Bơm xăng sẽ chết nếu xe hết xăng?

dung.anycar

Xe đạp
Bác ơi xế bác chắc om bom từ trước rồi. nói vậy hơi oan cho em bác đóa.

bluestar2006

Xe container
Hôm qua xe em đi có hiện tượng cứ đá thêm ga là xe ngất lịm, chết máy. E đưa vào gara mới mở ngay gần nhà. Cậu chủ thợ nhiệt tình kiểm tra nói là tắc xăng ở CHK gì đó. Chỉnh xong xe nổ ngon lành, lấy công 50K. Cậu chủ thợ bảo em là lúc nào hết xăng nên mang ra xúc lại bình xăng vì bình xăng có nước và nhiều bụi bẩn. Có phải vậy không các cụ? Cho em hỏi thêm nữa là lúc sáng ra nổ máy thì xe rung bần bật một lúc rồi mới êm là sao ợ?
Khi bình xăng bẩn vì cặn và nước thì việc súc là cần làm, nhưng quan trọng hơn là nhân lúc đó tìm hiểu nguyên nhân gây bẩn (cổ bình xăng có hở, mọt làm cho bụi bẩn dễ chui vào bình không?)

Tạm thời, một cái lọc xăng tốt là cần thiết để ngăn ngừa cặn bẩn từ bình xăng chạy vào CHK của bác.

xemamnon

Xe tải
Bác ơi xế bác chắc om bom từ trước rồi. nói vậy hơi oan cho em bác đóa.
Nói chung vợ già thì có nhiều tật. Theo kinh nghiệm của em thì xe có hiện tượng thì phải dừng để kiểm tra, hỏi han ngay bác ợ, lúc đó sửa nó nhẹ nhàng, chớ cố đi thì lúc sửa tốn kém lắm bác. Thằng em em đi về còn tí héo cả trợ lức nữa bác ạ, nếu thấy trợ lực cứng hỏi ngay thì chỉ tạt vô hàng xăng mua can dầu trợ lực đổ vào là xong, đi cố cháy trợ lực sửa cũng mất gần 2 củ đó bác.