[Funland] Bọn Civid làm e 7 nghiệp rồi :(

dinhkien565

Xe tải
Bên em cho nhân viên nghỉ từ Tết cơ, em vẫn phải đi làm đều vì liên quan đến HS sổ sách... Nhưng có làm mà ko có ăn cụ ơi.

topguntt

Xe buýt
Cu đón nó nhẹ nhàng như bao chuyện khác cụ ah, k có gì là mãi mãi và ổn định cả. Cuộc đời cnf nhiều chuyện cụ sẽ phải trải qua còn khủng khiếp hơn chuyện 7 nghiệp

NoBored

Xe tải
Thất nghiệp công ty cũng phải hỗ trợ mỗi năm công tác thêm nửa tháng, 1 tháng lương chứ cụ nhỉ

konachi102

Xe buýt
Kinh tế toàn cầu đang sụp đổ, gần như không còn là những dấu hiệu nữa mà đó là chắc chắn các cụ ạ.
Về phía Việt Nam, một số doanh nghiệp cảm giác đang phục hồi, nhưng nếu đi sâu mới thấy, nguyên vật liệu sản xuất không có (VN không phải là nước đầu tư chế biến sâu các nguồn nguyên liệu sẵn có), thị trường nước ngoài xuất bán hàng thì đình trệ, chưa kể máy móc vật tư cũng phải nhập khẩu từ nước ngoài về, rồi tiếp cận được đồng vốn rất khó khăn.
Tóm lại đến thời điểm này khẳng định là nền kinh tế thế giới sẽ đi vào khủng hoảng, chỉ có cái là chúng ta đang cố an ủi nhau là nó chưa xảy ra hoặc đang có dấu hiệu mà thôi.
Em không đầu tư tài chính nhiều nên em ko biết chắc tương lai sẽ ra sao, nhưng em nghĩ tỷ lệ DN phá sản sau dịch cao, tỷ lệ thất nghiệp tăng => tệ nạn xã hội cũng tăng, các mảng du lịch, dịch vụ ăn uống, nhà hàng sẽ phải mất vài năm mới có thể trở lại (do dân sẽ không có nhu cầu cho những vấn đề này nữa). Mọi thứ sẽ bước vào thời kỳ đen tối.
Nhưng trong nguy có cơ, ai có tiền mặt, vàng, đô lúc này, lợi dụng khi nền kinh tế khủng hoảng để sở hữu những tài sản thực với giá rẻ sẽ vươn lên nhanh chóng, chuẩn chủ nghĩa tư bản, càng tư hữu về tư liệu sản xuất thì càng giàu nhanh.
đồng quan điểm với cụ . giờ chỉ là làm cách nào vượt qua nó

gthmobileyb

Xe buýt
Chia buồn với cụ. May quá em ko làm cho ai cả, thất nghiệp từ lâu rồi nên cũng hoà nhập tốt.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E lại nghĩ đây là một cơ hội để tự F5 lại và tìm kiếm một công việc hay một kế hoạch mới.Cánh cửa này đóng lại sẽ có cửa khác mở ra.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế toàn cầu đang sụp đổ, gần như không còn là những dấu hiệu nữa mà đó là chắc chắn các cụ ạ.
Về phía Việt Nam, một số doanh nghiệp cảm giác đang phục hồi, nhưng nếu đi sâu mới thấy, nguyên vật liệu sản xuất không có (VN không phải là nước đầu tư chế biến sâu các nguồn nguyên liệu sẵn có), thị trường nước ngoài xuất bán hàng thì đình trệ, chưa kể máy móc vật tư cũng phải nhập khẩu từ nước ngoài về, rồi tiếp cận được đồng vốn rất khó khăn.
Tóm lại đến thời điểm này khẳng định là nền kinh tế thế giới sẽ đi vào khủng hoảng, chỉ có cái là chúng ta đang cố an ủi nhau là nó chưa xảy ra hoặc đang có dấu hiệu mà thôi.
Em không đầu tư tài chính nhiều nên em ko biết chắc tương lai sẽ ra sao, nhưng em nghĩ tỷ lệ DN phá sản sau dịch cao, tỷ lệ thất nghiệp tăng => tệ nạn xã hội cũng tăng, các mảng du lịch, dịch vụ ăn uống, nhà hàng sẽ phải mất vài năm mới có thể trở lại (do dân sẽ không có nhu cầu cho những vấn đề này nữa). Mọi thứ sẽ bước vào thời kỳ đen tối.
Nhưng trong nguy có cơ, ai có tiền mặt, vàng, đô lúc này, lợi dụng khi nền kinh tế khủng hoảng để sở hữu những tài sản thực với giá rẻ sẽ vươn lên nhanh chóng, chuẩn chủ nghĩa tư bản, càng tư hữu về tư liệu sản xuất thì càng giàu nhanh.
“Sở hữu những tài sản thực với giá rẻ” là gì hả cụ, em thấy có cái gì rẻ đâu.

ManhToan252

Xe hơi
Website
emtdeco.com
Em cũng nằm nhà mấy tháng nay rồi. Xác định dịch bệnh thôi thì thoải mái chơi hết dịch kiếm vuệc sau

Đọc thớt cụ em lại cảm thấy man mác buồn vì sự ảnh hưởng của con cô vít ạ :(

01686395675

Xe đạp
Tuy không thất nghiệp nhưng Cô vít cô vủng làm hàng họ ế ẩm quá 😷

NguyenBan360

Xe hơi
em nghỉ gần 2 tháng rồi. tâm lí bất ổn phết. vẫn phải nghĩ mưu thoát thân thôi , biết sao được