[Funland] Bọn trẻ bây giờ toàn 1m8, đẹp trai cao to

Anbanhmihp

Xe buýt
Vậy thì F1 nhà cụ gặp đúng tổ hợp gen ẩn rồi, nhưng cao như Messi vậy là quá ngon. Cụ kể làm em nhớ ngày xưa toàn húp nước cơm với đường, đi mẫu giáo các cô làm bánh từ bột PAM.
Chắc y như cụ nói ấy ạ! Nội ngoại ai cũng cao mỗi mụ vợ em tụt xuống 3m bẻ đôi. Ai cũng kêu sao ko cho con đi khám với dùng thêm thuốc tăng chiều cao, em kệ nó khỏe mạnh nhanh nhẹn là được. Đến ăn uống em cũng ko ép, 40p một bữa, quá thời gian là nghỉ, thông báo hnay con không muốn ăn cơm em cũng ok luôn. Ông bà 2 bên ca thán em ác với con, ko chăm lo cho con =)) em giả điếc làm các cụ phát cáu.

phamhungbs

Xe điện
Chắc y như cụ nói ấy ạ! Nội ngoại ai cũng cao mỗi mụ vợ em tụt xuống 3m bẻ đôi. Ai cũng kêu sao ko cho con đi khám với dùng thêm thuốc tăng chiều cao, em kệ nó khỏe mạnh nhanh nhẹn là được. Đến ăn uống em cũng ko ép, 40p một bữa, quá thời gian là nghỉ, thông báo hnay con không muốn ăn cơm em cũng ok luôn. Ông bà 2 bên ca thán em ác với con, ko chăm lo cho con =)) em giả điếc làm các cụ phát cáu.
Thì em cố nhớ kiến thức sinh học ra nên đoán thế :D. Nói vậy chứ em suy ra từ bản thân: Bố em cao 1.78m; ông anh cao 1.75 còn em thì 1.67; đến đời con em thì lớp 7 cao 1.70m. Em thích cách chăm sóc ăn uống con của cụ :) nhưng mỗi khi nhà em có ông bà lên hay về quê là bọn nó bị ép ăn nhiều lắm, kêu thấu trời.

Phú Cửng

Xe tăng
Xưa tầm cao như các cháu giờ vói cả gầy chút toàn bị gọi Kều

Anbanhmihp

Xe buýt
Thì em cố nhớ kiến thức sinh học ra nên đoán thế :D. Nói vậy chứ em suy ra từ bản thân: Bố em cao 1.78m; ông anh cao 1.75 còn em thì 1.67; đến đời con em thì lớp 7 cao 1.70m. Em thích cách chăm sóc ăn uống con của cụ :) nhưng mỗi khi nhà em có ông bà lên hay về quê là bọn nó bị ép ăn nhiều lắm, kêu thấu trời.
Em thấy nhiều gia đình đọc sách tây tàu cách nuôi dạy con, em nhác đọc nên cứ dùng phương pháp suy từ bản thân mình ra cho nhanh =)). Nhiều ngày đi làm về mệt mỏi thở còn lười huống chi ngồi nhai cơm, bọn trẻ con nó cũng vậy, mình đặt mình vào vị trí chúng nó thì sẽ hiểu lúc đó bị quát nạt ép ăn nó sẽ ra sao. Nói vậy chớ em cũng đưa ra 1 bộ quy tắc gia đình, vi phạm là em phạt thôi, nhẹ là cắt ăn vặt, thu đồ chơi có ấn định thời gian, nặng hơn là cấm ra đường chơi, cấm xem tv, nặng hơn là ngồi 1 mình trong phòng tự kỷ đi con =)). Mâu thuẫn việc nuôi con giữa các thế hệ là điều ko tránh khỏi rồi cụ ạ! Nhà cụ hay nhà em hay bao nhà khác đều dính phải thôi....cách em là giả điếc =))

Dangkhoa2409

Xe hơi
Em thì chả phath dc thằng con. Lại lười nữa nên ném cho nó cái tivi tự nó xử.

phamhungbs

Xe điện
Em thấy nhiều gia đình đọc sách tây tàu cách nuôi dạy con, em nhác đọc nên cứ dùng phương pháp suy từ bản thân mình ra cho nhanh =)). Nhiều ngày đi làm về mệt mỏi thở còn lười huống chi ngồi nhai cơm, bọn trẻ con nó cũng vậy, mình đặt mình vào vị trí chúng nó thì sẽ hiểu lúc đó bị quát nạt ép ăn nó sẽ ra sao. Nói vậy chớ em cũng đưa ra 1 bộ quy tắc gia đình, vi phạm là em phạt thôi, nhẹ là cắt ăn vặt, thu đồ chơi có ấn định thời gian, nặng hơn là cấm ra đường chơi, cấm xem tv, nặng hơn là ngồi 1 mình trong phòng tự kỷ đi con =)). Mâu thuẫn việc nuôi con giữa các thế hệ là điều ko tránh khỏi rồi cụ ạ! Nhà cụ hay nhà em hay bao nhà khác đều dính phải thôi....cách em là giả điếc =))
Vâng cụ. Em chỉ nhắc hai đứa lớn nhà em đi học, đi chơi, đạp xe thì mang đủ nước, sữa, bánh ăn để duy trì năng lượng, vậy mà bọn nó còn bướng bảo bố nhắc nhiều đấy :D. Về dinh dưỡng thì nhà em hạn chế nhất là đường.

Xe Tháo Bánh

Xe container
F1 nhà e 2013 giờ cao 1m40, 41. Mà đã nằm trong top cao của lớp rồi. Thấy con các cụ mợ toàn trên 1m8 thì khủng thật :(

Vuthuychi

Xe tải
Chính nó đó, ảo tưởng của những người sống ở thành phố, nhìn trẻ con học cấp 3 thành phố, còn cổng trường đại học sẽ là thanh niên ở tất cả các tỉnh thành về.
Cụ chuẩn, F1 em 1m78, năm lớp 12 nó cao hơn có 4 thằng bạn khác trong lớp. Năm nay vào ĐH, Khoa nó khoảng 160 bạn, nó bảo các bạn nam trong lớp phần lớn thấp hơn nó.

Ocdaonho

Xe tải
bọn nhà em uống max là 5 hộp 180ml thôi, giờ đi học thì uống ít hơn, cỡ 2-3 hộp
Uống sữa nhiều tưởng cho xương phát triển, có thể hình cao ráo, nhưng thực chất là tình trạng xương hộp. Xương dài ra, phát triển nhanh nhưng mật độ canxi trong xương ít, càng già sẽ càng khổ vì khung xương yếu sẽ phải ghánh đỡ một thân hình đồ sộ, dễ bị đau lưng nhức mỏi, thậm chí chơi thể thao dễ chấn thương hơn.
Thế nên hiện tại em vẫn cho uống nhưng ngày tâmg 200ml đều đặn thôi.

Phỗng new

Xe điện
Cơ quan em gần trường Bách Khoa và ĐHXD Hà Nội, thấy các cháu sinh viên đa phần vẫn bé lắm. Tỷ lệ các cháu cao to lừng lững chắc chỉ tập trung trên OF thôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tác dụng của bơ sữa, tập luyện đúng cách mà em nào cũng cao quá. Mình hơn 1m7 đứng cạnh các em là lùn rồi.
Con anh chị bên vợ em ở thị tứ quê, bố mẹ cao < 1m65, con mới học năm nhất đã cao 1m8.
Em cao 1m7, vợ 1m65, f1 lớn nhà em học lớp 10 đã cao > 1m7.

Rua_Bo

Xe tải
F1 nhà em năm nay lớp 7 cao 1.74m, nặng 69kg cho uống ít sữa, đang uống bổ xung thêm canxi ạ.

RONGHT

Xe buýt
Ngày bé em ko có sữa để uống, bà ngoại em toàn cho uống nước cơm với ít đường( cả nhà chỉ mình em được ăn đường), lớn chút thì em ăn bột pam hay bam gì đó em ko nhớ rõ vậy mà em vẫn vọt được lên 1m78 =)). Ông nhõi f1 nhà em giờ ngày mấy cữ sữa, ăn uống đủ đầy mà còi như con nhái được cái ko ốm vặt, nghịch khỏe như con trâu....e tặc lưỡi chắc ku cậu cao giống mẹ, vợ em có 1m50 :))
Nhà em không có đường, chỉ được nước bọt cơm với muối hoặc bột canh thôi. Em được 1.8m cao nhất trường thời đó, nhưng cu con thì lại thấp nhất lớp😅

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Trên OF toàn các cụ cao 1m8 nhỉ :))