[Funland] Bóc phốt đầu năm, mời cụ hungf1 vào đối chất, sđt 0927160750

Trạng thái
Thớt đang đóng

Slimz

Xe buýt
Nghĩa là nhắm mắt và đeo kính dâm vẫn mở bình thường phải ko cụ?
Bác muốn nhắm mắt vẫn mở được face id thì bác vào đăng ký thêm 1 khuôn mặt nhắm mắt trong face id ;)). Còn kính dâm thì e thấy cái RB cockpit với wayfaer mở face id thoải mái, ngoài lề tí đợt e mua cái RB club của 1 bác kdcn trên này báo mắt xịn gọng đểu (tất nhiên giá nó chỉ bằng 1/3 cái xịn) thì ko mở được

vietnguyenx3

Xe hơi
Bác muốn nhắm mắt vẫn mở được face id thì bác vào đăng ký thêm 1 khuôn mặt nhắm mắt trong face id ;)). Còn kính dâm thì e thấy cái RB cockpit với wayfaer mở face id thoải mái, ngoài lề tí đợt e mua cái RB club của 1 bác kdcn trên này báo mắt xịn gọng đểu (tất nhiên giá nó chỉ bằng 1/3 cái xịn) thì ko mở được
oh nếu đúng thế thì do người dùng stupid thôi cụ nhỉ kaka. E đợt ấy chỉ thấy nó cho đăng ký thêm kính cận và khẩu trang, về sau lúc đeo kính râm không mở được thì nó còn cảnh báo là bỏ kính râm ra :P

Slimz

Xe buýt
Đùa bác thôi chứ vụ nhắm mắt đk face id thì e chưa test mà e cũng chả chơi, đang ngủ bị dí đt vào mặt thì toi ;))

vietnguyenx3

Xe hơi
Vậy để các cụ khác vào còn phơm thêm vậy, nếu đúng thì e học thêm được được kiến thức và còn đi kể, chứ trước giờ e vẫn cứ kể như kia :D

phuongmit

Xe cút kít
Vậy để các cụ khác vào còn phơm thêm vậy, nếu đúng thì e học thêm được được kiến thức và còn đi kể, chứ trước giờ e vẫn cứ kể như kia :D
Hỏi ông nào đang dùng ip, test mở mắt nhắm mắt, đeo kính bỏ kính là biết ngay thôi cụ :))

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng KDCN trên of này nhưng chưa lần nào dám mua đồ cũ pass lại, nhất là đồ điện tử, điện máy mặc dù có nhiều đồ giá rất hời. Cả những cụ bán hàng mới tại kho thực sự em cũng không tin tưởng lắm nếu giá quá rẻ so với thị trường. Nếu là cá nhân thì ít nhất bán trên facebook rõ ràng, có bạn bè thật tương tác để còn truy tìm được thông tin cá nhân. Còn nếu là doanh nghiệp, con buôn thì ít nhất phải có cửa hàng, văn phòng để lúc xảy ra vấn đề còn có chỗ mà cãi nhau :))
Mình là người mua, nói cách khác là mất tiền mua, được cái món hàng tốt thì không đi đâu mà thiệt, nhưng mua phải hàng đểu, miêu tả không đúng tình trạng thì mình vừa mất tiền mà vừa mất hàng. Vậy thì ít nhất phải để cho người bán có cái gì đó để mất nếu không bán hàng đúng như cam kết, ít nhất là mất danh dự bán hàng. Còn nick ảo thì không có danh dự đâu vì thế nên sau này các cụ cân nhắc. ;))

meomuop2990

Xe tải
Tiện toppic, các cụ cho e hỏi máy iphone xr thay màn zin ép kính thì có mất face id và truetone ko ạ. E thay dc 2 tháng, trước thì vẫn ok, do của vợ dùng nên e ko để ý, lúc nâng cấp sang con này, ktra thì thấy mấy face id và truetone.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tất nhiên là nó có nhiều tính năng ưu việt nào đó.
Tôi và bác và mọi user, có lẽ chỉ quan tâm đến cái gì mình cần - cái gì đó thiết yếu.
Ví dụ tôi xài chủ yếu các App chém gió như Zalo hay Viber ..., đặt lịch, báo thức, ...
Giờ thì tôi đã biết đến cái Truetone, nhưng hóa ra cũng để automatic từ lâu.

Hay tính năng đọc để viết SMS, chả hiểu nó gọi là cái gì. Cái ấy thì tôi thấy thực sự thực sự thiết yếu, đặc biệt là khi phải viết SMS bằng English.

