[Funland] Bộ phận giao hàng shopee quá láo nháo

mr.l0nely.184

Xe điện
Sàn nào h thì cũng rưa rứa như nhau thôi cụ. Mấy hôm trước E trải nghiệm quả giao hàng TiKi, cũng bực mh k kém. E đặt 1 đơn hàng của gian hàng trong TP. HCM, sau 3-4 ngày thì nhận được đt từ đồng chí ship, ban đầu đồng chí ấy bảo: “A có kiện hàng đã thanh toán, hàng về đến kho rồi, nhưng kiện hàng của A to quá, bên E k giao tận nơi, A ra kho lấy hàng nhé” ????????? Đang lúc có nhiều việc, E bảo lại luôn: “Đơn hàng A thanh toán full+ Phí vận chuyển cũng k phải là ít, và phí vận chuyển là do Tiki quy định, A cũng chẳng được mặc cả hay bớt dù 1 xu, A đặt hàng có địa chỉ giao hàng rõ ràng, E k giao được thì báo lên bộ phận có trách nhiệm xử lý, k giao thì hoàn hàng về” :D .Xong E tắt máy. Liền sau đó, vẫn đồng chí ấy lại gọi: “A ơi hàng của A cồng kềnh, nếu A k ra kho lấy được thì E giao đến A trả thêm tiền ship nhé”:-o:-o:-o. E lại trả lời lại đại ý như câu trên, phí ship A đã thanh toán đủ k bớt 1 xu với TiKi, nên chả có lý do gì A phải trả thêm tiền để nhận món hàng mh đã thanh toán. (Bình thường với những đơn hàng như thế này, nếu ship giao hàng cho E và thái độ lịch sự, E vẫn tips (vài chục k thôi, k nhiều), nhưng là với những bạn đàng hoàng& k có thái độ lồi lõm (như cuộc gọi thứ nhất) và vòi vĩnh (như cuộc gọi thứ 2). E lại tắt máy. Sau đó E alo trao đổi với nhà bán hàng về việc đó và đề nghị nhà bán hàng trao đổi với sàn về vận chuyển. Vài phút sau thì bạn ship kia lại gọi: “giờ A có nhận hàng được k để E giao?” (Giọng rất chi là thái độ). E trả lời: “E cứ giao, nhà A luôn có người nhận hàng” (vì E để địa chỉ giao hàng là kho của E và lúc nào cũng có người trực).
Vụ này E vẫn đang khiếu nại với bộ phận hỗ trợ của Tiki.

ckvnvtbd

Xe buýt
Có lần e mua 1 yến vỏ thông đỏ, shop ở Quảng trị. Check tracking thấy shop giao hàng sau 1 ngày, nhưng shopee hẹn 10 ngày. Sau 13 ngày e k nhận đc hàng, tracking thấy lí do hủy do không liên lạc được. Trong khi đó là món mà ngày nào em cũng hóng, vì 1 mớ phong lan của em đang héo mòn. Cuối cùng em phải liên lạc vào shop để tự ship từ Quảng trị ra. Xong đợt đó em xoá app shopee luôn.

addvy

Xe buýt
Trước mình order đơn nước ngoài toàn đề nghị giao qua shopee để giảm phí vận chuyển, nhưng từ 04/05/2022 shopee tăng phí lên 4% và bị chủ shop tính vào giá sản phẩm, cao hơn cả phí ship ngoài, nên chắc phải bỏ shopee thôi

ssgabeo

Xe buýt
Shopeexpress toàn bỏ bom không qua shop lấy hàng

toyennha

Xe lăn

Em vừa đặt hôm qua hôm nay đã về kho Cu Chi mai chắc nó gọi em giao. Em thì chưa bao giờ bị shipper láo với em có thể em ko cho shipper cơ hội láo như đã láo với cụ chủ. Em thì thường xuyên bị shop boom hàng em. Mua hàng nó ko đủ vậy là quá ngày shopee tự hủy. Shopee hồi đủ tiền và xu về cho em ở trên 1 cụ nói đúng shopee cực lag. Dùng táo 6 vào nó nóng máy phỏng tay.

