[Funland] Bố mẹ người yêu bảo không hợp tuổi? :(

Thích Đu Đủ

Xe điện
Em chân thành cảm ơn lời khuyên hữu ích của các cụ ạ. Em cũng hiểu ra vấn đề rôi ạ. Ko sợ gì cả, cứ thế mà tiến tới thôi. :D. Mẹ vk tương lai thì cứ thích zai đẹp cơ. :)))). Em thì bt, k đc đẹp. Tóc bạc, da đen và hơi hô. :((((.
Tự tin lên cụ ^^ lấy cái đẹp cụa mìn nàm chuận ^^ ng khác khác mìn auto kém đẹp hơn ^^ hị hị, chân ní cụa iem thế!

nvhoan22

Xe tải
Việc đơn giản mờ cụ cũng lập thớt. Lựa ngày lựa tháng phòi ra F1 hợp tuổi với gấu nhà rồi mang về trình ông bà nhạc tương lai là xong thôi.
Lăn tăn quái gì, cứ giao là hợp.
Đã choén chưa, rồi thì kệ đi
Chỉ có những con người không hợp nhau...Chứ chẳng có tuổi nào không hợp cả
Thì hỏi tiếp tuổi cháu ngoại có hợp với con rể ko?
bác sĩ mà bảo thì hợp trăm trăm. :D
Nghe bác sĩ thôi chứ nghe thầy bói làm gì
giờ cụ còn tin bọn bói toán à, chỉ 1 cái đơn giản là chiều nay đề về con gì chúng nó còn méo thể đoán được nữa là những chuyện khác.
Em cảm ơn các cụ :D Giờ em tự tin hơn rồi ạ, bỏ qua chuyện nhạc mẫu xem bói :D Mình cứ chai mặt thì kiểu gì cũng ẵm được con gái của nhạc mẫu :D :D

nvhoan22

Xe tải
Cụ lại đi xem lại xem đúng không,vì nhiều thầy ko chuẩn ạ
Em thì hồi xưa thỉnh thoảng cũng xem, nhưng kiểu xem cho vui. Cũng ngẫm đi ngẫm lại thấy ngta chỉ nói chung chung. Em có xem online thì kiểu mệnh không hợp thôi, chấm điểm 5/10 :D

nvhoan22

Xe tải
Thầy mà xem đúng thì thầy đã là tỷ phú đô la rồi. Kiểu này là họ muốn từ chối cụ làm rể rồi. Lý do thôi ạ.
Như cụ nói thì có thể đúng như vậy. Con gái thì thường nghe lời cha mẹ lắm. Khuyên nhủ chia rẽ mưa dầm thấm lâu rồi ra lệnh rồi điều kiện thì khó cho cụ chủ. Gần nhà em có ông đại tá quân đội. Nhà có con gái yêu đương mà ông lại không đồng ý người kia. Mà con gái lại mang cốt nhục với người ta rồi. Ông ấy khuyên nhủ kiểu gì rồi sau chị kia sinh con ra thì trả cho anh kia nuôi còn chị đi lấy người mà được cha mẹ môn đăng hộ đối.
Vâng, cũng có thể họ từ chối khéo thôi ạ. Nhưng kệ, e cứ chai mặt ra xem sao. :D :D Quan trọng ở ny em thế nào thôi!

Nhật Ký

Xe hơi
Em thì hồi xưa thỉnh thoảng cũng xem, nhưng kiểu xem cho vui. Cũng ngẫm đi ngẫm lại thấy ngta chỉ nói chung chung. Em có xem online thì kiểu mệnh không hợp thôi, chấm điểm 5/10 :D
5/10 là đc rồi mà cụ.cứ nhắm mắt đưa chân vậy ạ

hữu hiệp

Xe buýt
Đề cho phát...ễnh bụng ra đấy là hợp hết ý mà...

cháu lên 3

Xe container
Cái quan trọng là phải sống tốt, sống hp cho các cụ sợ :))

ThichGiakhanh

Xe tải
Xin chào các cụ.
Tình hình là các cụ ở đây có ai hay đi xem bói không ạ? Em thì còn trẻ, Canh ngọ, ng yêu Đinh Sửu. mà mẹ ny đi xem mấy nơi đều bảo là 2 đứa không hợp, làm em cũng lo lắng.
Không biết ở đây có các cụ nào hay đi xem hoặc từng trải qua vc này rồi chia sẻ cho em với ạ. để e tự tin hơn :)
Không biết bói toán có đúng không nữa.
Nếu là đờn ông thì chả có gì phải lo. Cụ chứ phệt cho bạn gái cụ kễnh tướng lên thì ko hợp cũng phải hợp.:D

Anita Emi

Xe điện
Vâng ạ. Em thì giờ ko còn lăn tăn gì nữa, quan trọng ý kiến ny và bên đó thôi :D :D
Xem bói thì không cần lắm, những mà những thứ sau thì cũng nên xem trước khi nhắm mắt đưa chân:

- Quan điểm sống, nhận thức về các giá trị cuộc sống. Cái này quan trọng nhất.

