Bó tay với mấy bác GTCC - Biển báo trên đường Thụy Khuê

352

Xe hơi
Chào các bác
Hôm qua thấy anh em kháo nhau các bác GTCC đã cắm biển 1 chiều ôtô trên đường Thụy Khuê nên đã phải đi tránh nhưng khi đi qua ngõ 152 Thụy Khuê thấy bức xúc với cái cách cắm biển của các bác GTCC quá.
Tại đầu ngõ 152 Thụy Khuê (hướng đi từ đường ven Hồ Tây ra Thụy Khuê) không hề có biển báo cấm rẽ trái nên rất nhiều anh em cứ rẽ như thường. Hóa ra ở cách ngõ 152 Thụy Khuê khoảng 200m các bác ấy mới cắm 1 cái biển cấm ô tô đi ngược chiều trong khi ở tại vị trí cắm biển báo chẳng hề có ngã ba ngã tư gì sất.
Thật bó tay với các bác GTCC.

Thanks bác cuongduyS5568 nhé

Bây giờ các bác ấy bổ sung thêm 1 biển cấm rẽ trái ở gần giữa ngõ 152 Thụy Khuê như thế này

Sau khi xem kỹ lại một chút thấy câu chuyện nó hài hài nên tôi vẽ lại cái hình để hầu chuyện các cụ. Tôi xin update luôn ở đây để các cụ tiện theo dõi.
Các cụ xem cái hình vẽ lại vị trí cắm biển báo như dưới đây:

Cái biển ở đường Thụy Khuê thì đã nói ở trên rồi, còn cái biển cấm rẽ trái nó lại được đặt trước cái đường rẽ vào cơ quan, vậy theo các bác cái đường rẽ vào cơ quan có được coi là ngã 3 của ngõ 152 Thụy Khuê không nhỉ? Nếu mà nó là ngã 3 thì theo Luật GTĐB thì cái biển cẩm rẽ trái nó mất tác dụng ngay sau cái biển các bác nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các bác

@Mod: Tôi có vẽ cái hình minh họa nhưng không thể upload lên được, xin Mod hoặc bác nào biết chỉ giùm. Thanks
Cám ơn cụ!
Có nhiều trình up ảnh. Cụ vào upnhanh, upload ảnh, có cái link rồi nhúng vào forum

Tribute

Xe container
Lại thêm 1 cái bẫy nữa giúp xxx làm ăn. Em rất nghi ngờ có cái liên minh ma quỷ này.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Sáng nay chờ mãi đến 9h sáng mới thấy Gấu nhà em mò lên cửa hàng rủ đi ăn sáng, hỏi sao đến muốn thấy cũng đang bức xúc cái biển này.

Game Over

Xe điện
Đúng là trên thị trường bây giờ mẫu mã Bẫy đa dạng và phong phú nhể:))

xanh

Xe điện
Các cụ thông cảm. Hôm trước xếp em đi nhậu về , mặt đỏ , xỉn rồi, chỉ em chỗ đó thế là em căm thui.
Muốn thay đổi phải đợi cuối năm xin chỉ thị mới. Mà lúc đó các cụ đi quen rồi cần gì cắm lại biển...

levinh19

Xe máy
Lúc sáng em chở Vợ cả đi làm ở Võng Thị cũng thấy hoa mắt với mấy biển cấm ôtô ở đây: Em đi từ Văn Cao đâm đến chỗ cắt Thụy Khuê thì có biển cấm rẽ phải (ok Thụy Khuê giờ 1 chiều), em rẽ trái vào đg sang đg Ven Hồ Tây, xong quay lại đúng đường đó thì có cái biển cấm rẽ trái 1 ở ngã ba chỗ đường nối giữaThụy Khuê và ven hồ tay mặc dù chỗ ấy gần như là ngã tư để sang Văn Cao (bó tay), em thấy 1 Bác taxi Thành Công cũng có vẻ lúng túng ko biết như thế nào ( chếch bên trái có 2 xxx đang cầm cạp nong mà), cuối cùng anh taxi cũng mạnh dạn đi sang Văn Cao, em cũng mặc kệ đi luôn, cũng chả thấy xxx có động tĩnh gì (chắc mới cắm biển nên chưa phạt). Đúng là mê hồn trận.
À mà mấy biển cấm ở đây nhìn ngộ các bác nhỉ, hình biển cấm rồi dán cái hình oto lên nhìn xiên xẹo hết cả.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Nhiều bác chưa biết đoạn này cấm ngược chiều hay sao. Tối qua em đi đoạn này gặp hơn 20 xe đi ngược chiều. Tacxi còn giương ngược pha lên mới ức chế. em ủng hộ đi ô tô 1 chiều đường này vì toàn tắc.

