[Funland] Bốn người trong một gia đình tử vong tại tòa Park 1, khu đô thị Times City, Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

theanh235

Xe buýt
Mỗi người mỗi trường hợp, và cả cái tư duy nữa nên không thể nói ai hay ai dở, nhưng như em đã nói là đều phải chuẩn bị trước.
Ai chả có lần đầu, tại sao người ta bình thường, mình thì lại bị thế này thế kia, đấy mới là cái mình phải chuẩn bị,
Trộm vía con nhà em nó chỉ quấy 2 tháng đầu, nhưng bố nó 6 tháng đêm ngủ được 2 tiếng cụ ạ, vợ chồng cãi nhau suốt mà may vợ em không bị trầm cảm. Con nhà em nó lại không thích ti vi, điện thoại, lọ mọ ngóc ngách cả ngày và lúc nào cũng phải trong tầm mắt người lớn.
cụ bảo mỗi người 1 trường hợp, sau đó lại lấy trường hợp của cụ áp dụng cho tất cả mọi người.
Cụ giống hệt bố em.
"tại sao các anh em, họ hàng ai cũng giàu và giỏi, mà mỗi mày nghèo và ngu"

biahoihanoi

Xe lăn
Giống e phết nhỉ. 41t rồi rất muốn dc gặp ma 1 lần xem hình thù nó ra sao. Xem thật sự có cs sau chết ko
Cụ giống em. Em muốn xem ma từ ngày nhỏ đến giờ già roiif mà không gặp. Ngày còn mười mấy tuoir đêm mò ra bãi tha ma đợi xem có ma không, chờ lâu ngồi luôn lên cái mộ bên cải táng có nắp xi măng cho đỡ mỏi chân xem bên mới chôn có ma không mà không thấy.

114hangbong

Xe cút kít
cụ bảo mỗi người 1 trường hợp, sau đó lại lấy trường hợp của cụ áp dụng cho tất cả mọi người.
Cụ giống hệt bố em.
Nhiều người như thể mỗi mình có con nhỏ, đã thế lại còn có ông nội bà nội.. không bằng. :))

sunlux

Xe đạp
Nhiều người vẫn chưa hiểu đúng về trầm cảm sau sinh. Nó là có thật, là BỆNH LÝ, cần được chữa trị đấy ạ. Các cụ cứ bảo ngày xưa có thế đâu v.v. Ngày xưa thậm chí còn chưa có khái nhiệm Trầm cảm sau sinh, ai chết cứ chết chả biết vì sao. Truyền thông không có nên ở đâu biết đấy.

HoangApr

Xe buýt
Cụ giống hệt bố em.
Cụ chưa hiểu hết ý của em đâu, em đã nói là quan trọng ở cái tư duy. Cùng một vấn đề người ta làm được mà mình không làm được thì cụ sẽ tìm hiểu là mình sai ở đâu , thiếu sót ở đâu để làm được như người ta hay là chỉ nhìn vào cái người ta hơn mình để lấy lý do là mình không thành công.

.Xukthal

Xe container
Thông thường Bố hay Mẹ giết con trong lúc bế tắc là để trả thù người còn lại do mâu thuẫn quá mức ko chịu nổi.

theanh235

Xe buýt
Chia sẻ với cụ vụ này.
Em cũng giống cụ, con em cứ khóc từ 11h đêm đến 3h sáng, mà nó ko cho mẹ bế mới khổ. Khóc không dỗ được luôn, khóc chán thì ngủ, nó ngủ thì cả nhà thức luôn. Cả 3 tháng trong cữ nó thế, em tâm lý đến mất sữa, con thì tăng được 2 lạng/tháng. Cũng tưởng sợ ko dám đẻ nữa.
Vừa rồi thì dính quả covid mới bách nhục. Covid ngăn sông cấm chợ, mẹ em ko lên được, 2 vợ chồng xoay sở. Chồng em thì cực kỳ chăm vợ con, tính tình nền nã nhu hòa vậy mà còn ức chế phát khóc.
May trời thương, bọn trẻ nhà em đều có sức ăn sức lớn, em vẫn thấy vui vẻ. Có điều cụ nào thần kinh yếu, mà nghe tiếng con khóc, dễ phát điên lắm, em thật.
mợ cứ phải gặp bố mẹ em. Bố mẹ em già rồi, 44 tuổi mới đẻ em. Khi em 26 tuổi thì có F1. Vậy bố mẹ em 70 tuổi. Khoảng cách thế hệ đã xa, mà so với thế hệ bố mẹ em thì bố mẹ em đông con và vất vả nên khó tính và chi li hơn.
Cu f1 nhà em khóc là bà nội phi từ tầng 2 lên,đứng ngoài cửa phòng bắt đầu hắng giọng vs nói nhiều thứ. Rồi bắt đầu kiêng kị.1 Tuần mới dc tắm,1 tháng mớiđược ra ngoài,đi ra ngoài phải có nhánh tỏi và son chấm vào trán, không được ra ngoài vào mùng 1 và rằm ( trước và sau 1 ngày nữa), khôngđược uống nước mát, không được dùng dt....
Em toàn phải cãi thay vk em đấy, vì em k cho phép con dâu được quyền cãi bố mẹ ck