- Tính cách, thói quen đặc biệt là có liên quan đến văn hóa ứng xử, giao tiếp với người thân trong gia đình hai bên.

Những vấn đề này cần phải có sự đồng nhất và hòa hợp tương đối thì về ở với nhau với ổn.

Ngày xưa các cụ hay nói câu "môn đăng hộ đối". Thực ra môn đăng hộ đối chính là chọn hai người có gia cảnh tương đương nhau, không phải vì chuyện giàu nghèo, mà là để có phông văn hóa, quan điểm, thói quen, tính cách gần giống nhau... sau này dễ hòa hợp trong cuộc sống.

Nếu thầy bói ngon, chuẩn thì đến xin con lô. Trúng thì mang bao tải tiền đấy đến dọa nhà ngoại mà lấy vợ. Không trúng thì cứ thế lấy con nhà người ta bình thường.

6997

Xe container
Xin chào các cụ.
Tình hình là các cụ ở đây có ai hay đi xem bói không ạ? Em thì còn trẻ, Canh ngọ, ng yêu Đinh Sửu. mà mẹ ny đi xem mấy nơi đều bảo là 2 đứa không hợp, làm em cũng lo lắng.
Không biết ở đây có các cụ nào hay đi xem hoặc từng trải qua vc này rồi chia sẻ cho em với ạ. để e tự tin hơn :)
Không biết bói toán có đúng không nữa.
Trẻ dì nữa mà mợ cứ chém. Mợ tuổi Canh Ngọ, năm nay 31 tuổi âm dồi. Còn cậu kia Đinh Sửu, mới 24 tuổi âm thì vẫn trẻ thật.

Không hợp là đúng dồi, dải tán, khỏi cần xem! 🤭🤭

Thích Đu Đủ

Xe điện
Haha, Em cũng đang tính nv ạ :)))
Chả ăn thua đâu, ễnh bụng có khi lại là cái nợ ngon nghẻ dề :))
Như cụ dưới nà chuận, em bổ xung cho các cụ mợ độc thân thêm là loại ngay còn kịp anh chị nào hay nói xấu sau lưng, đặc biệt thích tỉ tê bới móc nội ngoại ;)) đấy là hành vi phá hoại ko phải xây dựng sớm muộn cũng tan. Chán có thể bỏ, ko nói xấu!

Xem bói thì không cần lắm, những mà những thứ sau thì cũng nên xem trước khi nhắm mắt đưa chân:

- Quan điểm sống, nhận thức về các giá trị cuộc sống. Cái này quan trọng nhất.

- Tính cách, thói quen đặc biệt là có liên quan đến văn hóa ứng xử, giao tiếp với người thân trong gia đình hai bên.

Những vấn đề này cần phải có sự đồng nhất và hòa hợp tương đối thì về ở với nhau với ổn.

Ngày xưa các cụ hay nói câu "môn đăng hộ đối". Thực ra môn đăng hộ đối chính là chọn hai người có gia cảnh tương đương nhau, không phải vì chuyện giàu nghèo, mà là để có phông văn hóa, quan điểm, thói quen, tính cách gần giống nhau... sau này dễ hòa hợp trong cuộc sống.

Ngọc Linh HN

Xe hơi
Hồi học đại học, em với 1 bạn yêu nhau. Mẹ bạn ấy đi xem bói, thầy bảo 2 đứa sau này không lấy nhau đâu, mà đúng thật giờ bạn ấy lấy người khác và có con rồi :).

lehongphong

Xe đạp
Cha mẹ người ta ngăn cản cũng không phải không có lý. Cũng vì hạnh phúc con cháu mình. Nếu yêu thương nhau thì cứ tiến tới. Trời không chịu đất, đất phải chịu trời .
Nhưng lấy nhau rồi, thì đưa nhau đi tha hương lập nghiệp. Vợ chồng có thể xung khắc nhau trong cuộc sống. Yêu thương chín bỏ làm mười. Rồi cũng có con trai, con gái, nhà cửa, tiền bạc như ai.
.

Chỉnh sửa cuối:

HINCUTIN

Xe tải
đại lâm mộc mà gặp kiếm phong kim thì sao nhể

taductoan

Xe điện
Xem bói đúng đấy cụ cứ tin đi :)):)):))