Loong Phoong

Xe điện
khối bác nộp thóc cho xxx ở đoạn này cho mà xem

bocun

Xe buýt
Lại thêm 1 cái bẫy nữa giúp xxx làm ăn. Em rất nghi ngờ có cái liên minh ma quỷ này.
Có thật chứ ko phải nghi ngờ gì nữa cụ ơi.. XXX hàng ngày vẫn đứng rình, bắt ở những điểm ( bẫy ) đó. Trong khi mồm cứ xoen xoét ( cãi dân ) tôi ko cắm, tôi ko biết đi mà hỏi mấy ông GTCC. Theo cụ như thế có phải bọn nó liên minh với nhau để thịt dân ko??? Mà cái tội bao che, ko khai báo thì bị xử ntn cụ nhỉ

Comeback86

Xe buýt
vẫn đòn thế trong quyển bị kíp '' lừa xong chén '' của gtcc mà cụ

352

Xe hơi
Nhiều bác chưa biết đoạn này cấm ngược chiều hay sao. Tối qua em đi đoạn này gặp hơn 20 xe đi ngược chiều. Tacxi còn giương ngược pha lên mới ức chế. em ủng hộ đi ô tô 1 chiều đường này vì toàn tắc.
Ủng hộ thì vưỡn bác ạ. Dưng mà bức xúc cái cách cắm biển của các bác ấy

newdrive

Xe tải
Theo em ngày mai ra bẻ m.....ẹ nó cái biển đi là xong, hoặc mua hộp sơn xì hết vào mặt biển là đi ngon lành,....he he he ,...em té đây

K59

Xe tải
Như vậy mà từ Golden Weslake ra Thụy Khuê đi xuống phía đường Thanh niên phải đi đường nào hả các cụ. Em đang đi vắng, không có mặt ở Hà Nội nên chưa kiểm tra được. Ví dụ từ GW em đi đến làng hoa Việt Nhật nên đi đường nào bây giờ?

CuTiVoDich

Xe điện
Nếu mấy anh GTCC mà nghĩ được như bác chủ thì em cũng mừng lắm, chả hiểu các anh ấy được học hành đến đâu mà để các anh ấy quản lý, điều chỉnh, hướng dẫn cả mổ hệ thống giao thông các cụ nhể.

thienphuc

Xe điện
em chưa đi qua đó nhưng nhìn cái hình bác vẽ chắc do lúc cắm biển dân tình ghét quá k cho cắm nên họ mới cắm trộm đc vào chỗ hiện tại hoặc cái thằng cắm biển mắt nó có đờm

Vipmouse

Xe tải
Ôi quê tôi ............

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
em chưa đi qua đó nhưng nhìn cái hình bác vẽ chắc do lúc cắm biển dân tình ghét quá k cho cắm nên họ mới cắm trộm đc vào chỗ hiện tại hoặc cái thằng cắm biển mắt nó có đờm
Không hẳn là bức xúc vị trí cắm cái biển đó Cụ ợ. Cái bực mình ở đây là cách làm ăn tùy tiện của GTCC, biển báo phải đi theo hệ thống có nghĩa là phải có biển cấm rẽ từ các hướng khác, đằng này ko có biển cấm rẽ chỉ để biển cấm ở đầu đường người ta rẽ vào rồi mới nhìn thấy biển lại phải quay ra.

Bẩm các Cụ là chiều nay em đã thấy cắm biển cấm rẽ phải từ Văn Cao ra Thuy Khuê, còn từ đường vèn hồ ra thì không biết có biển cấm rẽ trái chưa.