[Funland] Bốn người trong một gia đình tử vong tại tòa Park 1, khu đô thị Times City, Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

LePower

Xe buýt
Em đồng ý với cụ, em cũng vô cùng đau xót khi biết trong căn nhà có 2 cháu bé. Nhưng cái cách mọi người lên mạng xã hội chia sẻ, đoán già đoán non thì có thể sẽ thành một trend đối với các gia đình khác khi lâm vào cảnh khó khăn ở thời điểm rất nhiều nhương hiện nay. Cá nhân em thì chọn phương án không bàn tán, không phát tán hình ảnh gì hết. Vụ gần đây nhất là mấy cháu nhảy lầu vẫn nóng hổi mà.
Nếu bàn luận về ai đó tự tử là điều không nên.
Nhưng nếu thằng đó giết vợ + 2 con rồi tự tử thì nó là tội phạm, chẳng có gì là tế nhị với dạng như vậy. Việc XH chửi bọn này cũng là tốt cho người khác nhìn vào, lần sau đừng đi vào con đường như vậy.

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Công an cần điều tra nghiêm túc, công bố hẳn hoi chứ để báo giựt tít 4 người chết mà không phát hiện tội phạm là sao.
Trường hợp này có tội phạm mà thủ phạm đã chết cũng phải làm rõ, công bố cho người đời chửi rủa chứ. Đến con vật nó còn không nỡ ra tay với con nó.
Gần đây mấy vụ rồi.

Xem mấy phim cảnh sát ở tây, có vụ gì thấy phóng viên đều phỏng vấn cảnh sát trưởng trả lời trực tiếp tại hiện trường. Tuy sơ bộ thôi nhưng các báo, đài có cơ sở để đưa tin

nhatthang

Xe tăng
Ai cũng nghĩ đc như các cụ trên off này thì xã hội này toàn niềm vui và ít đau thương. Không ở trong hoàn cảnh của những người tự tử thì thể nói mạnh được. Khi đã cuỗn trí rồi thì thì làm gì còn nghĩ được gì tốt đẹp nữa.
Viết đúng chính tả giờ khó thật. "Cuỗn" là gì hả cụ?

One-77

Xe cút kít
Lúc nãy ngồi nói chuyện với vợ.
Giả sử bây giờ mình nợ 100 tỷ. Liệu mình có nghĩ quẩn đến mức tự tử không nhỉ ???
Nghĩ đi nghĩ lại, nói đi nói lại. Kết luận là không. Không nghĩ đến luôn.
Cho nên em nghĩ rằng, những người tự tử đều có vấn đề về thần kinh hoặc họ quá bản lĩnh.
Chia buồn với những người thân của người đã mất !
Cụ giả sử hay thế. Đã nói về giả sử thì có nợ gấp 100 tỷ nhiều lần thì cũng nhẹ như lông hồng. Bao giờ thật mới thấy sức ép :))

raisomoon

Xe tăng
Sống là bản năng con người rồi, người ta sẽ làm mọi cách để được sống. Trường hợp tự tử thường là có vấn đề về sức khỏe tâm thần mà trầm cảm là 1 dạng của vấn đề về sức khỏe tâm thần. Thế nên chúng ta ko nên phán xét gì các cụ ạ.
Cụ có vấn đề về nhận thức đấy. Cứ tự tử là ko phán xét à?

Mấy thằng tâm thần có vấn đề nó cũng vác súng vào trường học nó xả súng chết mười mấy đứa trẻ, sau đó nó cũng tự sát đấy. Dù nó có tự tử rồi thì nó vẫn là 1 tên tội phạm.

Ở trong trường hợp này ít nhất 2 đứa trẻ đã bị chính bố hoặc mẹ chúng nó giết. Hay nhận thức của cụ và nhiều người có vấn đề tới mức ko thể phân biệt được rõ ràng có 2 sự việc cùng xảy ra là nó đã giết 2 đứa trẻ, sau đó nó tự sát. Nếu nó còn sống thì chắc chắn là ra tòa vì tội giết người đó. Rất may pháp luật ko cảm tính ấu trĩ như những người như cụ(rất buồn là XH hiện tại này kiểu người như cụ lại khá đông).

