[Funland] Bộ trưởng tài chính đã nêu đích danh

Alisoma

Xe buýt
:)) Cụ có hiểu xung quanh thủ thiêm là đâu ko?
Nhất định phải mang tên THM đi gom đất à?

Nói chuyện như trẻ con mẫu giáo
Cụ nghĩ xung quanh Thủ thiêm còn đất à? Chắc cụ không làm bđs hay tài chính cho bđs nhỉ. Từ cách đây 3-4 năm, đất khu Đông đã có chủ hết, chỉ còn đất đấu giá thôi. Còn ý cụ là đất nhà dân thì em xin không tranh luận nhé vì chả có doanh nghiệp nào làm vậy, nhất là doanh nghiệp làm dự án lớn.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nên nhớ bộ truong tài chính đâu phải quan chức bậc thấp, họ nắm được rất nhiều thông tin cơ mật, tình báo nên mới phát biểu thế chứ đâu phải nói bừa.
Trong chính phủ, em nghĩ Bộ trưởng tài chính và Thống đốc NHNN là những người có chuyên môn nhất rồi, khả năng là hơn ối óp phơ ở đây.
Trên này thấy bảo nhiều cao nhân núp lùm lắm cụ, mấy ông bà kia tuổi gì mà so với ọp phơ :D

BìnhMinh89

Xe tăng
Cụ này chém bạt mạng.
Thủ thiêm giờ đấu giá hết, lùa quân đi gom kiểu gì?
Google đang miễn phí đấy cụ.
Có khi cụ ấy đang ôm kha khá nên vụ THM này mà thành thì ăn theo to còn đổ bể thì tết mất vui cụ ah :D

phihanhgia

Xe điện
Trong chính phủ, em nghĩ Bộ trưởng tài chính và Thống đốc NHNN là những người có chuyên môn nhất rồi, khả năng là hơn ối óp phơ ở đây.
Bộ trưởng, thống đốc, vv. họ là những nhà 9 chị, được Đ bổ nhiệm làm nhiệm vụ quản lý có thời hạn, chứ không phải là những người có chuyên môn nhất. Nhìn CV của họ, thì xuất phát là kế toán doanh nghiệp nhà nước quy mô nhỏ cấp xã/huyện.

Thống đốc ngân hàng NN nổi tiếng nhất là đồng chí 3X. Là 9 chị gia cự phách.

chemvovan

Xe buýt
Bộ trưởng, thống đốc, vv. họ là những nhà 9 chị, được Đ bổ nhiệm làm nhiệm vụ quản lý có thời hạn, chứ không phải là những người có chuyên môn nhất. Nhìn CV của họ, thì xuất phát là kế toán doanh nghiệp nhà nước quy mô nhỏ cấp xã/huyện.

Các ngành nghề khác thì đúng như cụ nói, kiểu Lao động thương binh xã hội thì cần chuyên môn gì đâu.
Nhưng những Bộ trưởng Tài chính, Thống đốc NHNN em thấy có vẻ mấy đời đều là dân đi lên từ Tài chính ngân hàng hết đó. Không tính ông 3X vì thời đó xứ ta còn mông muội, không được chuyên nghiệp như giờ.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]

Có chuyên môn hay không thì cũng ko khác gì nhau vì có chuyên môn cũng chưa chắc có thời gian tìm hiểu mà cũng ko cần tìm hiểu.
Có người báo cáo cho họ thông tin chính xác gan ruột của bọn doanh nghiệp thế nào.

quy la tien

Xe điện
bác Phớc, em phải dùng "mưu" mới viết được tên bác, trông cũng đẹp trai phong độ ra phết :)
Giờ mới biết có ông đồng hương trông mặt mũi ko đến nỗi nào, năng lực có vẻ cũng ok :)
Em quan liêu quá! ;)
Mợ Chè cứ viết đủ, theo miền Nam thì đẹp hơn rồi bỏ 1 chữ, qq thì gần quê mợ đấy; mong bác ấy nói được làm tốt!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Chè cứ viết đủ, theo miền Nam thì đẹp hơn rồi bỏ 1 chữ, qq thì gần quê mợ đấy; mong bác ấy nói được làm tốt!
uh nhỉ, thế mà em ko nghĩ ra, ko chỉ quan liêu mà còn dốt :)
Bác này có vẻ ok, ko biết có thực hiện được điều bác muốn và năng lực bác có thể ko :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đọc bác này chém về tiêu cực.. em xin lỗi đi ra ;)), em đoán cụ nhận xét về bác này cơ bản theo cảm tính đúng không…
=))
Thì em sao biết được chứ, có ai hiểu các bác quan chức thực sự ko, bảo em với :P

dielac1

Xe tải
Đến nay các bên mua/bán đã ký hợp đồng mua bán; tiền cọc đã được chuyển sang thành tiền trả trước.
Như vậy, việc không mua thì mất cọc đã không còn có thể sảy ra được nữa.

Giờ là theo hợp đồng thôi.
NN muốn lấy lại đất đó, trả lại tiền cọc cũng không được.
THM chưa thanh toán hết nên đất cũng chưa thuộc về THM.
THM đến hạn chưa thanh toán thì chịu phạt trả chậm.
Không rõ HĐ có thời hạn là sau bao nhiêu lâu mà không thanh toán thì hợp đồng sẽ thế nào.
Nhưng nếu như (và điều này đã sảy ra rồi) anh cứ chậm trả đến 3 năm, 5 năm hay 10 năm mà vẫn chưa vi phạm về thời hạn chậm trả thì cũng không ai xông vào mua được mảnh đất đó hết.
Sau 3 năm đất lên giá, có thằng chịu mua giá 2 tỷ đô chẳng hạn; thì số tiền phạt trả chậm kia chỉ là muỗi mà thôi.
Trong thời hạn 30 ngày (đợt 1) kể từ ngày ký thông báo của cơ quan thuế, người trúng đấu giá phải thanh toán (hình thức chuyển khoản) 50% số tiền mua tài sản cho ngân sách nhà nước theo thông báo của cơ quan thuế. Trong thời hạn 60 ngày tiếp theo (đợt 2), người trúng đấu giá thanh toán đủ số tiền còn lại.
Trường hợp quá thời hạn thanh toán các đợt 1, đợt 2, người trúng đấu giá chậm thanh toán tiền mua tài sản thì phải nộp tiền chậm nộp theo quy định pháp luật về quản lý thuế.
Quá thời hạn 180 ngày kể từ ngày ký thông báo thuế mà người trúng đấu giá không nộp đủ tiền mua tài sản đấu giá thì vi phạm hợp đồng mua bán. Khi đó, Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản TP.HCM (Sở Tư pháp TP.HCM) sẽ thông báo về việc không nộp đủ tiền mua tài sản đấu giá để Trung tâm Phát triển quỹ đất báo cáo Sở TN-MT trình UBND TP.HCM hủy quyết định công nhận kết quả trúng đấu giá.
Người trúng đấu giá không nộp hoặc không nộp đủ tiền trúng đấu giá theo thời gian trên sẽ không được nhận lại tiền đặt trước (20% so với giá khởi điểm). Tiền đặt trước này sẽ nộp vào ngân sách nhà nước.
Như vậy, trong trường hợp việc mua bán tài sản sau đấu giá diễn ra đúng theo hợp đồng, thuận lợi, ngân sách TP.HCM sẽ thu về số tiền 37.346 tỉ đồng mua 4 lô đất từ các công ty trong khoảng 100 ngày sau ngày đấu giá.
Khi đã hoàn tất việc nộp tiền, cơ quan chức năng TP.HCM sẽ cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho khách hàng và giao đất trong thời hạn không quá 5 ngày làm việc sau khi cấp giấy.

darthvader

Xe điện
Thế ai là người bỏ giá đứng thứ 2 sau THM , chắc phải có cụ mợ nào biết chứ nhỉ cho em biết đi, nếu THM bỏ thì người thứ 2 trúng đúng ko

vuvanphong

Xe điện
bác Phớc, em phải dùng "mưu" mới viết được tên bác, trông cũng đẹp trai phong độ ra phết :)
Giờ mới biết có ông đồng hương trông mặt mũi ko đến nỗi nào, năng lực có vẻ cũng ok :)
Em quan liêu quá! ;)
Tầm Bờ Tở mà không ép bọn IT nó viêt lại phần mềm oánh tên tiếng Việt thì hơi chán!
Em cũng không gõ tên ngài 1 cách chính thống được, phải viết từ Phước xong xóa chữ ư!
Hehe

halong.ktv

Xe đạp
Cái này để an dân.
Chú phỉnh, vtv cứ chê đất, bitcoin... ảo là nó tăng mạnh, tăng bền vững.
Mồm bộ trưởng chê nhưng tay bộ trưởng xúc mấy chục lô

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tầm Bờ Tở mà không ép bọn IT nó viêt lại phần mềm oánh tên tiếng Việt thì hơi chán!
Em cũng không gõ tên ngài 1 cách chính thống được, phải viết từ Phước xong xóa chữ ư!
Hehe
Em thì viết Phoc xong trở lại, xóa o đi đánh ớ hiihi
Các cụ mưu hơn em =))