[Funland] Bộ VH-TT-DL soạn bộ Quy tắc ứng xử nghệ sĩ làm căn cứ ‘phong sát’?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mr Đàm chơi với cánh nhà bao đông đảo hay sao mà làm cái gì cũng lên mặt báo. Từ mua cái khăn, cái túi cho đến nhà bên Mẽo....Nếu áp dụng CNTT thì Mr Đàm kênh nào cũng có mặt từ Youtube, Instagram, Face, Twitter,...các kiểu. Phải nói là rất năng động, nhanh nhẹn. Rồi làm cá hộp như Ha Long Food nữa chứ.
Cần gì chơi hả cụ, cứ 3 triệu một bài thì lều báo viết cả bài nó dùng giấy vệ sinh loại nào cụ ạ.

alceste

Xe điện
Cụ nói chuẩn rồi, bên China cấm được vì nó chặn mấy App, MXH hay Channel này. Còn ở mình chắc chỉ các đài TW, địa phương cấm sóng, sở cấm hát ở hội chợ, cơ quan ban ngành thôi. Còn báo lá cải, hát cho doanh nghiệp mời ở hội nghị, phòng trà, cafe, quán bia, đám cưới,.... thì không làm nổi đâu.
Em nghĩ chỉ cần cấm phát sóng trên truyền hình, cấm tham dự event, cấm tham gia các hoạt động văn hoá văn nghệ là đã hạn chế rất nhiều nguồn thu và sức ảnh hưởng rồi. Còn thích thì làm clip mà up youtube, nhưng tự làm tự nghe. Xã hội cũng nhạy lắm, anh đã vào danh sách đen thì ít ai dám chơi với anh lắm. Ca sỹ thì cần producer, cần giàn nhạc, cần quay phim, âm thanh ánh sáng phòng thu, diễn viên thì cần phải được mời đóng phim. Thằng producer chắc cũng sẽ cân nhắc khi được thuê sản xuất ra sản phẩm cho. Thời nay hàng nghìn ca sỹ nghệ six, mỗi ngày lại có vài em mới, ko ra sản phẩm mới thường xuyên thì đến Sơn Tùng MPT còn bị quên ý chứ.
Nếu làm MC, ko cấp phép cho đơn vị tổ chức nếu mời MC XYZ, ko mời tham dự event thì chắc gioi trụ được 3 tháng, sau 6 tháng ko ai nhớ đến tên. Chắc 1 thời gian sẽ tự tàn.

Chỉnh sửa cuối:

Hacking

Xe buýt
Nghe từ Phong Sát cứ như thanh trừng ấy ...😢

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Phong sát thực chất không phải là một từ tiếng Việt mà nó có nguồn gốc từ tiếng Trung. “Phong” là phong tỏa, bao vây, “Sát” nghĩa là giết hại.
Em mong VN cũng "phong sát" bọn NS bẩn như bên TQ lắm, chứ dân bên mình dễ dãi quá, nhìn bọn fan cuồng bênh bất chấp mà thấy chán.
Các cụ OF dự như thần, trước sau VN mình cũng sẽ làm việc này.
Không biết cái tên nào sẽ được mở hàng nhỉ?

Bc chính thống mà đặt cái tít phản cảm quá.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ chỉ cần cấm phát sóng trên truyền hình, cấm tham dự event, cấm tham gia các hoạt động văn hoá văn nghệ là đã hạn chế rất nhiều nguồn thu và sức ảnh hưởng rồi. Còn thích thì làm clip mà up youtube, nhưng tự làm tự nghe. Xã hội cũng nhạy lắm, anh đã vào danh sách đen thì ít ai dám chơi với anh lắm. Ca sỹ thì cần producer, cần giàn nhạc, cần quay phim, âm thanh ánh sáng phòng thu, diễn viên thì cần phải được mời đóng phim. Thằng producer chắc cũng sẽ cân nhắc khi được thuê sản xuất ra sản phẩm cho. Thời nay hàng nghìn ca sỹ nghệ six, mỗi ngày lại có vài em mới, ko ra sản phẩm mới thường xuyên thì đến Sơn Tùng MPT còn bị quên ý chứ.
Nếu làm MC, ko cấp phép cho đơn vị tổ chức nếu mời MC XYZ, ko mời tham dự event thì chắc gioi trụ được 3 tháng, sau 6 tháng ko ai nhớ đến tên. Chắc 1 thời gian sẽ tự tàn.
Nếu làm được như cụ nói doanh thu giảm hẳn 90%, gần như biến mất khỏi showbiz rồi đó.

alceste

Xe điện
Nếu làm được như cụ nói doanh thu giảm hẳn 90%, gần như biến mất khỏi showbiz rồi đó.
Thì muốn tổ chức biểu diễn, hội thảo hội nghị thì phải có giấy phép tổ chức hay giấy phép biểu diễn. Ko có giấy thì làm hơi khó. H Bộ chỉ cần gửi list danh sách xuống Cục biểu diễn với bên gì cho phép tổ chức nhỉ, kể cả danh sách truyền miệng thì 90% ko ai dây vào. Ko cấp phép lên sóng thì sẽ không được mời đóng quảng cáo, ko cấp phép tham gia sự kiện thì ko có giấy mời event, ko cấp phép phát hành thì ko phát hành được sản phẩm mới. Thế thì ai dám đầu tư sx hay hợp tác cùng
Em thấy, đời này phù thịnh ko ai phù suy mà cụ, nhất là dân nghệ sỹ và làm ăn, ngay cả người hâm mộ cũng thế :D
Ko nghe ca sỹ này thì nghe ca sỹ khác hát, chứ cũng ko ai chết hay sống một cách quằn quại vì ko được nghe Lũ hậu hát cả.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ thấy phản cảm chỗ nào ạ?
Cụ s63 AGM vì sao vang em vậy?
Lĩnh vực văn hóa mà đã gọi là phong sát. Nghe cực đoan quá. Chém gió thì k nói nhưng báo chí chính thống thì nó khác. Với lại từ đấy thì đảm bảo đến 50% người đọc k hiểu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thì muốn tổ chức biểu diễn, hội thảo hội nghị thì phải có giấy phép tổ chức hay giấy phép biểu diễn. Ko có giấy thì làm hơi khó. H Bộ chỉ cần gửi list danh sách xuống Cục biểu diễn với bên gì cho phép tổ chức nhỉ, kể cả danh sách truyền miệng thì 90% ko ai dây vào. Ko cấp phép lên sóng thì sẽ không được mời đóng quảng cáo, ko cấp phép tham gia sự kiện thì ko có giấy mời event, ko cấp phép phát hành thì ko phát hành được sản phẩm mới. Thế thì ai dám đầu tư sx hay hợp tác cùng
Em thấy, đời này phù thịnh ko ai phù suy mà cụ, nhất là dân nghệ sỹ và làm ăn, ngay cả người hâm mộ cũng thế :D
Ko nghe ca sỹ này thì nghe ca sỹ khác hát, chứ cũng ko ai chết hay sống một cách quằn quại vì ko được nghe Lũ hậu hát cả.
Cụ nào cho biết a Trọng Tấn dạo này có được biểu diễn nữa k.
Hq chương trình 2.9 k thấy a hát thấy cứ thiêu thiếu.

Đồ_xấu_xa

Xe đạp
Lĩnh vực văn hóa mà đã gọi là phong sát. Nghe cực đoan quá. Chém gió thì k nói nhưng báo chí chính thống thì nó khác. Với lại từ đấy thì đảm bảo đến 50% người đọc k hiểu.
Người đọc đã quen với phong trào phong sát bên nước láng giềng thời gian gần đây rồi cụ ạ. Thông tin giờ nhanh nhạy lắm, báo chí còn đi sau nhiều phương tiện truyền thông khác.

Sinopharm

[Tịch thu bằng lái]
Nó là thuật ngữ thôi, gọi gì chả được, miễn hiểu bản chất của nó :)

nvht

Xe điện
CQ cần ra tay sớm để trừ hậu họa, đặc biệt là khu vực phía Nam

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Người đọc đã quen với phong trào phong sát bên nước láng giềng thời gian gần đây rồi cụ ạ. Thông tin giờ nhanh nhạy lắm, báo chí còn đi sau nhiều phương tiện truyền thông khác.
Cụ lội còm thì đã k ít người k hiểu và kêu phản cảm . Đấy là các ofer còn thuộc thành phần chăm chém gió.

MiTa

Xe lăn
Gần đây có từ " Thu dung" ...giờ lại thêm từ " Phong sát" ....không có trong từ điển Tiếng Việt. :D
Thật, tự nhiên dịch lòi ra chữ thu dung, lúc đầu ở sg e nghe cứ tưởng tên bệnh viện là Thu Dung, sau đọc hoá ra ko phải tên riêng. Toàn nghĩ ra mấy cái gì đâu. Bây giờ có phong trào “hệ sinh thái” nữa.

Đồ_xấu_xa

Xe đạp
Cụ lội còm thì đã k ít người k hiểu và kêu phản cảm . Đấy là các ofer còn thuộc thành phần chăm chém gió.
Gọi đúng tên cái phong trào bên nước lâng giềng để mọi người hiểu là sẽ thực hiện theo bản chất đó, cái tên có thể nhờ ofer nghĩ một cái tên khác dễ nghe và nhân văn hơn.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Có kiểm soát là tốt. Em cũng hi vọng có khung pháp lý cho việc này, nhưng quan trọng là triển khai phải đúng luật và không bị lạm dụng. Sợ nhất là nghệ sỹ, mà nói rộng ra là những người nổi tiếng, sẽ bị phong sát khi có những ý kiến "trái chiều", tiếng nói của quần chúng sẽ bị bịt miệng.

darthvader

Xe điện
VN ko quản được đâu, các cụ cứ chờ mà xem.

doccocuukiem

Xe điện
Đúng là phú quý giật lùi, cái tốt thì không học toàn học cái xấu, KHKT của nó hay thì nên học hỏi chứ đừng học làm CMVH. Mình là nước văn minh như Mỹ, Nhật, dân chủ cho phép chất vấn trong QH cái này đi trước TQ hàng chục năm, còn khướt thằng độc tài đấy mới dám bung như mình, nó mà làm thế là Toang 5 xẻ 7 ngay, nên thực ra rất ngưỡng mộ và đố kỵ VN. Nó chỉ hơn mình về KHKT cơ bản thôi, còn lại toàn trò ảo thuật lấp liếm lừa bịp bần nông thôi. TQ về cơ bản như Nam Bắc Hàn chưa thống nhất được lãnh thổ, tâm lý bất an, ngoài tươi trong héo, vẫn ngon lành chỉ nhờ cột trụ KHKT chống quá vững thôi. Còn lại văn hoá XH thì như JAV đã nhận định: " đông Á bệnh phu" chả việc gì mình phải học theo