[Camera] Bon chen!

hungtt7

Xe đạp
Các cụ thấy đi như này sao không tắc đường:

hlhoso

[Tịch thu bằng lái]
Lại nhớ đến đại ca phố Đại La hay Minh Khai nhỉ, cầm quả điếu cày dẹp loạn. Nhiều khi cứ phải có những người như vậy thì mới yên được.

Need_4_Speed

Xe tải
Bình thường thôi vì đường thì hẹp, cụ đi cái ô tô chình ình chiếm hết cả lòng đường, người đi xe máy bức xúc chứ. Cụ thử vác xe máy ra đi sau ô tô cả đoạn dài xem có chịu được ko. Nếu 3 cái xe máy đi hàng ngang thì vẫn có ông đi nhanh đi chậm được nhưng chỉ cần 1 cái ô tô trong luồng xe cộ sẽ làm cho tất cả đi chậm bằng cái oto đấy, mà ô tô trong trường hợp này thì luôn đi chậm nhất đoàn rồi. Em đi xe vào đường chật em cũng áy náy vì làm phiền người khác nên luôn cố gắng đi nhanh giải phóng mặt bằng sớm nhất có thể. Cụ càng đi chậm trong đó càng trầm trọng

Chỉnh sửa cuối:

hungtt7

Xe đạp
Bình thường thôi vì đường thì hẹp, cụ đi cái ô tô chình ình chiếm hết cả lòng đường, người đi xe máy bức xúc chứ. Cụ thử vác xe máy ra đi sau ô tô cả đoạn dài xem có chụ được ko. Nếu 3 cái xe máy đi hàng ngang thì vẫn có ông đi nhanh đi chậm được nhưng chỉ cần 1 cái ô tô trong luồng xe cộ sẽ làm cho tất cả đi chậm bằng cái oto đấy, mà ô tô trong trường hợp này thì luôn đi chậm nhất đoàn rồi
Chúc cụ một ly, nhưng quan điểm của tôi khác cụ. Đường tuy hẹp nhưng chưa cấm xe nên khi đi các cụ nhường nhau và tôn trọng nhau thì tất cả cùng nhanh. Còn lý luận như cụ mà xe bé hơn cứ còn chỗ trống là chèn vào thì tất cả mọi người cùng đứng lại cụ ạ.

Need_4_Speed

Xe tải
Chúc cụ một ly, nhưng quan điểm của tôi khác cụ. Đường tuy hẹp nhưng chưa cấm xe nên khi đi các cụ nhường nhau và tôn trọng nhau thì tất cả cùng nhanh. Còn lý luận như cụ mà xe bé hơn cứ còn chỗ trống là chèn vào thì tất cả mọi người cùng đứng lại cụ ạ.
Bác lại hơi nhầm 1 chút. Mặc dù bác nộp phí đường bộ nhiều hơn xe máy ko có nghĩa là bác thì dùng bao nhiêu đường thì dùng. Khi bác đi chậm hơn bt là bác đã chiếm dụng tài nguyên chung và lấy cắp thời gian của mọi người, rất nhiều người đi sau mình. Em ko có bảo bác đi sai luật gì cả, chỉ là cố gắng đi nhanh nhất có thể trong khả năng của bác. Bác biết tại sao người ta buộc phải vượt bác bằng đường vỉa hè ko, vì bác đi quá chậm

H13

Xe tải
Chuyện bình thường thôi. Có điều góp ý là cụ chủ còi hơi nhiều.

thinhtd

Xe container
Bác lại hơi nhầm 1 chút. Mặc dù bác nộp phí đường bộ nhiều hơn xe máy ko có nghĩa là bác thì dùng bao nhiêu đường thì dùng. Khi bác đi chậm hơn bt là bác đã chiếm dụng tài nguyên chung và lấy cắp thời gian của mọi người, rất nhiều người đi sau mình. Em ko có bảo bác đi sai luật gì cả, chỉ là cố gắng đi nhanh nhất có thể trong khả năng của bác. Bác biết tại sao người ta buộc phải vượt bác bằng đường vỉa hè ko, vì bác đi quá chậm
Em đồng ý với cụ ở điểm đi nhanh nhất có thể để không xảy ra ùn tắc. Còn việc 2b đi lấn làn làm cụ chủ không đi nhanh được thì là do ý thức, chứ không thể lý do là 4b đi hết đường.
Em đi 2b và em luôn xêp hàng kể cả sau 4b bao lâu, em không bao giờ đi sang chiều ngược lại.

tranminhhoa

Xe tăng
Xe máy lấn làn kín mịa nó đường thế kia mà cụ bảo cụ ấy phải đi nhanh thì trèo lên xe máy đi hả cụ? Em cũng đi xe máy hàng ngày nhưng không bao giờ em lấn làn cản phần đường ngược chiều thế kia.

Need_4_Speed

Xe tải
Xe máy lấn làn kín mịa nó đường thế kia mà cụ bảo cụ ấy phải đi nhanh thì trèo lên xe máy đi hả cụ? Em cũng đi xe máy hàng ngày nhưng không bao giờ em lấn làn cản phần đường ngược chiều thế kia.
Nếu nói về đội đi ngược chiều thì em đồng ý là ý thức quá tệ. Quan điểm của em nói chung vẫn như vậy, nếu xe ô tô đi đủ nhanh thì xe máy auto tránh, dân Việt Nam hay lắm lúc nào cũng tranh thủ nhưng khi nguy hiểm là sợ dạt vào ngay, chứ ko có ý thức xếp hàng ngay từ đầu.

dechiu

Xe máy
Hiện tượng phổ biến ở ta

pbinh979

Xe tăng
Cái kiểu lấn sang trái em thấy hoài. hình như cái tư duy bon chen, tiểu nông nó ăn sâu vào tâm trí dân Vịt rồi. Mà nghĩ cũng hài, có nhanh hơn được méo đâu. Gặp ông ngược chiều là 2 con dê đứng gườm nhau. Em đi đường Kim giang gặp suốt, cứ tắc tí là phải nhoi sang làn ngược chiều cho bằng được. Trong khi làn phải mới chỉ hơi ùn, chờ tí là thoát. Mấy ông bon chen lại chậm hơn. Rồi luồn lawchs cắt đầu ô tô để chen vào, lắm hôm mình chơi xỏ, kè vào ngay khe giữ 2 ô tô trước và sau. Mấy chú éo tạt được, cứ đứng như kẹp chả giữa 2 ô tô, nhỡ nó lại nhầm chân ga thì sướng. Hơi ác cụ nhỉ.

mai8586

Xe đạp
1 là do đường hẹp thứ 2 là do ý thức của từng người đi sau mà choi choi lên trước

Tuan Can

Xe container
Trông như ruồi đang lái xe ấy nhỉ.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
còi điếc tai cũng có nhanh hơn dc m nào đâu, mà còn làm ng đi xe máy thêm bực mình dễ bộc phát cáu bẩn, tự nhiên lại thành nguy cơ cho xe mình.