Hay các phím tắt, cái này cũng rất cần thiết, dù có thể ít dùng. Khoản này thì tôi thấy anh Android smart và logic hơn IOS.
Ví dụ Android có phím vuông ở dưới, để mình gọi mọi App đang mở. Cái đấy, bên ios phải hỏi, vì không có cái gì để định hướng bác cả. Tương tự là khi đóng App với phím tròn - bên ios là 1 vạch mà dễ bị bỏ qua (trước đây họ có phím Home vật lý).

Bù lại, tôi thấy cái khoản Đọc để Viết, tụi ios chuẩn hơn, bên Android "nghe hiểu" khá tệ.
ios: gọi mọi app = cách vuốt mép màn sang phải rồi lướt & chọn. Đóng áp thì vuốt mép màn thẳng lên trên cỡ 1 đốt ngón tay là xong ngay. Đối với máy có phím home thì 2 tác vụ trên thực hiện = cách ấn home 2 lần và ấn home 1 lần
Có thể cụ đang dùng Samsung và để trình chuyển giọng nói sang văn bản của mặc định, nó hơi đớ, cụ vào chuyển sang chuyển giọng nói sang văn bản là Google, đảm bảo với cụ cụ nói 100 từ may ra nó chuyển sai 1 2 từ thôi.
Táo với Sam nói chung là 2 trường phái, e dùng táo ghét nhất ở việc cái "cải tiến" không có vân tay, đấy là lúc nằm ngủ để độ sáng thấp và đeo kính dâm nó không nhận diện được lại phải gõ, Sam đủ cả khuôn mặt mở khóa và vân tay. E dùng táo thấy ưu thích hơn Sam mỗi cái tự động điền otp và cái messeger thôi.
Tôi sang ios rồi, từ hơn 1 năm.
Trước đấy đúng là toàn Samsung.
Vợ con xài Samsung thì thích vì ảnh của nó chụp xuất sắc thật, chí ít là trên màn hình của Samsung, các bác ọp pơ gọi là Nịnh mắt.
Làm việc liên quan đến quay chụp để xuất file thì hiếm gặp lắm người dùng sung sam <:-P
Tôi không rõ với iphone làm thế nào.

Nhưng với Samsung, tôi chụp đi chơi và 1 mớ ảnh, thì cứ cắm thẳng vào máy tính mà copy, tiện lợi, giống hệt như với cái thẻ của máy ảnh.

Bên ios không rõ có làm như thế được không, hay lại phải cài App nào đó.
Nó là do hệ điều hành thôi cụ, nhưng khái niệm giật lag android chắc phải cách đây 4 5 năm rồi, giờ plagship của Sam và Táo cùng năm ra mắt mà có test lại đa nhiệm, tác vụ sau đôi ba năm thì nó vẫn same same, còn vì sao cứ gắn khái niệm giật lag, tại vì android ra các điện thoại tầm thấp cấu vào một số người dùng, cấu hình không đáp ứng được với hệ điều hành, không như iphone họ năm chỉ ra 4 5 dòng sản phẩm, và không có cấp thấp. Còn muốn đọ với nhau thì phải đọ ở cùng giá tiền :D
Còn nhiều cụ bảo ios bảo mật hơn, đúng 1 phần, do android nó là hệ điều hành mở, có thể cài một file ứng dụng apk ở ngoài, và đương nhiên sẽ có rủi do, nhưng không thể tự nhiên cài vào được, tất cả đều phải được người dùng "cấp quyền", nên nếu là người trẻ có chút kiến thức thì hai hệ điều hành này bảo mật coi là như nhau, chỉ không bảo mật với các cụ, hoặc một số người không để ý mà chỉ thấy thông báo thì nhấn "ok" thôi.
Nói chung ios và android thì cả thế giới nó cãi nhau :D Còn e đã dùng cả hai thì mỗi cái có cái hay, nhưng hiện tại e đã bán ios để chuyển về android :P

Đề nghĩ các Chã chuyển thớt này vào box Công nghệ thông tin cho nó hợp cảnh.
Vô duyên éo chịu được :))

vietnguyenx3

Xe hơi

Đề nghĩ các Chã chuyển thớt này vào box Công nghệ thông tin cho nó hợp cảnh.
Vô duyên éo chịu được :))
Có cái éo gì mà vô duyên hả cụ? cụ Hungf1 thì không xủi tăm, tìm chủ đề mà đẩy bài nó lên. Hay cứ vào réo "Hùng ơi ở đâu vào đi à"?

