[Funland] Bốn người trong một gia đình tử vong tại tòa Park 1, khu đô thị Times City, Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuyhtt

Xe tăng
Cụ chuẩn. Cấm vk cãi bố mẹ ck. Nhưng mình là đàn ông, vk muốn nói gì thì để ck nói. Mình con ông bà, ông bà ko bỏ được. Chứ để dâu cãi bố mẹ ck là hỏng.
Ngon nhất thì các cụ phải khiến bố mẹ chồng yêu thương con dâu và con dâu cũng thương lại các cụ. Cấm cản không giải quyết triệt để vấn đề.
Như nhà em chả hạn, em ko được ở gần mẹ chồng, nên mẹ con gặp nhau vui vẻ lắm, bà có lỡ nói xấu đứa này đứa kia em còn gạt đi kiểu: mẹ già rồi, cứ sống vui vẻ, đừng để ý làm gì cho mệt.
Nói mãi bà cũng hình thành tâm lý, kệ bố đời giống em :D, mình vui là được.
Còn dâu của bố mẹ em, em dặn cả bố mẹ lẫn em dâu, nhà cửa êm ấm hòa thuận hay không do cả đôi bên, nên cứ sống đẹp lòng nhau là được
Còn cá nhân em tâm niệm, mình không hư không láo, sống phải đạo với bề trên bề dưới, chả sợ bị thiệt đâu các cụ.

phaodongky

Xe tải
Ngon nhất thì các cụ phải khiến bố mẹ chồng yêu thương con dâu và con dâu cũng thương lại các cụ. Cấm cản không giải quyết triệt để vấn đề.
Như nhà em chả hạn, em ko được ở gần mẹ chồng, nên mẹ con gặp nhau vui vẻ lắm, bà có lỡ nói xấu đứa này đứa kia em còn gạt đi kiểu: mẹ già rồi, cứ sống vui vẻ, đừng để ý làm gì cho mệt.
Nói mãi bà cũng hình thành tâm lý, kệ bố đời giống em :D, mình vui là được.
Còn dâu của bố mẹ em, em dặn cả bố mẹ lẫn em dâu, nhà cửa êm ấm hòa thuận hay không do cả đôi bên, nên cứ sống đẹp lòng nhau là được
Còn cá nhân em tâm niệm, mình không hư không láo, sống phải đạo với bề trên bề dưới, chả sợ bị thiệt đâu các cụ.
Được vậy thì lại ngon quá. Nhà mình mẹ ck con dâu về 1 phe, mình ra rìa :D. Kể trên này có cụ khẳng định là bốc phét :))

thuyhtt

Xe tăng
Đúng đấy cụ, sức chịu đựng mỗi người mỗi khác, hoàn cảnh sống mỗi người mỗi khác, k thể áp đặt được. Cái e thấy sợ nhất bây giờ là TV hay fb suốt ngày làm phim chủ đề mẹ ck- nàng dâu; lúc nào cũng mặc định mc là xấu, nàng dâu là người bị hại thành ra kiểu j sớm muộn cũng hình thành tư tưởng lệch lạc về mối quan hệ này từ đó phát sinh đủ thứ chuyện kiểu trầm cảm này nọ…
ÔI, đúng đó cụ.
Hôm trc tự dưng em thấy mẹ (đẻ) em đang ăn cơm thì chạy vào phòng khóc, ô hay, hỏi ra mới biết bà xem film gì đó =)).
Nhà em 13 năm nay không có tivi. Bản thân em thấy nhẹ nhàng khi ko phải suốt ngày theo dõi mấy bộ film kiểu thế. Đời đã chán lắm rồi, lại còn xem film làm gì cho thêm chán hơn nhỉ các cụ.

starsn

Xe điện
Cụ chuẩn. Cấm vk cãi bố mẹ ck. Nhưng mình là đàn ông, vk muốn nói gì thì để ck nói. Mình con ông bà, ông bà ko bỏ được. Chứ để dâu cãi bố mẹ ck là hỏng.
Tốt nhất không ở chung là không đứa nào phải cãi.

