[Funland] Bốn người trong một gia đình tử vong tại tòa Park 1, khu đô thị Times City, Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em đọc comment của cụ thì biết cụ k phải dân đầu tư tài chính và cũng ít quen biết dân đầu tư tài chính rồi!
Sẽ có nhiều cụ mợ là dân đầu tư tài chính đọc về ý kiến của em dưới đây và chứng thực điều em nói dưới đây là đúng. Đó là:
- có 1 thực tế của dân mới tham gia đầu tư tài chính ( bao gồm: bđs, chứng khoán, Forex, gold, crypto,...) Thì họ không bao giờ chấp nhận lỗ và chịu cắt lỗ, họ luôn có ý nghĩ "đã chơi là phải lãi mới chốt ", họ nếu thắng thì k nói gì, nhưng nếu thua lỗ thì sẽ luôn có ý Nghĩ: trời sẽ cứu ta.... Rồi giá sẽ quay về mức cũ thì ta sẽ chốt.... Đợi giá tăng vài bữa nữa để đỡ lỗ rồi ta sẽ cắt...... Giá rơi mạnh thế thì sẽ có lúc hồi lại thôi.......
- nguy hiểm nhất là cái ý cuối cùng : giá rơi mạnh thế, bây giờ cắt thì sẽ lỗ to và giá sẽ phải có lúc hồi lại thôi ( dù chỉ 1 ít) ...... Và với ý nghĩ đó, k ít người còn tiền bên ngoài ( tiền chưa cho vào đầu tư) sẽ mua thêm để bình quân giá và.... Họ tiếp tục bị ngập trong thua lỗ
- cho đến lúc họ tỉnh táo lại và nhận ra tất cả thì đã muộn, đã quá muộn, và.,..
- thêm vào đó, khá nhiều dân đầu tư tài chính VN là dân amateur - dân k chuyên - đầu tư là nghề tay trái. Họ k có kiến thức đầy đủ, không có tâm lý vững trong lĩnh vực này nên rất dễ bị thua lỗ. Nhất là một môi trường rủi ro cực cao ở VN!
Cảm ơn góc nhìn của cụ. Quanh mình toàn dân đồng loạt chấp nhận -10% và nhảy tàu ngày 17-18/4, cái ngày VNI bắt đầu gãy trend tuần. Toàn a ma tơ cụ ạ. Mình là một trong số đó.

taiadau

Xe điện
Chuẩn rồi cụ. Cắt lãi thì rất dễ nhưng cắt lỗ là việc không hề đơn giản và khó có thể chấp nhận với nhiều người!
Bên coin thì có câu, gồng lãi mới khó chứ gồng lỗ thì bình thường.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
40% tài sản hay 40% tài khoản hả cụ?
40% / tổng tài sản tích lũy cũng là mặn lắm đó, còn cụ trích ra chỉ 10% tài sản vào chơi chứng rồi mất 40% con số đó thì cũng thấy nhẹ nhàng. Nhưng nói gì nói, cứ mất tiền là tiếc rồi :D
Cái này là gấp thếp nhé kụ. Ví dụ kụ có 10 tỏi nhưng được quyền giao dịch 50 tỏi chả hạn. Nhưng nếu giảm quá 20% là kụ mất gốc 10 tỏi và còn nợ nữa ví dụ thế

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thấy bảo tài sản gia đình cũng có khoảng vài chục củ to nhưng nợ bao nhiêu thì không ai biết. Khi khoản nợ lớn đến mức vài đời cũng không trả hết lại liên luỵ đến nhiều người thì mới chọn cách kết thúc cực đoan như vậy.
Nếu đúng như bác nói thì tham vọng của người chồng lớn quá. Tài sản vài chục củ to thì nên hạ kỳ vọng xuống ~ 30% tăng trưởng mỗi năm để giảm rủi ro.

Cảm ơn góc nhìn của cụ. Quanh mình toàn dân đồng loạt chấp nhận -10% và nhảy tàu ngày 17-18/4, cái ngày VNI bắt đầu gãy trend tuần. Toàn a ma tơ cụ ạ. Mình là một trong số đó.
Mình biết rất nhiều F0 vẫn cầm ck đến hiện tại, mỗi tỉ từ vài trăm triệu đến vài rỷ, lỗ 30-50%

datinh

Xe container
Mình biết rất nhiều F0 vẫn cầm ck đến hiện tại, mỗi tỉ từ vài trăm triệu đến vài rỷ, lỗ 30-50%
em thì mù tịt món này. cơ mà có 2 tay học cùng thời xưa có khoe tham gia.
nhẽ bây giờ có dịp gặp nhau em nghĩ nên tránh đả động đến egg iếc các thứ cho nó tế nhỵ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thời gian thị trường chứng khoán Việt Nam rơi mạnh, ngày nào cháu cũng phải nhận thư riêng kể lể, cầu cứu, kêu khóc. Cháu không dám khuyên gì cả nên lờ đi không trả lời. May quá, thị trường “cầm máu” và hồi phục nên ít phải nhận thêm những thư riêng kiểu này nữa ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
(1) Nhiều người coi “cắt lỗ” đồng nghĩa với “sự thất bại”, nên rất khó khăn về tâm lý khi quyết định cắt lỗ.
(2) Chỉ khi nào coi “cắt lỗ” là hành động bắt buộc phải làm để hạn chế rủi ro xuống mức thấp nhất, mới có thể thẳng tay cắt lỗ.
Nhưng để hiểu được (2) thì có thể đã mất sạch sau một trận “gồng lỗ”.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
chúng mình rân đen . sợ chó rỳ răm ba cái chuyện vợ nọ con kia. lộ thì bố cười xòa.
nhưng thày an là con nhà... thôi chả bi bô , cớm ló bắt thì toi.
Càng con nhà...... thì càng phải có bản lĩnh cùng lắm là từ chức về với cần lao.Làm đến chức đó thì cần gì phải lo vấn đề tiền bạc. Chỉ sợ cái nguyên nhân khác thôi.

phohien035

Xe buýt
Em có cô em bên Gấu chơi say mê quên cả chuyện dạy dỗ con cái. Nó còn quan niệm TT lên xuống mua bán tự do việc làm của Q còi là bình thường. Em chẳng dám tranh luận. Nay ko hiểu lời hay lỗ ko dám hỏi

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Lỗ thì cắt để hạn chế rủi ro.

Khi nào có cơ hội thì lấy lại.

"Cắt lỗ" là bài học phải học đầu tiên, cũng là bài học đi theo suốt cuộc đời một người đầu tư.

banhangonline

Xe buýt
Anh H là người bên tập đ Dầu, sếp của ku cháu e ở 1 xí nghiệp lọc xăng Thanh hóa
Anh này nghe đồn là dân đầu tư từ cổ đến coi, nhưng thấy ku cháu bảo a này nghỉ việc bên xí nghiệp lọc xăng thì bắt đầu đầu tư, cưc kỳ vui tính!
E xin chia buồn vs 2 gia đình nội ngoại nhà a H

danleduc

Xe điện
Nhiều gđ máu lửa cả vợ cả chồng, toàn chơi tất tay đòn bẩy các kiểu! :)
Đòn bẩy BĐS nhanh giàu lắm. Nhưng nếu vay NH cỡ vài chục tỷ mà chậm thoát hàng thì tiễn lãi trả NH có khả năng gây ra nhiều biến cói đấy. :D

TÔN

Xe container
Tôi thấy cái trầm cảm sau sinh là cái vớ vẩn nhất, luôn đổ tại cho gia đình cho người thân không quan tâm chăm sóc, có phải vì bây giờ các chị các cô sướng quá, đầy đủ quá nên thiếu thốn tí, khó khăn một tí là sinh ra trầm cảm không, nếu đủ trách nhiệm thì nên chuẩn bị sẵn tâm lý chứ đừng có đổ tại cái gì hết.
Đừng áp đặt người khác phải giống mình

TÔN

Xe container
Nếu vụ này nguyên nhân là do thằng bố vỡ nợ rồi giết vợ con tự tử thì quá là hèn,ko đáng mặt đàn ông,loại này chết ko ai thèm thương xót

BMW R60

Xe tăng
Nếu là căn chung cư cho thuê thì chủ nhà cũng đen rồi. Rồi ở ko dám, bán ko đc, cho thuê cũng khó. Tầng nhà cháu mấy năm trc cũng có vụ tự tử. Người vợ uống thuốc ngủ. May gửi con 2 tuổi ở nhà người quen ở tầng khác. Chiều tối chồng đi làm về phát hiện thì đã muộn. Nghe nói cũng liên quan đến tín dụng...mà chồng ko hề hay biết..Xong chồng con vào miền nam...Thời gian đầu cũng thấy có người thuê căn hộ ấy..Nhưng sau thấy khoá cửa.. Mồng 1 hôm rằm thì có ông bà bố mẹ chồng đến hương khói...

nghiadat2anhem

Xe tải
Có trong hoàn cảnh của anh ấy mới biết cccm à. Tâm lý mất sạch mất trắng vợ con nheo nhóc ko có tương lại, bắt đầu từ 1 đống nợ mới khiến con người mình thiếu lý trí bản lĩnh.

Parejo_10

Xe điện
Nếu vụ này nguyên nhân là do thằng bố vỡ nợ rồi giết vợ con tự tử thì quá là hèn,ko đáng mặt đàn ông,loại này chết ko ai thèm thương xót
Cả gia đình nhà họ đã kết thúc và về mặt tích cực thì trong tâm trí họ đã được đồng hành cùng nhau tiếp . Nguyên nhân đã có đâu , tất cả thông tin chỉ là do các “ nguồn tin chưa kiểm chứng “.Cụ nói vậy là đang áp đặt và chỉ trích anh H. Xã hội muôn hình vạn trạng. Biết đâu nếu có chơi chứng chơi coin thua lỗ ko phải a chồng mà là chị vợ thì sao. Chuyện gia đình nhiều nguyên nhân, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh …. Chỉ tiêng HN đã có cả 7-8 triệu người cơ mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng