Thảo luận Bỏ qua những đánh giá xe Nissan Terra 2018 hãy xem thực tế nó có đáng giá 1 tỷ 2 hay không

Fun_fun

Xe tăng
Em xác nhận, lật cả 2 luôn. Và ghế giữa ở hàng ghế 2 ko có tựa đầu.
Vậy thì ổn, e ngó mấy cái ảnh và cả cái clip ở thớt os toàn dân mình post, quay mà chỉ thể hiện cái lật ghế đôi thành ra hiểu sai. Có mỗi chuyện truyền tải thông tin mà ko đến đầu đến đũa, ko hiểu dv và hỗ trợ kt thế nào.

Ns.LongBien

Xe hơi
Bóng đá xong rồi, trở về xe cộ thôi.
Các cụ đã xem xe thực tế, các cụ sâu cho e hỏi: có phải nút nhấn lật hàng ghế 2 là lật ghế đôi bên lái không ạ.
Nếu đúng như vậy thì lại là một điểm trừ của terra. Nó cho thấy thiết kế đó dành cho Thailand và Malaysia, nơi xe chạy bên trái và lên xuống xe ở bên trái là chính. Về mình xe chạy bên phải khi dùng hàng ghế 3 lại lên xuống bên trái thì an toàn rất kém nếu ko nói là nguy hiểm.
Nó có 2 nút , bác thích lật bên nào :)))

Fun_fun

Xe tăng
Nó có 2 nút , bác thích lật bên nào :)))
Cụ chậm hơn cụ Hummer rồi. Cụ ngó cái post e nói với cụ H rồi đó, e có lỗi khi nói chưa chuẩn vì chỉ có thông tin một mẩu, nhưng khói ở đâu ra chứ. :)
Mà khi có xe thương mại, e ko mua (Bác bảo vậy) thì có được xem, test ko cụ.

Ns.LongBien

Xe hơi
Cụ chậm hơn cụ Hummer rồi. Cụ ngó cái post e nói với cụ H rồi đó, e có lỗi khi nói chưa chuẩn vì chỉ có thông tin một mẩu, nhưng khói ở đâu ra chứ. :)
Mà khi có xe thương mại, e ko mua (Bác bảo vậy) thì có được xem, test ko cụ.
Cụ không mua nhưng cụ test xong thấy hay thì cụ có thể giới thiệu bạn bè mua mà cụ, chứ có phải ko mua là ko đc xem đâu cụ :). Rất hân hạnh đón tiếp cụ ạ hehe

Baohuy

Xe hơi
Bóng đá xong rồi, trở về xe cộ thôi.
Các cụ đã xem xe thực tế, các cụ sâu cho e hỏi: có phải nút nhấn lật hàng ghế 2 là lật ghế đôi bên lái không ạ.
Nếu đúng như vậy thì lại là một điểm trừ của terra. Nó cho thấy thiết kế đó dành cho Thailand và Malaysia, nơi xe chạy bên trái và lên xuống xe ở bên trái là chính. Về mình xe chạy bên phải khi dùng hàng ghế 3 lại lên xuống bên trái thì an toàn rất kém nếu ko nói là nguy hiểm.
Cả 2 bên mà cụ

Siso

Xe hơi
Mình nghĩ Niss là hãng xe rất tốt. Tuy nhiên, Niss làm xe ở VN chỉ nhỉnh hơn thằng Suzuki chút. Rất tiếc.
Về phần giá thì mình nghĩ Niss phải giảm thằng X-trail bản cao nhất xuống dưới 1T để dọn đường cho thằng Terra về có giá tốt hơn.
Qua một số tin mình tìm hiểu (ko chắc chắn) thì Niss nói là sẽ "tặng" camera hành trình, cốp điện cho Terra khi khách đặt xe. Nếu vậy thì quá bần tiện. Những thứ này nên coi nó là 1 phần mặc định của Terra để cạnh tranh (như ở thị trường ĐNA khác đều có sẵn) hơn là cố tình xé lẻ và ban phát theo kiểu đó. Nó không phải là một bonus. Nó phải đc coi là hiển nhiên. Đấy là chưa nói đến màn hình trần đấy. Nếu Niss định làm trò theo kiểu xé lẻ option và "tặng" về sau như một yếu tố khuyến mãi thêm thì thật tệ. Đó là cách cò con ko không ngoan và ko phải là cách nên làm. Nhất là đối với thương hiệu không mạnh ở VN như Niss.

Chỉnh sửa cuối:

cauquan1001

Xe tải
Mình nghĩ Niss là hãng xe rất tốt. Tuy nhiên, Niss làm xe ở VN chỉ nhỉnh hơn thằng Suzuki chút. Rất tiếc.
Về phần giá thì mình nghĩ Niss phải giảm thằng X-trail bản cao nhất xuống dưới 1T để dọn đường cho thằng Terra về có giá tốt hơn.
Qua một số tin mình tìm hiểu (ko chắc chắn) thì Niss nói là sẽ "tặng" camera hành trình, cốp điện cho Terra khi khách đặt xe. Nếu vậy thì quá bần tiện. Những thứ này nên coi nó là 1 phần mặc định của Terra để cạnh tranh (như ở thị trường ĐNA khác đều có sẵn) hơn là cố tình xé lẻ và ban phát theo kiểu đó. Nó không phải là một bonus. Nó phải đc coi là hiển nhiên. Đấy là chưa nói đến màn hình trần đấy. Nếu Niss định làm trò theo kiểu xé lẻ option và "tặng" về sau như một yếu tố khuyến mãi thêm thì thật tệ. Đó là cách cò con ko không ngoan và ko phải là cách nên làm. Nhất là đối với thương hiệu không mạnh ở VN như Niss.
Muốn giá thấp như x-trail nhưng muốn option phải thật full cơ =))
Tôi cũng chưa dám nghĩ là anh đã tham khảo qua thị trường oto với 1 vài thương hiệu khác như Mazda, toyota hay Kia, hyundai chưa =))

HUMMER H2 SUV

Xe điện
Trước em thấy Nissan có cả Juke, mà giờ ko thấy bóng dáng đâu nữa. Vừa rồi thấy báo of đăng việc Teana rút khỏi thị trường Việt nam.
Terra ko biết trụ nổi bao lâu trước đối thủ mượt mà mạnh mẽ như Fortuner, hầm hố nhiều công nghệ như Everest, và mấy anh bạn Isuzu, Mit, ...
https://news.otofun.net/nissan-teana-lang-le-rut-khoi-thi-truong-viet-nam-15796.html

cauquan1001

Xe tải
Trước em thấy Nissan có cả Juke, mà giờ ko thấy bóng dáng đâu nữa. Vừa rồi thấy báo of đăng việc Teana rút khỏi thị trường Việt nam.
Terra ko biết trụ nổi bao lâu trước đối thủ mượt mà mạnh mẽ như Fortuner, hầm hố nhiều công nghệ như Everest, và mấy anh bạn Isuzu, Mit, ...
https://news.otofun.net/nissan-teana-lang-le-rut-khoi-thi-truong-viet-nam-15796.html
Nhìn ngoài đường như xe siêu nhân.
Doanh số thì Fortuner, Everest, mới đây là Traiblazer nó áp đảo luôn.
Nissan chỉ gọi là hơn isuzu tí tẹo

HUMMER H2 SUV

Xe điện
Nhìn ngoài đường như xe siêu nhân.
Doanh số thì Fortuner, Everest, mới đây là Traiblazer nó áp đảo luôn.
Nissan chỉ gọi là hơn isuzu tí tẹo
Em nghĩ nếu ko có nhiều thay đổi thì khi chính thức tham chiến, Terra sẽ chỉ có duy nhất 1 đối thủ thực sự là Isuzu MuX. Còn Fortuner, Everest sẽ ko thèm chấp Terra. :D

wittyboy

Xe máy
Nâng cấp từ con bán tải lên mà giá không thơm tẹo nào. Dự là hot đc tí cuối năm rồi giảm giá mới bán tốt được.

Ngoctu712

Xe đạp
E quan tâm máy dầu số sàn mà giá căng vậy sao chơi chắc lại traiblazer or mu x thôi.

assanovic

Xe máy
Nhìn những quả option hàng ghế 2 có 2 tựa đầu với phanh sau tang trống chưa kể định giá ngang anh Phò Tủn là biết số phận nối gót Sunny với Xtrail rồi :)).

Navy.seal

Xe tải
Nhìn những quả option hàng ghế 2 có 2 tựa đầu với phanh sau tang trống chưa kể định giá ngang anh Phò Tủn là biết số phận nối gót Sunny với Xtrail rồi :)).
Em thấy quả tang trống, lượn luôn, khỏi cần xem thêm.

lan806

Xe buýt
Giá đắt quá, cũng định đổi xe mới nhưng option làm em dừng bước. Thôi về chạy tiếp em Santafe sang năm tính tiếp.

tuanmobile

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
rất hay ạ

Được gửi từ iPhone_Apple / Sim Số / BĐS 0941894444 - Otofun

topcar93

Xe đạp
Em này ngoại thất như Xtrail thì ngon

Roman

Xe tăng
xưa cháu gét thằng Fò tủn cũng vì cái phanh tang trống sau. Giờ nhìn anh Terra cũng thế chán luôn.