AHBP

Xe tải
Lại vừa có vụ mẹ ôm 2 con nhảy hồ tự vẫn ở Thanh Hoá. Loại này có được cứu sống cũng phải truy cứu trách nhiệm hình sự đồng thời tước quyền nuôi con luôn.
Không xử sau này có đứa muốn giết con cứ giả vờ ôm con nhảy xuống sông tự tử xong nó giả vờ lóp ngóp bơi vào bờ thì toi @_@

Coxetang

Xe tải
Dạo này khiêp quá các bac

dpl

Xe lăn
Tầm 5h15 e đi trên đường thì thấy VOV báo :(
Giờ đắt lắm cụ ạ, sếp em tháng 500 củ mua nhà ở đó thì em nghĩ đúng là cũng phải có tiền mới ở. Riêng tiền phí dịch vụ tháng 1,5 củ với căn diện tích trung bình là căng phết với người không nhiều xèng
Time thì rẻ mà cụ (các dãy T)
Còn bên Parkhill đắt, trung lưu mới mua đc

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, tôi thấy khá nhiều bác chê trách cặp vợ chồng tự tử đưa theo cả hai đứa nhỏ đi, nhưng đó là tình huống khó nói, có thể thấy là họ không có con đường nào khác phải không nào? Vì bàn tính sinh tồn luôn ham sống sợ chết là bản tính cố hữu của muôn loài.

Nếu tôi là leader, tôi sẽ để mỗi người đều có thể ngồi hưởng discount một lần trong đời....họ có thể được mua thuốc....hay mua gì đó tùy họ thôi-miễn có discount, họ có thể dùng số discount đó mua nhà view biển....cho con đi du học...cho con vốn làm ăn & nhờ người đứng tên một vài chiếc lexus...lúc ấy chắc chắn họ sẽ chỉ muốn sống để tìm cách hợp lý tài sản thôi, và nếu có chết họ cũng sẽ chỉ tự giết bản thân họ, còn mọi cách phải giữ tài sản cho con & gia đình phải không nào?

Tất nhiên điều đó có thể viển vông cho dù đó là giải pháp căn cơ nhất để các bác không phải mở trương mục như này. Chắc chắn rồi.

29S2929

Xe tăng
Thực sự đi về đêm một mình mà đi qua cửa căn hộ đó , chắc cũng nín thở. Nhiều hệ lụy quá.

LongLH

Xe điện
Ko mợ ạ, chả ai sinh ra thần kinh đã mạnh mẽ, nó là cả quá trình do nhận thức cũng như trải nghiệm. Chúng ta đều được dạy là phải chịu trách nhiệm với việc mình làm. Thế nên em và nhiều người nói chung ở đây đều ý thức được rằng Nếu... thì... .kiểu như trước khi làm j thì cũng nên xác định được các phương án xảy ra , kể cả phương án cho rủi ro lớn nhất. Em nghĩ đó là do tư duy và giải quyết vấn đề chứ ko phải thần kinh mạnh -yếu. Nếu ko phải trầm cảm, em ko biết họ nghĩ j khi cho con uống thuốc hay làm j đó để bọn trẻ chết. Lúc đưa thuốc uống, những đứa con ko nghi ngờ và tin hoàn toàn vào bố mẹ chúng mà uống, lúc đó họ cảm giác thế nào?
Cái vụ thần kinh em hoàn toàn đồng ý với cụ. Như em hồi bé toàn mơ cảnh bị đánh chạy mà không chạy được. Bây giờ lớn rồi thì toàn mơ thấy mình bật lại và thắng. Từ giấc mơ nó cũng là đời: nhà em gần trung tâm y tế quận, em toàn ra quán trà vỉa hè gần đấy ngồi uống nước, tuần nào cũng có 2 hôm là xung quanh toàn con nghiện định kì lên trung tâm uống thuốc cai nghiện với bọn HIV lên uống thuốc duy trì gì đó. Đầy hôm đứng dậy có thằng chắn lối em còn to giọng: dẹp vào cho tao đi cái. Chứ hồi trẻ nhìn bọn này mình có mà tim đập thình thịch.

starsn

Xe điện
EM có phải cụ đâu. Em cũng đẻ và tự chăm con như mọi người khác chăng là em bỏ tiền ra thuê giúp việc. Chồng em không thức được nên ngủ phòng riêng, em dỗ con đến chừng 3h sáng thì bác giúp việc có chuông báo thức tự động sang ôm con để em ngủ tiếp đến 7h sáng. Thế là cũng ngủ được 4 tiếng cộng với 1-2 tiếng trước đó là 6 tiếng, thêm 1 tiếng nghỉ trưa là 7 tiếng, ngon choét rồi con gì.
Nhập với nhoạng gì, khéo thu xếp thì sẽ có thời gian nghỉ ngơi thôi.
Mợ khéo thu xếp & sức khỏe tốt nên mợ nghĩ thế, không phải ai cũng khéo như mợ. Cũng như có việc nhiều người khác làm được (Marathon 100km, viết thơ, viết truyện để đời, khéo tay, v.v.) mà mợ không làm được, người ta mà nghĩ như mợ thì người ta cũng bảo dễ thế mà mợ không làm được.

tranmanhha

Xe điện
Được vậy thì lại ngon quá. Nhà mình mẹ ck con dâu về 1 phe, mình ra rìa :D. Kể trên này có cụ khẳng định là bốc phét :))
Nhiều cụ cũng bảo, bố mẹ vợ quý con rể như con. Cũng là bốc phét hoặc chưa đủ cơ sở để kết luận.
Nhưng có 1 kết luận của các cụ xưa để lại: Khác máu tanh lòng. Cấm có sai.
Cho nên, con rể nên giữ đúng thân phận là khách, một người khách tốt bụng. Hehhe.

theanh235

Xe buýt
Nhiều cụ cũng bảo, bố mẹ vợ quý con rể như con. Cũng là bốc phét hoặc chưa đủ cơ sở để kết luận.
Cho nên, con rể nên giữ đúng thân phận là khách, một người khách tốt bụng. Hehhe.
cứ láo với con ông bà xem, ông bà chả đấm vỡ mồm =))
cụ nói hay thật, "giữ phận là khách"

.Xukthal

Xe container
phông chữ ip nó lởm lắm, cứ hay bị đổi telexx
vowis laij mắt e cũng kém nữa, gõ hay bị
Sai sửa, chửa đẻ...ko phân trần nhé ;)) mắt kém thì đeo kính, chứ kiểu viết loằng ngoằng 1 là kém 2 là có ý đồ b-)
Ps: Em đang dùng ip4 bản bé nhá L-)

arch.zung

Xe tăng
chuẩn là khách tốt bụng thôi ạ

sutubungto

Xe buýt
Time thì rẻ mà cụ (các dãy T)
Còn bên Parkhill đắt, trung lưu mới mua đc
cụ ở tầng lớp trên thì thấy time rẻ, nhưng giai cấp làm công ăn lương dân ngu cu đen như bọn em thì thấy Time là quá đắt đỏ xa hoa tráng lệ rồi.
Mức lương trung bình ở hà nội 2021 cũng chỉ 10 triệu/ tháng thôi cụ.

dattuyet_sghn

Xe điện
cụ ở tầng lớp trên thì thấy time rẻ, nhưng giai cấp làm công ăn lương dân ngu cu đen như bọn em thì thấy Time là quá đắt đỏ xa hoa tráng lệ rồi.
Mức lương trung bình ở hà nội 2021 cũng chỉ 10 triệu/ tháng thôi cụ.
Em thấy mật độ quá đông. Như cụ trên nói, cá tòa T thì bình thường chứ có gì đâu mà.
Ở thoáng như ở 151, hay 69 Thụy Khuê ấy. Đi ra 2 mặt đường rất thoải mái.

hamcuare!

Xe container
Dăm bữa là quên tiệt

Ví dụ vụ cắt đầu người yêu cũ ở khu Yên hòa hay Trung hòa gì đó, giờ có mây ai biết; còn mấy ai nhớ đâu.
Vẫn chứ cụ :)
Mình k ở đó thì k qtam, chứ người đi mua nhà sẽ tìm hiểu 1 chút vs thấy ngay thôi mà cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng