Bó tay với mấy bác GTCC - Biển báo trên đường Thụy Khuê

haivong

Xe tải
í kiến của bác hơi bị được đấy :D

benghe

Xe điện
Sáng nay em đi từ ngõ 152 để qua trường tiểu học Chu Văn An thấy 1 chú Camry xinnhan rẽ trái ngay trước mũi chú xxx, chú xxx giả vờ móc điện thoại ra buôn coi như không nom thấy gì... đợi chú Cam kia rẽ trái được gần hết thân xe xxx xông ra tóm... quả này xxx lại được 1 mớ cho mà xem. Mà ông Cam kia cũng dở, cái biển cấm ô tô rẽ to như cái mâm ngay trước mặt mà cứ đi bừa để mất tiền.

Dunga

Xe buýt
Như vậy mà từ Golden Weslake ra Thụy Khuê đi xuống phía đường Thanh niên phải đi đường nào hả các cụ. Em đang đi vắng, không có mặt ở Hà Nội nên chưa kiểm tra được. Ví dụ từ GW em đi đến làng hoa Việt Nhật nên đi đường nào bây giờ?
Thì bác đi 1 vòng GW - TK - Văn Cao - HHT - Hùng Vương - ĐTN ( Hoặc rẽ trái về TK nếu bác muốn đến làng VN)

Nấm mỡ

Xe điện

Cụ chủ thớt nhận xét chính xác dưng chửa rõ ngọn ngành, cũng có phần oan cho GTCC :D

Bên GTCC khi đi cắm biển, nhẽ ra cắm đúng quy định dưng do dân không cho (vỉa hè bé quá, cắm đúng thì hết đường đi của người ta), tẹo nữa oánh nhau nên mới phải trại đi dư thía :D Cái biển cấm ô tô rẽ trái thì vướng bảng điện tử của TVSI, không có chỗ cắm :D

xanh

Xe điện
Không hẳn là bức xúc vị trí cắm cái biển đó Cụ ợ. Cái bực mình ở đây là cách làm ăn tùy tiện của GTCC, biển báo phải đi theo hệ thống có nghĩa là phải có biển cấm rẽ từ các hướng khác, đằng này ko có biển cấm rẽ chỉ để biển cấm ở đầu đường người ta rẽ vào rồi mới nhìn thấy biển lại phải quay ra.

Bẩm các Cụ là chiều nay em đã thấy cắm biển cấm rẽ phải từ Văn Cao ra Thuy Khuê, còn từ đường vèn hồ ra thì không biết có biển cấm rẽ trái chưa.
GTCC cắm biển hoặc không có trách nhiệm, hoặc ng-u, hoặc cắm bừa cho xong, còn xxx thì lợi dụng đúng chỗ đó để kiếm xiền, lợi dụng đúng chỗ, đúng lúc và rất khớp, rất ăn ý. Biển căm thế líu nào mà khó đi quá!