sutubungto

Xe buýt
1 nam diễn viên trẻ rất nổi tiếng, ai cũng biết. Hàng xóm sát nhà luôn.
E ko nói tên đâu.
vụ này là nam diễn viên trẻ rất nổi tiếng á ?
sao bọn lều báo chưa bu vào chi tiết này nhỉ

theanh235

Xe buýt
Cụ chưa hiểu hết ý của em đâu, em đã nói là quan trọng ở cái tư duy. Cùng một vấn đề người ta làm được mà mình không làm được thì cụ sẽ tìm hiểu là mình sai ở đâu , thiếu sót ở đâu để làm được như người ta hay là chỉ nhìn vào cái người ta hơn mình để lấy lý do là mình không thành công.
nếu cụ bảo 1 bệnh thông thường nó xuất phát từ đâu, nguyên nhân biểu hiện thì em nghe ngay. Ví dụ như bệnh gan do uống rượu, k chịu kiêng khem chẳng hạn
Chứ đây là 1 bệnh tâm thần nhẹ,được phân loại bệnh, khoa học chấp nhận mà cụ cứ bảo k phải là bệnh thì em cũng chịu

Chỉnh sửa cuối:

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy cái trầm cảm sau sinh là cái vớ vẩn nhất, luôn đổ tại cho gia đình cho người thân không quan tâm chăm sóc, có phải vì bây giờ các chị các cô sướng quá, đầy đủ quá nên thiếu thốn tí, khó khăn một tí là sinh ra trầm cảm không, nếu đủ trách nhiệm thì nên chuẩn bị sẵn tâm lý chứ đừng có đổ tại cái gì hết.
Trầm cảm sau sinh là vấn đề có nguồn gốc sinh học----> thay đổi tâm lý. Đó là khoa học chứ ko còn là cảm tính nữa

theanh235

Xe buýt
Nhiều người như thể mỗi mình có con nhỏ, đã thế lại còn có ông nội bà nội.. không bằng. :))
ý cụ là em nói như thể chỉ mình em có con nhỏ quấy và bố mẹ khó tính ạ?
E k bảo thế, e nói luôn từ đầu là không ai giống hoàn cảnh ai cả. Nhưng cái này là bệnh Thân Thần dạng nhẹ, khoa học đã công nhận xong các cụ cứ phản bác đi rồiđổ trách nhiệm cho người vk tâm lý yếu, không chuẩn bị các thứ.

Các cụ chẳng nêu ra được cái gì ngoài câu ngày xưa có thế đâu.
Xin lỗi các cụ chứ ngày xưa có, người ta gọi là mẹ bị ma nhập, và thông tin nó không nhiều và không dễ phát tán như bây giờ để các cụ biết thôi.

linhquynh0408

[Tịch thu bằng lái]
Việc giàu và làm ăn nhạy bén chẳng liên quan đến việc viết sai chính tả và đương nhiên càng không liên quan đến việc tỉ mẩn như đàn bà. Viết sai chính tả trong một phạm vi nào đó cũng có thể coi là "dốt".
Những loại chuyên bắt bẻ trên mạng như cụ này thì to mồm trên mạng lắm, ra ngoài thường im thin thít.
Em cũng thuộc loại này

114hangbong

Xe cút kít
ý cụ là em nói như thể chỉ mình em có con nhỏ quấy và bố mẹ khó tính ạ?
E k bảo thế, e nói luôn từ đầu là không ai giống hoàn cảnh ai cả. Nhưng cái này là bệnh Thân Thần dạng nhẹ, khoa học đã công nhận xong các cụ cứ phản bác đi rồiđổ trách nhiệm cho người vk tâm lý yếu, không chuẩn bị các thứ.

Các cụ chẳng nêu ra được cái gì ngoài câu ngày xưa có thế đâu.
Xin lỗi các cụ chứ ngày xưa có, người ta gọi là mẹ bị ma nhập, và thông tin nó không nhiều và không dễ phát tán như bây giờ để các cụ biết thôi.
EM có phải cụ đâu. Em cũng đẻ và tự chăm con như mọi người khác chăng là em bỏ tiền ra thuê giúp việc. Chồng em không thức được nên ngủ phòng riêng, em dỗ con đến chừng 3h sáng thì bác giúp việc có chuông báo thức tự động sang ôm con để em ngủ tiếp đến 7h sáng. Thế là cũng ngủ được 4 tiếng cộng với 1-2 tiếng trước đó là 6 tiếng, thêm 1 tiếng nghỉ trưa là 7 tiếng, ngon choét rồi con gì.
Nhập với nhoạng gì, khéo thu xếp thì sẽ có thời gian nghỉ ngơi thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng