[Funland] Bố mẹ mãi mãi hơn vợ phải không các cụ

Mr Chun

Xe tăng
Bố mẹ em thì luôn dăn, vợ con là quạt trọng nhất, rồi mới cần mày nghĩ đến chúng tao

Supercub_90

Xe điện
Chuẩn, đúng là cái chủ đề thối hơn mứt thật. Thật ngu xuẩn khi đi so sánh hai người phụ nữ này. Các cụ mợ nên nhớ trước khi là người mẹ thì người phụ nữ mà các cụ tôn kính cũng từng (đang) là người con, người vợ. Còn người vợ (mà một số cụ buông lời không hay) cũng là một người mẹ đấy - cô ấy cũng vĩ đại với các con của các cụ như mẹ các cụ với các cụ. Người đàn ông để mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu, không giữ được người vợ của mình, mẹ của con mình...là người đàn ông hèn, kém cỏi và nên tự trách mình thay vì đổ lỗi cho phụ nữ.
Nói các cụ đừng ngại, các cụ ngậm vú mẹ có 1-2 năm thôi nhưng ngậm vú vợ nhiều hơn các con cụ nhiều lần. :))
Em chém tí cho vui thôi, vợ và mẹ là 2 người phụ nữ đáng được yêu thương và tôn trọng.

Sentinel Prime

Xe hơi
Khi bạn nói “Anh phải làm việc”. Rất nhiều cô gái có thể nói với bạn: “Anh làm việc xong nghỉ sớm nhé”.
Nhưng không phải ai cũng chờ bạn xong việc về rồi mới đi ngủ như bố mẹ bạn.

Khi bạn nói: “Hôm nay anh không đưa em đi ăn được”. Rất nhiều cô gái có thể nói: “Không sao, em có thể tự đi được”.
Nhưng không phải như bố mẹ bạn hỏi: “ Con ăn cơm không?,bme nấu rồi phần”.

Khi bạn không nói gì, rất nhiều cô gái có thể nói: “Anh không nhớ em, không quan tâm em sao ?”.
Nhưng không phải như bố mẹ bạn hỏi: “ Mày dạo này lơ là mẹ lắm,có chuyện gì à,cần gì nói nhé”.

Và ngày mai khi bạn thành công, rất nhiều cô gái sẽ đến với bạn. Nhưng không phải ai cũng Có thế ở bên bạn khi bạn cần dù có bất kì chuyện gì xẩy ra đi chăng nữa.
Love Family❤❤❤
“HƠN” theo ý cụ ở đây là gì ạ?
Bố mẹ cho mình sự sống. Đó là điều vĩ đại nhất.
Vợ mang đến cho mình những đứa con. Điều đó có kém phần vĩ đại hay không?
Nếu mọi thứ đều tốt, thì đừng mang ra so với nhau làm gì.

vuanhanghi

Xe điện
Kaka, e có đoạn thất nghiệp vài tháng, tiền sh vs trả nợ bank nhà khá căng… mẹ e đưa cái dây 5 chỉ của bà cho e, bảo mẹ còn mỗi từng này… con bán đi mà lo cho vợ con!
Thực sự nghĩ thương mẹ quá, mỗi lần nhớ lại cái cảm xúc lúc ý mà mắt e cứ nhoè đi! K bao giờ e quên đc!
em đến giờ u40, không ở cùng thường xuyên nhưng tuần nào về nhà bao giờ mẹ e cũng hỏi đã ăn gì chưa, có cái abc lấy mà ăn.
Thỉnh thoảng lại hỏi có thiếu tiền ko mẹ còn vài triệu lấy mà tiêu (mặc dù mình không thiếu cũng ko hỏi).
Vợ thì cấm bao giờ có được cái suy nghĩ, hành động, lời nói đấy, thậm chí còn ngược lại.

Sentinel Prime

Xe hơi
em đến giờ u40, không ở cùng thường xuyên nhưng tuần nào về nhà bao giờ mẹ e cũng hỏi đã ăn gì chưa, có cái abc lấy mà ăn.
Thỉnh thoảng lại hỏi có thiếu tiền ko mẹ còn vài triệu lấy mà tiêu (mặc dù mình không thiếu cũng ko hỏi).
Vợ thì cấm bao giờ có được cái suy nghĩ, hành động, lời nói đấy, thậm chí còn ngược lại.
Cụ đã bao giờ hỏi vợ như thế chưa ạ ;))

Isu_zu

Xe container
Việc này đối với cháu là vấn đề không bao giờ được so sánh vì nó quá lệch,vợ kiếm chục đứa cũng đc nhưng bố mẹ thì không.
Nếu bố cụ cũng nghĩ như thế chắc mẹ cụ buồn lắm nhỉ! Haizz.

Isu_zu

Xe container
So sánh như l. Sao k ở với bm đến lúc bm chết báo hiếu xong rồi hãy lấy vợ cho vợ đỡ khổ.
Công nhận. Việc mang ra so sánh là xúc phạm đến cả 2 bên, lại cứ tưởng là mình có hiếu lắm, mà ko hiểu vợ là mẹ của con mình, còn mẹ mình cũng là vợ của bố mình.
Mấy thằng nho nhe rởm đời này không nghĩ là đến giờ vẫn còn.
Bố mẹ là bố mẹ, vợ là vợ. Không có điểm gì chung và lí do gì để so sánh. Chấm hết!

muamua

Xe buýt
Công nhận. Việc mang ra so sánh là xúc phạm đến cả 2 bên, lại cứ tưởng là mình có hiếu lắm, mà ko hiểu vợ là mẹ của con mình, còn mẹ mình cũng là vợ của bố mình.
Mấy thằng nho nhe rởm đời này không nghĩ là đến giờ vẫn còn.
Bố mẹ là bố mẹ, vợ là vợ. Không có điểm gì chung và lí do gì để so sánh. Chấm hết!
E khinh bỉ những thằng nào mở mồm ra là bố mẹ chỉ có 1 vợ có thể có cả chục. Đàn ông j mà nói ngu. Thế thảo nào ko có con vợ tử tế là phải. Vì người hiểu biết và tử tế chả ai lại chịu để người khác coi thường minh thế.

ngxchinhs

Xe tải
Thôi. Đếu so. Viết bài này là biết như lol rồi. 🤣

dracula_bg

Xe điện
Nói thật là ông nào mà luôn có tư tưởng so đo vk với bố mẹ thì em thật là nên xem lại bản thân. Nó không khác gì so 1 kg sắt với 1km đường thì cái nào lớn hơn. Các cụ luôn so đo mẹ là phải hơn vk, thế có khi nào các cụ nói với con các cụ là mẹ mày éo bằng được mẹ tao không?

LePower

Xe buýt
Tại sao lại suy nghĩ phải lựa chọn, sao không suy nghĩ mình cố gắng đạt được cả hai.
Thật sự bất hạnh cho những cụ nào phải suy nghĩ so sánh lựa chọn giữa Bố Mẹ và Vợ.
Cụ nào có suy nghĩ Bố mẹ chỉ có 1, Vợ thì có thể nhiều thì cứ xác định sẽ gặp người Vợ cũng chẳng coi Chồng ra cái thể thống gì.

La già

Xe tăng
Quá thiển cận khi so sánh. Nếu một cô gái tốt phải xa bố mẹ đẻ để đến sống với cụ. Trong cuộc sống có nhiều giá trị cụ không thể so sánh.
Một cô gái tốt sẽ nghĩ về cái tốt và những xung đột bố, mẹ chồng sẽ không thành vấn đề với cô ấy nhưng sau lưng cô đấy phải là một người chồng am hiểu cuộc sống và xử lý ổn thỏa những xung đột giữa bố, mẹ và vợ.

ubisapro

Xe trâu
Tình vs Hiếu
Đếu thể so sánh vì nó là hai thứ hoàn toàn khác nhau.
Người đàn ông giỏi là người phải cân bằng được cả hai, và là trọng tài để giải quyết khi hai bên xảy ra xung đột.
Còn khi buộc người đàn ông phải chọn, thì, chào vợ, anh ngược!
E tưởng thế nào. Hoá ra vẫn câu chốt … như mọi người :))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

binhsu7273

Xe cút kít
Đây là bác so sánh bố mẹ với gái chứ có phải so với vợ đâu =))
Bố mẹ là quá khứ, vợ là hiện tại, con cái là tương lai. Quá khứ sẽ phải nhường chỗ cho hiện tại, và hiện tại sẽ phải nhường chỗ cho tương lai, đó là quy luật của tự nhiên rồi.
Bố mẹ sinh ra mình, nhưng ko sinh đc con cho mình. Vợ ko sinh đc ra mình, nhưng lại sinh đc con cho mình.
Con người thường hồi tưởng về quá khứ, tận hưởng hiện tại, và vun đắp hy sinh tất cả cho tương lai. Có hiện tại, phải nhớ và biết ơn quá khứ, và phải biết nhìn về tương lai.
Còn mấy bác nói kiểu vợ có thể lấy cả chục nhưng bố mẹ chỉ 1, hay đại loại như vậy, thì nên xem lại là mình lấy gái hay lấy vợ nhé =))
Trước hết phaỉ nắm rõ quy luật thế nào là người Tốt, Cha Mẹ dù có thế nào thì Họ vẫn là Cha Mẹ ta, chuyện phụng dưỡng vẫn phải chu toàn cách tương đối.
Vợ.....?
Ngoan, Hiền, Đảm Đang thì khỏi bàn. gặp đứa đến Cha Mẹ nó cũng bán đứng thì đừng có mong ngóng gì.
Vậy nên! Ngoài Cha Mẹ, hãy đối xử Tốt với những người Tốt với mình. :)

cptu176

Xe điện
Thằng đàn ông khi đem Bố, Mẹ ra so sánh với Vợ hoặc đem Vợ ra so sánh với Bố, Mẹ là một thằng đàn ông ngu si và đang làm một điều ngu ngốc nhất trong cuộc đời...
Thằng đàn ông đúng chất đàn ông nó sẽ không bao giờ để xẩy ra chuyện phải so sánh như vậy...

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Hehe các cụ đào mộ tốt phết :D

NayruLove

Xe buýt
Khi bạn nói “Anh phải làm việc”. Rất nhiều cô gái có thể nói với bạn: “Anh làm việc xong nghỉ sớm nhé”.
Lều báo vào of làm gì thế nhỉ, nhìn cái tít biết là giật gân rồi, giật tít so sánh vợ với bố mẹ câu view :|