danlinh21

Xe hơi
Không biết cụ thế nào chứ e thì thấy cậu nhân viên giao hàng shopee cho e rất nhiệt tình và lễ phép nữa. Còn nhanh hay chậm thì e thấy phụ thuộc vào kho nữa. E thì chưa bị chậm bao giờ, trừ đợt dịch cấm ra đường thì có bị chậm thôi, còn lại rất hài lòng. Nếu cụ k hài lòng thì phản ánh lại thái độ và cách làm việc của cậu nhân viên kia chắc chắn sẽ có cậu ship khác thay thế giao hàng khu nhà cụ.

ctth

Xe hơi
Trước mình order đơn nước ngoài toàn đề nghị giao qua shopee để giảm phí vận chuyển, nhưng từ 04/05/2022 shopee tăng phí lên 4% và bị chủ shop tính vào giá sản phẩm, cao hơn cả phí ship ngoài, nên chắc phải bỏ shopee thôi
Vâng. E đang dùng song song giữa các sàn thương mại. Sàn nào tốt thì mình dùng thôi ạ. Sàn nào ko ổn em nghĩ ta nên bỏ quA

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Vì khâu vận chuyển ở VN là yếu kém nên sàn nào cũng vậy thôi, nếu có trợ giá/khuyến mại hỗ trợ cước thì cước giảm chút, còn hết hỗ trợ thì giá như nhau, nát như nhau hết, bọn shopee này giờ hết hỗ trợ nên cước đắt lòi tù và, lại còn trừ phí của bên bán hàng khá rát, bỏ là đẹp. Hoặc bán cầm chừng duy trì hiện diện thôi.

minhvan

Xe tải
https://img.otofun.net/upload/v7/images/6852/6852086-d11c0f0e9e97cd5f2e778bbf941b24c7.png[/IMG
E có cái đơn đặt từ hôm mùng 2/11 mà đến hôm nay 11/11 vẫn biệt tăm.

ubisapro

Xe trâu
E thì kệ. Xác định đặt là lâu, đến bao giờ thì đến. Chưa bị mất hàng bao giờ :D

vanhai493

Tháo bánh
Khổ thân cụ chủ, chỗ e cũng nhanh lắm

buidoimiennui

Xe điện
Em có đặt hàng bên shopee 1 đơn hàng. Lâu nay em vốn không hài lòng với giao hàng shopee từ khí nó ưu tiên gà nhà, giao lâu và thái độ shiper thường khó chịu.
Đến sáng nay em chờ cả sáng để chờ nhận giao cái dây sạc mà không thấy đâu. Giờ vào kiểm tra thì thấy ghi shiper không liên lạc được trong khi máy không có cuộc gọi nhỡ nào. Hết sức bực mình.
Có lẽ em nên thôi không dùng app này nữa sau 5 năm mua hàng ở đây nữa cccm à
Cả đời em mua hàng nhiều nhưng chưa bao giờ gặp shipper láo nháo hay gì. Khi nào họ giao thì họ gọi mình. Mình có nhà thì họ tới, ko có thì hẹn lại. Nhưng là khách hàng văn minh thì hẹn giờ nào chuẩn giờ đó.

Còn vụ check đơn thấy báo ko liên lạc được là bình thường, em từng thắc mắc thì bạn ship giải thích: tụi em ship nhưng đôi khi quá bận, ship kèm thêm cả các thứ khác, nên đôi khi trì hoãn ship muộn 1 ngày. Nên sẽ báo lên app là ko liên lạc được, nhưng hôm sau thì cũng giao sớm ngay. Vì hàng về hub nếu để tồn lâu ship cũng phải chịu trách nhiệm.
Nói chung là con người có thể thông cảm cho nhau 1 chút về việc ship chậm 1 ngày.

Còn nếu đã cần gấp thì chắc cũng chẳng ai rảnh đi mua online. Mà mua online thì cũng xông xênh thời gian, có gì mà phải khó khăn khi chậm thêm 1 ngày.

dattuyet_sghn

Xe điện
Tùy chỗ thôi cụ :D.
Chỗ em shippers ngon. Quen rồi nên nhanh.
Còn thằng nào lởm khởm report cho nó toi đi.

polizia

Xe container
Chắc tuỳ khu vực cụ ah.
Như nhà em có em và 2 đứa nhân viên hay đặt shoppee, ban ngày nv lấy địa chỉ nhà em luôn vì làm ở đó.
Cậu giao hàng của shoppee chuyên giao khu vực này nên quen nhẵn mặt, hôm nào thứ 7-cn em nghỉ nó vứt sang hàng nước bên cạnh xong nhắn em, đơn nào mà cod nó cứ giao trước xong nhắn stk em ck cho nó.
Tóm lại chả phải nghĩ ngợi gì.

rolando

Xe máy
Đến hôm nay nữa là em bị 2 đơn như bác chủ thớt rồi, sau đơn đầu tiên là em đã muốn cạch mặt bọn shopee ra rồi, nhưng đơn thứ 2 tìm mãi chỉ có sàn Shopee có hàng nên đặt lại, lại dính thằng giao hàng nó nháy máy xong cái rồi đi luôn (vì địa chỉ nhà mình gần ngay kho của bọn nó, nên nó mang trả về kho cho ca khác đi giao). mà mình lại đang cần. Bực không chịu nổi

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
khu nhà em giao đơn shopee express là 1 chị trung trung tuổi, nhẹ nhàng từ tốn dễ nghe, toàn để bảo vệ rồi nhắn khách ck sau. nói chung đơn vị vận chuyển nào cũng sẽ có người này người kia thôi, không tránh được

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Shopee có nhiều shop scam, câu kết với nhân viên qiao hàng cuả giao hàng nhanh GHN
Cái này trên mạng khác người ta thảo luận nhiều rồi
Cứ hàng rẻ, ít review là scam
Sau có 1 sô nhân viên giao hàng tự diễn trò luôn với hàng xịn. Ko để ý mã vận chuyển sẽ dính
Em bị lần dính cục gạch, may em kiểm tra mã vận chuyển
Em ở Long Biên nhé. Nhân viên giao hàng người khu vực Long Biên luôn.
Em nhận hàng ở Đóng Đa thì ko bao giờ bị

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Em mua hàng shopee thì hầu hết là nhận hàng từ 1 nhân viên giao hàng mà giao cùng lúc rất nhiều đơn chỗ em nên thành ra không bao giờ bị vướng mắc gì. Kiểu như nhân viên này rất nhiều đơn cùng 1 chỗ, mỗi lần giao là ngồi 2-3 tiếng mới giao hết nên họ cũng cảm thấy coi trọng công việc của mình.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em vẫn gặp cu giao hàng này
Cu em đổ lỗi cho shop
Em là dân ngụ cư nên em chỉ báo như thế với GHN
Cá CSKV
Chả ai làm gì được nhau
Em thì có thêm nhiều kẻ thù :D
Kẻ thù của em nó tốt hay xấu cccm tự biết :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em mua hàng shopee thì hầu hết là nhận hàng từ 1 nhân viên giao hàng mà giao cùng lúc rất nhiều đơn chỗ em nên thành ra không bao giờ bị vướng mắc gì. Kiểu như nhân viên này rất nhiều đơn cùng 1 chỗ, mỗi lần giao là ngồi 2-3 tiếng mới giao hết nên họ cũng cảm thấy coi trọng công việc của mình.
Ở đâu cũng thế cụ ạ
Mỗi nhân viên phụ trách giao 1 khu gần chỗ họ ở
Không phải cứ lao động vất vả đã là người tử tế đâu ạ