duongqua

Xe container
Thôi, trong cái rủi cũng có cái may là main máy có lẽ vãn ổn cụ chủ nhỉ, chỉ bị cái màn thôi thì cũng chấp nhận vậy chứ main mà bị đục khoét thì e nghĩ còn thốn nữa so với cái giá 96 này. Lúc đó sửa ko sửa được, bán ko bán được, ôm cục gạch mới cay.
Nhưung tóm lại từ giờ mua bán mà có thằng nào ship đến cho mình thì nên cảnh giác, đến mua bán tại nhà ng bán còn bị lừa nữa là ô ất ở mang đồ đến cho mình!

yadih

Xe tải
Em cũng KDCN trên of này nhưng chưa lần nào dám mua đồ cũ pass lại, nhất là đồ điện tử, điện máy mặc dù có nhiều đồ giá rất hời. Cả những cụ bán hàng mới tại kho thực sự em cũng không tin tưởng lắm nếu giá quá rẻ so với thị trường. Nếu là cá nhân thì ít nhất bán trên facebook rõ ràng, có bạn bè thật tương tác để còn truy tìm được thông tin cá nhân. Còn nếu là doanh nghiệp, con buôn thì ít nhất phải có cửa hàng, văn phòng để lúc xảy ra vấn đề còn có chỗ mà cãi nhau :))
Mình là người mua, nói cách khác là mất tiền mua, được cái món hàng tốt thì không đi đâu mà thiệt, nhưng mua phải hàng đểu, miêu tả không đúng tình trạng thì mình vừa mất tiền mà vừa mất hàng. Vậy thì ít nhất phải để cho người bán có cái gì đó để mất nếu không bán hàng đúng như cam kết, ít nhất là mất danh dự bán hàng. Còn nick ảo thì không có danh dự đâu vì thế nên sau này các cụ cân nhắc. ;))
Tôi vẫn mua điện thoại, PC, MacBook đồ cũ xài rồi trên chotot đây, chẳng sao cả, mua về dùng vài năm vẫn ngon như thường. Vấn đề là chọn ai để mua thì phải xét kỹ: 1. chọn cá nhân bán chứ không mua của thợ- 2.xem kỹ profile người bán và các đánh giá- 3. xem cách viết tin mô tả sản phẩm là đủ biết giọng có lươn lẹo không hay chân thực- 4. xem các sản phẩm đã từng bán- 5. đến gặp mua trực tiếp chứ éo ship, khi đến nhìn xoáy vào mặt ngay lần đầu gặp sẽ có cảm giác nên mua của thằng này hay không đi về luôn =)).

Mít - Mật

Xe tăng
Dạo này lắm phốt nhỉ. E thì cũng may mắn mua mấy ĐT, tai nghe, Aw, trên này, đến giờ vẫn ổn

hoangloclaptop

Xe hơi
Ở Vincom Bà Triệu chắc tiền ko thiếu mà phải đêm hôm đi ship con đt cho mợ,

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tôi vẫn mua điện thoại, PC, MacBook đồ cũ xài rồi trên chotot đây, chẳng sao cả, mua về dùng vài năm vẫn ngon như thường. Vấn đề là chọn ai để mua thì phải xét kỹ: 1. chọn cá nhân bán chứ không mua của thợ- 2.xem kỹ profile người bán và các đánh giá- 3. xem cách viết tin mô tả sản phẩm là đủ biết giọng có lươn lẹo không hay chân thực- 4. xem các sản phẩm đã từng bán- 5. đến gặp mua trực tiếp chứ éo ship, khi đến nhìn xoáy vào mặt ngay lần đầu gặp sẽ có cảm giác nên mua của thằng này hay không đi về luôn =)).
Vâng chắc cụ cũng nhiều kinh nghiệm mấy món đấy. Còn em thì sợ nhất chotot. Thợ giả dân, dân giả thợ đủ các kiểu. Em chỉ lên đó tham khảo giá nếu có ý định mua cũ

cunglatruong

Xe container
Nói chung lúc set up cứ xoay quanh khuôn mặt cành rộng càng tốt . set 3 lần khác nhau is good cmn ngay.

hoangloclaptop

Xe hơi

honda_cub79

Xe lăn
Chợ off giờ nhiều thợ vào lùa gà lắm ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng