đúng câu : vợ lẽ con thêm ăn cơm nguội nằm thềm ngoài.
Hàm ý câu nói là họ có sẵn trong người tính giành giật đập dìm người khác. Do xuất thân, hoàn cảnh sống.
Nó là một thứ bản chất cơ bản và sẽ kg dừng lại chỉ khi buộc phải dừng. Kg phải cứ xui nhau chữ nhẫn mà đc.
Một số gia đình sẽ kg thích kết thông gia hay chọn dâu rể trong các trường hợp như vậy.

7vienngocrong

Xe tăng
Hôm nay mới đọc thớt của chủ thớt. Tởn. Tội. Bớ làng e 45t mới biết gđ kinh khủng vậy. Thôi chủ thớt về kêu mẹ k bỏ được chồng thì tém cái miệng lại cho khỏi bị đòn. Mẹ chủ thớt là người đàn bà nghiện ăn đòn nên k quản cái miệng để hại cái thân. Mẹ ngu hại con ăn đòn theo (Xin lỗi là e nói chữ ngu).
Còn chủ thớt chả việc gì phải yêu thương lo cho con riêng của ô bố, k nên quan tâm đến đám con rơi của ô bố và càng k nên quan tâm đến ô bố mất nhân tính í. Lo cho gđ nhỏ của chủ thớt thôi và quan tâm mẹ và e ruột. Chuẩn bị tiền để chăm mẹ già còn mặc kệ ô bố với đám e rơi rớt kia.

buicongchuc

Xe ba gác
Em vào đây hóng cách kiếm dì 2 dì 3 😉

toyota219

Xe điện
Ủa đang chiện j đìh xao lại ra kèo 10 "nháy" 🤔🤔🤔🤔

Xe bọ xít

Xe container
Con của bố e với ng phụ nữ khác ko fai mẹ e ạ
Cùng là con đẻ và người đàn ông yêu người nào thì cưng con của người đó với mình. Chuyện bt mà cụ giật tít cưng hơn con đẻ làm mọi người khó hiểu, cùng là con bố cụ đẻ ra thì cưng cả 2 nhưng với cô vợ bé thì cưng hơn thôi mà

sekhonglamo

Xe máy
xét về mặt huyết thống, bạn cũng như nó thôi =)), chả có gì mà con riêng với con đẻ :D. Ông ấy đẻ ra ai thì thích nó hay thích bạn là quyền của ông ấy thôi

sekhonglamo

Xe máy
Hôm nay mới đọc thớt của chủ thớt. Tởn. Tội. Bớ làng e 45t mới biết gđ kinh khủng vậy. Thôi chủ thớt về kêu mẹ k bỏ được chồng thì tém cái miệng lại cho khỏi bị đòn. Mẹ chủ thớt là người đàn bà nghiện ăn đòn nên k quản cái miệng để hại cái thân. Mẹ ngu hại con ăn đòn theo (Xin lỗi là e nói chữ ngu).
Còn chủ thớt chả việc gì phải yêu thương lo cho con riêng của ô bố, k nên quan tâm đến đám con rơi của ô bố và càng k nên quan tâm đến ô bố mất nhân tính í. Lo cho gđ nhỏ của chủ thớt thôi và quan tâm mẹ và e ruột. Chuẩn bị tiền để chăm mẹ già còn mặc kệ ô bố với đám e rơi rớt kia.
biết đâu ông bố giàu có lắm tiền nên đang cay vì bị chia mất tài sản =))