[Luật] Bốc biển xấu muốn đổi biển(nhờ các bác tư vấn)

Phuha18

Xe tăng
có 100 số có 2 chữ số. Nên xác suất bốc con 49 là 1/100. Xác xuất bốc con 53 là 1/100. Bốc cả 2 con thì phải cỡ 1/10.000. Thôi, e chém gió tới đây thôi. Thấy chóng mặt quá.
Em cũng ang áng thế thôi ạ :D

Tranbach2612

Xe đạp
Nhiều ông nặng nề cái biển nhể, biển là của nhà nước mình treo hộ lên xe để họ kiểm soát chứ biển có phải của mình đâu mà xấu với đẹp, em đi đuôi 78 đây có sao đâu. Cứ mê tín vớ vẩn rồi tự thành nó vịn vào mình, nghĩ cho nó thoáng ra. Thích mất tiền thì làm cái HĐMB công chứng cho ông bạn nào đó ở tỉnh, rút hồ sơ nhưng không nộp về tỉnh mà lại làm tiếp cái HĐMB công chứng cho ông bạn bán ngược lại cho mình, lại đi đăng ký lại, bốc biển mới vì biển cũ nộp lại cho xxx họ huỷ rồi, túm lại mất tầm 10-20 củ với cái xe mới đó. Xe đang biển trắng mà ĐKKD thì chỉ đổi màu biển chứ không đổi số cụ nhé, xe đăng ký mới từ đầu thì mới là biển mới, sau sang biển trắng thì giữ nguyên biển.
Hôm nay e đi rút hồ sơ gốc thì cán bộ hỏi bán sang tỉnh hẳn hay quay đầu. em buột miệng bảo quay đầu. Xong cán bộ thì thầm rồi đưa hồ sơ e lên màn hình. Lúc đấy e mới ngớ ra. Ko biết là dở trò gì. Em đang lo nó lưu lại hồ sơ em mấy hôm sau đi quay nó bảo hồ sơ chưa hủy ko đổi được biển 😭

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Tâm lý quyết định hết! Nhưng đã gợn rồi thì đổi đi cho nó thoải mái đầu óc còn làm việc khác! Cụ rút hồ sơ nhờ người nhà ở tỉnh đky cho biển khác, biết đâu lại bấm đc cái biển đẹp. Làm hồ sơ mua bán công chứng treo, sau thích chuyển về mình lúc nào thì chuyển, mất tiền 1 lần nữa.
Như e nhờ ông anh kết nghĩa đứng tên do chưa chuyển hộ khẩu vào nhà mới, cũng chẳng làm công chứng mua bán luôn. Trộm vía cũng bốc đc quả biển tổng 9. :D

hongpq

Xe máy
Tâm lý quyết định hết! Nhưng đã gợn rồi thì đổi đi cho nó thoải mái đầu óc còn làm việc khác! Cụ rút hồ sơ nhờ người nhà ở tỉnh đky cho biển khác, biết đâu lại bấm đc cái biển đẹp. Làm hồ sơ mua bán công chứng treo, sau thích chuyển về mình lúc nào thì chuyển, mất tiền 1 lần nữa.
Như e nhờ ông anh kết nghĩa đứng tên do chưa chuyển hộ khẩu vào nhà mới, cũng chẳng làm công chứng mua bán luôn. Trộm vía cũng bốc đc quả biển tổng 9. :D
công chứng treo là công chứng thật, xong rồi để đó, ko đi làm thủ tục sang tên đổi chủ, đúng ko bác? Bác làm vậy là sai nhé. Ông a nào non tay nghe theo "kế" này là mang họa. Xe đi gây tai nạn rồi ai chịu trách nhiệm liên đới? chủ xe trên giấy tờ có bị liên đới ko?

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
công chứng treo là công chứng thật, xong rồi để đó, ko đi làm thủ tục sang tên đổi chủ, đúng ko bác? Bác làm vậy là sai nhé. Ông a nào non tay nghe theo "kế" này là mang họa. Xe đi gây tai nạn rồi ai chịu trách nhiệm liên đới? chủ xe trên giấy tờ có bị liên đới ko?
:D trường hợp bác nói chỉ xảy ra với người ngoài thôi, tất nhiên cẩn thận k bao h là thừa. Còn xe e, eđi, trách nhiệm e chịu chứ ai chịu thayđược... Mà aiđể người khác chịu lỗi lầm mình gây ra bao giờ...

Tranbach2612

Xe đạp
Em làm theo các bác trên bảo là bán xe cho 1 ng bạn ngoài tỉnh, rút hồ sơ xong nhưng ko mang về tỉnh mà người ấy lại công chứng bán ngược lại cho em. Xong đi bấm biển mới là xong. Mà nay lên đấy nó hỏi rút làm gì bảo rút để quay đầu xe,rồi chúng nó thì thào cái gì rôig hồ sơ em hiện lên màn hình, giờ đang lo hôm nào đi bấm lại nó làm trò.😓

kt3x

Xe buýt
Đã tín như vậy thì lúc bấm phải biển xấu là cụ phải xử lý ngay chứ.
Trước em bấm được biển 53, em cán bộ phụ trách gợi ý ngay là a có muốn bấm lại thì xùy 5 loét ra... nhưng em éo xùy, con số vẫn chỉ là con số thôi, sao lại điều khiển vận mệnh của mình được!

hongpq

Xe máy
:D trường hợp bác nói chỉ xảy ra với người ngoài thôi, tất nhiên cẩn thận k bao h là thừa. Còn xe e, eđi, trách nhiệm e chịu chứ ai chịu thayđược... Mà aiđể người khác chịu lỗi lầm mình gây ra bao giờ...
Mời bác seach và đọc luật ạ. Điều 264 Luật Hình Sự 2015 bác nhé. Việc bác gây tai nạn và bị xử theo luật là chắc chắn. Còn người chủ (trên giấy) cho bác "mượn" xe thì cũng bị xử theo luật. Tiền phạt của ông "chủ xe trên giấy" thì bác có thể thanh toán luôn cũng được. Nhưng ngồi tù thì ko có ngồi tù thay đâu bác ạ. căng phết đấy

Nadi.18

Xe hơi
Bác muốn đổi biển khác, chỉ có cách đi vòng.
Tức là nếu bác đăng ký HN rồi, thì bác giả bán cho người quen ở tỉnh lẻ, sau đó người thân quen đứng tên ra biển ở tỉnh, một tinme sau bác lại làm thủ tục mua lại và sang tên cho bác và đăng ký mới tại HN, hơi tốn công tốn phí chút,

Sangtenxe

Xe đạp
Em bốc quả biển 53 xong cái đen cả tháng nay. Hết nhập viện rồi lại con ốm. Muốn đổi biển mới. Nhờ các bác tư giúp em với ạ. thấy bảo bán cho người ngoài tỉnh xong lại mua lại rồi nộp lại thuế trước bạ 1 lần nữa là được bốc biển mới có phải ko ạ.
rút ra rồi nhập về tên người khác thì được chứ vẫn tên mình là không được đâu cụ nhé. Cần tư vấn gì cứ hú em 0562054444

Sangtenxe

Xe đạp
Tức là nếu bác đăng ký HN rồi, thì bác giả bán cho người quen ở tỉnh lẻ, sau đó người thân quen đứng tên ra biển ở tỉnh, một tinme sau bác lại làm thủ tục mua lại và sang tên cho bác và đăng ký mới tại HN, hơi tốn công tốn phí chút,
Không cần ra biển tỉnh đâu bác. Công chứng bán cho người ở tỉnh.rút hồ sơ ra. Sau đó công chứng bán lại cho bà xã cụ ấy là được bấm biển mới 😌

Sangtenxe

Xe đạp
Hôm nay e đi rút hồ sơ gốc thì cán bộ hỏi bán sang tỉnh hẳn hay quay đầu. em buột miệng bảo quay đầu. Xong cán bộ thì thầm rồi đưa hồ sơ e lên màn hình. Lúc đấy e mới ngớ ra. Ko biết là dở trò gì. Em đang lo nó lưu lại hồ sơ em mấy hôm sau đi quay nó bảo hồ sơ chưa hủy ko đổi được biển 😭
Nó lưu đấy để hôm nào cụ bấm lại nó lại đưa cho cụ số cũ chứ còn sao nữa. Trừ khi nhập lại vào tên vợ cụ thì nó mới đổi 😌

KENO

Xe buýt
Cụ bán ra ngoại tỉnh, làm thủ tục rút HS, đăng ký ngoại tỉnh xong lại quay về - lại hên xui lần nữa hoặc trả tiền để chọn biển.
Làm 1 vòng lại bốc 49 thì đừng hỏi sao nước biển mặn
Đâu vì cái biển xe mà ảnh hưởng cả nhà vậy đc Cụ nhể, cụ Thớt nghĩ nhiều rồi

Em làm theo các bác trên bảo là bán xe cho 1 ng bạn ngoài tỉnh, rút hồ sơ xong nhưng ko mang về tỉnh mà người ấy lại công chứng bán ngược lại cho em. Xong đi bấm biển mới là xong. Mà nay lên đấy nó hỏi rút làm gì bảo rút để quay đầu xe,rồi chúng nó thì thào cái gì rôig hồ sơ em hiện lên màn hình, giờ đang lo hôm nào đi bấm lại nó làm trò.😓
người ta hỏi để lưu hồ sơ của cụ tại điểm đăng ký luôn, không trả về kho lại mất công
mà đăng ký cũ tên cụ ak, xong cụ lại bán lại cho cụ luôn hả

dndung888

Xe hơi
nếu theo công thức này của cụ, ít cũng phải mất trên 2 chục cho biển về lại Hà Nội nhỉ ???

Davilngo

Đi bộ
Cụ/mợ nào biết dịch vụ xóa phạt nguội trên cao tốc nội bài - lào cai uy tín không ạ. Chỉ giao em với vợ 2 em sắp đến ngày đăng kiểm rồi ạ. E xin đa tạ

baochau1979

Đi bộ
Có tránh được ko nhỉ? Em tưởng bốc biển bằng máy

Tuấnbk

Xe buýt
Việc gì phải dịch vụ, ra phòng CC làm HĐMB cho thằng bạn ngoại tỉnh, đi rút hồ sơ, trả biển với đăng ký ở phòng CSGT, làm tiếp cái HĐMB công chứng nó bán ngược lại cho mình, xong lại đi nộp thuế, đi đăng ký lại, tự làm đỡ được kha khá. Mà biển đẹp như đại gia Kiên bạc, Trầm Bê, đến bác Thăng còn vào kho thì xấu hay đẹp chả sao sất
Cụ ơi cho em hỏi xe đã bán cho bạn, đã rút hồ sơ, trả biển vậy là thành xe không có biển số... vậy bạn mình làm sao bán lại cho mình khi xe không có biển?

SPL

Xe container
Cụ ơi cho em hỏi xe đã bán cho bạn, đã rút hồ sơ, trả biển vậy là thành xe không có biển số... vậy bạn mình làm sao bán lại cho mình khi xe không có biển?
Cụ cầm đủ giấy tờ trên tay là vẫn bán ngon lành chứ, cứ cầm đi nộp thôi, trên hồ sơ vẫn biển số đó đấy thôi, cụ cứ phải lo việc đó, vì cụ có giấy tờ thì mới cho rút, mà có phải cụ rút cầm về đâu, xxx đưa cụ để cụ đưa cho xxx tỉnh mới nộp căn cứ vào giấy tờ xin chuyển của cụ đấy chứ