Duc Ta

Xe tải
Em nghĩ chúng ta nên lên án hành động ích kỷ của những ông bố, bà mẹ muốn chết nhưng lại kéo theo con cái, vợ, chồng đi cùng. Muốn chết thì chết cụ chúng nó một mình đi, hà cớ gì bắt những đứa nhỏ còn đang tuổi vô tư hồn nhiên, tuổi ăn tuổi lớn đi theo. Nghĩ đến những đứa nhỏ vô tội, đáng thương cũng same same tuổi con mình mà em thấy đau lòng quá

Boydepzai190579

Xe tăng
Chưa rõ nguyên nhân thì cũng hoang mang quá,khổ thân 2 đứa trẻ quá

dracula_bg

Xe điện
Lúc nãy ngồi nói chuyện với vợ.
Giả sử bây giờ mình nợ 100 tỷ. Liệu mình có nghĩ quẩn đến mức tự tử không nhỉ ???
Nghĩ đi nghĩ lại, nói đi nói lại. Kết luận là không. Không nghĩ đến luôn.
Cho nên em nghĩ rằng, những người tự tử đều có vấn đề về thần kinh hoặc họ quá bản lĩnh.
Chia buồn với những người thân của người đã mất !
gấu cụ hiền thật, phải em mà hỏi gấu em thế thì thế nào cũng ăn một đạp, rồi cằn nhằn, bật app lên mà bắt khách kiếm ăn đi, chứ cái ngữ ông thì có ai dám cho vay đc trăm triệu không mà lo nợ trăm tỷ :(

.Xukthal

Xe container
Nói chung vụ này nhiều giả thiết lắm, chờ CA điều tra thôi ...tội nghiệp 2 đứa trẻ vì chắc chắn chúng nó vô tội /:)

raisomoon

Xe tăng
Thì đúng vậy, nếu tội thằng bố giết người thì nó chết rồi không làm gì được thì cũng công bố để dư luận lên án.
Nhiều cụ phát biểu không bàn luận việc riêng người ra, ở đây là đang bàn luận việc giết người nếu có.
đúng là vụ này CA nên khởi tố vụ án, vì kể cả hung thủ đã tự sát nhưng cũng đầy vụ án vẫn phải khởi tố khi mà hung thủ đã chết.

Nó phải rất rõ ràng quan điểm trước pháp luật cho rộng đường dư luận để tránh thành trend và có thêm nạn nhân là những đứa trẻ vô tội trong các GĐ mà bố mẹ bế tắc cùng quẫn làm liều.

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
đúng là vụ này CA nên khởi tố vụ án, vì kể cả hung thủ đã tự sát nhưng cũng đầy vụ án vẫn phải khởi tố khi mà hung thủ đã chết.

Nó phải rất rõ ràng quan điểm trước pháp luật cho rộng đường dư luận để tránh thành trend và có thêm nạn nhân là những đứa trẻ vô tội trong các GĐ mà bố mẹ bế tắc cùng quẫn làm liều.
chết là ko khởi tố nữa cụ ạ
Khoản 7 Điều 157: Căn cứ không khởi tố vụ án hình sự "7. Người thực hiện hành vi nguy hiểm cho xã hội đã chết, trừ trường hợp cần tái thẩm đối với người khác".

raisomoon

Xe tăng
chết là ko khởi tố nữa cụ ạ
Khoản 7 Điều 157: Căn cứ không khởi tố vụ án hình sự "7. Người thực hiện hành vi nguy hiểm cho xã hội đã chết, trừ trường hợp cần tái thẩm đối với người khác".
Đúng là khó cụ ạ, trừ khi còn có người có liên quan, như là người tiếp tay cho hung thủ hoặc có các quyền lợi liên quan.

Nhưng trong trường hợp này thực sự khó để khởi tố. Nhưng thực sự e rất mong CQ, đặc biệt là truyền thông vạch rõ trắng đen trong những vụ thế này để phòng ngừa nó lây lan rồi lại thêm nạn nhân.

VladimirP

Xe tải

Cách mọi chức vụ trong đảng...

nhatthang

Xe tăng
Em biết nhiều người viết sai chính tả lắm, vì điều kiện họ chỉ được học hết cấp 2. Nhưng họ rất giàu, làm ăn rất nhạy bén.
Nên đừng tỉ mẩn như đàn bà
Việc giàu và làm ăn nhạy bén chẳng liên quan đến việc viết sai chính tả và đương nhiên càng không liên quan đến việc tỉ mẩn như đàn bà. Viết sai chính tả trong một phạm vi nào đó cũng có thể coi là "dốt".

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ giả sử hay thế. Đã nói về giả sử thì có nợ gấp 100 tỷ nhiều lần thì cũng nhẹ như lông hồng. Bao giờ thật mới thấy sức ép :))
Sớm tối có đứa gọi đt hoặc chặn ngoài cổng, ngoài đường đòi nợ và đe dọa vợ con thì mới hiểu được. Nói suông thì đơn giản.

HoangApr

Xe buýt
nhưng trầm cảm sau sinh là có thật cụ ạ. Cái này cần sự cảm thông và hiểu biết của người chồng.
Tôi thấy cái trầm cảm sau sinh là cái vớ vẩn nhất, luôn đổ tại cho gia đình cho người thân không quan tâm chăm sóc, có phải vì bây giờ các chị các cô sướng quá, đầy đủ quá nên thiếu thốn tí, khó khăn một tí là sinh ra trầm cảm không, nếu đủ trách nhiệm thì nên chuẩn bị sẵn tâm lý chứ đừng có đổ tại cái gì hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng