Bộ sưu tập đồ chơi Ford Fiesta

HamLong3.0V

Xe điện
Đây nhé, cái chắn gầm mua của A Việt

Nhưng thực ra nếu soi ở gầm lên thì cái vít dầu nó nằm ở đây, do vậy khả năng phải khoét.....
Như thế này
Ơ thế hoá ra hàng phếch hả anh :D Tấm chắn gầm xe em mang về lắp vừa khít, chả đục khoét tý gì :))

digger

Xe tăng
HL phải xem là cái vít thay dầu có thao tác đượcvới cái lỗ chờ sẵn đó không cơ
Quan trọng là Ford Tung Của nó đặt cái vít thay dầu ở vị trí khác với Ford ở Việt Nam mình thì phải
Chả biết Focus của em nó có tháo dầu được không, chứ xe anh mà vặn vít ra thì chắc phải tháo luôn cả chắn gầm
Vì vậy khoét ra cho lành.
Chứ mấy hôm nữa đưa vào hãng bảo dưỡng, thay dầu, thợ nó không tháo được nó lại tháo cái khác ra thì nhục lắm

HamLong3.0V

Xe điện
HL phải xem là cái vít thay dầu có thao tác đượcvới cái lỗ chờ sẵn đó không cơ
Quan trọng là Ford Tung Của nó đặt cái vít thay dầu ở vị trí khác với Ford ở Việt Nam mình thì phải
Chả biết Focus của em nó có tháo dầu được không, chứ xe anh mà vặn vít ra thì chắc phải tháo luôn cả chắn gầm
Vì vậy khoét ra cho lành.
Chứ mấy hôm nữa đưa vào hãng bảo dưỡng, thay dầu, thợ nó không tháo được nó lại tháo cái khác ra thì nhục lắm
Đùa thôi chứ hôm em thay dầu phải tháo tấm chắn ra vá lại nên k0 quan sát được nó có khít khìn khịt hay k0. Để mấy hôm tới em đi làm BH em lại treo xe lên ngắm kĩ xem sao anh ạ :D
PS: anh khoét chỗ kia cho khéo rồi lấy miếng đó vá sang bên kia có khi đỡ phí mà cũng che chắn được tốt hơn đấy nhỉ ? Em hỏi nghiêm túc đấy, vì diện nó giống nhau mà, như miếng của em vá bằng ghim cũng chắc chắn phết đấy ạ !

Chỉnh sửa cuối:

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Ơ em thấy cụ Việt khẳng định như đinh đóng cột là kg cần tháo tấm chắn ra vẫn thay lọc dầu được mà , cụ ý bảo dùng xích thế nào ấy(thú thực em nhìn cũng kg bít tháo lọc dầu kiểu gì nếu kg tháo tấm chắn)

sqlserver2k

Xe máy
Cụ nào nắp rồi thì chốt lại là có cần phải khoét kô? Mà lắp tấm này có sợ đọng hơi ẩm làm rỉ gầm kô nhỉ?
Em cũng đang định mua 1 tấm bằng thép rồi cuối tuần này vào xưởng ở Nguyễn Xiển thuê thợ lắp đay.

crazycoder

Xe tải
Ơ thế hoá ra hàng phếch hả anh :D Tấm chắn gầm xe em mang về lắp vừa khít, chả đục khoét tý gì :))
Thế thì ngại phết bác nhỉ, thế ko có tấm nào chỉ cần chui xuống gầm bắt ,mấy cái vít vào lỗ có sẵn là xong hả bác. Em đợi thêm tý nữa vậy hoặc chí ít chờ vào hãng thay dầu bảo hành xong 1000km đầu đã nhỉ?

nguyenducduy

Xe điện
Cụ này nói hay, sợ bám bẩn, ẩm cái tấm che mà cụ lại không sợ bám bẩn vào máy thì đúng là ạ cụ. Cụ có đi Fi không? cụ thử bảo bọn xịt xe nó xịt gầm máy xem, xe cụ mà không nằm garage thì e cũng ạ cụ luôn. Kiểu cụ nói giống kiểu "ta thà cởi trần để bẩn còn hơn mặc áo lại phải giặt" :D
Đó là em cũng đưa ra một vài cái nhược điểm để các cụ suy xét thôi, em cũng đang hóng các cụ làm để em theo, nhưng em vẫn lăn tăn là lâu ngày bụi và đất nó đọng lại trên bề mặt tấm chắn đó rất nhiều, khi đi trời mưa, hoặc rửa xe thì nước được ngấm vào đất và bụi đó và rất lâu khô, phía trên lắp capo được lắp kín như vậy độ ẩm, hơi nước nó có làm ảnh hưởng đến các đầu dây điện và ác quy hay không. Xe em hay để ngoài bãy gửi nhiều chuột sợ đêm nó vào còn bậy ra đó nữa, vài lần không sao nhưng hàng năm thì nhiều đấy. chẳng lẽ mỗi lần vệ sinh lại phải kích xe tháp tấm đó ra.
Các cụ cùng nhau nghiên cứu, em không có time nên hóng các cụ làm thấy ổn là em cũng làm ngay, cảm ơn các cụ

vietinbank108

Xe đạp
Cụ nào nắp rồi thì chốt lại là có cần phải khoét kô? Mà lắp tấm này có sợ đọng hơi ẩm làm rỉ gầm kô nhỉ?
Em cũng đang định mua 1 tấm bằng thép rồi cuối tuần này vào xưởng ở Nguyễn Xiển thuê thợ lắp đay.
Cuối tuần vừa rồi em cùng bác Việt vừa lắp xong, không phải khoét gì nhưng có điều là lúc đầu đi nó cứ kêu xoẹt xoẹt vì tấm thép va vào phần nhựa phía trước.
Chiều thứ 7 bác Việt tháo ra lắp vào 2 lần vẫn không hết kêu, cuối cùng phải sang đến sáng chủ nhật chỉnh lại mới xong.

Các cụ mà có lắp lưu ý bảo thợ nó lắp dịch xuống dưới 1 chút, ko có lại va vào phần nhựa phía trước, tháo ra lắp lại mất thời gian lắm ạ (Em mất nguyên 2 ngày cuối tuần đấy ạ :( )

ozzfan

Xe tải
Vụ này có vẻ vẫn chưa ngã ngũ nhỉ. Tóm lại em thấy còn một số vấn đề sau:
- Tấm bằng thép, tôn hay bằng nhựa tốt hơn?
- Có phải khoét thêm một lỗ để thay dầu không?
- Lắp chắn gầm xe chạy có bị ồn hơn không?
- Vị trí lắp thế nào để không chạm vào tấm nhựa ở phía trước?
- Có phải đục thêm lỗ để bắt vít hay không? Hay số lỗ trên tấm chắn và số vít đủ để bắt vào gầm xe mà không phải khoan đục thêm???
Phiền các bác đã lắp và đang sử dụng đánh giá hộ em với. Cảm ơn các bác.

vietinbank108

Xe đạp
Theo đánh giá của em:

Vụ này có vẻ vẫn chưa ngã ngũ nhỉ. Tóm lại em thấy còn một số vấn đề sau:
- Tấm bằng thép, tôn hay bằng nhựa tốt hơn? Thép
- Có phải khoét thêm một lỗ để thay dầu không? Không
- Lắp chắn gầm xe chạy có bị ồn hơn không? Không
- Vị trí lắp thế nào để không chạm vào tấm nhựa ở phía trước? Lắp dịch xuống 1 chút và đệm cao su thật chặt (cái này bác Việt là người lắp nên có kinh nghiệm nhất)
- Có phải đục thêm lỗ để bắt vít hay không? Hay số lỗ trên tấm chắn và số vít đủ để bắt vào gầm xe mà không phải khoan đục thêm??? Không cần
Phiền các bác đã lắp và đang sử dụng đánh giá hộ em với. Cảm ơn các bác.

citycar

Xe tải
Các bác hội Fi chú ý đọc tin nhắn và sang bên Box Ford Club đăng kí off Thứ 7 tuần này nhé!

sqlserver2k

Xe máy
Cuối tuần vừa rồi em cùng bác Việt vừa lắp xong, không phải khoét gì nhưng có điều là lúc đầu đi nó cứ kêu xoẹt xoẹt vì tấm thép va vào phần nhựa phía trước.
Chiều thứ 7 bác Việt tháo ra lắp vào 2 lần vẫn không hết kêu, cuối cùng phải sang đến sáng chủ nhật chỉnh lại mới xong.

Các cụ mà có lắp lưu ý bảo thợ nó lắp dịch xuống dưới 1 chút, ko có lại va vào phần nhựa phía trước, tháo ra lắp lại mất thời gian lắm ạ (Em mất nguyên 2 ngày cuối tuần đấy ạ :( )
Cảm ơn bạn,

Mà cho mình hỏi bác Việt địa chỉ lắp là ở đâu nhỉ? Bác cũng mua của bác SơnBH àh

vietinbank108

Xe đạp
Cụ Việt là chủ thớt này đó. Cụ cứ gọi điện ở đâu rùi cụ Việt sẽ qua tận nơi lắp. Giá cả cũng phải chăng :)

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net

Ùi lắp cho e cụ ý còn tháo ra lắp vào cả chục lần mà kg hết rè...hóa ra cụ ý chưa rút đc kinh nghiệm gì...hê hê

FordAT

Xe tăng
Cụ Việt có quả chắn gầm thép chưa ạ, em là em thix cái tấm bằng thép hơn loại của cụ digger. ?
Em cũng tính lắp thêm cái chắn bùn nữa . Mà 4 cái hết bao nhiêu cụ, em thấy cụ ghi 200k là cho 1 cái hay 4 cái ?
Nếu cụ có tấm bằng thép thì báo em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Cụ Việt có quả chắn gầm thép chưa ạ, em là em thix cái tấm bằng thép hơn loại của cụ digger. ?
Em cũng tính lắp thêm cái chắn bùn nữa . Mà 4 cái hết bao nhiêu cụ, em thấy cụ ghi 200k là cho 1 cái hay 4 cái ?
Nếu cụ có tấm bằng thép thì báo em nhé.
200K cho 4 cái đấy
Chứ 1 cái thì chắc bây giờ cụ Việt giàu lắm rồi

Gowind

Xe tải
Nếu thứ 7 lấy được xe e sẽ nhờ bác Việt lắp luôn vào ngày CN

nhimxinh1311

Xe hơi
Thứ 7 vừa rồi em qua chỗ bác Việt tha lôi về bao nhiêu đồ: chắn gầm thép,chắn bùn,vè che mưa,ốp bậc lên xuống,tỳ tay,trải sàn,hút bụi,bình cứu hỏa,hihi,nhiều phết nhỉ? Lắp tại chỗ vè che mưa,ốp bậc,tỳ tay...còn chắn gầm em vào Long Biên Ford,chạ thấy kêu j,ngon choét,miễn phí!
Theo em các Bác nên vào xưởng lắp cho cân thân,chuẩn chỉnh...