Bơm Trợ lực tay lái Ford Escape 2004 có tiếng kêu.

USRobotics

Xe buýt
Xe em 2.3 cũng mới xuất hiện tiếng kêu khọt khọt khi đánh lái, vào hãng kiểm tra thợ báo hỏng phớt thước lái nên chảy dầu gây kêu, báo giá khắc phục tầm 5 triệu nhưng phải để xe lại khoảng 1 ngày. Do đang bận nên em chưa làm. Các cụ tư véo em thêm vụ này được không ạ, nếu để đi cố 1,2 tuần thì có sao không, và nên sửa hãng hay có gara nào ở hn làm tốt món này không?! Thankìu các cụ
Escape giờ là xe cỏ, những bệnh này tuyệt đối không nên vào hãng để nó chém bay đầu, cụ nên ra ngoài check và làm, đảm bảo rẻ hơn hãng
Em thì hay làm ở Gara denso số 9 Lê Quang Đạo, cụ có thể tham khảo
Lần trc xe em cũng bị khẹt khẹt khi đánh lái, vào đây check may quá nó chỉ tuột ống cao su nối vào bình dầu, gây chảy dầu dẫn đến thiếu dầu, mất 300K khắc phục là xong, chứ ko biết lơ ngơ vào hãng nó phán thay bơm thì há mồm

Fan_4`

Xe hơi
Đợt trước thước lái em mỗi lần đánh lái cũng nghe thấy tiếng kêu re re, sau mới phát hiện là hụt dầu trợ lực do bì rò đường ống dẫn dầu thước lái. Em mua ngay chai dầu hốp số tự động đổ thêm vào thì thấy hết ngay. Đợt rồi ông bạn thay cho đoạn ống, bây giờ thấy hết rò rỉ luôn.